Mệnh VCD nhờ các bác xem hộ đại vận hiện tại

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Holsety
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Mệnh VCD nhờ các bác xem hộ đại vận hiện tại

Gửi bài gửi bởi Holsety »

Hungnguyen30 đã viết: 13:31, 16/06/20
Holsety đã viết: 08:53, 16/06/20
caothanghp86 đã viết: 07:48, 16/06/20 Cho tôi xin dự đoán,ba mẹ rất khó tính,mẹ là người giữ tiền,rất coi trọng trong việc dạy con,ba bạn hay nóng tính, rượu chè,lúc trước có tiền nhưng thời gian sau lại mắc nợ trong đầu tư làm ăn,bạn hay suy nghỉ đến tình dục ngoài ra thằng bé của bạn nhỏ,nhịp tim bạn có vấn đề đập rất nhanh vào khoảng 11h trưa đến 1h trưa,có gì sai,bỏ qua cho
Bạn luận đúng 99%
Là trước đây mẹ mình giữ tiền đầu tư làm ăn nhưng không thành. Giờ ba mình giữ tiền
Mẹ mình sinh được một em trai nhưng đã mất sau khi sinh. Còn trước đó thì mình ko rõ
Còn lại thì đúng
Mong bạn luận hộ mình
Đầu trang

Holsety
Nhất đẳng
Nhất đẳng

God of Magical đã viết: 13:22, 16/06/20 Bạn kể về giai đoạn 16 - 35 tuổi có tốt không?, gia đình lúc còn nhỏ cũng khá giả chứ
Gia đình lúc nhỏ thì tốt bạn à. Nhưng từ 16 đến 35 thì xuống dần. Sau khi mình ra trường, đi làm thì mọi việc luôn gặp khó khăn, nợ nần bao năm không thể trả hết, đến giờ vẫn nợ. Mình lấy vợ năm 2012 và giờ thì đang ly thân
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Holsety đã viết: 13:43, 16/06/20
Holsety đã viết: 08:53, 16/06/20
Bạn luận đúng 99%
Là trước đây mẹ mình giữ tiền đầu tư làm ăn nhưng không thành. Giờ ba mình giữ tiền
Mẹ mình sinh được một em trai nhưng đã mất sau khi sinh. Còn trước đó thì mình ko rõ
Còn lại thì đúng
Mong bạn luận hộ mình
Vậy giờ biết sao không làm được gì rồi đó bạn
Đầu trang

Holsety
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 13:51, 16/06/20
Vậy giờ biết sao không làm được gì rồi đó bạn
Bạn có thể luận giải rõ hơn hộ mình được không? Mình đang rất rối chân thành cảm ơn bạn
Đầu trang

ThuatToan
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ThuatToan »

Holsety đã viết: 14:35, 16/06/20
Hungnguyen30 đã viết: 13:51, 16/06/20
Bạn có thể luận giải rõ hơn hộ mình được không? Mình đang rất rối chân thành cảm ơn bạn
Ý bạn ấy nói đến tâm linh và duyên nghiệp nếu mình không nhầm, nói chung không thể nói chắc chắn như thế được. Tuy nhiên rất cần quan tâm vấn đề tâm linh, cái được nhất của nó là giải tỏa tâm lý cho người còn sống.

Bạn mới tìm hiểu Tử vi thì nên biết tử vi có giới hạn và kết quả mang tính tương đối, có thể biết cát, hung nhưng sâu hơn nữa là sẽ % sai nhiều. Chưa kể số lượng sao lớn dễ đẽo gọt phù hợp với quá quá khứ bạn miêu tả nên nói cảm giác người phán nói chúng. Nhưng cần nhớ sự kiện tương lại cần phối hợp thời gian, không gian mới xảy ra, không thể chắc chắn sắp tới bạn ở đâu đi đâu làm gì, cách cư xử sao được nên dự đoán tương lai cần người rất nhiều kinh nghiệm tử vi và học thuật khác phán thì bạn hãy để ý.
Ngoài ra hằng chục người lá số giống bạn, vận hạn, hành vận ngũ hành giống, như cuộc đời họ khác. Vì họ còn khác nơi sống, và cách cư xử đối mặt các vấn đề trong cuộc sống.

Bạn muốn thay đổi cuộc sống hiện giờ ? Vậy xem lá số thứ cố định (thời gian sinh cố định) giải quyết được không? Theo bạn lựa chọn hướng nào "thứ mình có thể thay đổi" hay thứ đã "cố định" có ích nhất?

Với lá số chỉ nên tìm ra điểm mạnh, yếu mà làm vũ khí chiến đấu với đời thôi hoặc có chăng thêm thời vận (với người có khả năng, nên hỏi cả người biết tứ trụ hoặc các môn khác kèm tử vi).

Mình biết sơ sơ tử vi vì sơ sơ nên chỉ nói chung chung song vẫn góp ý chút với bạn, tránh kiểu bị tâm lý thêm khi chỉ nhìn thấy toàn điều xấu. Xem ổn thì dụng quan trọng nhất vẫn là phần Nhân yếu tố con người bạn:

Lợi thế của bạn là kinh nghiệm thất bại với những điều trải qua. Mệnh kim có khả năng tạo phản cách, song với tổ hợp Riêu Đà Kị, và mệnh kim vòng vận chạy gặp nơi kim thịnh hơi muộn, nên có thể bạn sẽ gặp nhiều vấn đề trong cuộc sống không được tốt. Triệt giúp bạn ổn 30 năm đầu nhưng sau đó nó sẽ tác quái, Kị nằm ở đó có thể ảnh hưởng đến cách cư xử bạn các vấn đề trong cuộc sống vốn đã dễ bị thị phi, lại không khéo với Đào Kị tại dậu, thêm với các tổ hợp trong tật ách kị nhập di có thể làm bạn nóng nảy hấp tấp, cố chấp. Ngoài ra có thể có vấn đề trong sự nghiệp có tranh chấp gây suy nghĩ nhiều ảnh hưởng đến hôn nhân.
Có lẽ mọi việc xoay quanh vấn đề cư xử cuộc sống, nếu mọi việc diễn ra vẫn vậy, nếu có kĩ năng giải quyết khéo hơn theo bạn diễn biến có khác không ? Nếu biết nó thay đổi bạn có dám thay đổi bạn không? Bạn nên thay đổi cái gì?

Thêm điều may mắn là hiện tại có thể đang là vận xấu nhất rồi, chịu khó tích lũy kinh nghiệm chiến đấu thôi, mệnh không đẹp không đổi đc lá số đâu, nhưng cố còn có cơ hội thay đổi hậu thiên, ngồi im chẳng giải quyết gì ? Căng thẳng quá có thể tìm đến Phật giáo, tình tâm rồi lại có thể chiến đấu tiếp.
Được cảm ơn bởi: Holsety, thuancuchuoi
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Không phải vấn đề tâm linh gì ở đây,do bạn đó bị áp lực dồn dập,ảnh hưởng đến ngũ tạng vận hành trong cơ thể,nên ảnh hưởng đến suy nghỉ và cách ra quyết định,thân an thì tâm lạc,thân không an tâm toàn tiêu cực, dẫn đến cách xác định vấn đề bị sai lệch,mình không biết về tâm linh cũng không biết làm sao để giải quyết vấn đề,bình tâm lại tự bản thân sẽ tìm được cho mình hướng đi
Được cảm ơn bởi: Holsety, ThuatToan
Đầu trang

Holsety
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hungnguyen30 đã viết: 19:25, 16/06/20 Không phải vấn đề tâm linh gì ở đây,do bạn đó bị áp lực dồn dập,ảnh hưởng đến ngũ tạng vận hành trong cơ thể,nên ảnh hưởng đến suy nghỉ và cách ra quyết định,thân an thì tâm lạc,thân không an tâm toàn tiêu cực, dẫn đến cách xác định vấn đề bị sai lệch,mình không biết về tâm linh cũng không biết làm sao để giải quyết vấn đề,bình tâm lại tự bản thân sẽ tìm được cho mình hướng đi
Cảm ơn bạn. Mọng bạn có thể luận giải cho mình rõ hơn được không? Mình chân thành cảm ơn
Đầu trang

Holsety
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong bạn nào có thể luận hộ mình về cung phu thê trong thời gian tới
Đầu trang

Holsety
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong các bạn hữu duyên với mệnh Vô chính diệu với ạ
Đầu trang

thamlangff
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamlangff »

Holsety đã viết: 13:21, 15/06/20
Nghiemdinhdong đã viết: 21:09, 14/06/20 Bác chưa lấy vợ và không hợp bố mẹ?
Mình đã lấy vợ năm 2012 nhưng đến nay đã ly thân và ra ở trọ. Mình cũng không hợp với bố mẹ
Được cảm ơn bởi: hacanh123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”