Lựa chọn nghề nghiệp phù hợp số mệnh: bác sỹ mới ra trường, nên theo dao kéo? Đi xa lập nghiệp liệu có cơ hội thành công

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
ThienLyZ
Chính thức
Chính thức

Re: Lựa chọn nghề nghiệp phù hợp số mệnh: bác sỹ mới ra trường, nên theo dao kéo? Đi xa lập nghiệp liệu có cơ hội thành

Gửi bài gửi bởi ThienLyZ »

Bemongmo đã viết: 16:29, 28/06/20
ThienLyZ đã viết: 16:23, 28/06/20
Bemongmo đã viết: 16:18, 28/06/20
Em cảm ơn tiền bối ạ
Cha mẹ bạn chắc cũng khá giả ?
Bố mẹ em cũng trong nghành, đủ ăn đủ tiêu thôi ạ. Nhưng trước giờ tính em không hay phụ thuộc gia đình, tự quyết định nghề nghiệp nghành nghề tương lai nên có nhiều điều băn khoăn , không muốn làm bố mẹ vất vả😁
Vậy là con nhà tông rồi :))
Mình thấy ls của bạn rất tiêu biểu cho ls của bác sỹ ngoại khoa từ mệnh, tài quan cho tới phúc, điền, nô...
Bác sỹ tốt nghiệp vẫn còn chặng đường dài phía trước, trước khi có thể ra đời. Hy vọng 10 năm sau bạn sẽ quay trở lại đây nghiệm lý :-?
Được cảm ơn bởi: Bemongmo
Đầu trang

Bemongmo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lựa chọn nghề nghiệp phù hợp số mệnh: bác sỹ mới ra trường, nên theo dao kéo? Đi xa lập nghiệp liệu có cơ hội thành

Gửi bài gửi bởi Bemongmo »

ThienLyZ đã viết: 16:33, 28/06/20
ThienLyZ đã viết: 16:23, 28/06/20

Cha mẹ bạn chắc cũng khá giả ?
Bố mẹ em cũng trong nghành, đủ ăn đủ tiêu thôi ạ. Nhưng trước giờ tính em không hay phụ thuộc gia đình, tự quyết định nghề nghiệp nghành nghề tương lai nên có nhiều điều băn khoăn , không muốn làm bố mẹ vất vả😁
Mình thấy ls của bạn rất tiêu biểu cho ls của bác sỹ ngoại khoa từ mệnh, tài quan cho tới phúc, điền, nô...
Bác sỹ tốt nghiệp vẫn còn chặng đường dài phía trước, trước khi có thể ra đời. Hy vọng 10 năm sau bạn sẽ quay trở lại đây nghiệm lý :-?
Vâng ạ. Em nghĩ tiền bối trong gia đình, hay người thân làm trong nghành đúng không ạ. 10 năm ra trg mới là chặng đầu của bác sỹ mới tốt nghiệp, hiếm có người biết và thông cảm. Em sẽ cố gắng suy nghĩ về những điều bác chỉ dạy và lựa chọn phù hợp với hoàn cảnh hiện tại của bản thân ạ.
Đầu trang

Bemongmo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bemongmo đã viết: 16:39, 28/06/20

Vâng ạ. Em nghĩ tiền bối trong gia đình, hay người thân làm trong nghành đúng không ạ. 10 năm ra trg mới là chặng đầu của bác sỹ mới tốt nghiệp, hiếm có người biết và thông cảm. Em sẽ cố gắng suy nghĩ về những điều bác chỉ dạy và lựa chọn phù hợp với hoàn cảnh hiện tại của bản thân ạ.
Em tính cuối năm nay lập gia đình sớm, e tìm hiểu thì thấy cung tử túc không phải không tốt , nhưng với điều kiện sức khỏe hiện tại thì không cho phép chờ bay nhảy xa xôi nữa. Chồng sắp cưới của e cũng là một bác sĩ ngoại khoa. Tiền bối có thể luận giúp e qua lá số này thì việc kết hôn năm nay có thuận không ạ
Đầu trang

ThienLyZ
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ThienLyZ »

Bemongmo đã viết: 16:42, 28/06/20
Bemongmo đã viết: 16:39, 28/06/20

Em tính cuối năm nay lập gia đình sớm, e tìm hiểu thì thấy cung tử túc không phải không tốt , nhưng với điều kiện sức khỏe hiện tại thì không cho phép chờ bay nhảy xa xôi nữa. Chồng sắp cưới của e cũng là một bác sĩ ngoại khoa. Tiền bối có thể luận giúp e qua lá số này thì việc kết hôn năm nay có thuận không ạ
Chuyện hôn nhân tốt nhất không xem bạn a. Mình có thể nói là cung hôn phối của bạn không được tốt lắm.
Chuyện này có lẽ cũng dễ hiểu, bác sỹ thường tập trung rất nhiều vào chuyên môn nên thời gian cho gia đình sẽ ít, nếu cả 2 cùng làm ngành y thì sẽ phải hy sinh khá nhiều vậy. Thôi thì cái gì cũng có giá của nó.
Đầu trang

nguvat
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguvat »

Làm gì cũng được. Vất vả mất 10 năm (23-33, muốn tránh cũng không được). Chỉ cần cố gắng vì bản thân đừng nản chí. Sau 34 tuổi bắt đầu đi lên và kg có gì trở ngại nữa.
Cố lên và giữ lấy mơ ước của mình sẽ thành công.
10 năm vì tình cũng đáng nhưng bỏ được là sẽ buông thôi.
Vớ vẩn đấy.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Chào em,

Chúc mừng em tốt nghiệp bác sĩ!
Mong em sẽ là một người bác sĩ nhân ái để mọi người được nhờ.

Nếu em thích tiền, phẫu thuật thẩm mỹ sẽ giúp em đầy túi. Bác sĩ triệu phú ở Mỹ đều là bác sĩ thẩm mỹ

Nếu em thích địa vị, ngoại khoa sẽ mang lại danh tiếng cho em. Bác sĩ nổi tiếng thế giới đa số là bac sĩ phẫu thuât. Tất nhiên các chuyên ngành khác đều có người tài giỏi và đều cần thiết cho xã hội.

Nếu em có máu kinh doanh, em có thể tự mở phòng mạch sau khi có kinh nghiệm. Tuy nhiên, anh nghĩ nha sĩ sẽ dễ kiếm tiền từ phòng mạch hơn và cũng dễ quản lý hơn.

Tất nhiên em phải làm tốt thì những điều trên mới thành hiện thực.
Đầu trang

Bemongmo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nguvat đã viết: 00:35, 29/06/20 Làm gì cũng được. Vất vả mất 10 năm (23-33, muốn tránh cũng không được). Chỉ cần cố gắng vì bản thân đừng nản chí. Sau 34 tuổi bắt đầu đi lên và kg có gì trở ngại nữa.
Cố lên và giữ lấy mơ ước của mình sẽ thành công.
10 năm vì tình cũng đáng nhưng bỏ được là sẽ buông thôi.
Vớ vẩn đấy.
Dạ tại sức khỏe cháu không cho phép, bỏ lỡ càng nhiều năm thì khó có con, phải can thiệp hỗ trợ sinh sản, không có phương pháp nào đảm bảo là sẽ có có thai được ạ. Biết số con cái là trời cho, nhưng phần nào cháu biết tình trạng của mình nên cháu mới có kết hoạch năm nay hay năm sau lập gia đình. 😊😊 cháu nghĩ vì công danh sự nghiệp cũng đáng để hy sinh thời gian, tình cảm, nhưng cơ hội để có gia đình trọn vẹn thì cháu nghĩ là đáng😁😁 cảm bác đã cho cháu lời khuyên ( không biết cháu xưng hô có phật ý bác không, nhưng cháu cảm thấy bác là người đã từng trải rất nhiều).
Đầu trang

Bemongmo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

vantheanh đã viết: 06:24, 29/06/20 Chào em,

Chúc mừng em tốt nghiệp bác sĩ!
Mong em sẽ là một người bác sĩ nhân ái để mọi người được nhờ.

Nếu em thích tiền, phẫu thuật thẩm mỹ sẽ giúp em đầy túi. Bác sĩ triệu phú ở Mỹ đều là bác sĩ thẩm mỹ

Nếu em thích địa vị, ngoại khoa sẽ mang lại danh tiếng cho em. Bác sĩ nổi tiếng thế giới đa số là bac sĩ phẫu thuât. Tất nhiên các chuyên ngành khác đều có người tài giỏi và đều cần thiết cho xã hội.

Nếu em có máu kinh doanh, em có thể tự mở phòng mạch sau khi có kinh nghiệm. Tuy nhiên, anh nghĩ nha sĩ sẽ dễ kiếm tiền từ phòng mạch hơn và cũng dễ quản lý hơn.

Tất nhiên em phải làm tốt thì những điều trên mới thành hiện thực.
Cảm ơn anh ạ. Em sẽ tiếp thu ý kiến của anh ạ. Hihi nghê nghiệp nào cũng có mặt chìm mặt nổi anh nhỉ.bên ngoài hào nhoáng bên ngoài ra thì cốt lõi vẫn là phải tốt cho người bệnh😊
Đầu trang

nhondoan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhondoan »

Mình cũng bằng bằng tuổi bạn, cũng vừa mới tỉnh giấc mơ, giờ đang cố gắng cày lại,
Mình sẽ chia sẽ 1 số quan điểm thôi, có lẽ bạn cũng biết rồi (nhưng tuyệt đối mình k dạy đời đâu nhé =]]] có thể là mình k khéo chuyện làm vui lòng người khác lắm),
Bạn học bác sĩ, ok, mình dân kỹ thuật
Xong giờ bạn tốt nghiệp, rồi tính qua kinh doanh?
ok, sẽ k có chuyện gì quá lớn NẾU: nhà bạn kinh tế khá, ba má bạn đủ lạc quan thì bạn cứ thử 1 lần xem sao, toang thì làm lại, sợ gì ai? ^^
Cơ mà đa số nhà bạn sẽ k chấp nhận, chưa kể bạn biết gì về kinh doanh rồi, học bác sĩ, kỹ sư như chúng ta thì liệu có máu liều k? Đầy trường hợp giáo sư kinh tế, nhưng họ k dám đi đầu tư, đầu cơ. Vì sao?
Nchung bạn chọn sao cũng được, nhưng nhớ sau tốt nghiệp, là bạn còn gia đình nữa, K làm họ vui đc thì đừng làm họ buồn phiền :D
Mình đã từng như bạn cách đây k lâu, nên mình hiểu.
Bạn k cần tks hay phản hồi đâu.
Chúc may mắn :-h
Đầu trang

Bemongmo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

nhondoan đã viết: 16:46, 29/06/20 Mình cũng bằng bằng tuổi bạn, cũng vừa mới tỉnh giấc mơ, giờ đang cố gắng cày lại,
Mình sẽ chia sẽ 1 số quan điểm thôi, có lẽ bạn cũng biết rồi (nhưng tuyệt đối mình k dạy đời đâu nhé =]]] có thể là mình k khéo chuyện làm vui lòng người khác lắm),
Bạn học bác sĩ, ok, mình dân kỹ thuật
Xong giờ bạn tốt nghiệp, rồi tính qua kinh doanh?
ok, sẽ k có chuyện gì quá lớn NẾU: nhà bạn kinh tế khá, ba má bạn đủ lạc quan thì bạn cứ thử 1 lần xem sao, toang thì làm lại, sợ gì ai? ^^
Cơ mà đa số nhà bạn sẽ k chấp nhận, chưa kể bạn biết gì về kinh doanh rồi, học bác sĩ, kỹ sư như chúng ta thì liệu có máu liều k? Đầy trường hợp giáo sư kinh tế, nhưng họ k dám đi đầu tư, đầu cơ. Vì sao?
Nchung bạn chọn sao cũng được, nhưng nhớ sau tốt nghiệp, là bạn còn gia đình nữa, K làm họ vui đc thì đừng làm họ buồn phiền :D
Mình đã từng như bạn cách đây k lâu, nên mình hiểu.
Bạn k cần tks hay phản hồi đâu.
Chúc may mắn :-h
Cần cảm ơn với phản hồi mạnh mẽ chứ hhihi. Mình học ngành gì thì buôn bán thuốc men, dụngc cụ , tpcn lên quan đến ngành đấy thôi b ạ. Nói kinh doanh thì hơi lớn lao hihi nhưng m nghĩ là sẽ không có thiệt hại nhiều. Chuyện lớn lao chắc phải tính 15 năm một chặng đường. Bạn có bản lĩnh thật, rất ngưỡng mộ 😊
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”