Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
bupxensanh
Chính thức
Chính thức

Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Gửi bài gửi bởi bupxensanh »

Em sinh vào 23h40 đêm hôm rằm tháng 9 năm Tân Dậu. Mẹ em nhớ và nói lại với em thế.

Người ta nói trai mùng 1, gái hôm rằm. Em sinh hôm rằm nhưng cũng khá thông minh, nhanh nhẹn. Học hành đến giờ nhìn lại cũng không phải là kém.
Nhưng cuộc đời em khổ cực từ bé, kể cả về vật chất lẫn tinh thần.

Sinh ra ở làng quê nông thôn, nhà rất nghèo nên vất vả làm đủ mọi việc, kể cả cày thuê, cuốc mướn. Anh trai thì bị thiểu năng từ bé. Bố bỏ đi theo vợ 2 bỏ lại 3 mẹ con, lại bị nhà nội gần như bỏ rơi kèm theo sự hắt hủi và khinh rẻ.

Em cũng cố vươn lên số phận để học hành, phấn đấu. Đến giờ, mặc dù có vợ con, có nhà rồi nhưng em vẫn thấy số phận mình thật là bất hạnh, nhất là cái tâm. Vợ chồng thì không hợp tính cách, mỗi người một kiểu. Con cái thì nghịch ngợm, khó dạy. Mẹ đẻ thì ngày một già yếu đang ở cùng với anh trai ở quê. Lòng em lúc nào cũng bất an lắm nhưng không có cách nào thay đổi hiện thực.

Khoảng 2 năm nay, các mối quan hệ xung quanh em với bạn bè, đồng nghiệp, kể cả người thân càng ngày càng đi xuống. Em nhận thấy rõ rằng luôn có sự ghen ghét, dèm pha, chống phá em. Mặc dù trong thâm tâm em luôn muốn né tránh và cố không để thể hiện điều gì khiến em nổi trội. Ấy vậy mà cứ có cái gì làm cho em khá khẩm lên hơn thì lại có kẻ dèm pha dìm xuống.

Từ nhỏ đến giờ em chẳng nhờ vả được người thân cái gì cả (trừ mẹ em ra). Bây giờ cũng vẫn vậy. Mà sự dèm pha ghen ghét với em chưa bao giờ mất đi.
Công việc của em thì cũng có lúc tưởng như là rất tốt rồi. Nhưng đến giờ thì nó lại trở lên vô cùng tồi tệ, không có định hướng và không biết tương lai rồi sẽ ra sao. Em giờ đang buông trôi một cách phí hoài và hoàn toàn bất lực.

Rất nhiều lúc em cảm thấy mình thực sự là một kẻ bất hạnh, bất lực trước thực tại. Em rất khổ tâm. Không bỏ được cái gì nhưng cũng không làm được gì để thay đổi tốt lên được. Em rất lo lắng cho tương lai của mình và những người thân yêu của mình. Vì với họ em vẫn phải là trụ cột. Nhiều lúc em muốn chết, muốn bỏ đi tất cả, muốn gục ngã, nhưng nghĩ đến họ em lại phải cố. Em năm nay 40 tuổi rồi, không biết còn cố được đến bao giờ và số phận em còn tồi tệ thêm đến mức nào nữa đây.

Em kính mong các bác đi qua, đọc tâm sự của em thì cho em lời khuyên hoặc cho em chút định hướng của tương lai để em còn có thêm tý niềm tin mà sống tiếp. Em đang bất lực lắm và muốn gục ngã ngay.
Em cảm ơn các bác!

Em lấy tạm lá số của em, không biết thế này có đúng với những gì diễn ra trong cuộc đời em không nữa.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Hoamai.06, Kiwi vàng
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Sao lai goi la lay tam la so ah?
Anh ko co ngay gio chinh xac ah?
Được cảm ơn bởi: Kiwi vàng
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

thanhmai8558 đã viết: 12:25, 29/07/20 Sao lai goi la lay tam la so ah?
Có ngày giờ đấy bác.
23h40 đêm rằm tháng 9 năm Tân Dậu.
Nhưng em không biết lấy nó là giờ Tý của ngày 16 hay của ngày 15 cho đúng với tử vi?
Vậy em mới nói là lấy tạm bác ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bupxensanh đã viết: 12:30, 29/07/20
Có ngày giờ đấy bác.
Nhưng em không biết lấy nó là giờ Tý của ngày 16 hay của ngày 15 cho đúng với tử vi?
23h40 đêm rằm,nếu là cuối ngày 15 âm lịch thì giờ Tý ngày 16 âm
Được cảm ơn bởi: Kiwi vàng, bupxensanh
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 13:36, 29/07/20
Có ngày giờ đấy bác.
Vậy thì lá số e lấy như trên là đúng ạ?
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

bạn chết ai là người vui nhất, ai là người buồn nhất ... bạn hãy suy nghĩ. bạn có nhà có công việc . vậy hàng ngàn người thất ngiệp khi mà nhà phải thuê trọ con đang bệnh ngặt nghèo là gì . bạn trả lời mình xem. 40t mình nghĩ ở độ tuổi này sẽ không bao giờ nói vậy. những lòi dèm pha chống phá , bơ đi mà sống . họ có nuôi mình đâu mà để tâm. bạn muốn chết . ok con bạn ai lo . vợ bạn ai lo. đàng ông 40t ma phát ngôn vậy ah
Được cảm ơn bởi: Kiwi vàng, bupxensanh, murabi, Quan Nguyen, rosie123, Thathu, MarlinNguyen, Tealightdalat
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bupxensanh đã viết: 14:03, 29/07/20

Có ngày giờ đấy bác.
Số này xấu nhưng không đến mức quá xấu.Xấu hay không chủ yếu do cách sống của mình,thái độ của mình.Mình hay làm điều xấu,thị phi,trái pháp luật..thì số đẹp cũng thành số xấu.Mình số không đẹp nhưng cứ ngay thẳng,không làm điều trái pháp luật,làm ăn chân chính,không thọc gậy thị phi,nhẫn nhịn...thì vẫn dần dần thành số tốt.Mình cứ đàng hoàng chân chính thì dù thiên hạ đố kỵ dèm pha kệ họ.Cuộc đời luôn phải có hy vọng và có trách nhiệm với chính mình và người thân.Xã hội hàng vạn người còn hoàn cảnh khó khăn hơn nhiều,nhưng nhiều người vẫn yêu đời,lạc quan,vươn lên.
Được cảm ơn bởi: bupxensanh, Quan Nguyen, rosie123, Thathu, Tealightdalat
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

hysshu đã viết: 14:25, 29/07/20
Số này xấu nhưng không đến mức quá xấu.Xấu hay không chủ yếu do cách sống của mình,thái độ của mình.Mình hay làm điều xấu,thị phi,trái pháp luật..thì số đẹp cũng thành số xấu.Mình số không đẹp nhưng cứ ngay thẳng,không làm điều trái pháp luật,làm ăn chân chính,không thọc gậy thị phi,nhẫn nhịn...thì vẫn dần dần thành số tốt.Mình cứ đàng hoàng chân chính thì dù thiên hạ đố kỵ dèm pha kệ họ.Cuộc đời luôn phải có hy vọng và có trách nhiệm với chính mình và người thân.Xã hội hàng vạn người còn hoàn cảnh khó khăn hơn nhiều,nhưng nhiều người vẫn yêu đời,lạc quan,vươn lên.
chính xác . mình không nghĩ đây là phát ngôn của một thằng đàn ông có gia đình ở tuổi 40
Được cảm ơn bởi: hysshu, bupxensanh, Quan Nguyen
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

KENT đã viết: 14:41, 29/07/20
hysshu đã viết: 14:25, 29/07/20

chính xác . mình không nghĩ đây là phát ngôn của một thằng đàn ông có gia đình ở tuổi 40
Vâng tất nhiên là em không chết đâu. Chỉ là có nhiều lúc e buồn quá thì nói vậy. Nhưng em đang thực sự rất bất lực và bế tắc các bác ạ.
Đầu trang

KENT
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KENT »

cố gắng lên . bế tắc ai mà không có , cái khó là lam sao đối diện và giải quyết thôi. khi môt cánh cửa đóng lại cũng sẽ có một cánh cửa khác mở ra. mất niềm tin là mất hết
Được cảm ơn bởi: hysshu, bupxensanh, rosie123
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”