Anh Vaccine ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Anh Vaccine ơi

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Vaccine đã viết: 00:24, 05/08/20
Anh ơi. Tối qua a này ngỏ lời nói em làm girl friend và trao cho em chiếc nhẫn. Em bất ngờ quá ko biết nói ra sao. A ấy có vẻ nghiêm túc. Nhưng anh ấy theo Đạo Thiên Chúa huhu

A Vaccine cho em lời khuyên được không ạ?
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

À em xin phép chia sẻ thêm, đêm qua nằm ngủ em mơ thấy con gà trống đậu trên người. Mới đầu nó giống như mới từ lò đúc ra nhưng khi em càng nhìn thì nó biến thành con gà trống thật với cái màu đỏ rực. Không biết anh có cảm nhận gì về điều này không ạ? Lần đầu tiên em mơ 1 giấc mơ kỳ lạ mà nhớ rõ như vậy luôn.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 13:44, 08/08/20
Anh ơi. Tối qua a này ngỏ lời nói em làm girl friend và trao cho em chiếc nhẫn. Em bất ngờ quá ko biết nói ra sao. A ấy có vẻ nghiêm túc. Nhưng anh ấy theo Đạo Thiên Chúa huhu

A Vaccine cho em lời khuyên được không ạ?
không biết bạn đã từng nghe pháp có một trường hợp như vậy chưa , thượng tọa khuyên rằng , tình yêu với đạo Phật phải lớn hơn tất cả , mình không bao giờ được bỏ đạo , nếu như sau này " lỡ " ( chỉ là lỡ thôi ) chịu sự ràng buộc về tình cảm thì anh kia phải dần tìm hiểu và cũng yêu luôn đạo Phật , nếu anh ấy không chấp nhận được việc bạn theo đạo Phật thì lập tức từ bỏ anh ấy mà không luyến tiếc
không biết mình có viết lại sai sót gì từ lời giảng pháp không
mama mia đã viết: 14:00, 08/08/20
À em xin phép chia sẻ thêm, đêm qua nằm ngủ em mơ thấy con gà trống đậu trên người. Mới đầu nó giống như mới từ lò đúc ra nhưng khi em càng nhìn thì nó biến thành con gà trống thật với cái màu đỏ rực. Không biết anh có cảm nhận gì về điều này không ạ? Lần đầu tiên em mơ 1 giấc mơ kỳ lạ mà nhớ rõ như vậy luôn.
trong dịch lý thì tiếng gà hay gà gáy đều là điềm gở , bạn mơ một giấc mơ vào ngày 19/6 AL , nhìn hạn tử vi bất ngờ thật nhưng mình để tử vi sang một bên

một con gà trống , tức là báo hiệu sự tán tỉnh , tình cảm , cụ thể là tỏ tình , gây chú ý , lại đậu trên người bạn , nhưng không biết đậu ở đâu , nghĩa là tiếp cận , xác định chủ quyền sở hữu , ngoài ra ở chi tiết trên thì chuyện sẽ làm cho bạn không ngờ tới , nội tâm anh kia thế nào , bạn đã hiểu hay biết nhiều chưa ? , mọi thứ trước bạn hiện vẫn là vỏ bọc , bạn chưa hiểu nhiều về suy nghĩ trong anh ấy , dù tình cảm anh kia đang rất dữ dội , nhưng nó là sự chinh phục , thỏa mãn chứ chưa phải là sự đồng cảm sâu sắc , bạn hãy thử từ chối rồi xem thái độ của anh ấy nhé
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 14:27, 08/08/20
Dạ vâng anh. Em nghe anh. Tình yêu đạo Phật và lòng tôn kính phải lớn hơn tất cả. Anh nói đúng là anh này mới biết em và nói chuyện với em gần đây thui. Trong mơ con gà trống này không gáy ạ. Mà mới nhìn thì chưa thành hình nhưng em càng nhìn chăm chú thì nó càng hiện ra 1 chú gà trống thật và nó cũng nhìn lại em. Hihi

Em cám ơn anh Vaccine nhiều. Anh am hiểu nhiều thật đó. Em sẽ từ chối và nói lời không bỏ đạo. Nếu anh ấy không chấp nhận thì em cũng sẽ không luyến tiếc.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 14:39, 08/08/20
Vaccine đã viết: 14:27, 08/08/20
Dạ vâng anh. Em nghe anh. Tình yêu đạo Phật và lòng tôn kính phải lớn hơn tất cả. Anh nói đúng là anh này mới biết em và nói chuyện với em gần đây thui. Trong mơ con gà trống này không gáy ạ. Mà mới nhìn thì chưa thành hình nhưng em càng nhìn chăm chú thì nó càng hiện ra 1 chú gà trống thật và nó cũng nhìn lại em. Hihi

Em cám ơn anh Vaccine nhiều. Anh am hiểu nhiều thật đó. Em sẽ từ chối và nói lời không bỏ đạo. Nếu anh ấy không chấp nhận thì em cũng sẽ không luyến tiếc.
ừ , mình biết , tiếng gà gáy ý nói trong mai hoa dịch thôi , chứ bạn chưa mơ như vậy , bạn thử từ chối thì " gà " sẽ gáy ở ngoài đời cho xem :))
nhưng mình thấy băn khoăn là bạn dường như chưa nghe pháp nhiều , nếu có , bạn đã từng nghe giảng trường hợp này rồi mới phải
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 14:45, 08/08/20
Dạ từ sáng giờ tâm trạng em không biết diễn tả thế nào. Em đã nghe đi nghe lại nhiều lần nhưng khi có thêm sự động viên của anh em vững tâm hơn. Tâm em còn quá yếu đuối. Thật sự em rất cần 1 người bạn đời ở bên cùng Đạo và mạnh mẽ quyết đoán để em nghe theo và đồng hành.

Cảm giác lạc lõng nơi xứ người và cô đơn cộng ái nghiệp khiến em không được sáng suốt.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 14:57, 08/08/20
Vaccine đã viết: 14:45, 08/08/20
Dạ từ sáng giờ tâm trạng em không biết diễn tả thế nào. Em đã nghe đi nghe lại nhiều lần nhưng khi có thêm sự động viên của anh em vững tâm hơn. Tâm em còn quá yếu đuối. Thật sự em rất cần 1 người bạn đời ở bên cùng Đạo và mạnh mẽ quyết đoán để em nghe theo và đồng hành.

Cảm giác lạc lõng nơi xứ người và cô đơn cộng ái nghiệp khiến em không được sáng suốt.
tìm tri kỉ khó lắm , cả năm gặp lại một lần không nói , chỉ nhìn mắt cũng hiểu nhau

người đàn ông đó mong muốn nhiều quá , họ muốn đạt được một sự chắc chắn để thỏa mãn cảm giác nhớ nhung ái luyến , đó không phải là một người bạn đồng hành trên cả đường đạo lẫn đường đời , đồng cảm , vô điều kiện với bạn , thời gian chính là một liều thuốc thử nghiệm , bạn cứ từ chối sẽ hiểu được bản chất liền

nếu bạn đã dự lễ hằng thuận trong chùa và nghe thầy trụ trì ban cho những câu chúc và dặn dò thì bạn sẽ quan niệm sâu sắc hơn và vững tin hơn khi bị những ái luyến đang vây quanh như vậy , mà có lẽ là rồi , chỉ là bạn cố vững hơn thôi , lễ phật nhiều hơn

mình có xem qua vài vlog của johnny tri nguyen , có khi thấy nhung kate , bạn thử tìm hiểu xem thử
đọc báo thì có trích
/ “Cưới hỏi” là hình thức ràng buộc phát từ mong muốn được bình an của lòng người. Nhưng kèm kẹp không đem lại bình an thật sự. Động vật nào khi bị trói buộc cũng tự nhiên muốn tháo gỡ ra đi. Vì tự do là bản chất của trái tim”./
họ đã yêu nhau và đang tu tập , quan điểm cũng khá hay , cũng không hiểu sâu về họ lắm

hôm nay cuối tuần bạn có đi ra ngoài không ?
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 18:37, 08/08/20
Dạ anh. Em đã từ chối và nói rõ quan điểm không bao giờ bỏ đạo và có cưới thì cũng phải có bàn thờ Phật. Anh ấy đồng ý và có thêm yêu cầu là anh ấy sẽ cùng em đi chùa, học giáo lý Đức Phật thì em cũng đi nhà thờ và học giáo lý Thiên Chúa. Sau này có cưới thì a ấy cùng em thờ cả Phật và Chúa luôn. Sinh con ra cho rửa tội và quy y luôn :D

Anh ấy hẹn hôm nay gặp nhưng em ko gặp. Em sáng đến giờ chỉ ở trong phòng nghe pháp và học English a nak.hihi còn anh ạ?

Em cám ơn những lời động viên, chia sẻ của anh. Rất có ý nghĩa với em.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 18:50, 08/08/20
Vaccine đã viết: 18:37, 08/08/20
Dạ anh. Em đã từ chối và nói rõ quan điểm không bao giờ bỏ đạo và có cưới thì cũng phải có bàn thờ Phật. Anh ấy đồng ý và có thêm yêu cầu là anh ấy sẽ cùng em đi chùa, học giáo lý Đức Phật thì em cũng đi nhà thờ và học giáo lý Thiên Chúa. Sau này có cưới thì a ấy cùng em thờ cả Phật và Chúa luôn. Sinh con ra cho rửa tội và quy y luôn :D

Anh ấy hẹn hôm nay gặp nhưng em ko gặp. Em sáng đến giờ chỉ ở trong phòng nghe pháp và học English a nak.hihi còn anh ạ?

Em cám ơn những lời động viên, chia sẻ của anh. Rất có ý nghĩa với em.
cuối tuần phải đi dạo hít thở không khí bạn ạ
hôm nay mình chủ yếu cũng ở nhà , mai mình cũng thế , sáng nay bốn giờ mới ngủ vì trận c1 ;)
tiếng anh mình cũng đang luyện ít ít

mình có một đứa bạn , nhà nó theo thiên chúa nhưng bạn mình theo phật , nó bảo cũng khổ lắm ;;)
hình như nó có lần kể cũng có dịp đi Thiền Tôn Phật Quang thì phải , cung phu nó cũng vcd và toàn cát tinh lỡ thêm đào hồng không kiếp :D , nó cũng muốn sau này đi tu , nó cũng được hé lộ nhiều điều

mong hết dịch để ai cũng được đi chùa :">
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 19:15, 08/08/20 mong hết dịch để ai cũng được đi chùa :">
Hihi dạ anh. Em thấy dịch bệnh này cũng là 1 điều hay. Có thể tận dụng thời gian này để tìm lại bản chất thật sự con người mình, nghe pháp, học hỏi.
Bên kia Địa cầu hàng triệu chú Rùa thoải mái sinh sản trứng mà không sợ bị con người bắt phá, hàng tá sứa hồng đang reo vui vì có 1 môi trường không nguy hiểm. Mẹ Trái Đất chỉ đang cố bảo vệ bản thân và những đứa con thân yêu của mình....
https://baoquocte.vn/philippines-hang-n ... 12860.html

https://www.google.com/amp/s/amp.vnexpr ... 80654.html
Được cảm ơn bởi: Vaccine
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”