Đã lâu em không ghé diễn đàn. Nay tới vận khốn khổ lại tìm lại diễn đàn tìm chú Vio và các cao nhân cứu vớt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lavender blue
Chính thức
Chính thức

Đã lâu em không ghé diễn đàn. Nay tới vận khốn khổ lại tìm lại diễn đàn tìm chú Vio và các cao nhân cứu vớt

Gửi bài gửi bởi lavender blue »

Cũng đã mấy năm rồi bản thân em bận rộn tới mức không còn có thời gian vào diễn đàn. Nhưng mấy năm nay cực khổ quá mọi người ạ. Em gặp đủ thứ chuyện mệt mỏi tới mức chỉ muốn chết đi cho nhẹ lòng mà còn nhiều ràng buộc quá. Vậy nên quay lại đây nhờ mọi người xem giúp em liệu rằng từ giờ tới cuối năm em còn cực khổ ra sao với ạ. Khẩn thiết mong mọi người lưu tâm xem giúp em với nhé. Em đã lập gia đình năm 2017, sinh con năm 2018, xây nhà năm 2019, giờ thì đang nợ ngập đầu ạ. Mọi việc hiện tại vô cùng tồi tệ, có thể mất tiền, mất luôn gia đình, nếu số đã an bài chắc em phải chấp nhận thôi. Đây là lá số của em ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Đã lâu em không ghé diễn đàn. Nay tới vận khốn khổ lại tìm lại diễn đàn tìm chú Vio và các cao nhân cứu vớt

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

Mình thấy có vấn đề trong ls này, bạn đã xét số cẩn thận chưa
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Re: Đã lâu em không ghé diễn đàn. Nay tới vận khốn khổ lại tìm lại diễn đàn tìm chú Vio và các cao nhân cứu vớt

thamvu88 đã viết: 14:44, 28/06/20 Mình thấy có vấn đề trong ls này, bạn đã xét số cẩn thận chưa
Mẹ mình khẳng định với mình là sinh vào giờ đó, ngày đó bạn ạ. Sinh vào lúc trời tờ mờ sáng. Có vấn đề gì không ổn phải không bạn. Thời gian này thật sự rất mệt mỏi với mình, cái gì cũng khó khăn, chuyện gì cũng mệt mỏi, hay là do Tam tai tác động dữ dội quá hả bạn. Nhưng điền trạch mà có Hóa kị thì mình thấy đúng với mình vì trong nhà hay xảy ra cãi vã.
Được cảm ơn bởi: thamvu88
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
thamvu88
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thamvu88 »

lavender blue đã viết: 15:33, 28/06/20
thamvu88 đã viết: 14:44, 28/06/20 Mình thấy có vấn đề trong ls này, bạn đã xét số cẩn thận chưa
Mẹ mình khẳng định với mình là sinh vào giờ đó, ngày đó bạn ạ. Sinh vào lúc trời tờ mờ sáng. Có vấn đề gì không ổn phải không bạn. Thời gian này thật sự rất mệt mỏi với mình, cái gì cũng khó khăn, chuyện gì cũng mệt mỏi, hay là do Tam tai tác động dữ dội quá hả bạn. Nhưng điền trạch mà có Hóa kị thì mình thấy đúng với mình vì trong nhà hay xảy ra cãi vã.
Bạn nên nhờ ai xét số lại đã hãy xem, mình không xét số được bạn nhé, chúc may mắn
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

thamvu88 đã viết: 16:48, 28/06/20
lavender blue đã viết: 15:33, 28/06/20
Bạn nên nhờ ai xét số lại đã hãy xem, mình không xét số được bạn nhé, chúc may mắn
Cảm ơn bạn đã ghé xem nhé. Mình đành chờ phản hồi từ mọi người nếu có duyên
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Các cao nhân có thể tranh thủ chút rảnh rỗi của tối chủ nhật để coi giúp em với được không ạ. Cơm nước xong thấy bài đăng rơi hẳn xuống dưới mà buồn quá.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Lá số bạn đề là 5:01 thấy nó phiêu lắm. Vì cái giờ đấy nó cũng rất gần với giờ Dần.

Nếu đấy là giờ sinh chính xác thì không nên bỏ qua giờ Dần.
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 21:13, 28/06/20 Lá số bạn đề là 5:01 thấy nó phiêu lắm. Vì cái giờ đấy nó cũng rất gần với giờ Dần.

Hình như 4 năm trước anh Long Đức cũng hay xuất hiện trên diễn đàn này phải không ạ. Cảm ơn anh đã ghé topic của em ạ. Hồi đó chú Vio cũng khẳng định em sinh giờ Mão vì em nóng tính lắm anh à, rất nóng mà thẳng tính ấy ạ. Với cả em mặt dài, người gầy đét ra, thấp, nhỏ, cũng xấu gái chứ không xinh xắn như kiểu lá số giờ Dần có Phượng Các Giải Thần. Mà thật sự nhan sắc đúng là dưới mức trung bình ấy ạ, chứ không phải là em khiêm tốn gì đâu ấy.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

lavender blue đã viết: 22:19, 28/06/20
Long Đức đã viết: 21:13, 28/06/20 Lá số bạn đề là 5:01 thấy nó phiêu lắm. Vì cái giờ đấy nó cũng rất gần với giờ Dần.

Hình như 4 năm trước anh Long Đức cũng hay xuất hiện trên diễn đàn này phải không ạ. Cảm ơn anh đã ghé topic của em ạ. Hồi đó chú Vio cũng khẳng định em sinh giờ Mão vì em nóng tính lắm anh à, rất nóng mà thẳng tính ấy ạ. Với cả em mặt dài, người gầy đét ra, thấp, nhỏ, cũng xấu gái chứ không xinh xắn như kiểu lá số giờ Dần có Phượng Các Giải Thần. Mà thật sự nhan sắc đúng là dưới mức trung bình ấy ạ, chứ không phải là em khiêm tốn gì đâu ấy.
Mình đăng ký nick từ năm 2014, sinh hoạt chập chờn, lúc ẩn lúc hiện :D .

Về chuyện nóng tính thì cũng chưa chắc là lá số Thất Sát nóng hơn lá số Thiên Cơ. Tuy là Thất Sát nhưng Thất Sát hãm và không có hung sát tinh + Cô Quả, Quang Quý. Còn lá số Thiên Cơ thì tuy là Thiên Cơ nhẹ nhàng hơn nhưng lại có Tuế Đà Hỏa, Không Kiếp + Tả Hữu thì cũng khá nóng, tính cách "linh hoạt"/xung động hơn, miệng lưỡi cũng tốt. Có khi Thất Sát lại "trầm ngâm" hơn, tính cách cô độc hơn.

Còn về chuyện dáng mạo thì phần lớn là tác động bởi gene của cha mẹ là chính. Với lại, Phượng Các nó nghiêng về khí chất hơn (trừ khi là có thêm những sao "đẹp" khác).

Mà hình như bạn cũng biết về Tử Vi mà nhỉ! Nếu thế mà bạn thấy lá số giờ Mão đúng thì chắc không sai.
Được cảm ơn bởi: Cô rô na
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 22:58, 28/06/20
lavender blue đã viết: 22:19, 28/06/20

Mình đăng ký nick từ năm 2014, sinh hoạt chập chờn, lúc ẩn lúc hiện :D .

Về chuyện nóng tính thì cũng chưa chắc là lá số Thất Sát nóng hơn lá số Thiên Cơ. Tuy là Thất Sát nhưng Thất Sát hãm và không có hung sát tinh + Cô Quả, Quang Quý. Còn lá số Thiên Cơ thì tuy là Thiên Cơ nhẹ nhàng hơn nhưng lại có Tuế Đà Hỏa, Không Kiếp + Tả Hữu thì cũng khá nóng, tính cách "linh hoạt"/xung động hơn, miệng lưỡi cũng tốt. Có khi Thất Sát lại "trầm ngâm" hơn, tính cách cô độc hơn.

Còn về chuyện dáng mạo thì phần lớn là tác động bởi gene của cha mẹ là chính. Với lại, Phượng Các nó nghiêng về khí chất hơn (trừ khi là có thêm những sao "đẹp" khác).

Mà hình như bạn cũng biết về Tử Vi mà nhỉ! Nếu thế mà bạn thấy lá số giờ Mão đúng thì chắc không sai.
Dạ, em chỉ biết chút xíu thôi vì trước đây em cũng đã từng có thời gian tự đọc và tìm hiểu ạ. Hồi 2016 em thấy anh cũng có hoạt động sôi nổi mà. Tính em thì đúng cô độc thật sự ấy chứ, đi học ai cũng nói trầm tính, với cả em không thích nơi đông người ồn ào, không thích đi chơi. Dù nhiều người nói em nên xét số nhưng em có linh cảm là lá số giờ Mão. Em với chồng rất khắc khẩu, chồng em cao 1m7, đẹp trai. Em thì kiểu khó gần, nhưng thân rồi thì thân lắm. Mọi người nhận xét là: "Nóng tính nhưng cũng biết điều. Thỉnh thoảng nóng chứ không nóng thường xuyên. Cãi nhau cũng có dẫn chứng bài bản lập luận từ cho tiết nhỏ đến lớn rồi chốt hạ, thương nhau cũng nói khá lọt tai mà ko có cảm giác giả dối". Anh thấy gì ở lá số này có thể nói cho em đôi điều được không ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”