Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Em bất hạnh quá các bác ạ. Em có nên sống tiếp nữa không?

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

bupxensanh đã viết: 22:05, 30/07/20
hysshu đã viết: 21:58, 30/07/20
bupxensanh đã viết: 19:45, 30/07/20

Vâng bác.
Có khi còn hơn thế nữa bác ạ. Bác xem giúp e nó có tương xứng và ứng đúng với lá số này không ạ?
Vẫn ứng với trình độ tiến sĩ trở lên;tất nhiên để đạt được học vị như vậy vẫn phải lao động nỗ lực miệt mài.Dù lá số đẹp đến mấy mà không nỗ lực thì cũng thành tầm thường
Vâng em biết ạ. Nỗ lực hết mình rồi mà vẫn còn tầm thường thì khi không còn cảm hứng nỗ lực nữa, đời sẽ xuống dốc không phanh.
Em vẫn đang rất nỗ lực mà mọi thứ cứ chẳng hề đi lên, nhiều lúc e thấy bất lực lắm bác ạ.
Ngày xưa em đi học đh có ông thầy là phó giáo sư hay đi làm cố vấn cho mấy tổ chức với viết luận văn, luận án cho các bác tiến sĩ giấy, hàng ngày ông giáo già vẫn đến trường đh bằng chiếc xe đạp cũ kĩ, ăn mặc đơn sơ giản dị, mặc dù vậy nhưng ổng giảng bài rất hay, ngoài kiến thức chuyên môn mà cả về quan điểm sống nữa, bọn lớp em nó thần tượng ổng và còn lập hẳn 1 bài fb chuyên post những câu nói bất hủ của thầy ĐTT :)) thế nên đâu phải cứ giàu là người ta nể trọng đâu, giàu kiểu xổi kiểu chộp giật người ta còn coi thường ấy, cá nhân em không ưa bọn giàu kiểu trọc phú cư xử vô văn hoá :) người có tẦm người ta cư xử khác lắm kể cả ko giàu (đấy là ngta ko màng vật chất chứ ko phải ngta ko có khả năng đạt được)
Lá số bác toàn sao học thức chiếu mệnh thế kia lại ăn được cả tam hoá nữa thì cứ theo con đường học hành nghiên cứu thăng học vị học hàm thì kiểu j cũng có danh lợi 8-> sang vận sau là rực rỡ rồi và nên theo con đường học hành nghiên cứu chuyên sâu thì mới dụng được bọn sát tinh ở mệnh chứ ko là bị nó dập cho tan tác ấy @@
Sửa lần cuối bởi lobangtho91 vào lúc 22:33, 30/07/20 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: bupxensanh
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi bupxensanh »

lobangtho91 đã viết: 22:03, 30/07/20 Em thấy trên mạng người ta đăng tuyển cộng tác viên viết luận văn nhiều mà, phọt phẹt như em còn có chỗ người ta thuê làm SEO content, trình như bác đầy chỗ người ta cần, thật :)>-

Cảm ơn bác đã mở cho e được một hướng đi. Em sẽ thử ngay và luôn.
Việc này em đã có nhiều kinh nghiệm từ khi học đại học rồi. Em làm được.
Cảm ơn bác nhé!
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

lobangtho91 đã viết: 22:25, 30/07/20
bupxensanh đã viết: 22:05, 30/07/20
hysshu đã viết: 21:58, 30/07/20
Vẫn ứng với trình độ tiến sĩ trở lên;tất nhiên để đạt được học vị như vậy vẫn phải lao động nỗ lực miệt mài.Dù lá số đẹp đến mấy mà không nỗ lực thì cũng thành tầm thường
Vâng em biết ạ. Nỗ lực hết mình rồi mà vẫn còn tầm thường thì khi không còn cảm hứng nỗ lực nữa, đời sẽ xuống dốc không phanh.
Em vẫn đang rất nỗ lực mà mọi thứ cứ chẳng hề đi lên, nhiều lúc e thấy bất lực lắm bác ạ.
Ngày xưa em đi học đh có ông thầy là phó giáo sư hay đi làm cố vấn cho mấy tổ chức với viết luận văn, luận án cho các bác tiến sĩ giấy, hàng ngày ông giáo già vẫn đến trường đh bằng chiếc xe đạp cũ kĩ, ăn mặc đơn sơ giản dị, mặc dù vậy nhưng ổng giảng bài rất hay, ngoài kiến thức chuyên môn mà cả về quan điểm sống nữa, bọn lớp em nó thần tượng ổng và còn lập hẳn 1 bài fb chuyên post những câu nói bất hủ của thầy ĐTT :)) thế nên đâu phải cứ giàu là người ta nể trọng đâu, giàu kiểu xổi kiểu chộp giật người ta còn coi thường ấy, cá nhân em không ưa bọn giàu kiểu trọc phú cư xử vô văn hoá :) người có tẦm người ta cư xử khác lắm kể cả ko giàu (đấy là ngta ko màng vật chất chứ ko phải ngta ko có khả năng đạt được)
Lá số bác toàn sao học thức chiếu mệnh thế kia lại ăn được cả tam hoá nữa thì cứ theo con đường học hành nghiên cứu thăng học vị học hàm thì kiểu j cũng có danh lợi 8->
Vâng các giáo sư dạy em cũng vậy. Cũng toàn tầm cỡ và uy tín quốc tế. Em không muốn kể vì mình chẳng thể học được.
Bây giờ e vẫn có cơ hội được làm việc cùng các thầy ấy.
Nhưng cuộc sống của mình có nhiều thứ làm mình phải phân tâm lắm, không thể nói học là làm theo được.
Em cứ nên đi theo con đường học hành bác nhỉ?
Được cảm ơn bởi: ntpt879
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

bupxensanh đã viết: 17:45, 30/07/20
hysshu đã viết: 17:34, 30/07/20
bupxensanh đã viết: 17:31, 30/07/20

Em cũng học cao rồi, học hết bậc rồi mà chưa thấy có tiếng tăm hay địa vị xã hội để mà có tiền bác ạ.
chủ lá số trình độ tiến sĩ?
Vâng ạ
Chủ lá số có bằng tiến sĩ ở Nhật được mấy năm rồi?.Lá này theo con đường học vấn thì tốt.
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

La nay hoa khoa ko di voi tien nen hoa khoa chi loi cho viec day hoc cho nguoi tre.
Ban co bang cap, co the xin vao nha nuoc lam viec thi co tien,
Cung tai co dao hoa, nhi hop cung tu tuc. Con cai sinh phu cho tien tai cua ban...
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

hysshu đã viết: 23:04, 30/07/20

Vâng ạ
Chủ lá số có bằng tiến sĩ ở Nhật được mấy năm rồi?.Lá này theo con đường học vấn thì tốt.

Dạ em cũng tốt nghiệp được mấy năm rồi ạ. Em cũng vẫn đang phân vân con đường e đang đi lắm bác ạ.
Đầu trang

bupxensanh
Chính thức
Chính thức

thanhmai8558 đã viết: 23:20, 30/07/20 La nay hoa khoa ko di voi tien nen hoa khoa chi loi cho viec day hoc cho nguoi tre.
Ban co bang cap, co the xin vao nha nuoc lam viec thi co tien,
Cung tai co dao hoa, nhi hop cung tu tuc. Con cai sinh phu cho tien tai cua ban...
Mình lại thấy làm ngoài có vẻ như có tiền hơn trong nhà nước. Nhiều người đang làm nhà nước kêu khó khăn lắm, không biết mình thì thế nào nữa.
Đầu trang

Thieu Duong
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thieu Duong »

Cậu cho tôi hỏi nghề cậu học và đang theo đuổi là chuyên ngành gì?
Đầu trang

ntpt879
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ntpt879 »

Thread này của bác thật thú vị.

Em thì ở vế cô vợ ngược lại với bác. Chồng em cũng gần tuổi bác, cũng xuất thân cơ hàn nhưng học hành giỏi giang và kiếm tiền giỏi nên em mới đang RẢNH RỖI suy tư ở đây mò mẫm tử vi. Em chỉ học ĐH 5 năm xong tịt, cố đi làm vài năm lấy cái bằng hành nghề vẽ vời múa mép, thợ thầu o bế, khách thì lúc xịn lúc xẹp, may chồng tốt ko bỏ em chứ em cũng dọa chết mấy lần vì cái tính thẩn thơ phù phiếm lại còn ngang bướng =))

Có một ý này em khuyên bác thật lòng, phụ nữ chỉ để yêu, không nên cố tìm hiểu làm gì cho nhọc đầu. Nếu con bác trái khoáy thì vợ bác cũng đang đau đầu y như bác vậy. Bọn trẻ con cứ chỗ nào hiểm hóc là thích lao vào thôi, nhưng phần nhiều phụ huynh gia giáo hơi khắt khe thì con trẻ sẽ tìm cách bung ra bác ạ, qua đc ngưỡng 13-17 sẽ bớt oái oăm.

Cao nhân (*) đã khuyên sắp vào vận tốt thì bác cố kiên trì nhé, các ông chồng tuổi 40 khủng hoảng là có thật, bác vẫn còn may là chưa vướng đận tang gia hay họa rơi trúng đầu đấy (tai nạn/trộm cướp chẳng hạn).
Bác hãy đọc Heidegger và con hà mã bước qua cổng thiên đường, sẽ thấy khi bác chết rồi thì viễn cảnh sẽ hài hước như thế nào.

Chúc vợ bác mau giàu để bác ko đau đầu kiếm tiền. Còn nếu cuộc sống bác đã giản tiện xài đồ bền (đẩu quân) minimalism as Japan qualities thì nhẽ bác đang ngồi sân nhà - hành thiền - ngắm bể cá - uống trà chứ nhỉ (long trì- phượng các)? Em xin bỏ nhỏ là bác thử dọn dẹp bớt đồ trong nhà, vứt bớt những thứ đã lâu ko dùng mà tốn tgian chạy theo chăm sóc. Hẳn bác sẽ có thêm tgian cho con, rồi tạo đk cho vợ bận rộn sắm sửa theo ý vợ 1 tí cho bớt ngột ngạt, hoặc trồng thêm cái cây để đánh dấu mốc ngày này năm sau ra trái. Bác sẽ biết vợ có mát tay khi được bác chiều chuộng hơn ko nhé?

Kính bác :)

p/s: (*) ngày xưa cụ LG xem cho cụ thân sinh nhà em mấy mươi năm, là tuyền tự học chữ nôm chữ hán, chứ bản thân cụ LG xuất thân bần hàn, ko đc đi học chữ tây nên xét theo điểm nhìn thời nay chắc cụ chưa qua lớp 10 đâu (cụ sinh thời Pháp, quê Nam Định).
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

hysshu đã viết: 23:04, 30/07/20

Vâng ạ
Đọc tiêu đề và lời kêu ca của chủ top, tui càng không ngửi nổi.

Học vị tiến sĩ Nhật thì chắc vào hàng top 1% học vấn cao trong dân số Việt Nam.
Có nhà cửa vợ con ổn định, vào top 10% hạnh phúc của dân số VN, vì nhiều người còn bất hạnh hơn: quá 30 vẫn chưa có người yêu than thở, cưới rồi bao năm tịt không đẻ được chữa chạy tiền tỷ không xong, đi thuê nhà bao năm không mua nổi căn nhà,....
Sức khỏe tốt, ăn đứt 80% dân số VN, bao người bị bệnh mãn tính, ung thư, tàn tật,...
Có nghề nghiệp ổn định là ăn đứt 90% dân số VN thời Covid, bao người thất nghiệp, phá sản ...

Nói chung chủ top tuyền vào hàng top vài phần trăm dân số VN, chỉ vì chưa hài lòng về vợ con mà than vãn cứ như sập nhà ra đường ăn mày !? Yếu đuối và chưa biết trân trọng cuộc sống.
Được cảm ơn bởi: bupxensanh, lobangtho91, Tealightdalat
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”