Đã lâu em không ghé diễn đàn. Nay tới vận khốn khổ lại tìm lại diễn đàn tìm chú Vio và các cao nhân cứu vớt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Đã lâu em không ghé diễn đàn. Nay tới vận khốn khổ lại tìm lại diễn đàn tìm chú Vio và các cao nhân cứu vớt

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

lavender blue đã viết: 09:44, 29/06/20 Anh thấy gì ở lá số này có thể nói cho em đôi điều được không ạ?
Bạn hỏi vậy thì mình không biết nói thế nào!

Có khi những cái mình nói thì bạn đã biết rồi hoặc không quan tâm. Bạn có thắc mắc về vấn đề gì nếu mình biết hoặc có thể trả lời được thì mình sẽ nói.
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Re: Đã lâu em không ghé diễn đàn. Nay tới vận khốn khổ lại tìm lại diễn đàn tìm chú Vio và các cao nhân cứu vớt

Gửi bài gửi bởi lavender blue »

Bạn hỏi vậy thì mình không biết nói thế nào!

Có khi những cái mình nói thì bạn đã biết rồi hoặc không quan tâm. Bạn có thắc mắc về vấn đề gì nếu mình biết hoặc có thể trả lời được thì mình sẽ nói.
[/quote]

Em không biết nhiều về tử vi đâu ạ. Em chỉ biết tính chất của từng sao, còn đi theo bộ như thế nào, cách như thế nào thì thật sự em không biết. Em chỉ thắc mắc liệu cuộc đời em bao giờ mới hết cơ cực ạ. Em cực từ nhỏ tới giờ vẫn ko có lối thoát.
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

lavender blue đã viết: 23:18, 29/06/20 Em không biết nhiều về tử vi đâu ạ. Em chỉ biết tính chất của từng sao, còn đi theo bộ như thế nào, cách như thế nào thì thật sự em không biết. Em chỉ thắc mắc liệu cuộc đời em bao giờ mới hết cơ cực ạ. Em cực từ nhỏ tới giờ vẫn ko có lối thoát.
Nữ mệnh mà Sát Phá Tham hãm thì thường vất vả, không vất vả về chuyện tình cảm thì cũng vất vả về sự nghiệp/cuộc sống. Lá số bạn Sát Phá Tham tuy hãm nhưng nó không pha tạp văn tinh như Xương Khúc, và lại được thêm Quyền Khôi Việt nên cũng có lực. Tuy Mệnh Thất Sát + Cô Quả nhưng có Quang Quý + Thiên Hỷ nên trong cái gốc có sự cứu ứng phần nào của sự khô khan và cô độc của Sát Cô Quả. Thêm vào cung Thân của bạn tốt đẹp và nhiều "sinh khí/hỷ khí" hơn nên có lẽ về sau (hậu vận/nữa đời sau) thì sẽ hanh thông và tốt đẹp hơn.

Một phần, Sát Phá Tham hãm thì thường vất vả ở giai đoạn đầu. Cung Thân Liêm Phủ trong cách Tử Phủ Vũ Tướng + Song Lộc, Đào Hồng thì thấy hanh thông hơn dù rằng Lộc ngộ Không Kiếp và Đào Hồng gặp Không Kiếp Hình Riêu.
Được cảm ơn bởi: lavender blue
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Nghiemdinhdong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nghiemdinhdong »

Mệnh nhược. Thiên phủ ngộ tuần. Dù đến vận tốt cũng chưa chắc được hưởng nhiều!
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 10:19, 30/06/20
Nữ mệnh mà Sát Phá Tham hãm thì thường vất vả, không vất vả về chuyện tình cảm thì cũng vất vả về sự nghiệp/cuộc sống. Lá số bạn Sát Phá Tham tuy hãm nhưng nó không pha tạp văn tinh như Xương Khúc, và lại được thêm Quyền Khôi Việt nên cũng có lực. Tuy Mệnh Thất Sát + Cô Quả nhưng có Quang Quý + Thiên Hỷ nên trong cái gốc có sự cứu ứng phần nào của sự khô khan và cô độc của Sát Cô Quả. Thêm vào cung Thân của bạn tốt đẹp và nhiều "sinh khí/hỷ khí" hơn nên có lẽ về sau (hậu vận/nữa đời sau) thì sẽ hanh thông và tốt đẹp hơn.

Một phần, Sát Phá Tham hãm thì thường vất vả ở giai đoạn đầu. Cung Thân Liêm Phủ trong cách Tử Phủ Vũ Tướng + Song Lộc, Đào Hồng thì thấy hanh thông hơn dù rằng Lộc ngộ Không Kiếp và Đào Hồng gặp Không Kiếp Hình Riêu.
Cảm ơn anh đã bớt ra chút thời gian để xem cho em ạ. Có dịp ghé Sài Gòn rất mong được giao lưu và học hỏi từ anh ạ.
Anh có cần nghiệm lý gì thì cứ bảo em sẽ chia sẻ nhé.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Nghiemdinhdong đã viết: 11:20, 30/06/20 Mệnh nhược. Thiên phủ ngộ tuần. Dù đến vận tốt cũng chưa chắc được hưởng nhiều!
Cho dù không được hưởng nhiều thì chỉ cần đỡ cơ cực để có cơ hội báo hiếu cha mẹ đã là quá tốt rồi bạn ạ. Chắc cũng chỉ biết mơ thôi. Trăn trở quá.
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 10:19, 30/06/20
Chia sẻ thêm với anh để anh nghiệm lý thêm ạ.
Em học kế toán, làm kế toán nhưng mà đầu óc luôn có thiên hướng nghệ thuật. Em tự học đàn piano và có thể đánh được những bài nhạc trẻ, nhạc Âu Mỹ, nhưng nhạc cổ điển thì hơi khó nên em chưa thử. Em cũng tự may đồ được và có thể tự may đồ cho cả nhà, đặc biệt là may cho con gái em. Có thể đan len, móc len, làm bánh, cắm hoa, thêu thùa đủ mọi thể loại. Em chỉ có dở nhất là thẳng tính, không biết vẽ với cả xấu gái thôi ạ. :)
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

lavender blue đã viết: 08:52, 01/07/20 Chia sẻ thêm với anh để anh nghiệm lý thêm ạ.
Em học kế toán, làm kế toán nhưng mà đầu óc luôn có thiên hướng nghệ thuật. Em tự học đàn piano và có thể đánh được những bài nhạc trẻ, nhạc Âu Mỹ, nhưng nhạc cổ điển thì hơi khó nên em chưa thử. Em cũng tự may đồ được và có thể tự may đồ cho cả nhà, đặc biệt là may cho con gái em. Có thể đan len, móc len, làm bánh, cắm hoa, thêu thùa đủ mọi thể loại. Em chỉ có dở nhất là thẳng tính, không biết vẽ với cả xấu gái thôi ạ. :)
Thế thì rất đa tài đa nghệ đấy chứ. Khá bất ngờ đấy, không nghĩ là khéo nữ công thế. Hồng Hỉ khéo may vá cửi canh thế sao.

Mà cũng phải, tên nick là Lavender Blue mà. Dù là nói về hoa Lavender hay là hài hát Lavender Blue thì cũng phần nào cho thấy tâm hồn bên trong mà nhỉ.
Đầu trang

lavender blue
Chính thức
Chính thức

Long Đức đã viết: 18:25, 01/07/20
Thế thì rất đa tài đa nghệ đấy chứ. Khá bất ngờ đấy, không nghĩ là khéo nữ công thế. Hồng Hỉ khéo may vá cửi canh thế sao.

Mà cũng phải, tên nick là Lavender Blue mà. Dù là nói về hoa Lavender hay là hài hát Lavender Blue thì cũng phần nào cho thấy tâm hồn bên trong mà nhỉ.
Chắc phải chụp 1 cái áo em may cho con để anh đánh giá chứ đọc lại em thấy em nổ hơi quá. :). Anh sâu sắc nhỉ.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

huynh19
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huynh19 »

lavender blue đã viết: 13:40, 28/06/20 Cũng đã mấy năm rồi bản thân em bận rộn tới mức không còn có thời gian vào diễn đàn. Nhưng mấy năm nay cực khổ quá mọi người ạ. Em gặp đủ thứ chuyện mệt mỏi tới mức chỉ muốn chết đi cho nhẹ lòng mà còn nhiều ràng buộc quá. Vậy nên quay lại đây nhờ mọi người xem giúp em liệu rằng từ giờ tới cuối năm em còn cực khổ ra sao với ạ. Khẩn thiết mong mọi người lưu tâm xem giúp em với nhé. Em đã lập gia đình năm 2017, sinh con năm 2018, xây nhà năm 2019, giờ thì đang nợ ngập đầu ạ. Mọi việc hiện tại vô cùng tồi tệ, có thể mất tiền, mất luôn gia đình, nếu số đã an bài chắc em phải chấp nhận thôi. Đây là lá số của em ạ.

Hình ảnh
Bạn là con thứ mấy trong nhà?!
Mẹ Kỷ Tị sinh con Bính Thân cũng vui vui chút xíu.
Bác Vivo gần đây cũng không thấy xuất hiện nhiều. Nhưng bạn cho lá tứ trụ lên luôn đi biết đâu Bác Vivo vào hoặc ai đó xem lại góp ý cho bạn được.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”