LÁ NÀO LÀ LÁ SỐ CỦA MÁ MÌNH????

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

LÁ NÀO LÀ LÁ SỐ CỦA MÁ MÌNH????

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Hi m.n !
Dạo này cũng đang chán, chả biết làm gì. Thế là lôi lá số má ra để mọi người thử nghiệm lý, kkk. Vì má mình cũng cận kề 7x, giờ có phán gì thì mọi sự cũng đã rồi, nên các thầy có lẽ k sợ đâu nhỉ? :x
Hình ảnh
Hình ảnh
+ Về vận: trước 42 cực kì sung sướng , đặc biệt là giai đoạn 22-32, 10 năm k giữ tiền mà toàn giữ vàng (theo lời bà kể), xe đưa người đón, 42-52 khổ nhất trong đời, từ 52 đến giờ cũng khá an nhàn, xưa học trường ngoại ngữ HCM nhưng khi đánh tư sản thì ông ngoại bỏ về, thế là toang, nghỉ hẳn==> quan lộc xem như toang
+ chồng con: lấy chồng năm 42 tuổi @@, có 01 thằng con ăn hại- là mình nè :-w :-S
+ 2012: mổ bứu cổ, tưởng die rồi, may sau con viêm gan C má mình mắc nó hiền, chứ k chắc giờ k có thời gian để lên đây than với m.n rồi
+ 2018-2019: ở bệnh viện nhiều hơn ở nhà, mặc dù bệnh tình cũng k có gì nguy hại
+ 2019: tạm được
+ 2020: có lộc về tiền bạc và vừa kiện thắng vụ tranh chấp đất
+ Tổng quan: An nhàn- theo mình là vậy, có vận 42-52 hơi cực, nhưng chả thấm gì so với người khác. Càng già càng minh mẫn, 1 mình chống chọi vs cả bọn tham quan ở địa phương :-bd . Má mình đất rộng, rất rộng so với nhiều người. Nhưng kiểu như CƠ KIỆN MỚI CÓ ĐẤT vậy á :-?.
Trước giờ mình luôn nghĩ má mình lá giờ Tỵ, nhưng khi bác pvcpvcp và vio xem tứ trụ thì hình như có sự sai lệch, cũng chả hiểu lắm.
Nay nhờ mọi người bình phẩm, xác định dùm mình với, hihi >:D< :D :x
Được cảm ơn bởi: liemtuong12, 12010277
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: LÁ NÀO LÀ LÁ SỐ CỦA MÁ MÌNH????

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Lá số 1. Bản thân có khoa 22-32 cự môn hoá quyền. 42 đại vận vào quan lộc vất vả - trong thời gian này đào, hồng, thai, hỉ, thiên đức, nguyệt đức ...thêm hoá khoa thì hôn nhân thành lập.
Cung quan cũng bị triệt. Vận vất vả.
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mình nhìn tạm sơ thì ý kiến của mình là lá đầu tiên giờ tị
quan thiên lương đi với không kiếp dễ nát hơn so với liêm sát , ở đây là tính chất dở dở ương ương , thành mà không thành chứ không như chuyện liêm sát gặp kị hỏa kình đà không kiếp lá kia
cụ thể hơn tí về vận đi , năm 42 kị nhập tật xung kị gốc
bệnh bướu cổ cơ bản vì thiếu i ốt nên tuyết giáp làm việc quá sức , viêm gan c , hai điều này có nghĩa là ảnh hưởng từ việc ăn uống , vậy thì điều gì ở lá số 1 thể hiện điều này , tật kình kị việt toái , vận cung quan phối hợp với tam hợp mệnh gốc có kiếp hình sát phục , nếu tính về hạn năm đó thì ứng luôn không kiếp hỏa riêu bệnh , có lẽ hạn đó mẹ bạn có được phù hộ mới qua cũng nên
năm nay hai kị nhập vào tài nhưng không lại là vận tam lộc liên châu trục tử điền , thắng đất
hỏi nhỏ thì nếu ứng bạn mẹ bị bệnh về nữ khoa đó
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vaccine đã viết: 15:08, 02/06/20
thanks a đã dành thời gian quan tâm
ba em mất năm 2001, khi má 49 tuổi :)

Nếu má e đúng lá số giờ Tỵ, thì dì em là rất có thể là lá giờ thìn kia vì 2 người là chị em song sinh :D
Nhìn chung dì em gan dạ, lì lợm hơn, nhờ ck và cũng khá giả hơn mẹ em rất nhiều.

Dì em cách đây 2-3 năm cũng mổ, anh có thể đoán mổ gì và nặng nhẹ ra sao k? :D :D
Gợi ý: Từ cổ trở lên.
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

nguvat đã viết: 14:02, 02/06/20 Lá số 1. Bản thân có khoa 22-32 cự môn hoá quyền. 42 đại vận vào quan lộc vất vả - trong thời gian này đào, hồng, thai, hỉ, thiên đức, nguyệt đức ...thêm hoá khoa thì hôn nhân thành lập.
Cung quan cũng bị triệt. Vận vất vả.
theo bạn lá 1 vs lá 2, khác nhau lớn nhất về điều gì? Lá nào thành công, lá nào thành danh? :-w :-?
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

nhondoan đã viết: 15:57, 02/06/20

Nếu má e đúng lá số giờ Tỵ, thì dì em là rất có thể là lá giờ thìn kia vì 2 người là chị em song sinh :D
Nhìn chung dì em gan dạ, lì lợm hơn, nhờ ck và cũng khá giả hơn mẹ em rất nhiều.

Dì em cách đây 2-3 năm cũng mổ, anh có thể đoán mổ gì và nặng nhẹ ra sao k? :D :D
trước hết nếu là song sinh , theo nguyên lí thông thường thì trong hai lá này mẹ bạn là chị
thứ hai là khoảng thời gian 2-3 năm là thời gian không cụ thể mà là một khoảng
bạn hỏi rất đúng lúc
để mình đoán , có hai khả năng , khả năng lớn nhất là bệnh về mắt , nhì là bệnh về đầu ( thần kinh )
về mức độ nặng nhẹ thì lúc đầu vất vả , mất sức nhiều , lúc đầu cũng bình thường nhưng phát triển đều đều , có nhưng lúc ám muội , rối ren , tai dã , về sau thì càng tiến , có điều tôi nghĩ việc tiến này là bệnh tiến và phát triển ngầm ở bên trong chứ nhìn ở ngoài thì chưa chắc
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vaccine đã viết: 17:02, 02/06/20

trước hết nếu là song sinh , theo nguyên lí thông thường thì trong hai lá này mẹ bạn là chị
bạn hỏi rất đúng lúc
để mình đoán , có hai khả năng , khả năng lớn nhất là bệnh về mắt , nhì là bệnh về đầu ( thần kinh )
về mức độ nặng nhẹ thì lúc đầu vất vả , mất sức nhiều , lúc đầu cũng bình thường nhưng phát triển đều đều , có nhưng lúc ám muội , rối ren , tai dã , về sau thì càng tiến , có điều tôi nghĩ việc tiến này là bệnh tiến và phát triển ngầm ở bên trong chứ nhìn ở ngoài thì chưa chắc
vấn đề bệnh tật để từ từ mở a nhé, đợi thêm ít người đoán xem sao a nhe :D

Còn về vấn đề chị em thì ai sinh trước là chị chứ a, thế thi dì e giờ thìn là đúng r mà???
Anh có thể giải thích theo kinh nghiệm về tử vi, tại sao dì em thành công k? Thực tế mẹ e nhiều cơ hội hơn, nhưng lại đánh mất. Trong khi dì thì luôn biết chắc chiu những cơ hội mà mình có được.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

nhondoan đã viết: 17:41, 02/06/20
Vaccine đã viết: 17:02, 02/06/20

bạn hỏi rất đúng lúc
vấn đề bệnh tật để từ từ mở a nhé, đợi thêm ít người đoán xem sao a nhe :D

Còn về vấn đề chị em thì ai sinh trước là chị chứ a, thế thi dì e giờ thìn là đúng r mà???
Anh có thể giải thích theo kinh nghiệm về tử vi, tại sao dì em thành công k? Thực tế mẹ e nhiều cơ hội hơn, nhưng lại đánh mất. Trong khi dì thì luôn biết chắc chiu những cơ hội mà mình có được.
À mình nhìn nhầm , mẹ bạn giờ tỵ , dì bạn giờ thìn, vì bạn để giờ thìn ở dưới nên lẫn chị với em
song sinh thì chưa chắc ai sinh trước thì lấy giờ người đó , trường hợp này thì ứng
câu hỏi bạn đặt ra có hai ý , ý thứ nhất là dì bạn thành công hơn mẹ , thứ hai là dì bạn thành công so với xã hội , tôi sẽ trả lời câu này

Thứ nhất mẹ bạn lộc kị đều ở tha cung còn dì bạn ở ngã cung , thứ hai là lá số mẹ bạn tính chất nhàn nhã hơn , không quyết liệt như dì bạn , vì sao thì bạn cũng biết rồi
thứ ba tôi không phủ nhận tính chất của sát tinh , nhưng bạn đừng quên tuổi quý tham hóa kị ở mão giáp khoa giáp quyền thân được hóa lộc , tử phủ được tả hữu , quan trọng là khôi việt , quan giáp quang quý xương khúc , tính ra cũng có quá nhiều sự thuận lợi nên sát tinh trở thành xúc tác để kết tủa chứ không phải thủy ngân hay lưu huỳnh gặp chất cháy rồi nổ boommm , vận thì ổn nếu không muốn nói là có nhiều chuyện may mắn tới
à mẫu người kiểu dám chơi dám chịu
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Vaccine đã viết: 18:45, 02/06/20
Tks a đã giải thích cặn kẽ, :D :D :x
nãy a có hỏi lại:

==>vấn đề về nữ khoa thì đúng, nghe đâu kể bị khi 29 tuổi thì phải, đến giờ vẫn còn di chứng. Bị xe tông toạc háng đúng nghĩa @@.
Cho em hỏi thêm vài câu nữa nhé, tất nhiên đều trong tầm tay của a vaccine đây:

+ Ví dụ chỉ đưa lá số lên, a có dám đoán dì giàu hơn má k? Vì cách của má e cơ âm tại dần, 1 cách đầy người tài trong tử vi?
+ Tại sao 2 người đều bị triệt cung phu, nhưng dì thì cưới năm đôi mươi, còn má e thì tận 42 mới có ck?
+ Nhìn vào cung Tử tức của má em, trông nát quá nhỉ? Đây là cung nát nhất của lá số phải k anh?
+ Có người bảo rằng, qua hạn 2012 thì má e càng già càng giàu? A nghĩ sao về vấn đề này- khi già rồi thì lấy gì mà làm giàu?
+ 2 người hiện nay đều bình thường, nhưng a thử đoán xem người nào thọ hơn xem? Tất nhiên, tuổi thọ đôi khi k nên đoán, nhưng cứ thử xem sao. Dù gì 2 người cũng đã 7x rồi, thời gian này là thời gian lãi so với 60 năm cuộc đời rồi
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

nhondoan đã viết: 19:23, 02/06/20
Vaccine đã viết: 18:45, 02/06/20
Tks a đã giải thích cặn kẽ, :D :D :x
nãy a có hỏi lại:

==>vấn đề về nữ khoa thì đúng, nghe đâu kể bị khi 29 tuổi thì phải, đến giờ vẫn còn di chứng. Bị xe tông toạc háng đúng nghĩa @@.
Cho em hỏi thêm vài câu nữa nhé, tất nhiên đều trong tầm tay của a vaccine đây:

+ Ví dụ chỉ đưa lá số lên, a có dám đoán dì giàu hơn má k? Vì cách của má e cơ âm tại dần, 1 cách đầy người tài trong tử vi?
+ Tại sao 2 người đều bị triệt cung phu, nhưng dì thì cưới năm đôi mươi, còn má e thì tận 42 mới có ck?
+ Nhìn vào cung Tử tức của má em, trông nát quá nhỉ? Đây là cung nát nhất của lá số phải k anh?
+ Có người bảo rằng, qua hạn 2012 thì má e càng già càng giàu? A nghĩ sao về vấn đề này- khi già rồi thì lấy gì mà làm giàu?
+ 2 người hiện nay đều bình thường, nhưng a thử đoán xem người nào thọ hơn xem? Tất nhiên, tuổi thọ đôi khi k nên đoán, nhưng cứ thử xem sao. Dù gì 2 người cũng đã 7x rồi, thời gian này là thời gian lãi so với 60 năm cuộc đời rồi
1 chắc chắn mình sẽ không đoán vì cơ bản mình không thích đoán về giàu nghèo , với mình ổn là được
cơ âm ở dần khác ở thân , trong hóa khí có sáu can có cơ hoặc âm hóa gì khác nhau , còn việc cách đầy người tài thì cũng tùy nữa , trường hợp nào , áo sơ mi trắng thì phải mặc quần tây đen , rồi phải mang giày đen chứ không ai mặc kèm quần đùi màu đỏ dép lào màu vàng , hơn nữa mình không có ấn tượng lưu giữ về việc người tài trong mệnh cơ âm , nói rõ là không chú ý tới việc này
2 má bạn mệnh phi kị nhập phu , phu tự hóa kị thì bạc duyên , hình riêu lênh đênh bến nước , phu thái dương tý đã tồn mà còn triệt , vận 42 đào thai riêu không kiếp mới thành , vậy thì bạn sẽ tự hỏi vận 32 đáng lẽ phải lên xe hoa vì hạn thiên tướng khôi việt xương khúc phải không , lúc này phải nhìn lại vế đầu , hơn nữa vận 32 xung đột nội tâm , ví dụ như vài năm hơi chán là 85 87 88 91 ? , còn phải lo kiếm xíu tiền nữa
3 tính chất này tính chất kia thôi , đâu có thể nói là nát lắm
4 bạn nên hỏi người đó , còn câu hỏi già rồi thì lấy gì để giàu thì xin trả lời là lấy đức , nếu muốn trả lời ngụ ý cụ thể vật chất trên tử vi thì đó là cung điền mẹ bạn ngon lành , cái kho thì nên xịn một tí
5 đã không nên thì bạn cũng hiểu rồi
Được cảm ơn bởi: nguvat, nhondoan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”