Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Hạn thiên không: Liệu có thể lấy lại được tình yêu lẫn sự nghiệp ?

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 02:54, 04/07/20 1. Ba mẹ em ko ngại gả xa miễn là có hạnh phúc.
2. Em chỉ đam mê 2 mảng: đam mê giảng dạy (dạy ngoại ngữ và truyền bá văn hoá) và đầu tư tài chính (chứng khoán). Năng lực của em kém, ham chơi thiếu tập trung nên ko thành công nhưng vẫn đang cố gắng hết sức theo đuổi ước mơ. Đi làm 1 tgian có tiền đầu tư xây nhà cho thuê trên đất có sẵn.

3. Em nghĩ mình là người nóng nảy. Nhiều khi em làm điều tốt đẹp, ko kiềm chế đc lúc nóng nảy mà tự phá hủy đi. Đó là nhược điểm lớn nhất em đang tập trung khắc phục cái này nhất để giữ đc tình cảm.
Em nghĩ cuộc sống Tình thương và sự thông cảm để có thể đi lâu dài.
Tháng 7 này anh có nhân duyên tốt nên anh chào đón mọi hi vọng. Cuộc đời anh trải qua nhiều phong ba và trắc trở nên anh luôn trân trọng hạnh phúc và những người đối tốt với mình. Nếu cảm thấy mình nc với nhau có thể chia sẻ và cảm thông được nỗi lòng của nhau thì gửi anh một tin nhắn trên diễn đàn để mình có thể trao đổi thông tin liên lạc như FB, Zalo.

Post này là lá số của anh nè. Em thích tìm hiểu gì thì tìm hiểu đi.
topic113400.html
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Anh gửi tin nhắn cho em mà nó kẹt trong hộp thư đi. Ức chế, người ta đang nóng lòng kiếm vợ mà kiểu này thì chết mất thôi 🤣

Zalo của anh này : USA 850-879-7956
Facebook : https://www.facebook.com/anh.dow2021
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Nhìn lại quãng đường mới thấy cái ngu của bản thân. Bao nhiêu cơ hội tốt đẹp về làm ăn và tình duyên những năm trước để bị cái ngu của bản thân che mờ và hậu quả là mình lãnh đủ. Bao nhiêu người đàn ông thương yêu và che chở để một phút mù quáng vì tình yêu rồi rơi vào tay thằng không ra gì. Những cơ hội tốt đẹp nhất về tình yêu và sự nghiệp đã qua đi mất vì bản thân sống quá cảm xúc, quá lậm vào những thứ bay bướm, phù phiếm. Nhìn lại chỉ thấy những năm thanh xuân của một người đàn bà từng có cả tiền bạc và tình yêu trong tay, đc biết bao nhiêu người đàn ông tốt thương yêu để rồi lựa chọn những thằng tình nhân ko ra gì, để rồi chẳng còn lại gì.

Bây giờ thì chẳng còn cách nào than vãn ngoài cố gắng đạp bằng mọi thứ và làm lại từ đầu. Nợ của mày nợ tao 2 năm qua mày đã trả xong, mày cũng phải trả tao bằng một bàn tay bị máy cắt kim loại chém vào máu me bấy nhầy, gia đình vợ con tan nát dù con điếm kia hết sức cố gắng níu kéo mày nhưng cho dù mày có quay trở về thì mày cũng chẳng bao giờ còn hạnh phúc được nữa, mày trả tao bằng sự khinh khi và khinh miệt của tất cả những người thân, những người cùng quê hương với mày. Tụi mày có gan cà khịa thì nhớ có gan để quỳ xuống lạy tao khi tao nổi điên lên nha. Lúc xưa mấy con chó bạn học cà khịa tao, tao chơi cho rớt đại học hơn nửa lớp, lao đao khốn nạn với tao để thằng cha con mẹ mày phải đi lạy lục khắp nơi bỏ mấy tỷ xin cho nó dc đi du học. Lấy 3 triệu của tao mà đéo trả, tao chơi cho thành con chó của cuộc đời này,ng nhà tao lấy hình ghép vào hình mấy con chó vs cái thai bi dị tật gửi cho ngươi nhà mày rồi chửi người nhà mày lấy tiền ăn dọng 3tr của tao.

Từ đây đến 30t tao sẽ tập trung vào những cái khác chứ đéo phải những chuyện này. Nếu đời tao ko có gì thì đó là số kiếp tao phải khổ và phải chịu như vậy, tao chấp nhận số phận và đéo than van gì cuộc sống. Còn nếu có thì phải có những thứ tốt đẹp nhất, vì cuộc sống rủi ro và cơ hội luôn đi song hành với nhau. Ko ai ngoài tao phải chịu những cái ngu của bản thân.

Còn sống là còn hi vọng. Tao sẽ bắt đầu lại mọi thứ, làm lại tất cả mọi thứ, và ko từ bỏ hi vọng cho dù số phận có đối xử vs tao khắc nghiệt đến đâu vì còn sống là còn hi vọng.

Nên nhớ đời chó má và rác rưởi lắm, khi mày thất bại ai bên mày, khi mày đói ai cho mày, khi mày buồn và cô đơn ai bên mày, sau này lúc thành công hãy nhớ đến những lúc khổ để có hành xử cho đúng đắn và bớt NGU lại để bản thân ko còn phải khổ nữa.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Những gì tôi ko thích, tôi tìm cách để hất nó đi như thứ rác rưởi, tôi chỉ giúp đỡ những người đem đến lợi lộc cho mình. Tôi ko giúp rác rưởi và ko làm những chuyện ko có lợi, đó là một phần tính cách của tôi.

Tình yêu đôi khi nó là điều rất lạ lùng. Tôi ngồi hàng giờ để nghe một con chó chém gió 1 cách thần kinh về doanh thu mấy tỷ hàng năm của cty nó, về việc nó đã gặp đối tác và mấy cô tiếp viên trong quán karaoke. Một con chó sẵn sàng buông lời sắc mỏng về người khác nếu nó ko vừa ý và giả vờ làm 1 ng tốt. Vậy để tao dạy cho mày biết tao là ai. Và tôi nhận ra lòng mình yêu một người dẫn tôi đi ăn những món tôi yêu thích khi tôi còn nhỏ và nói về những kỉ niệm, tôi ko thích những lời nổ vì nổ thì ai chẳng nổ đc. Bây giờ tôi nói tao đc thừa kế 1 căn nhà mười mấy tỷ và đc cho 2 miếng đất nền biệt thự khoảng 4-5 tỷ 1 miếng. Hay khoe lại trong cuộc đời tao trước cũng ăn chơi dữ dằn lắm. Tình nhân của tao toàn những thằng đẹp trai?!! Ủa khoe để rồi đc cái lolz gì ko. Có chắc đời đc giàu hay sung sướng hoài ko ?!! Rồi lỡ mai trắng tay ra đường làm con chó của cuộc đời r mới biết ai là ng bên cạnh và ng bạn thật sự. Có chắc tài sản thừa kế đc chừng đó ko hay xảy ra tranh chấp. Đó là lý do khi ra đời, tao đéo muốn đem những gì mình có hay khoe khoang chiến tích tình nhân, vì tao ko sống quá khứ. Quãng thời gian qua, có lẽ tôi đã học đc nhiều thứ và định hình đc nhiều điều hơn mình tưởng.

Anh ko thể trở thành chồng của tôi, anh cũng ko phải là tình nhân duy nhất của tôi, nhưng tôi đã từng hứa với lòng anh sẽ là tình nhân duy nhất mà tôi yêu, là người tôi ôm ấp trong lòng trong suốt gần 2 năm. Tôi sẽ chẳng bao giờ buông bỏ và chà đạp tình yêu, nhưng tôi chẳng thể giữ đc lời hứa của mình... Gặp rồi đc cái lolz gì khi mình gặp cũng xảy ra bao nhiêu chuyện để r gần nhất là ẩu đả xô xát. Tốt nhất là ko tiếp tục gặp nữa và ko bao giờ gặp nữa.
Đầu trang

CSMS
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi CSMS »

Có thể người ta vẫn yêu bạn, nhưng không chịu nổi những lúc bạn xung khắc?
Thơ tình mà đã bước vào cuộc đời mình thì khổ!
“Mỗi con người có một số phận, hay tất cả chúng ta đều bồng bềnh trong gió? Hay là cả hai?”
Chúc bạn mọi sự sẽ tốt đẹp!
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

gold
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gold »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 19:35, 03/07/20
gold đã viết: 14:33, 03/07/20 top hẳn là người quyến rũ đấy :D
Em đầy gai nhọn ko quyến rũ như bác nói đâu. Nên anh nào dám yêu em thì sẽ phải chịu những vết xước rỉ máu bên trong. và thậm chí là rất nhiều vết xước. liệu một người đàn ông nào dám ôm một người đầy gai nhọn vào lòng phải ko anh ^^
Hôm nay bạn em chở em đến một quán cafe biệt thự thật sang, tặng cho em hoa hồng và nói rằng yêu em. Bạn ấy nói sau này nếu có thể giúp đc gì trong kinh doanh, cứ nói bạn ấy sẽ giúp. Em nhận hoa chẳng biết nói gì ngoài lời cám ơn, nhưng còn những cái khác thì em từ chối, em ko thể nhận quá nhiều. Hiện tại em rất thoải mái.

Khi trái tim ở đâu thì tâm trí ở đó. Và cho dù chỉ còn một tia hy vọng duy nhất, một niềm hy vọng mong manh nhỏ nhoi duy nhất, chỉ cần vẫn còn đc thở chung với người ấy dưới bầu trời trong xanh này, em vẫn sẽ ko bao giờ từ bỏ. Giờ em tập trung cho việc học và công việc, em học thêm về kinh doanh, ngoại ngữ, đi du lịch, đi chơi trải nghiệm, lên đây trải lòng và học tử vi. Em chắc chắn sẽ tìm cách để nói chuyện với bạn em. Mọi thứ hãy để thời gian trả lời.
anh cũng đang hạn thiên không đao hoa, hông loan đây em , tiền bạc thì hao tán kinh khủng, ko tái tái đầu tư đc, yêu ai thì mọi việc cũng chẳng ra gì cứ như cả thế giới đang chống lại mình vậy . tc đến rồi đi nhanh như một cơn gió để lại lỗi ưu tư mà chẳng nói thành lời .
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, NguyenDuongBaoMinh
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

CSMS đã viết: 13:55, 10/07/20 Có thể người ta vẫn yêu bạn, nhưng không chịu nổi những lúc bạn xung khắc?
Thơ tình mà đã bước vào cuộc đời mình thì khổ!
“Mỗi con người có một số phận, hay tất cả chúng ta đều bồng bềnh trong gió? Hay là cả hai?”
Chúc bạn mọi sự sẽ tốt đẹp!
Nếu còn duyên thì sẽ gặp lại, nếu hết duyên sẽ hết chẳng còn gì bác ạ.
Bản thân anh là người đàn ông duy nhất bên cạnh em 2 năm, em cũng rất suy nghĩ vì thực tế con người em ko ở bên cạnh ai lâu đc như thế. Dĩ nhiên là năm nay em có tìm hiểu 1 số nhưng em thấy ko hợp và em quyết định dừng lại. Mình nên nhớ những người bên cạnh mình trong lúc mình khó khăn bác à. Nếu ko có anh ngăn cản em xuống 2 tỷ mấy để đầu tư trước dịch Covid khả năng em cũng xuống xác với hạn thiên không. Em biết mình muốn gì. Còn nếu hết duyên thì đến đây là chấm dứt. em ko quan tâm việc lấy chồng vì đó việc bố mẹ em sắp xếp, và em thấy anh nào đưa ra đề nghị phù hợp em vẫn nhận lời. nhưng nguyện vọng của em vẫn là muốn đc sống bên cạnh ng yêu. bố mẹ em li dị, cuộc sống của em chia ra làm 2 nửa từ lâu rồi, em ko phản đối nếu nửa đời sau đường đời đưa đẩy cho em csong chia ra làm hai nửa.

Hiện giờ em rất nhiều việc để làm, em còn dự định đi tu nghiệp 1 năm bên nước ngoài nữa, rồi em dự định đi du lịch xuyên việt để làm 1 cái blog giới thiệu nền ẩm thực và danh lam thắng cảnh của ng việt đến ng nc ngoài, đầu tiên mở 1 cái cty xong sau đó mở chuỗi, hiện em đang đi theo 1 anh broker rất giỏi để học thêm, cả 3 tài khoản em đang nắm cho bố em là trên 1 tỷ. Tiền thì kiếm ko đc toàn đốt, việc thì ko chịu cố gắng làm mà đầu suốt ngày nghĩ đến trai, nghĩ tình yêu linh tinh, nhà thì sắp có chuyện lôi vào tranh chấp mà vẫn mơ mộng linh tinh chán quá bác ơi. sắp tới em còn đang lạy lục để đc học 1 đứa rất giỏi từng tu nghiệp vs làm việc bên nước ngoài về. tính ra em giỏi 2 ngoại ngữ, biết 1 chút tài chính chứng khoán, biết nhiều thứ mà cái đầu em toàn ở trên mây, thêm thói thức đêm ngủ ngày nên mãi chả có thành tựu đây.

cái đầu em nó bay xa quá. tội nghiệp em quá toàn hoang tưởng ảo tưởng suy nghĩ tùm lum bực thật bác à :((
Được cảm ơn bởi: CSMS
Đầu trang

NguyenDuongBaoMinh
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi NguyenDuongBaoMinh »

Em thì mới đang vào... Chúc chị sớm vượt qua sóng gió này nhé!
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

Đại hạn thiên không của bạn còn 4 năm nữa. Càng về cuối càng mệt đó
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tình hình là 2020 em mới mở cái tài khoản chứng khoán mới quản lý cho ông già và đang lời nhẹ nhàng tầm 150 tr. Hy vọng nhân viên mới có thể giúp đỡ đc ổng vs mình.

Tuyệt vời hôm nay em mới vừa nghĩ ra một ý tưởng mới để định hình phong cách riêng và định hướng của mình. Một sự sáng tạo độc đáo và mới lạ. Cuộc đời em đến giờ (ko biết tương lai ra sao) may mắn ko bị lo lắng về tiên bạc để theo đuổi đam mê, nếu ko bị mất cái nhà hơn chục tỷ và mất đất để khoảng 10-15-20 năm sau em có thể có 1 số tiền rất lớn, thậm chí là gấp 3 đến 5 lần. Chỉ hi vọng 4 năm cuối cùng của thiên không và hạn mới ko bị kéo vào tranh chấp của cải tài sản bởi những con người tâm thần kinh để tôi đc yên thân sống cuộc đời của mình ^:)^

Em nghĩ đến tình yêu của mình suốt 2 năm qua, trên con đường về nhà lấp đầy những kỷ niệm và ngập tràn hình bóng của người mà em đã ôm ấp trong vòng tay này suốt gần hai năm qua. Nhưng khoảng cách giữa em và anh như một dòng sông, một dòng sông ko thể bước qua và vĩnh viễn cách trở. Và có lẽ từ đây đến cuối đời ko thể quay trở lại đc nữa. Những cuộc hẹn mới và những con người mới trở nên nhạt nhòa, liệu bạn có đáng để tôi lưu tâm đến ? Liệu bạn có đáng để tôi gặp dù chỉ một lần. Và khi em em trải qua những biến cố và biến động trong tình yêu, cái nhìn và đánh giá của em về một người trở nên khắc nghiệt hơn. Em ko còn nhìn cuộc đời này chỉ bằng màu hồng.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”