Anh Vaccine ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Anh Vaccine ơi

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Vaccine đã viết: 18:37, 08/08/20
Anh Vaccine ạ. Nhưng gì anh nói rất rất đúng. Người ta mong muốn nhiều quá và đặc biệt không phải là người có thể đồng cảm sâu sắc với em.
Em cảm thấy thật may mắn khi có lời dạy của Phật, của Thượng Tọa và gặp anh ở đây. Hihi
À anh có thể nói sơ qua cung Phu của em được không ạ? Người có duyên nợ với em sẽ ra sao ạ anh Vaccine?
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 13:13, 13/08/20
Vaccine đã viết: 18:37, 08/08/20
Anh Vaccine ạ. Nhưng gì anh nói rất rất đúng. Người ta mong muốn nhiều quá và đặc biệt không phải là người có thể đồng cảm sâu sắc với em.
Em cảm thấy thật may mắn khi có lời dạy của Phật, của Thượng Tọa và gặp anh ở đây. Hihi
À anh có thể nói sơ qua cung Phu của em được không ạ? Người có duyên nợ với em sẽ ra sao ạ anh Vaccine?
điềm báo qua giấc mơ của bạn ứng đấy

" ôi tình yêu , thật điêuuuu "
theo mình thì đã tu tập thì hướng đến diệt trừ ái dục , nếu chưa thể thì cố gắng bớt , giảm đi
tuy nhiên nếu duyên nợ ở tiền kiếp đến , gọi là nghiệp đi , có nợ có trả , bắt buộc , thì phải tìm người đồng hành hiểu đạo , hai vợ chồng sống một đời đẹp đạo thuần thục :P

còn tính chất cung phu của bạn thì không khó để hiểu đâu ,
tuy nhiên ngoài đời một cung phu rất đẹp vẫn xuất gia như thường

:-S mà nói thật thì mình biết nhưng mình không nói được bạn ạ , mình không đủ bản lĩnh để khẳng định , vì mình sợ tội phước lắm , bạn có gan thì hỏi các thầy cô nhé , các thầy cô có thể khuyên bạn tu tập bằng cách nào đó
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 14:59, 14/08/20 :-S mà nói thật thì mình biết nhưng mình không nói được bạn ạ , mình không đủ bản lĩnh để khẳng định , vì mình sợ tội phước lắm , bạn có gan thì hỏi các thầy cô nhé , các thầy cô có thể khuyên bạn tu tập bằng cách nào đó
Dạ vâng anh. Hihi em cám ơn anh nhiều :)
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 14:59, 14/08/20
Dạ em chào anh ạ. Hôm qua em có về chùa PQ, lễ Phật xong xuống gần cây cầu thì gặp Thượng Tọa, Ngài tới hỏi thăm em vài câu. Từ đó giờ sao em cứ dâng trào niềm vui ý anh ạ. Hihi khó diễn tả lắm.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Anh Vaccine

mama mia đã viết: 10:14, 26/08/20
Vaccine đã viết: 14:59, 14/08/20
Dạ em chào anh ạ. Hôm qua em có về chùa PQ, lễ Phật xong xuống gần cây cầu thì gặp Thượng Tọa, Ngài tới hỏi thăm em vài câu. Từ đó giờ sao em cứ dâng trào niềm vui ý anh ạ. Hihi khó diễn tả lắm.
:(( , bạn có phước đó , được gặp nói chuyện trực tiếp với Sư Phụ
ngày xưa có một chú hát hay , sau khi hát mừng chương trình trên sân khấu xong , Sư Phụ vô tình gặp chú và khen chú ( sân cạnh phòng truyền thông trước trai tăng ) , sau đó một tháng , vào kì vu lan chú quay lại nhân dịp lễ và công quả tới lễ Phật Thành đạo thì xuất gia
Khéo sau này bạn cũng nối gót chăng

Mà thiền tôn dạo này nhiều người đến không bạn , suối có chảy róc rách không
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 13:50, 26/08/20 :(( , bạn có phước đó , được gặp nói chuyện trực tiếp với Sư Phụ
ngày xưa có một chú hát hay , sau khi hát mừng chương trình trên sân khấu xong , Sư Phụ vô tình gặp chú và khen chú ( sân cạnh phòng truyền thông trước trai tăng ) , sau đó một tháng , vào kì vu lan chú quay lại nhân dịp lễ và công quả tới lễ Phật Thành đạo thì xuất gia

Hihi dạ suối chảy rì rầm suốt. Em lúc mới đến tưởng mưa đâu mà to thế. Hôm qua chùa có làm bánh trung thu nên chỉ CTN nào được báo mới có người lên nên không đông lắm anh ạ.

Hic đến giờ mà em vẫn còn vui sướng. Lúc đó lễ Phật xong trở xuống cầu, em thấy Sư Phụ chỉ biết đứng im chắp tay. Ai ngờ Sư Phụ bước đến em hỏi... xong lúc em lên Hành đường Tăng Ni lại gặp SP. SP hỏi em vài câu nữa. :D

Nghiệp em còn nặng nên em nghĩ em chưa xuất gia được anh ạ :(
Được cảm ơn bởi: Vaccine
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 15:30, 26/08/20
Vaccine đã viết: 13:50, 26/08/20 :(( , bạn có phước đó , được gặp nói chuyện trực tiếp với Sư Phụ

Hihi dạ suối chảy rì rầm suốt. Em lúc mới đến tưởng mưa đâu mà to thế. Hôm qua chùa có làm bánh trung thu nên chỉ CTN nào được báo mới có người lên nên không đông lắm anh ạ.

Hic đến giờ mà em vẫn còn vui sướng. Lúc đó lễ Phật xong trở xuống cầu, em thấy Sư Phụ chỉ biết đứng im chắp tay. Ai ngờ Sư Phụ bước đến em hỏi... xong lúc em lên Hành đường Tăng Ni lại gặp SP. SP hỏi em vài câu nữa. :D

Nghiệp em còn nặng nên em nghĩ em chưa xuất gia được anh ạ :(
" ngồi nhìn mưa rơi khắp đất trời "
https://www.youtube.com/watch?v=lDBwoV-NdCc
bạn quy y ở đây hả , sao mình cảm giác là nơi khác :-?
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 22:14, 28/08/20 " ngồi nhìn mưa rơi khắp đất trời "
https://www.youtube.com/watch?v=lDBwoV-NdCc
bạn quy y ở đây hả , sao mình cảm giác là nơi khác :-?
Hihi dạ lần đầu em quy y là ở Dak Lak. Lúc đó chưa biết gì, cũng không nhớ Pháp danh với thầy tổ. Nên sau đó khi biết SP, em đã quy y lại ạ.
Kênh youtube này của anh ạ?
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 22:14, 28/08/20
Hôm qua em mơ thấy Sư Phụ anh ạ. Em nói con chào SP ạ. SP mỉm cười hihi
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

mama mia đã viết: 09:22, 31/08/20
Vaccine đã viết: 22:14, 28/08/20
Hôm qua em mơ thấy Sư Phụ anh ạ. Em nói con chào SP ạ. SP mỉm cười hihi
kênh youtube không phải của mình , chẳng qua là mình thích bài hát này
chuyện giấc mơ này không biết điềm gì , có lẽ là một sự nhắc nhở , dạo này việc tu tập của bạn có việc gì ngang trái không ? , điềm này cũng có thể là lễ vu lan đến rồi , lễ mang ý nghĩa nhớ ơn cha mẹ sinh thành , trong đạo học luôn nhớ là phải biết ơn những bài học của Đức Phật , của Sư Phụ , của các thầy cô , có thể bạn sẽ về chùa dịp lễ này
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”