LẦN ĐẦU MUA ĐẤT- XIN ĐÔI LỜI KHUYÊN TỪ CẢ NHÀ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Trả lời bài viết
cangu_vuotdaiduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

LẦN ĐẦU MUA ĐẤT- XIN ĐÔI LỜI KHUYÊN TỪ CẢ NHÀ

Gửi bài gửi bởi cangu_vuotdaiduong »

Chào cả nhà,
Em muốn cùng nhóm bạn mua đất (Nhóm bạn, 3 cô đều cùng năm sinh), nhưng có chút lo lắng vì thấy cung điền trạch mình bị Tuần. Không biết em có nên đứng tên trong giấy tờ không?
Năm nay lại tam tai, từ bé em làm gì cũng khó khăn khác biệt hơn so với mọi người xung quanh. Vì thế, đăng bài mến mong cả nhà nếu có duyên cho em vài chia sẻ nhé!

Rất cảm ơn!
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: LẦN ĐẦU MUA ĐẤT- XIN ĐÔI LỜI KHUYÊN TỪ CẢ NHÀ

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Mấy việc thế này cứ liệu liệu xem tình hình mà làm thôi bạn, ai dám khuyên mấy việc đụng tới chén cơm , có khi là tiền của tích góp cả đời chứ ít gì đâu bạn.

Mà bạn mua đất bao nhiêu thế( tiền bạc), lâu rồi cũng không biết thị trường nhà đất giờ ra sao.
Được cảm ơn bởi: cangu_vuotdaiduong
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

quách xảo què đã viết: 11:13, 29/05/20 Mấy việc thế này cứ liệu liệu xem tình hình mà làm thôi bạn, ai dám khuyên mấy việc đụng tới chén cơm , có khi là tiền của tích góp cả đời chứ ít gì đâu bạn.

Mà bạn mua đất bao nhiêu thế( tiền bạc), lâu rồi cũng không biết thị trường nhà đất giờ ra sao.
Anh Què xấu rai vụ cv thế nào rồi
Được cảm ơn bởi: cangu_vuotdaiduong, quách xảo què
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

bạn mua nhà về hướng đông hay bắc thì tạm ổn, bạn không nói rõ là mua nhà hay mua đất, ..... nên không nói cụ thể được.
nhưng thôi xin chốt đoán thế này. bạn muốn mua đất và bán nhanh, lướt nhanh. Có vẻ bạn sẽ có lộc nhưng phút cuối lại xôi hỏng bỏng không.
cách làm thì giống kiểu đầu cơ có tính toán nếu có bại thì do sự chủ quan bản thân, nhưng thực tế thì thường gặp các kiểu khó khăn khách quan mà thường bạn lại nghĩ chả sao đâu. :))
Được cảm ơn bởi: cangu_vuotdaiduong
Đầu trang

cangu_vuotdaiduong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi cangu_vuotdaiduong »

Hungternopil đã viết: 13:14, 29/05/20 bạn mua nhà về hướng đông hay bắc thì tạm ổn, bạn không nói rõ là mua nhà hay mua đất, ..... nên không nói cụ thể được.
nhưng thôi xin chốt đoán thế này. bạn muốn mua đất và bán nhanh, lướt nhanh. Có vẻ bạn sẽ có lộc nhưng phút cuối lại xôi hỏng bỏng không.
cách làm thì giống kiểu đầu cơ có tính toán nếu có bại thì do sự chủ quan bản thân, nhưng thực tế thì thường gặp các kiểu khó khăn khách quan mà thường bạn lại nghĩ chả sao đâu. :))
Hi, em mua đất thui, mua rồi bán.
Nghe anh nói cũng chung chung, có thể có lộc nhưng lộc này sẽ mất =), túm lại là ko có lộc đúng ko anh? ^^
Em cũng ko nghĩ mình hợp đứng ra làm chủ, làm phó thui, nên mua đất cũng để bạn em đứng tên ý.

@A Què : KKKK, em còn trẻ lắm, mua đất nhỏ thui mà, gì đâu mà tiền của cả đời anh. Đất tùy khu vực, giá cả khác nhau, e cũng k biết nhiều
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

cangu_vuotdaiduong đã viết: 13:21, 29/05/20
Hungternopil đã viết: 13:14, 29/05/20 bạn mua nhà về hướng đông hay bắc thì tạm ổn, bạn không nói rõ là mua nhà hay mua đất, ..... nên không nói cụ thể được.
Hi, em mua đất thui, mua rồi bán.
Nghe anh nói cũng chung chung, có thể có lộc nhưng lộc này sẽ mất =), túm lại là ko có lộc đúng ko anh? ^^
Em cũng ko nghĩ mình hợp đứng ra làm chủ, làm phó thui, nên mua đất cũng để bạn em đứng tên ý.

@A Què : KKKK, em còn trẻ lắm, mua đất nhỏ thui mà, gì đâu mà tiền của cả đời anh. Đất tùy khu vực, giá cả khác nhau, e cũng k biết nhiều
tui nói rõ thế rồi còn gì, nhóm các bạn được người ta giới thiệu góp tiền qua mua, các bạn mua thấy có lẽ là hời, có giá nhưng kết quả là không có gì. :)) bạn mất tiền đó.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”