Lá số này mấy đời chồng vậy ạ, các bác giúp cháu với.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Biofi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lá số này mấy đời chồng vậy ạ, các bác giúp cháu với.

Gửi bài gửi bởi Biofi »

Đây là lá số của chị cháu. Các bác xem giúp chị cháu mấy đời chồng với ạ. Chứ cứ đụng đến chồng ại khổ quá ạ, bầu bì mà đâu có yên. Khổ với chồng và với cả bố mẹ chồng.
Cá bác xem giuos với ạ, cháu cảm ơn ạ!

Hình ảnh
Đầu trang

Biofi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Lá số này mấy đời chồng vậy ạ, các bác giúp cháu với.

Gửi bài gửi bởi Biofi »

Có ai giúp cháu với ạ. Up up 😐😐
Đầu trang

Biofi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Biofi »

Cháu mới tìm hiểu tử vi, nên cháu không rành lắm các bác xem giúp chị cháu với ạ. Cháu cảm ơn ạ.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi vantheanh »

Nếu không yên thì li dị đi em. Ngày xưa, mẹ anh cũng cay đắng phận làm dâu và chồng bạo hành. Mất lòng chồng còn nhờ lòng mẹ chồng
mà sống yên sống ổn. Này mất cả hai luôn thì sống sao cho đặng.

Cho nên, li dị là lối thoát theo ý của anh.
Được cảm ơn bởi: Biofi
Đầu trang

Biofi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Biofi »

vantheanh đã viết: 21:54, 10/07/20 Nếu không yên thì li dị đi em. Ngày xưa, mẹ anh cũng cay đắng phận làm dâu và chồng bạo hành. Mất lòng chồng còn nhờ lòng mẹ chồng

Chị em lấy chồng thứ nhất (bằng tuổi) và li dị cũng được mấy năm rồi. Năm nay mới lấy chồng 2 (lớn hơn nhiều tuổi, cũng qua 3 đời vợ rồi) được mấy tháng mà giờ bầu bì chồng về báo nợ rồi bố mẹ chồng không trả giúp còn bắt chị ấy phải trả. Chị ấy đi làm lương đc nhiêu về lo ăn uống trong nhà chồng, còn ông chồng đi làm mà về ko đưa đc đồng nào. Bố mẹ chồng ở nhà ko mà ko phụ cơm nước, tối 7h mới đi làm về lại lọ mọ vào nấu cơm nước cho ông bà ấy. nhà có đám giỗ đám tiệc thì bắt chị ấy đi chợ về nấu lấy cả chục bàn chứ ít đâu mà tiền thì ko đưa, trong khi ông bố chồng có lương hưu cao mà ông ko bỏ ra đồng nào. Chị ấy suy nghĩ nhiều, stress rồi phải nhập viên. (cả nhà khuyên ko lấy ông ấy vậy mà vẫn cứ lấy, giờ thì khổ, chả giám khuyên gì nữa ạ)
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Biofi đã viết: 23:48, 10/07/20
vantheanh đã viết: 21:54, 10/07/20 Nếu không yên thì li dị đi em. Ngày xưa, mẹ anh cũng cay đắng phận làm dâu và chồng bạo hành. Mất lòng chồng còn nhờ lòng mẹ chồng

Chị em lấy chồng thứ nhất (bằng tuổi) và li dị cũng được mấy năm rồi. Năm nay mới lấy chồng 2 (lớn hơn nhiều tuổi, cũng qua 3 đời vợ rồi) được mấy tháng mà giờ bầu bì chồng về báo nợ rồi bố mẹ chồng không trả giúp còn bắt chị ấy phải trả. Chị ấy đi làm lương đc nhiêu về lo ăn uống trong nhà chồng, còn ông chồng đi làm mà về ko đưa đc đồng nào. Bố mẹ chồng ở nhà ko mà ko phụ cơm nước, tối 7h mới đi làm về lại lọ mọ vào nấu cơm nước cho ông bà ấy. nhà có đám giỗ đám tiệc thì bắt chị ấy đi chợ về nấu lấy cả chục bàn chứ ít đâu mà tiền thì ko đưa, trong khi ông bố chồng có lương hưu cao mà ông ko bỏ ra đồng nào. Chị ấy suy nghĩ nhiều, stress rồi phải nhập viên. (cả nhà khuyên ko lấy ông ấy vậy mà vẫn cứ lấy, giờ thì khổ, chả giám khuyên gì nữa ạ)
Anh nghĩ thế này. Có người thật lòng khuyên ngăn để giúp mình tránh hoạ, thoát khổ là một phần phước mà mỗi người đều ao ước. Tuy nhiên, đâu phải ai cũng hưởng được cái phước phần này.

Có người thông mình sáng suốt chỉ cần một lời khuyên đúng đắn mà thay đổi cả số mệnh. Đó là do họ có phước. Có người dù quý nhân xung quanh giúp đỡ cũng không thoát khổ được là do họ không có phước.

Cho nên, em là bạn, là em gái, em đã làm hết sức. Nếu em cố chấp giúp tiếp là em tự rước khổ vào trong lòng
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc, Biofi
Đầu trang

superpipi2606
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi superpipi2606 »

Biofi đã viết: 23:15, 09/07/20 Đây là lá số của chị cháu. Các bác xem giúp chị cháu mấy đời chồng với ạ. Chứ cứ đụng đến chồng ại khổ quá ạ, bầu bì mà đâu có yên. Khổ với chồng và với cả bố mẹ chồng.

Hình ảnh
Bạn ơi mình hỏi chị bạn giờ đang làm gì đc k? Tại lá số mình giống y chang tất cả các sao 😂
Đầu trang

Biofi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Biofi »

vantheanh đã viết: 00:29, 11/07/20
Biofi đã viết: 23:48, 10/07/20

Anh nghĩ thế này. Có người thật lòng khuyên ngăn để giúp mình tránh hoạ, thoát khổ là một phần phước mà mỗi người đều ao ước. Tuy nhiên, đâu phải ai cũng hưởng được cái phước phần này.

Có người thông mình sáng suốt chỉ cần một lời khuyên đúng đắn mà thay đổi cả số mệnh. Đó là do họ có phước. Có người dù quý nhân xung quanh giúp đỡ cũng không thoát khổ được là do họ không có phước.

Cho nên, em là bạn, là em gái, em đã làm hết sức. Nếu em cố chấp giúp tiếp là em tự rước khổ vào trong lòng
Dạ vâng ạ. Chị em đúng với câu "hồng nhan bạc phận".
Anh xem giúp em xem chị ấy có ở được với chồng 2 này ko ạ.
Đầu trang

Biofi
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Biofi »

superpipi2606 đã viết: 17:02, 11/07/20
Biofi đã viết: 23:15, 09/07/20 Đây là lá số của chị cháu. Các bác xem giúp chị cháu mấy đời chồng với ạ. Chứ cứ đụng đến chồng ại khổ quá ạ, bầu bì mà đâu có yên. Khổ với chồng và với cả bố mẹ chồng.

Hình ảnh
Bạn ơi mình hỏi chị bạn giờ đang làm gì đc k? Tại lá số mình giống y chang tất cả các sao 😂
Dạ chị em đang làm kế toán ạ. Trước chị em có mở cửa hàng tạp hóa , nhưng có vài chuyện xích mích nên sang lại cho ngta. Đi làm lại kế toán. Nhưng chị có giống trường hợp của chị em không.
Đầu trang

vantheanh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Biofi đã viết: 19:48, 11/07/20 Dạ vâng ạ. Chị em đúng với câu "hồng nhan bạc phận".
Anh xem giúp em xem chị ấy có ở được với chồng 2 này ko ạ.
Vì sao phải có chồng t2 hả em?
Giá trị của việc có chồng t2 mang lại cho chị em là gì?
Rủi ro của một hôn nhân mới khi chị em có con riêng
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”