Chán

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Chán

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Ytbg213 đã viết: 22:02, 24/07/20 Nhiều khi e nghi ngờ các lý thuyết, e ko nghĩ là có sự ảnh hưởng khi chiếu tam hợp về, e nghĩ các sao chit có ảnh hưởng tại chính cung đó. Tam hoá, tả hữu, đồng âm cũng đâu đến nỗi
Chả biết nữa hồi mình nghỉ việc người nhà còn nói:” con này là cái con yếu kém nhất nhà” :| đến lúc lấy chồng thì cũng chả hợp nhà ck, ck thì gàn dở nói chẳng nghe, toàn tự mình hại mình rồi liên luỵ người khác
Đầu trang

MenhTrietThanTuan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi MenhTrietThanTuan »

Lavender91 đã viết: 22:14, 24/07/20
Ytbg213 đã viết: 22:02, 24/07/20 Nhiều khi e nghi ngờ các lý thuyết, e ko nghĩ là có sự ảnh hưởng khi chiếu tam hợp về, e nghĩ các sao chit có ảnh hưởng tại chính cung đó. Tam hoá, tả hữu, đồng âm cũng đâu đến nỗi
Chả biết nữa hồi mình nghỉ việc người nhà còn nói:” con này là cái con yếu kém nhất nhà” :| đến lúc lấy chồng thì cũng chả hợp nhà ck, ck thì gàn dở nói chẳng nghe, toàn tự mình hại mình rồi liên luỵ người khác
Em nói thì hơi thô nhưng thật mong chị đừng để bụng :P
Cái vòng Trường sinh nó đại diện cho cái hồn cốt của con người lúc sinh ra, có người tuổi còn trẻ mà tâm hồn đã già nua, không còn ý chí phấn đấu. Có người tuy tuổi đã cao nhưng tâm hồn thì vẫn tươi trẻ, năng động như thanh niên ngoài 20 vậy. Ấy cũng là bản chất của mỗi người-đặc điểm của vòng Trường sinh
Mà bộ ba tam hợp của chị thuộc hàng kém nhất, bị chê bai nhiều nhất. Biểu hiện bên ngoài khi người khác nhìn vào tam hợp này sẽ trông ra là người làm gì cũng ưa nản, chóng chán. Không có nghị lực, không có chí tiến thủ. Ít có ước mơ hoài bão cũng như không có định hướng tốt cho cuộc sống.
Trường sinh nó như cái đất để trồng cây, nếu ta xem các sao khác là những cái cây trồng trên đó.
Đem cây đẹp trồng trên đất cằn cỗi thì khu vườn nó cũng chả đẹp. Không xấu nhưng cũng không đẹp.
Có nước để tưới thì may ra :))
Mà chị biết nước tưới lấy ở đâu không?
Nước tưới chính là từ việc tu tâm dưỡng tính, hành thiện tích phước của chị hàng ngày đó [-O<
Được cảm ơn bởi: Lavender91
Đầu trang

Trang0290
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Trang0290 »

Mình thấy thế này. 1/ Mệnh VCD và thân cũng VCD thì rõ là không tốt lắm rồi. 2/ Nếu không được mệnh thân thì xem sang phúc đức và thiên di, mình thấy cũng phúc đức không nổi bật để kéo mệnh lên, cung thiên di cho thấy ra ngoài giao tiếp không đến nỗi nào. 3/ Cung phu thê của bạn có triệt thì tình duyên sẽ trắc trở, khó mà sống tới cùng vs 1 người rồi. Để giải được triệt ở cung phối thi hãy lấy người cùng làm việc với mình, cùng cơ quan. Dù sao hãy động viên là số bạn không đến nỗi thiếu tiền.
Mình muốn hỏi theo lá này thì bố mẹ bạn nghèo hay đã ai mất chưa hay li dị. Mình thấy cung phụ mẫu cũng VCD chắc bạn không nhờ đc ba mẹ.
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Trang0290 đã viết: 07:50, 25/07/20 Mình thấy thế này. 1/ Mệnh VCD và thân cũng VCD thì rõ là không tốt lắm rồi. 2/ Nếu không được mệnh thân thì xem sang phúc đức và thiên di, mình thấy cũng phúc đức không nổi bật để kéo mệnh lên, cung thiên di cho thấy ra ngoài giao tiếp không đến nỗi nào. 3/ Cung phu thê của bạn có triệt thì tình duyên sẽ trắc trở, khó mà sống tới cùng vs 1 người rồi. Để giải được triệt ở cung phối thi hãy lấy người cùng làm việc với mình, cùng cơ quan. Dù sao hãy động viên là số bạn không đến nỗi thiếu tiền.
Mình muốn hỏi theo lá này thì bố mẹ bạn nghèo hay đã ai mất chưa hay li dị. Mình thấy cung phụ mẫu cũng VCD chắc bạn không nhờ đc ba mẹ.
Mình trc giờ đi làm nhiều nơi nhưng chả thích thằng nào cùng cty cả, bây giờ kinh doanh tự do và lấy người không liên quan j đến công việc ko làm cùng việc, bố mẹ mình thì không nghèo có lương hưu, hai ông bà vẫn đang sống với nhau, mình đang phải nhờ vả ông bà nhiều vì vk ck m chưa có nhà riêng nên ở nhờ nhà ông bà ngoại và bà còn đang trông cháu giúp m :|
nghĩ cũng hài trước giờ đi làm vài chỗ cũng có ong vo ve nhưng chả thích toàn nghĩ đâu đâu (kiểu bụt chùa nhà ko thiêng) đến lúc lấy chồng, làm cùng chồng được 1,5 tháng thì bỏ việc, nếu mình mà ko bỏ việc chắc bỏ chồng vì ko hài lòng cv, bây giờ ở nhà bán hàng ck dẫn mối cho mình làm là cũng dc rồi ko cần đi làm cùng nhau, ví dụ sang năm m bán thêm bảo hiểm thì cứ quảng cáo tìm kh cho m là ok, thực ra m ko thích lấy người làm cùng công việc, chỉ hỗ trợ phần nào thôi là được rồi. Lấy 1 chồng, ngoại tình với công việc và yêu tiền, thế là đủ.
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Lavender91 đã viết: 19:45, 24/07/20
Ytbg213 đã viết: 18:34, 24/07/20 Tam hoá mà ko ăn thua à c?
Khôi Việt Ân quang chiếu c có cảm thấy may mắn hay được giúp đỡ không?
Có đôi lúc cảm thấy m may mắn thật, nhưng còn tam hoá m ko thấy ý nghĩa nhiều lắm, hoá khoa chủ về bằng cấp thì cũng có bằng đh như bao nhiêu bạn bè cùng trang lứa khác thôi chả có j đặc biệt (bjo phổ cập đh rồi thì cái bằng đh có là j), hoá lộc thì tiền tài cũng tự kiếm dc nhưng ko nhiều lắm (hay là m tham nên thấy ít hay thế nào ko biết), hoá quyền thì chả có chức sắc j ngoài việc giữ tiền trong nhà :|
chị thi đậu đại học, có bằng đại học là hơn em r, em còn rớt đại học, chỉ có mỗi bằng cao đẳng nè, giờ ra trường đi làm rồi, đôi lúc cũng ước ao cái bằng đại học cho bằng người ta mà không có :-<
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

siunhan92dn đã viết: 15:35, 25/07/20
Ytbg213 đã viết: 18:34, 24/07/20 Tam hoá mà ko ăn thua à c?
Khôi Việt Ân quang chiếu c có cảm thấy may mắn hay được giúp đỡ không?
Có đôi lúc cảm thấy m may mắn thật, nhưng còn tam hoá m ko thấy ý nghĩa nhiều lắm, hoá khoa chủ về bằng cấp thì cũng có bằng đh như bao nhiêu bạn bè cùng trang lứa khác thôi chả có j đặc biệt (bjo phổ cập đh rồi thì cái bằng đh có là j), hoá lộc thì tiền tài cũng tự kiếm dc nhưng ko nhiều lắm (hay là m tham nên thấy ít hay thế nào ko biết), hoá quyền thì chả có chức sắc j ngoài việc giữ tiền trong nhà :|
chị thi đậu đại học, có bằng đại học là hơn em r, em còn rớt đại học, chỉ có mỗi bằng cao đẳng nè, giờ ra trường đi làm rồi, đôi lúc cũng ước ao cái bằng đại học cho bằng người ta mà không có :-<
Cái bẳng cũng chỉ để phục vụ công việc kiếm xèng của mình thôi, em thích thì bjo đky học liên thông cũng được mà, chị thấy cái đấy cũng chả quan trọng lắm, đầy người chả có bằng cấp người ta vẫn giỏi vẫn giàu, bằng chỉ để trang trí :| như chị mấy năm nữa mà có đkien cũng đi học MBA.
Quan trọng là vượt qua chính mình, đặt mục tiêu và vượt qua nó là đã có cảm giác thành công chiến thắng rồi, còn ai nói j mặc kệ, chê bai dè bỉu thì cũng coi như chó sủa ngang tai thôi, có khi ngta gato đố kị nên ngta mới dè bỉu vậy, chứ ng tốt thì sẽ động viên chứ ko ai nói vậy, vận này chị cũng mệt với họ hàng mà :) c quen rồi và cũng chai rồi, coi như chó sủa ngang tai thôi
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Lavender91 đã viết: 15:43, 25/07/20

Cái bẳng cũng chỉ để phục vụ công việc kiếm xèng của mình thôi, em thích thì bjo đky học liên thông cũng được mà, chị thấy cái đấy cũng chả quan trọng lắm, đầy người chả có bằng cấp người ta vẫn giỏi vẫn giàu, bằng chỉ để trang trí :| như chị mấy năm nữa mà có đkien cũng đi học MBA
thật sự thì giờ tiền em không thiếu, nhưng em không dám đăng kí học, dù là học liên thông, vì em biết khả năng của em không học được, chị có điều kiện và năng lực học cao là hơn em rồi, lá số em không có tam hóa, có mỗi hóa lộc nên gần như đường công danh học hành vất, em giờ chấp nhận bằng cao đẳng, không mơ học lên cao nữa :-<
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

siunhan92dn đã viết: 16:03, 25/07/20
Lavender91 đã viết: 15:43, 25/07/20

Cái bẳng cũng chỉ để phục vụ công việc kiếm xèng của mình thôi, em thích thì bjo đky học liên thông cũng được mà, chị thấy cái đấy cũng chả quan trọng lắm, đầy người chả có bằng cấp người ta vẫn giỏi vẫn giàu, bằng chỉ để trang trí :| như chị mấy năm nữa mà có đkien cũng đi học MBA
thật sự thì giờ tiền em không thiếu, nhưng em không dám đăng kí học, dù là học liên thông, vì em biết khả năng của em không học được, chị có điều kiện và năng lực học cao là hơn em rồi, lá số em không có tam hóa, có mỗi hóa lộc nên gần như đường công danh học hành vất, em giờ chấp nhận bằng cao đẳng, không mơ học lên cao nữa :-<
Có tiền là có tất em ạ, học tại chức với liên thông nhiều chỗ chỉ là nộp tiền vậy thôi (kể cả đi du học), nếu em thích rửa bằng thì học còn ko thì cũng ko quan trọng mà, chị thì cần kiến thức và thích thế nên mới nghĩ đi học lên thôi, còn ko thì cũng chẳng sao
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Mie cai th ck dẩm dớ làm m mất cmn giấc ngủ, não phẳng hạn chế v~
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Lavender91 đã viết: 02:09, 16/09/20 Mie cai th ck dẩm dớ làm m mất cmn giấc ngủ, não phẳng hạn chế v~
ôi người chị giỏi giang của em, chị có cái đầu thông minh để học lên cao học, thạc sĩ là đã hơn khối người rồi ấy, giờ xã hội chuộng người trí thức, học cao, dù chị không dùng đến cái bằng nhưng người ta vẫn nể chị, tự tin và lạc quan lên nhé.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”