Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Tiêu đề của em ứng với câu phú Mệnh Cự môn hội sát tinh dễ tự ải!

Phật dạy: Cứu một mạng người còn hơn xây bảy toà tháp. Mình không dám nói là cứu em và cũng không có khả năng đó, nhưng sẽ giải thích rõ những thắc mắc của em. Tiên trách kỷ hậu trách nhân, đến nông nỗi này cũng phải xem số mình có cái lỗi gì!

Mệnh Cự môn Hoá lộc hội đủ tứ hoá, có thêm văn tinh, quý tinh và cả sát tinh nên tốt xấu đều có!
Mệnh Cự môn hãm thì thị phi lớn, giao du trước tốt sau xấu nên tinh thần dễ sa sút. Tiền tài kiếm dc rất vất vả lại còn phải gánh vác trách nhiệm vs nguoi thân nên càng tăng áp lực. Nguy hiểm là Kình dương, Linh tinh phá Cự môn Hoá lộc.

Đại vận này dù kiếm dc nhiều tiền nhưng Quan bị Hình Kỵ giáp Ấn nên công việc rất áp lực, Mệnh Thiên Phủ gặp Khong Kiếp Hoả tinh nên bôn ba bận rộn nhiều mà chẳng dc gì.

Năm nay Tài bị Kình Đà giáp Kỵ, tổn thất khó khăn về tiền bạc. Quan có Thiên Đồng Hoá kị, tâm trạng bất an, nghi ngờ vô căn cứ dẫn đến tổn thương tình cảm

Đại vận sau khá hơn đấy!
Được cảm ơn bởi: bupxensanh, Kiwi vàng
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bupxensanh »

Dokhoavan đã viết: 16:16, 30/07/20 Tiêu đề của em ứng với câu phú Mệnh Cự môn hội sát tinh dễ tự ải!

Phật dạy: Cứu một mạng người còn hơn xây bảy toà tháp. Mình không dám nói là cứu em và cũng không có khả năng đó, nhưng sẽ giải thích rõ những thắc mắc của em. Tiên trách kỷ hậu trách nhân, đến nông nỗi này cũng phải xem số mình có cái lỗi gì!

Mệnh Cự môn Hoá lộc hội đủ tứ hoá, có thêm văn tinh, quý tinh và cả sát tinh nên tốt xấu đều có!
Mệnh Cự môn hãm thì thị phi lớn, giao du trước tốt sau xấu nên tinh thần dễ sa sút. Tiền tài kiếm dc rất vất vả lại còn phải gánh vác trách nhiệm vs nguoi thân nên càng tăng áp lực. Nguy hiểm là Kình dương, Linh tinh phá Cự môn Hoá lộc.

Đại vận này dù kiếm dc nhiều tiền nhưng Quan bị Hình Kỵ giáp Ấn nên công việc rất áp lực, Mệnh Thiên Phủ gặp Khong Kiếp Hoả tinh nên bôn ba bận rộn nhiều mà chẳng dc gì.

Năm nay Tài bị Kình Đà giáp Kỵ, tổn thất khó khăn về tiền bạc. Quan có Thiên Đồng Hoá kị, tâm trạng bất an, nghi ngờ vô căn cứ dẫn đến tổn thương tình cảm

Đại vận sau khá hơn đấy!
Em cảm ơn bác về những nhận xét ở trên.

Bác nói rất đúng, tiên trách kỷ hậu trách nhân. Em cũng đâu có nói là trách ai, mà em chỉ trách cái số em thôi. Mặc dù e đã cố gắng nhiều, nhưng dường như mọi thứ nó cứ xảy ra như là nó đã định sẵn vậy rồi.

Em có nghe đâu đó câu: “Cự Môn Thìn Tuất hãm địa Tân nhân hóa cát lộc tranh vinh”, không biết nó là thế nào và xấu tốt đến đâu, hóa giải được những cái xấu đến đâu.

"Đại vận này dù kiếm dc nhiều tiền nhưng Quan bị Hình Kỵ giáp Ấn nên công việc rất áp lực, Mệnh Thiên Phủ gặp Khong Kiếp Hoả tinh nên bôn ba bận rộn nhiều mà chẳng dc gì" vậy thì bác nói "Đại vận sau khá hơn đấy!" nó có khả thi hay không ạ?

Em mong bác giải nghĩa giúp em với ạ.
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Câu đó nên hiểu là mệnh này không nên chú trọng kiếm tiền, sẽ vất vả ra, mà nên học lên cao, nhờ tiếng tăm hoặc địa vị xã hội để mà có tiền!

Đv sau Thái dương miếu, giải ám cho Cự môn nên tốt hơn
Được cảm ơn bởi: hysshu, bupxensanh
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

Dokhoavan đã viết: 17:23, 30/07/20 Câu đó nên hiểu là mệnh này không nên chú trọng kiếm tiền, sẽ vất vả ra, mà nên học lên cao, nhờ tiếng tăm hoặc địa vị xã hội để mà có tiền!

Em cũng học cao rồi, học hết bậc rồi mà chưa thấy có tiếng tăm hay địa vị xã hội để mà có tiền bác ạ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bupxensanh đã viết: 17:31, 30/07/20
Dokhoavan đã viết: 17:23, 30/07/20 Câu đó nên hiểu là mệnh này không nên chú trọng kiếm tiền, sẽ vất vả ra, mà nên học lên cao, nhờ tiếng tăm hoặc địa vị xã hội để mà có tiền!

Em cũng học cao rồi, học hết bậc rồi mà chưa thấy có tiếng tăm hay địa vị xã hội để mà có tiền bác ạ.
chủ lá số trình độ tiến sĩ?
Được cảm ơn bởi: bupxensanh
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 17:34, 30/07/20

Vâng ạ
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Đv sau em phát tài đấy! Em học TS nc nào?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bupxensanh đã viết: 17:45, 30/07/20

Vâng ạ
Đại vận sau có Thái dương miếu giải ám,có Khôi Việt tả hữu quang quý, Quyền Lộc,vận tốt
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

Dokhoavan đã viết: 17:46, 30/07/20 Đv sau em phát tài đấy! Em học TS nc nào?
Em học Nhật về bác ạ.
Hiện nay mọi thứ rất mờ mịt, chưa có định hướng gì cho tương lai cả. Không biết rồi thế nào nữa bác ạ.
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 17:54, 30/07/20
bupxensanh đã viết: 17:45, 30/07/20

Vâng ạ
Đại vận sau có Thái dương miếu giải ám,có Khôi Việt tả hữu quang quý, Quyền Lộc,vận tốt
Cảm ơn bác đã chiếu cố lá số e.
Vậy mức độ giải ám có mạnh mẽ hơn từ trước đến giờ không bác? Nếu không mạnh mẽ hơn thì e nghĩ đời em vẫn buồn lắm.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”