Một phút trải lòng của cô gái Thiên Lương

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Mã Ngôn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Một phút trải lòng của cô gái Thiên Lương

Gửi bài gửi bởi Mã Ngôn »

Em mới lấy chồng tháng 1 năm nay mọi người ạ, nhưng không biết em còn có thể chịu đựng được đến khi nào, em cảm thấy bản thân bị cô lập, bị stress, bị trầm cảm trong chính ngôi nhà mà ck em nói là ngôi nhà hạnh phúc.
Chồng em sinh năm 90, chúng em sống cùng bố mẹ chồng và 1 cô em chồng đã li hôn. Ck em thì thực sự có yêu thương em nhưng anh ấy nói nếu phải chọn giữa bố mẹ anh ấy và em, anh ấy sẽ ko ngần ngại chọn bố mẹ. Bố mẹ đẻ em cùng họ hàng đều khuyên ko nên lấy, bảo em phải suy nghĩ kĩ, nhưng yêu vào rồi, bỏ đâu dễ. Nhà ck e đi xem bói bảo chúng em khắc nhau, nhất quyết ko cho cưới, chúng em tưởng đâu đã đứt gánh rồi, nhưng ck em kiên quyết cưới, hứa hẹn sẽ bảo vệ em. Thế rồi, những ngày kinh khủng đã diễn ra, người ta hay nói chuyện mẹ chồng nàng dâu ko ai tránh khỏi, nhưng nhà em lại khác. Mẹ ck em hiền và tốt lắm, nhưng bà ko có tiếng nói trong nhà. Bố ck em mới là người khiến em thực sự không biết phải làm như thế nào.
Em vì học đại học 5 năm nên mới ra trg, chưa có vc làm ổn định nên bị khinh, trong bữa cơm bố ck em luôn lấy những cô gái khác ra để so sánh, chê bai em. Thực sự em chưa gặp người đàn ông nào soi xét đến vậy. Em đi đâu đều phải xin phép trước 1 hôm, nếu được đồng ý thì mới được đi, nếu không bố chồng em sẽ bắn tin cho bố mẹ em qua họ hàng, hàng xóm rằng em thế này, em thế nọ. Em về nhà mẹ đẻ 1 tuần 1 lần, dù nhà đẻ em cách nhà chồng có chưa đầy 1 cây nhưng vẫn bị nói là suốt ngày về nhà mẹ đẻ. Em muốn đi gặp bạn bè một chút đều phải tranh thủ những lúc đi làm, vì chỉ như vậy, em mới không bị kiểm soát. Có hôm em bị tụt huyết áp xong ngã cầu thang thì bố ck em liền đi kể ngay với các bác hàng xóm và cũng chính là anh ruột của mẹ em là em tiểu thư này nọ, lớn tướng rồi mà không làm được tích sự gì, giả vờ giả vịt để không làm việc, lười nhác. Đỉnh điểm là hôm sinh nhật em, bố mẹ em đẻ em gọi vck em về ăn cơm, tiện thể sinh nhật, nhưng em không ngờ hôm sau đó là một tràng những lời nói xấu chê bai bố mẹ em ko biết dạy con, ko có ý thức này khác, đi mà không xin phép, đủ kiểu với những lời lẽ cay nghiệt, trong khi em và ck em đều đã xin phép rồi. Em thực sự không biết bản thân đã sai ở đâu, đánh em, mắng em cũng được, nhưng họ lại luôn làm tổn thương bố mẹ em. Em không biết bây giờ phải làm như thế nào, em cảm thấy trong mỗi cuộc nói chuyện của cả nhà họ luôn gạt em ra, em có cố gắng đến đâu cũng chỉ là người ngoài. Em cảm thấy bản thân lạc lõng trong ngôi nhà này, họ luôn đặt điều cho em, em muốn được ra ngoài cho tâm trí thanh thản cũng không được. Ck em thì suốt ngày bận, anh ấy luôn nói vì bố bệnh nên mới vậy, nhưng em thấy không phải vậy, nhiều chuyện em còn không dám kể vs ck em vì nó quá kinh khủng. Em bị khủng hoảng, dạo gần đây em luôn suy nghĩ xem bản thân đã sai rồi có phải không, gia đình này có thực sự là của em không. Em đã nghĩ tới buông bỏ, nhưng vì bố mẹ em vẫn đang cố gắng. Chỉ là không biết sẽ cố gắng được đến bao giờ. Giờ em thực sự em đang lao vào kiếm tiền, nhưng công việc lại chẳng đến đâu, nhà ck cũng bắt đầu rèm pha rằng sao mãi em chưa có thai, em thực sự cũng mong lắm, mong lắm chứ, nhưng con cái duyên trời, đâu phải muốn là được. Em biết ngoài kia có nhiều người khổ hơn em, nhưng thực sự em đang quá mệt mỏi, chắc kiếp trước em nợ họ, nên kiếp này phải trả.
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: 12010277, công chúa mùa thu
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Một phút trải lòng của cô gái Thiên Lương

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Dạo gần đây tôi không dám viết bài , 1 phần vì bận, phần vì giờ tôi đủ sương gió, đủ thấm để hạn chế viết bài, chỉ nhìn và quan sát thôi, nhưng đọc hết bài của bạn, làm tôi phải lên đây viết.

Tôi cũng biết ở đâu cũng có người này người nọ, nhưng đọc bài của bạn tôi biết chắc chắn bạn sống ngoài Bắc phải không, vì chỉ ngoài Bắc mới nhiều trường hợp như thế, nói thiệt các bạn ngoài Bắc đừng trách tôi, tôi không có ý phân biệt vùng miền, vì tôi cũng có bạn bè ngoài đó, nhưng tôi không hiểu sao có những người ngoài đó tính cách thật dị biệt, dở dở gàn gàn, gia trưởng thì thôi rồi. Chắc là sống gần người anh em lâu năm trung quốc nên nhiễm thoái ngoài đó chăng? Tôi nói thiệt luôn dòng họ nhà tôi ai mà lấy vợ hay gái Bắc là bị phản đối ghê lắm, tất nhiên ở đâu cũng có người này kẻ kia nhưng ngoài đó số đông nhiễm mấy cái thói này quá lớn, dân xứ ngoài đó sao mà nề nếp đến kinh khủng, thậm chí tôi có đứa bạn gia đình họ nghiêm khắc cứ như nhà tù.

Quay trở lại vấn đề của bạn chủ top, ông bà ta nói không nên khuyên vợ chồng bỏ nhau, nhưng bạn thử chia sẻ thêm với chồng vài lần nữa, nếu không được thì buông bỏ thôi bạn. Bạn nên bỏ cái suy nghĩ là nghĩ cho bố mẹ bạn đi, thật ra bố mẹ bạn mong bạn sống hạnh phúc hơn là cái sĩ diện hảo, và cũng tại bạn nghĩ như thế thôi. Bạn thử nghĩ xem, nếu cứ như thế này mà kéo dài thì chắc chắn tâm lý của bạn sẽ bị ảnh hưởng, rồi biết đâu bị bệnh gì đó, nhà chồng lại viện cớ rồi đuổi thì lúc đó ra sao? Chẳng phải bố mẹ bạn càng buồn hơn sao.

Cuộc sống này là của bạn, thấy không được thì buông, đàn ông Bắc tôi thấy cũng được, duy chỉ có cái nghe lời bố mẹ quá, có lần thằng bạn tôi bảo với 1 đứa bạn người Bắc" tao nghĩ chắc bố mẹ mày keo mày ăn c ứt chắc mày cũng ăn luôn".

Nên tôi nói mấy bạn trai ngoài Bắc mà vô Nam đòi lấy gái Nam thì quên đi, gia đình họ hàng trong này họ không chịu đâu, tốt nhất nên kiếm gái Bắc về làm " osin" vì họ quen chịu đựng , cũng như họ sống với ông bố và nhìn cảnh bà mẹ như thế rồi, nên lấy về sẽ quen và không than thở.

Hy vọng bạn chủ top hiểu ý tôi.
Được cảm ơn bởi: Mã Ngôn, 12010277, khoapham12, công chúa mùa thu
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Ban cho minh hoi ban bat dau di lam lai chua?Quan co hong loan co lam gi ve quan ao giay dep nay no ko ban?
Than giap hoa ky, tang mon, thien ma nen buon phien vi nhung chuyen phai di chuyen, xe co...... du thien ma dac dia o day...... Nghia la di la dung, nhung .....van bi xet net ve chuyen di nay.....
Ban co the thao mai mot chut khong. Nghia la muon di, nhung di ve hay co qua banh cho ba chong hay trong nha mot chut, thi minh nghi ba chong se vui mot chut.....hoac muon di cong viec thi hoi ba chong co muon mua gi khong con mua luon cho.......ban la Thien luong, doi cung lai co hoa loc, co hoa khoa chieu ve ma.....Di ve co chuyen gi hay thi cung ke cho nguoi trong nha mot chut.....chu dung vi bi la ma ko dam noi chuyen .....
Được cảm ơn bởi: Mã Ngôn, công chúa mùa thu
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Mình nghĩ Tứ trụ này rất đẹp, phú quý thượng cách.

Xin hỏi trước nay sự nghiệp, học hành, cuộc sống của bạn như thế nào ? Cảm ơn bạn.
Được cảm ơn bởi: 12010277, Mã Ngôn
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

quách xảo què đã viết: 20:16, 01/06/20 Nên tôi nói mấy bạn trai ngoài Bắc mà vô Nam đòi lấy gái Nam thì quên đi, gia đình họ hàng trong này họ không chịu đâu, tốt nhất nên kiếm gái Bắc về làm " osin" vì họ quen chịu đựng , cũng như họ sống với ông bố và nhìn cảnh bà mẹ như thế rồi, nên lấy về sẽ quen và không than thở.

Gái Bắc nhiều người trước hiền sau lanh ra đó bác. Do phải sinh hoạt với gia đình chồng phức tạp. :) Tựu chung cũng là giai đoạn kinh tế còn ràng buộc nên mới phải ở chung hai thế hệ. Kinh tế khá hơn rồi thì vay mượn cũng được. Dọn ra riêng luôn.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Mã Ngôn, Tealightdalat
Đầu trang

Mã Ngôn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cô rô na đã viết: 20:57, 01/06/20 Mình nghĩ Tứ trụ này rất đẹp, phú quý thượng cách.

Xin hỏi trước nay sự nghiệp, học hành, cuộc sống của bạn như thế nào ? Cảm ơn bạn.
Nhà đẻ em bố mẹ cũng dư giả, nên cuộc sống so với nhiều người là khá tốt. Em hồi học cấp 2 học khá tốt, thi thử điểm luôn cao, nhưng lúc đi thi thật lại không như ý. Hồi thi lên đại học thì em thi trượt công an nên học thủy lợi theo nghành của bố em ạ. Tiếc là ra trường ngành quá vất vả, không phù hợp với con gái nên em đang đi làm trái ngành. Cuộc sống trước và sau lúc lấy ck đúng là 2 mảnh đối lập ạ
Được cảm ơn bởi: 12010277, Cô rô na
Đầu trang

Mã Ngôn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

12010277 đã viết: 20:59, 01/06/20
quách xảo què đã viết: 20:16, 01/06/20 Nên tôi nói mấy bạn trai ngoài Bắc mà vô Nam đòi lấy gái Nam thì quên đi, gia đình họ hàng trong này họ không chịu đâu, tốt nhất nên kiếm gái Bắc về làm " osin" vì họ quen chịu đựng , cũng như họ sống với ông bố và nhìn cảnh bà mẹ như thế rồi, nên lấy về sẽ quen và không than thở.

Gái Bắc nhiều người trước hiền sau lanh ra đó bác. Do phải sinh hoạt với gia đình chồng phức tạp. :) Tựu chung cũng là giai đoạn kinh tế còn ràng buộc nên mới phải ở chung hai thế hệ. Kinh tế khá hơn rồi thì vay mượn cũng được. Dọn ra riêng luôn.
Thực ra 2 bến bố mẹ đều có, việc dọn ra ở riêng với vck em ko phải vì kinh tế ạ. Mà ck em nói là vì anh ý là con trai duy nhất, phải ở với bố mẹ và có nghĩa vụ chăm sóc và phụng dưỡng bố mẹ nên mới ko ra ở riêng ạ
Đầu trang

Mã Ngôn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

thanhmai8558 đã viết: 20:52, 01/06/20 Ban cho minh hoi ban bat dau di lam lai chua?Quan co hong loan co lam gi ve quan ao giay dep nay no ko ban?
Than giap hoa ky, tang mon, thien ma nen buon phien vi nhung chuyen phai di chuyen, xe co...... du thien ma dac dia o day...... Nghia la di la dung, nhung .....van bi xet net ve chuyen di nay.....
Ban co the thao mai mot chut khong. Nghia la muon di, nhung di ve hay co qua banh cho ba chong hay trong nha mot chut, thi minh nghi ba chong se vui mot chut.....hoac muon di cong viec thi hoi ba chong co muon mua gi khong con mua luon cho.......ban la Thien luong, doi cung lai co hoa loc, co hoa khoa chieu ve ma.....Di ve co chuyen gi hay thi cung ke cho nguoi trong nha mot chut.....chu dung vi bi la ma ko dam noi chuyen .....
Em đang làm ở 1 phòng công chứng chị ạ. Em là đứa hoạt ngôn, không phải sợ bị la mà em không dám nói chuyện mà là vì họ luôn suy diễn lời nói của em theo nghĩa tiêu cực, và hay bơ em nên em nghĩ bản thân nên có chừng mực ạ
Đầu trang

Cô rô na
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Cô rô na »

Mã Ngôn đã viết: 21:09, 01/06/20
Cô rô na đã viết: 20:57, 01/06/20 Mình nghĩ Tứ trụ này rất đẹp, phú quý thượng cách.

Nhà đẻ em bố mẹ cũng dư giả, nên cuộc sống so với nhiều người là khá tốt. Em hồi học cấp 2 học khá tốt, thi thử điểm luôn cao, nhưng lúc đi thi thật lại không như ý. Hồi thi lên đại học thì em thi trượt công an nên học thủy lợi theo nghành của bố em ạ. Tiếc là ra trường ngành quá vất vả, không phù hợp với con gái nên em đang đi làm trái ngành. Cuộc sống trước và sau lúc lấy ck đúng là 2 mảnh đối lập ạ
Bạn chắc chắn giờ sinh chứ, có sinh non hay sinh mổ ko ?
Được cảm ơn bởi: Mã Ngôn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Người bắc, hơn nữa là con trai duy nhất trong nhà cũng đúng với suy nghĩ, văn hoá người ở đó thôi, hơn nữa chị trước khi cưới lại ko có ấn tượng tốt với nhà chồng vì xem bói bảo là khắc nhau. Nói chung xác định ở chung cả đời là khả năng cao rồi đấy! mình nghĩ là khi bạn sinh được đứa con là mọi việc êm đềm thôi. Cố gắng ở thêm một, hai năm xem tình hình có tốt hơn ko? còn chọn chia tay mới là lựa chọn bất đắc dĩ nhất! Cố gắng suy nghĩ tích cực bạn nhé! Phụ nữ chỉ cần lấy lòng được bố mẹ chồng thì mọi việc sẽ thuận lợi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”