Tham lang hội không kiếp

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
beobanhpii
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Tham lang hội không kiếp

Gửi bài gửi bởi beobanhpii »

dung1 đã viết: 00:23, 21/08/20 Em Bạn mệnh tham lang cư tý. Cung di có kiếp đào hồng hoa ... chú ý ra ngoài rễ có họa về tình duyên như đoạt tình hay rễ sa ngã về tình cảm.
Ý bạn là người khác cướp ng yêu của bé hay bé cướp ng yêu của ng khác v? Mà cung phu của bé lắm sát tinh thế kia thì có sao kh v bác?
Được cảm ơn bởi: Điên Điên
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

beobanhpii đã viết: 00:37, 21/08/20
dung1 đã viết: 00:23, 21/08/20 Em Bạn mệnh tham lang cư tý. Cung di có kiếp đào hồng hoa ... chú ý ra ngoài rễ có họa về tình duyên như đoạt tình hay rễ sa ngã về tình cảm.
Ý bạn là người khác cướp ng yêu của bé hay bé cướp ng yêu của ng khác v? Mà cung phu của bé lắm sát tinh thế kia thì có sao kh v bác?
Ý là em bạn chú ý không bị con trai cưỡng duyên, ép tình, hay lừa tình nên chú ý nhất là mệnh tham lang tại tý( phiếm thủy đào hoa). Thôi mình không xem cho em gái bạn nữa nhé vì em mới 16t và cũng không phải lá số chính chủ.
Được cảm ơn bởi: Điên Điên
Đầu trang

beobanhpii
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi beobanhpii »

dung1 đã viết: 00:40, 21/08/20
beobanhpii đã viết: 00:37, 21/08/20
Ý là em bạn chú ý không bị con trai cưỡng duyên, ép tình, hay lừa tình nên chú ý nhất là mệnh tham lang tại tý( phiếm thủy đào hoa). Thôi mình không xem cho em gái bạn nữa nhé vì em mới 16t và cũng không phải lá số chính chủ.
Ôiii năm sau nó học c3 trường xa nên phải ở trọ ấy bác, nghe bác nói cũng lo
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Nếu thế thì bác dung1 là người phức tạp lắm ạ, với lại các sao của bản cung thôi, chứ tính hội hợp thì nhiều quá :)) trừ khi bác nắm sao tuần, không thì giờ bác đang ôm một em gà mái "thức" cùng rồi :))
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

hoalando đã viết: 01:14, 21/08/20 Nếu thế thì bác dung1 là người phức tạp lắm ạ, với lại các sao của bản cung thôi, chứ tính hội hợp thì nhiều quá :)) trừ khi bác nắm sao tuần, không thì giờ bác đang ôm một em gà mái "thức" cùng rồi :))
Bạn thử xem lý do gì mà chưa ôm được gà mái thức cùng đây hay chưa bị ôm gà trống trên bàn thờ.Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Bachho29
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Số bác hay bị xã hội nó lừa tiền hả bác? Ra ngoài hay bị lừa, ảnh hưởng trực tiếp đến kinh tế. Mặc dù nói là mệnh tham lang hoả hình đấy, nhưng bác là người ăn vào tử phủ chung thân phúc hậu, bác không có ăn vào tham lang hoả hình đâu.
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

hoalando đã viết: 01:33, 21/08/20 Số bác hay bị xã hội nó lừa tiền hả bác? Ra ngoài hay bị lừa, ảnh hưởng trực tiếp đến kinh tế. Mặc dù nói là mệnh tham lang hoả hình đấy, nhưng bác là người ăn vào tử phủ chung thân phúc hậu, bác không có ăn vào tham lang hoả hình đâu.
Sau này mình không rõ nhưng hiện tại mình chưa bị ai lừa tiền hay nói đúng hơn là nhiều người phá mình vag có ý định lừa mình nhưng mình rất thận trọng và không quá tham lam nên không mắc câu. Mình ăn tham lang nữa chứ vì mình có uống rượu.
.
Được cảm ơn bởi: Điên Điên, Ariance
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dung1 đã viết: 01:42, 21/08/20
hoalando đã viết: 01:33, 21/08/20 Số bác hay bị xã hội nó lừa tiền hả bác? Ra ngoài hay bị lừa, ảnh hưởng trực tiếp đến kinh tế. Mặc dù nói là mệnh tham lang hoả hình đấy, nhưng bác là người ăn vào tử phủ chung thân phúc hậu, bác không có ăn vào tham lang hoả hình đâu.
Sau này mình không rõ nhưng hiện tại mình chưa bị ai lừa tiền hay nói đúng hơn là nhiều người phá mình vag có ý định lừa mình nhưng mình rất thận trọng và không quá tham lam nên không mắc câu. Mình ăn tham lang nữa chứ vì mình có uống rượu.
.
lá số bác Dung1:đại vận Thiên cơ theo Nam phái là đẹp.Theo tứ hóa đây là đại vận quý mùi tham lang hóa kỵ.Đại vận sau Nhâm Ngọ Vũ khúc ở cung di hóa kỵ.Như vậy 2 đại vận này đều có chút khó khăn,đặc biệt là đại vận nhâm ngọ,đại vận sau nữa là vận Thái dương:vận thái dương Tân Tỵ ,Thái dương hóa quyền,xương hóa kỵ;quyền kỵ vẫn đẹp.Theo Nam Phái vận Thái dương đắc thái tuế đẹp.Khó khăn nào vẫn vượt qua vì Mệnh tài quan sát phá tham dụng được sát tinh,Thân tử phủ vượng dù có nhiều sát tinh chiếu.
Được cảm ơn bởi: dung1
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

hysshu đã viết: 02:13, 21/08/20
dung1 đã viết: 01:42, 21/08/20
.
lá số bác Dung1:đại vận Thiên cơ theo Nam phái là đẹp.Theo tứ hóa đây là đại vận quý mùi tham lang hóa kỵ.Đại vận sau Nhâm Ngọ Vũ khúc ở cung di hóa kỵ.Như vậy 2 đại vận này đều có chút khó khăn,đặc biệt là đại vận nhâm ngọ,đại vận sau nữa là vận Thái dương:vận thái dương Tân Tỵ ,Thái dương hóa quyền,xương hóa kỵ;quyền kỵ vẫn đẹp.Theo Nam Phái vận Thái dương đắc thái tuế đẹp.Khó khăn nào vẫn vượt qua vì Mệnh tài quan sát phá tham dụng được sát tinh,Thân tử phủ vượng dù có nhiều sát tinh chiếu.
Thanks Bạn nhé. Đại vận quý mùi tuy tham lang hóa kị nhưng không sao bạn à. Vì theo nguyên tắc lộc kị lộc di chuyển theo kị mà phá quân hóa lộc tại tài bạch sẽ chuyển về tham lang hóa kị tại mệnh hưởng. Về tính cách sẽ thu mình yếm thế lại như vậy thì hóa kị này tốt cho tham lang chứ không xấu vì thực chất kị xung xấu hơn kị cư cung rất nhiều. Đại vận này có lưu lộc tồn tại tý hội về phá hóa lộc tại tài bạch, thiên cơ song lộc là đại vận có thể kiếm ra nhiều tiền. Đại vận nhâm ngọ thì xấu Bạn à. Lúc này vũ khúc hóa kị xung mệnh mới thật sự là xấu khi triệt tháo tuần nơi mệnh, xuất không điền thực thì tài bạch phá địa không song hao lại hội về thiên không sát tinh. Thực sự mình không rõ có vượt qua được đại vận này không nhất là năm 48 t. Kiểu gì đại vận này cũng rễ bị phá sản, bệnh tật và có nguy hiểm cả tính mạng. Còn nếu vượt qua đượt qua được đại vận nhâm ngọ đến đại vận tân tị và canh thìn thì đều tốt. Nếu nói về chế hóa thì mệnh thân mình có thể chế được không kiếp, hỏa tinh, kình dương vì quang quý khôi việt có thể chế không kiếp, tham lang trị hỏa tinh, tử phủ trị kình dương. Nhưng thất sát quản đà là không hợp dù cũng có tác dụng phần nào nhưng đà la là âm kim, con này nó rất hiểm lại là phá cách của tham lang nên đôi khi nó vẫn tác hoạ ngầm. Với cách hình hỏa thì nguy hiểm liên quan đến lửa điện, tai nạn xe rất nguy hiểm nơi mệnh.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Lê Nin
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Lê Nin »

dung1 đã viết: 01:26, 21/08/20
hoalando đã viết: 01:14, 21/08/20 Nếu thế thì bác dung1 là người phức tạp lắm ạ, với lại các sao của bản cung thôi, chứ tính hội hợp thì nhiều quá :)) trừ khi bác nắm sao tuần, không thì giờ bác đang ôm một em gà mái "thức" cùng rồi :))
Bạn thử xem lý do gì mà chưa ôm được gà mái thức cùng đây hay chưa bị ôm gà trống trên bàn thờ.Hình ảnh
Đào không sát khiếp không. Mệnh này mà đưa dưới 5 em lên giường thì em không học tử vi nữa đâu :))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”