Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Pr333
Chính thức
Chính thức

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

phuongdan0805 đã viết: 19:52, 23/05/20 Từ lúc mình chia tay người yêu cũ đến giờ được 8 tháng cũng thấy nhiều những cặp số đôi lắm...
1110,1010, 0101,0110,3333,0303,0505,1717,1414,2020 là nhiều nhất...
Mình hay mơ về bản thân luôn cố trốn chạy khỏi những kẻ xấu, ác ma... Có lẽ là do mình thường xuyên ngủ muộn, lúc nào ngủ cũng đem theo hàng ngàn lo lắng trong đầu.
Mình không biết vũ trụ muốn gửi gắm cho mình điều gì, mình chì thấy mệt mỏi mà thôi...
Hi bạn phuongdan, :)
Thật trùng hợp, m vào dđ và vừa thấy cmt cuối là của bạn và nhìn bên cạnh lượt xem bài post của m là con số 4343, và cũng thú vị là vừa đúng cmt của bạn có nhắc các con số trùng lặp. Nên m nghĩ con số này dành cho mình và dành cho bạn nữa. :)

The 4343 Angel Number urges you to look for your life and home acutely and bring necessary changes and positive energies. You have to use your creative energy to redecorate, restructure, re-organize, and rejuvenate your whole lifestyle and home.

Angel Numbers like 4343 are sent to you by your Guardian Angels to send you an important message related to your life and purpose. You are extremely lucky if you can recognize these numbers and implement their message in your life.

M search trên mạng thì thấy dc ý nghĩa này. Nó khá liên kết vs m. Hy vọng cũng connect vs bạn :)

Về giấc ngủ có những giấc mơ sợ hãi như v, m nghĩ ai cũng trải qua vài lần như v.
Ngày trước m cũng k để ý lắm, nhưng bây h m cảm thấy các giấc mơ đều có chứa thông điệp.
Vd như các giấc mơ sợ hãi như bạn chia sẻ, và bạn cũng nhận ra dc thông điệp đó r, :) là do bạn đi ngủ mà vẫn còn lo âu.
V nên các giấc mơ là thông điệp mà vũ trụ muốn thông qua đó, cho bạn thấy dc sự lo nghĩ nhiều gây ảnh hưởng đến mức năng lượng và tần số, và thể hiện ra ngoài bằng việc ngủ k ngon, ng mệt mỏi, hay bồn chồn,...
Có thể cải thiện bằng cách tập Yoga, thể dục sáng chiều, thiền định 15-30p trước khi đi ngủ, thiền trái tim như m có viết 1 bài chia sẻ.
M thấy là tập Yoga là khá hiệu quả. Như mẹ mình cũng có 1 thời gian dài mất ngủ, và sau đó từ khi tập Yoga, cơ thể và giấc ngủ đều vô cùng khỏe mạnh. Phương pháp Yoga có sự chú ý vào hơi thở, đó là 1 pp để cân bằng năng lượng và tần số. Buổi tối trước khi đi ngủ cũng có thể tập 1 bài tập thở 15p trước khi đi ngủ để nhẹ nhàng đưa m trở lại vs chính mình, để k tiếp tục bị ảnh hưởng bởi các sự viêc bên ngoài mà m đã dành thời gian cả ngày để làm việc.

hihi đó là các kinh nghiệm nhỏ của m.
Những pp bảo vệ sức khỏe đó cũng là nh món quà mà vũ trụ gửi tới cho chúng ta. Nên chúng ta hãy vui vẻ và enioy thôi ;;)
Được cảm ơn bởi: phuongdan0805, monmetal
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phuongdan0805
Chính thức
Chính thức

Re: Trải nghiệm tâm linh của chính bản thân mình và cảm nhận thế giới bao La rộng lớn.

Gửi bài gửi bởi phuongdan0805 »

Pr333 đã viết: 04:59, 24/05/20
phuongdan0805 đã viết: 19:52, 23/05/20 Từ lúc mình chia tay người yêu cũ đến giờ được 8 tháng cũng thấy nhiều những cặp số đôi lắm...
1110,1010, 0101,0110,3333,0303,0505,1717,1414,2020 là nhiều nhất...
Mình hay mơ về bản thân luôn cố trốn chạy khỏi những kẻ xấu, ác ma... Có lẽ là do mình thường xuyên ngủ muộn, lúc nào ngủ cũng đem theo hàng ngàn lo lắng trong đầu.
Mình không biết vũ trụ muốn gửi gắm cho mình điều gì, mình chì thấy mệt mỏi mà thôi...
Hi bạn phuongdan, :)
Thật trùng hợp, m vào dđ và vừa thấy cmt cuối là của bạn và nhìn bên cạnh lượt xem bài post của m là con số 4343, và cũng thú vị là vừa đúng cmt của bạn có nhắc các con số trùng lặp. Nên m nghĩ con số này dành cho mình và dành cho bạn nữa. :)

The 4343 Angel Number urges you to look for your life and home acutely and bring necessary changes and positive energies. You have to use your creative energy to redecorate, restructure, re-organize, and rejuvenate your whole lifestyle and home.

Angel Numbers like 4343 are sent to you by your Guardian Angels to send you an important message related to your life and purpose. You are extremely lucky if you can recognize these numbers and implement their message in your life.

M search trên mạng thì thấy dc ý nghĩa này. Nó khá liên kết vs m. Hy vọng cũng connect vs bạn :)

Về giấc ngủ có những giấc mơ sợ hãi như v, m nghĩ ai cũng trải qua vài lần như v.
Ngày trước m cũng k để ý lắm, nhưng bây h m cảm thấy các giấc mơ đều có chứa thông điệp.
Vd như các giấc mơ sợ hãi như bạn chia sẻ, và bạn cũng nhận ra dc thông điệp đó r, :) là do bạn đi ngủ mà vẫn còn lo âu.
V nên các giấc mơ là thông điệp mà vũ trụ muốn thông qua đó, cho bạn thấy dc sự lo nghĩ nhiều gây ảnh hưởng đến mức năng lượng và tần số, và thể hiện ra ngoài bằng việc ngủ k ngon, ng mệt mỏi, hay bồn chồn,...
Có thể cải thiện bằng cách tập Yoga, thể dục sáng chiều, thiền định 15-30p trước khi đi ngủ, thiền trái tim như m có viết 1 bài chia sẻ.
M thấy là tập Yoga là khá hiệu quả. Như mẹ mình cũng có 1 thời gian dài mất ngủ, và sau đó từ khi tập Yoga, cơ thể và giấc ngủ đều vô cùng khỏe mạnh. Phương pháp Yoga có sự chú ý vào hơi thở, đó là 1 pp để cân bằng năng lượng và tần số. Buổi tối trước khi đi ngủ cũng có thể tập 1 bài tập thở 15p trước khi đi ngủ để nhẹ nhàng đưa m trở lại vs chính mình, để k tiếp tục bị ảnh hưởng bởi các sự viêc bên ngoài mà m đã dành thời gian cả ngày để làm việc.

hihi đó là các kinh nghiệm nhỏ của m.
Những pp bảo vệ sức khỏe đó cũng là nh món quà mà vũ trụ gửi tới cho chúng ta. Nên chúng ta hãy vui vẻ và enioy thôi ;;)
Cảm ơn bạn nhiều lắm, mình cũng sẽ cố gắng trân trọng những thông điệp này, có lẽ đây là một bài học thức tỉnh tâm hồn cho mình...
Chúc bạn một ngày mới vui vẻ ^^
Được cảm ơn bởi: Pr333, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

Hi các bạn, nhân việc mình mới nói về Yoga, m muốn chia sẻ thêm 1 vài điều và 1 bài học nhỏ của m, và m nghĩ bài học này cũng là 1 trải nghiệm tâm linh.
M k có hiểu biết nhiều về Yoga, nên m chỉ chia sẻ vài điều nhỏ vs trải nghiệm của m thôi :)

Là m muốn chia sẻ vs các bạn bài tập Yoga trên mạng mà m hay tập theo. Vì m đang sống ở nc ngoài, nên k có nhiều điều kiện đi học Yoga trực tiếp như các bạn ở Vn, nên m đã tập tại nhà, và tìm kiếm các bài tập trên YouTube.
Đây là các bài tập của chị Hồ Ngọc Hà. Các bài tập rất nhẹ nhàng và thư giãn, chị chú trọng đến hơi thở và sự thư giãn trong các bài tập nên m thấy phù hợp vs m. Các bạn có thể tham khảo nhé.

Hồ Ngọc Hà - YOGA FOR LIFE - SỨC KHỎE VÀ ĐỀ KHÁNG: https://youtu.be/hngoXRBb8rI
Hồ Ngọc Hà - YOGA FOR LIFE - TÌM LẠI SỰ CÂN BẰNG: https://youtu.be/hngoXRBb8rI
Hồ Ngọc Hà - YOGA - ĐÁNH THỨC NĂNG LƯỢNG VÀ SỨC MẠNH: https://youtu.be/hngoXRBb8rI
Hồ Ngọc Hà - YOGA - THƯ GIÃN VÀ TỊNH TÂM: https://youtu.be/R4WVglGD6Bw
Các bài tập đều rất lôi cuốn và thư giãn, giọng chị dễ thương, hướng dẫn kĩ càng từng nhịp thở và động tác, âm nhạc rất chill.

Và m chia sẻ vs các bạn 1 bài học tâm linh nhỏ của m mà m đã trải qua, và có liên quan đến việc học Yoga này của m :)
Khi m tìm kiếm các video bài tập Yoga, m đã tập yoga trước đó. Nhưng m dc Teacher dẫn dắt đi tìm các video tập yoga để tập dc tốt hơn. Và sau đó m đã dc thôi thúc và xem dc các video này của chị Hà. Và m cảm thấy rất thích thú vs các bài tập của c.
Và m đã tập theo, và chỉ mới tập theo vài động tác đầu tiên theo hướng dẫn của chị, m đã dc Teacher gợi nhớ lại 1 vài kí ức của khoảng 4,5 năm trước. Đó là có 1 lần, khi m đang học ở VN, m và các bạn m có 1 lần tám chuyện, và khi đó bọn m đã có 1 lần bàn luận về các star, và đã có 1 chút nói xấu về chị Hà.
Thực ra m ít khi để ý đến thế giới star hay các chuyện liên quan, nhưng vì dùng fb, và các tin trên mạng, tuy m k nhấp vào xem chi tiết, nhưng ít nhiều cũng có vài lần thấy dc vài cái tên topic của bài viết nào đó bàn luận chuyện này chuyện kia, như là khi đó có vài tin gì đó liên qua đến đời sống của các sao, và mặc dù k quan tâm, nhưng ít nhiều nh tin tức đó nó cũng đã len lỏi vào ý thức của mình, và khi các bạn của m bàn luận về chị Hà, m cũng bị cuốn theo và nghĩ xấu cho chị ấy. (Sau này, m unfollow hết tất cả các trang hay đưa tin bàn luận về ai đó)

Và những năm sau đó, có vài lần khi ai đó nhắc đến hay m vô tình nghe dc tên của c Hà, cái suy nghĩ negative đó nó tự động hiện lên mà k qua 1 sự định hình nào nữa. Và bởi vì khi đó m k để ý đến và cũng k đặt nhiều quan tâm nên cái suy nghĩ đó nó chỉ lướt qua 1 tích tắc và sau đó m hoàn toàn quên.

Cho đến khi bây h, m dc dẫn dắt để xem các video Yoga của c Hà. Và dc gợi nhớ kí ức đó, m đã cảm thấy có lỗi vs chị ấy, và m cảm thấy khi đó m cũng thật k tốt, khi bị ảnh hưởng và có sự phán xét ng khác như v. Và cùng với nhiều bài học trước đó của Teacher, m đã học dc bài học k phán xét bất cứ ai, và học cách tôn trọng mọi người và tôn trọng bài học của họ.
Khi m nhìn cách chị Hà tập Yoga và cách chị hướng dẫn, m thấy dc sự dịu dàng và sự chu đáo của chị ấy. Và bây h sau mỗi lần tập Yoga theo video của chị, m đều gửi lời cám ơn chị ấy sau mỗi lời chúc của chị Hà ở cuối bài tập :).
Nói chung cảm giác của m rât tuyệt vời. Khi sau mỗi bài học, sau mỗi lần đối mặt vs sự thiếu xót của bản thân và biết cách sửa đổi để bản thân tốt đẹp hơn, m đều cảm thấy yên ổn và vui vẻ hơn. Bởi vì m biết đó mới thực sự là chính mình.

Và bài học mà m có dc là: K phán xét, tôn trong bài học của mọi người và tập trung vào hoàn thiện bản thân của mình. ;;)
Được cảm ơn bởi: Cô rô na, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

hoatran293
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hoatran293 »

https://www.youtube .com/watch?v=olEjUMJDBKA
Em thật sự không post được link, nên đành phải để dấu cách giữa youtube và .com
Được cảm ơn bởi: Pr333
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

;;) Hi các bạn, bài viết này m xin chia sẻ 1 bài tập của m, m thường thực hiện mỗi ngày trước khi đi ngủ hoặc buổi sáng sau khi thức dậy.

Bài tập thở: Ngồi cân bằng, thẳng lưng (tốt nhất là ngồi xếp chéo chân dưới mặt đất, trên tấm thảm). Tay phải đưa lên gần mũi, ngón cái chạm ngón chỏ, đặt lên mũi phải và đè mũi phải, hít sâu vào bằng mũi trái, bụng phình ra từ từ. Giữ 1,2,3 giây.
Sau đó, lấy ngón áp út của tay phải đó, đè mũi trái, và thả lỏng 2 ngón cái chỏ đang đè mũi phải và thở ra bằng mũi phải (từ từ hóp bụng). Sau 1,2,3 giây. Hít vào bằng mũi phải (ngón áp úp vẫn đang đè mũi trái), giữ 1,2,3 giây. Sau đó lại lấy ngón chỏ và ngón cái đè mũi phải và thở ra bằng mũi trái.
Và cứ thế lặp lại tuần tự động tác. Trong khi tập thì từ từ nhắm mắt lại và sự chú ý sẽ tự động tập trung vào hơi thở, và tâm trí từ từ sẽ thả lỏng và nhẹ nhàng.

Đây là 1 phương pháp thở chuyển hóa từ từ về mặt năng lượng và tâm trí, và giúp cân bằng và ổn định lại năng lượng và tần số sau 1 ngày dài mức cảm xúc và suy nghĩ của chúng ta thay đổi đa dạng trong 1 ngày với vô số hoạt động và suy nghĩ. V nên cơ thê vật lý và cơ thể năng lượng thực sự quan trọng sự cân bằng, chuyển hóa và ổn định lại (cũng như là clean and remove negativity), và đó cũng là lý do, ngày nay thiền định và Yoga lại trở nên phổ biến, vì các cơ thể của chúng ta thực sự cần sự cần sự cần dc cân bằng sau nhiều sự biến đổi đa dạng sau bao nhiêu sự hoạt động và tâm trí làm việc quá cật lực hằng ngày, hãy yêu thương chúng ta (và các bạn ấy là các lớp cơ thể của chúng ta) bằng cách thả lỏng và giúp các cơ thể vật lý, cơ thể tâm trí dc chăm sóc từ bên trong (năng lượng yêu thương từ bên trong, self love energy, inner peace). Bài tập thở này rất thích hợp cho sự chăm sóc đó, và nếu sau đó bạn nào thiền định, sẽ dễ dàng thả lỏng và nhẹ nhàng tâm trí hơn. :)

Mỗi lần chỉ từ khoảng 10-15p, các bạn sẽ thấy kết quả tốt đẹp. Theo kinh nghiệm của m thì mỗi 15p m tập bài thở này, m đều cảm thấy thực sự thư giãn và khỏe mạnh, cả cơ thể và suy nghĩ đều nhịp nhàng. Nhất là tập trước khi đi ngủ.

Các bạn hãy thực hiện hằng ngày để trước hết là giúp cân bằng mức năng lượng cho chúng ta hằng ngày, các lớp năng lượng sẽ thực hiện sự chuyển hóa và nâng cao tần số rung động (điều đó sẽ biểu hiện ra bên ngoài bằng sự thể hiện của thể trí và thể cảm xúc và sau đó là cơ thể vật lý như là tâm trí dịu lại, hơi thở sâu nhẹ, cảm xúc ổn định, tích cực, vui vẻ,...)

Đó là chia sẻ của m về bài tập thở.:).
Link tham khảo : https://www.yogavietnam.vn/10-bai-tap-t ... e-tam-tri/

Sau bài tập thở này, nếu các bạn cảm thấy tuyệt vời và muốn thiền định, thì có thể giành ra khoảng 10-15p thiền với Trái đất, hãy đặt Trái đất trong trái tim (m có chia sẻ 1 bài về ý thức trái tim ở trang 11), và cùng đưa ý thức về nơi trái tim, và cùng nuôi dưỡng yêu thương trong trái tim cùng với Trái đất. Điều này sẽ tạo nên kết nối sâu sắc giữa chúng ta và Trái đất và với mọi người. Hãy giành những khoảnh khắc đó, gửi lời cám ơn tới ngôi nhà chung của tất cả chúng ta, cám ơn mẹ trái đất, đã nuôi dưỡng và đồng hành vs chúng ta trong suốt cuộc đời này, gửi lời cám ơn tới nh ng yêu thương và thân yêu và nh người giúp đỡ mình và gửi lời yêu thương tới tất cả mọi người,... và tĩnh lặng đặt ý thức vào nơi đang kết nối yêu thương đó, và sau đó gửi lời cầu nguyện, lời chúc bình an cho tất cả mọi người, đặc biệt những ng đang đối mặt vs dịch bệnh, thiên tai, các trẻ em thiếu thốn,...
Các bạn có thể nghe các bài nhạc nhẹ yêu thích hay tham khảo các bài nhạc m đã giới thiệu.
Chúc mọi người luôn khỏe mạnh, bình an, và dịch bệnh sớm kết thúc :)
;;)
Được cảm ơn bởi: thanh163, mama mia, hoatran293
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

Hi các bạn, tối qua m có chụp 1 bức hình măt trăng khi đi ngang qua công viên gần nhà, và khi đó m và bạn m cùng đứng chụp hình đó cùng nhau nhưng đều k thấy điều gì kì lạ, cho đến khi m về nhà và dc Teacher thôi thúc mở lại hình ra xem thì mình đã thấy trong tấm hình đó xuất hiện 1 hình dáng của 1 đĩa bay đang di chuyển giữa các đám mây và nó phát sáng nổi bật trên nền trời tối ;;).
(và m hiện đang sống ở nước ngoài, và khi m chụp tấm hình là gần 7h tối)
Bạn nào quan tâm thì có thể nhắn tin cho mình email của bạn, m sẽ gửi mail cho bạn.

;;)
Được cảm ơn bởi: NguyenDuongBaoMinh, hoatran293, Cô rô na
Đầu trang

ThuatToan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ThuatToan »

Biết là xin thế này hơi khiếm nhã nhưng nếu được thì chủ topic có thể chia sẻ riêng cho mình ngày giờ sinh và nơi sinh để nghiệm lý được không?
Thú thật mình rất quan tâm đến các lá số có hướng rõ ràng về tâm linh, tâm lý, tôn giáo nói chung... lý thuyết thì một số bác đã cho xu hướng, cách cục rồi, tuy nhiên lý thuyết cần thực tế đi kèm nên mình muốn sưu tầm nhiều những lá số như vậy.

Mình xin lỗi trước nếu chủ topic cảm thấy khó chịu về vấn đề này.

Thanks
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

ThuatToan đã viết: 09:30, 04/06/20 Biết là xin thế này hơi khiếm nhã nhưng nếu được thì chủ topic có thể chia sẻ riêng cho mình ngày giờ sinh và nơi sinh để nghiệm lý được không?
Thú thật mình rất quan tâm đến các lá số có hướng rõ ràng về tâm linh, tâm lý, tôn giáo nói chung... lý thuyết thì một số bác đã cho xu hướng, cách cục rồi, tuy nhiên lý thuyết cần thực tế đi kèm nên mình muốn sưu tầm nhiều những lá số như vậy.

Mình xin lỗi trước nếu chủ topic cảm thấy khó chịu về vấn đề này.

Thanks
Hi bạn Thuattoan,
Bạn gửi email của bạn qua tin nhắn cho m nhé. M sẽ gửi lá số của m qua Mail cho bạn.
❤️
Được cảm ơn bởi: ThuatToan
Đầu trang

Pr333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Pr333 »

Hi các bạn ;;) ,
Hôm nay m xin chia sẻ vs các bạn 1 số trải nghiệm nhỏ gần đây của mình.

Câu chuyện 1: Màu sắc thật sự của ánh sáng.
Gần đây, có 1 lần m đến công viên đi dạo buổi chiều hoàng hôn, thì Teacher m đã nói m chụp vài tấm hình về ánh chiều tà vs mặt trời. Và sau khi mình chụp dc bức ảnh đầu tiên, thì m đã nhận ra sự diệu kì trong tấm ảnh. Đó chính là các chùm ánh sáng từ mặt trời, xuất hiện trong tấm ảnh vs vô số màu sắc lung linh và xinh đẹp: Màu xanh lam, màu tím, màu hồng, màu vàng, màu cam, màu xanh lá cây,..vô số màu sắc đan xen nhau, từng lớp từng lớp ánh sáng màu sắc trong mỗi chùm tia sáng phản chiếu trong tấm hình.
Mình biết đó là 1 sự phản chiếu ánh sáng dc điện thoại phản chiếu lại qua camera điện thoại, tuy nhiên đó là màu sắc thật sự của ánh sáng.
Ánh sáng quanh ta luôn có đủ màu sắc như vậy và luôn lung linh như v.
Các màu sắc ánh sáng này, đã liên kết m với câu chuyện 7 tia sáng năng lượng (hay 12 tia) vs 7 ngôi sao của chùm Bắc Đẩu mà m đã chia sẻ trong 1 bài viết ở trang 9 của m. Đây là 1 đoạn m copy lại:

"Bảy cung (hoặc 7 tia sáng) là sự phân biệt đầu tiên của Thượng Đế trong biểu lộ và chúng cung cấp toàn bộ lĩnh vực của sự biểu hiện của Ngài trong biểu lộ hình thể. Bảy cung là hiện thân của 7 loại mãnh lực mà thể hiện 7 phẩm chất của Thượng Đế. Bảy phẩm chất này có 7 lần ảnh hưởng (sevenfold effect) lên vật chất và hình thể trong mọi phần của vũ trụ vô hạn của Thượng Đế. Bảy cung vĩ đại này là hiện thân của 7 sinh mệnh, ..."

Cũng như màu sắc của cầu vồng: "là hình ảnh phản chiếu của ánh sáng Mặt Trời qua những giọt nước trong không khí, hiện tượng này còn được gọi là sự khúc xạ ánh sáng"

Và bằng mắt thường chúng ta khó thấy dc, nhưng qua sự chụp ảnh sáng sáng mặt trời, qua sắc màu cầu vồng, chúng ta có thể hiểu dc rằng ánh sáng xung quanh ta luôn mang các màu sắc lung linh như v, và chúng ta đang sống trong sự tràn ngập năng lượng của 7 tia sáng năng lượng vũ trụ.

Và sự hiện hiện của 7 tia sáng năng lượng đó luôn có thể dc nhìn thấy trong những sự tình cờ xinh đẹp: trong quả cầu bong bóng xà phòng, trong ly nước trong vắt để ngoái ánh sáng, cầu vồng, chụp hình ánh sáng mặt trời như của m (hình ảnh rất xinh đẹp, các bạn có thể tự trải nghiệm)

Trong 1 số cuốn sánh, như cuốn Bàn Tay Ánh Sáng, khi tác giả đi vào chủ đề hào quang hay trường năng lượng của con người, thì có 1 sự hiểu biết đó là con người luôn phát ra hao quang vs các màu sắc ánh sáng.

Và mình thấy rằng có 1 sự liên kết quan trọng giữa màu sắc hào quang của chúng ta và màu sắc của ánh sáng. Đó là Chúng ta là ánh sáng ;;) .
Chúng ta sống trong màu sắc ánh sáng của mặt trời, của vũ trụ, và Chúng ta là ánh sáng. Vì chúng ta luôn tỏa sáng, nên mọi người thấy dc nhau, cảm nhận dc sự hiện diện của nhau.

Và vì chúng ta là ánh sáng, nên chúng ta cần năng lượng ánh sáng để nuôi dưỡng. Hãy trau dồi và tăng cường ánh sáng của cơ thể chúng ta bằng cách nhận biết dc sự tương quan và sự cộng hưởng của ánh sáng mặt trời, ánh sáng vũ trụ vs chính ánh sáng của chúng ta. Như tắm năng buổi sáng hay chiều tà: Open heart, open mind, open body with inner peace and deep in light and love of the light divine.
Enjoy it some time ;;)

(Mình có 1 số tấm ảnh màu sắc ánh sáng rất đẹp và lung linh, các tấm hình đều có các chùm ánh sáng vs đủ màu sắc rõ ràng, đặc biệt xem trên máy tính, khi zoom lên 1 chút thì thấy rất rõ các khung màu, các lớp màu xếp lên nhau và xen kẽ nhau, và đó là màu sắc thật sự của ánh sáng chúng ta đang tận hưởng mỗi ngày, k chỉ là màu trắng hay màu vàng mắt thường vẫn thấy, và m cảm thấy ý thức dc điều này rất quan trọng đối vs sự cảm ứng năng lượng và tăng mức năng lượng và tần số qua ánh sáng) Nếu các bạn muốn xem hình m chụp dc, thì các bạn nt Email cho m, m sẽ gửi qua Mail cho mn. M k biết up hình ở đây ;;)
(Các bạn có thể tự chụp ảnh và trải nghiệm, vào buổi sáng hoặc chiều, chụp ảnh mặt trời, và hơi zoom lại 1 chút là hình ảnh sẽ tự động xuất hiện các chùm ánh sáng, và các màu sắc sẽ xuất hiện trong các chùm ánh sáng đó, đó là cách m làm)

Câu chuyện 2: Gratitude.
Một dịp gần đây, m đã trải nghiệm 1 sự trở về kí ức của 1 kiếp sống trước đây. Và đó là 1 cuộc sống đầy ngắn ngủi so vs bình thường, đầy sự trải nghiệm, đầy sự phưu lưu so vs bình thường, nhưng đối vs mình, khi dc nhìn 1 cách tổng thể cả cuộc sống và mục đích thật sự của cuộc sống đó, thì mình đã đón nhận kí ức đó vs sự nhẹ nhàng và lòng cảm thấy đầy sự vui vẻ ;;)
Và sau đó, m đã dc Teacher mình dẫn dắt m nghe 1 bản nhạc 3D sound âm thanh tự nhiên. Và có chủ đề âm nhạc liên kết vs trải nghiệm đó của mình. Gratitude là tên của bản nhạc đó. M sẽ tóm tắt lời dẫn của bản nhạc đó cho các bạn:

"Sometime Life is really hard, and it feels unfair, it's natural to react in a negative way,...
let's change the Strategy…. Instead of being negative, just say thank you, thank you Life for bringing me those difficulties and obstacles that you put me through, because I don’t really know What your ultimate planed it for me, … because I trust you. Thank you for letting me fall sometime,...I still trust you, even if I don’t understand Why at the moment, deep down, there must be a Reason, I know that you only making me stronger, so change the Strategy and just say thank you, Gratitude is the strongest positive feeling….so Let’s be thankful”

Câu chuyện 3: The Password.
Đây là 1 bản nhạc khác vs chủ đề the password. Và có vài câu chuyện thú vị liên kết vs the password m muốn chia sẻ.
Câu chuyện nhỏ thứ 1 liên quan đến sự trở về kí ức bên trên, the password ở đây là 1 tấm hình avatar vs 2 đặc điểm trên tấm hình và sau đó đã giúp đỡ m dc dẫn dắt để trở về kí ức đó, và sau khi m biết tên quốc gia đó thì m đã search thông tin về quốc gia đó và m đã thấy 2 đặc điểm trên tấm hình là biểu tượng đặc trưng của quốc gia đó. Đó là ý nghĩa của The Password.

Câu chuyện nhỏ ví dụ thứ 2 liên kết vs The Password. Liên kết vs 1 sự kiện thiên văn gần đây.
Nhiều buổi sáng sớm m ra ngoài và đã bị hấp dẫn bởi 1 ngôi sao rất sáng và có 1 ngôi sao sáng nhỏ hơn cách đó 1 đoạn khoảng cách, m luôn thấy 2 ngôi sao đó cạnh nhau mỗi sáng sớm m ra ngoài, và 2 ngôi sao đó rất nổi bật, vs 1 ngôi sao rất sáng, khi đó m k biết 2 ngôi sao đó là sao j và chỉ đoán linh tinh, và m dùng app thiên văn để thử định hình, nhưng vẫn k chắc lắm. Cho đến gần đây, khi m vô tình thấy mặt trăng xuất hiện ở sát 2 ngôi sao, và sau đó m đã dc biết tới sự kiện thiên văn: The Moon visits Jupiter and Saturn trong phần News của cái app thiên văn m dùng. (Trong các ngày 7,8,9/6 là nhìn rõ sự giao hội, nhưng sáng nay m nhìn thì 2 sao và mặt trăng vẫn khá gần nhau, nên m nghĩ tối nay hoặc mai vẫn có thể xem dc, m thường xem vào khoảng sáng sớm hơi mờ tối)
Và cuối cùng m đã biết 2 sao đó là sao Mộc và sao Thổ của hệ mặt trời chúng ta. Sao Mộc là ngôi sao sáng chói, còn sao Thổ là bạn nhỏ hơn còn lại.
Và the password ở đây là Mặt trăng. Nhờ mặt trăng m đã xác định dc tên của 2 ngôi sao đó.
;;)

Đó là 2 ví dụ nhỏ của m cho the Password. Và ý nghĩa của chủ đề the password của bài nhạc là: Get the Password to get a hint or a secret code.

M chia sẻ 1 chút về các bản nhạc m có đề cập bên trên, đó là các bản nhạc theo chủ đề trong 1 cái app âm nhạc 3D Sound meditation program, kết hợp các âm thanh tự nhiên vs âm nhạc tần số, các giai điệu cổ, dc kết hợp rất hài hòa và m cảm thấy nhiều bài nhạc phù hợp vs mình. Các âm thanh như tiếng mưa rơi, tiếng chim hót tiếng nước chảy, tiếng ếch kêu, ve kêu, tiếng đàn, tiếng cá bơi, tiếng lửa củi đốt tí tách, tiếng gió, lá kêu xào xạc, suối chảy,.. kết hợp âm thanh tự nhiên vs 3D sound, nghe rất chân thực và thư giãn, và tùy theo mỗi chủ đề có nh sự kết hợp khác nhau và m thấy là rất đa văn hóa âm nhạc.
M chia sẻ 1 chút để bạn nào muốn tìm hiểu thì các bạn có thông tin.
Tên app: synctuition.
App có trial 7 ngày nhưng sẽ phải đồng ý trả tiền cho 1 năm trước khi dc mở để nghe các bản nhạc trial lẫn chính thức (nếu nghe thử thì nghe dc các đoạn trailer 30 giây thôi).

Share with love,
;;)

.
Được cảm ơn bởi: hoatran293
Đầu trang

nhan_nguyen216
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nhan_nguyen216 »

Pr333 đã viết: 17:12, 31/05/20 Hi các bạn, tối qua m có chụp 1 bức hình măt trăng khi đi ngang qua công viên gần nhà, và khi đó m và bạn m cùng đứng chụp hình đó cùng nhau nhưng đều k thấy điều gì kì lạ, cho đến khi m về nhà và dc Teacher thôi thúc mở lại hình ra xem thì mình đã thấy trong tấm hình đó xuất hiện 1 hình dáng của 1 đĩa bay đang di chuyển giữa các đám mây và nó phát sáng nổi bật trên nền trời tối ;;).
(và m hiện đang sống ở nước ngoài, và khi m chụp tấm hình là gần 7h tối)
Bạn nào quan tâm thì có thể nhắn tin cho mình email của bạn, m sẽ gửi mail cho bạn.

;;)
hi bn,mình thấy câu chuyện thật thú vị,mình rất đam mê tìm hieu bí ẩn tâm linh,có thể gửi mail cho mình được ko ạ??
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”