Thân cư phu ko lấy chồng có bị ảnh hưởng đường công danh, tiền tài ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Thân cư phu ko lấy chồng có bị ảnh hưởng đường công danh, tiền tài ko?

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Mình có yêu đương gì đâu, sống chung đã thấy mệt nói gì yêu hay có con. Ko cùng tư tưởng sống cùng mệt mỏi lắm thà giải tán sớm lúc chưa có ràng buộc, con cái đỡ khổ về sau, đỡ tạo ra 1 đứa trẻ nhìn cảnh ba mẹ ko thật sự hạnh phúc, tội con trẻ lắm.
[/quote]
Ừ , đứa trẻ nó có biết gì đâu. Mình cũng chán quá đành lên đây nghe mọi ng cho bớt buồn. Chứ k ngồi k chắc đang khóc 1 dòng sông rồi. Mọi thứ khó khăn, tình cảm thì k đến đâu cả. Buồn thối cả ruột.
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

nhuquynhnd135 đã viết: 22:04, 16/09/20 Mình có yêu đương gì đâu, sống chung đã thấy mệt nói gì yêu hay có con. Ko cùng tư tưởng sống cùng mệt mỏi lắm thà giải tán sớm lúc chưa có ràng buộc, con cái đỡ khổ về sau, đỡ tạo ra 1 đứa trẻ nhìn cảnh ba mẹ ko thật sự hạnh phúc, tội con trẻ lắm.
Ừ , đứa trẻ nó có biết gì đâu. Mình cũng chán quá đành lên đây nghe mọi ng cho bớt buồn. Chứ k ngồi k chắc đang khóc 1 dòng sông rồi. Mọi thứ khó khăn, tình cảm thì k đến đâu cả. Buồn thối cả ruột.
[/quote]
Khỏi lấy chồng sinh con là bớt 1 nỗi ưu phiền lớn rồi đấy. Cô nào may mắn lắm mới lấy được anh chồng vừa giỏi vừa có đức thôi. Còn ko thì chỉ được 1 trong 2. Ko ai cầu toàn dc cả.
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Thế bây giờ cho bạn chủ topic lấy 1 người sống tốt, có đạo đức nhưng mà nghèo, bạn chịu không?
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

siunhan92dn đã viết: 23:06, 16/09/20 Thế bây giờ cho bạn chủ topic lấy 1 người sống tốt, có đạo đức nhưng mà nghèo, bạn chịu không?
Nếu đồng ý cùng kế hoạch để ko sinh đứa con nào thì ok, với mình như thế là đủ.
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

SadayoLe đã viết: 22:16, 16/09/20
nhuquynhnd135 đã viết: 22:04, 16/09/20 Mình có yêu đương gì đâu, sống chung đã thấy mệt nói gì yêu hay có con. Ko cùng tư tưởng sống cùng mệt mỏi lắm thà giải tán sớm lúc chưa có ràng buộc, con cái đỡ khổ về sau, đỡ tạo ra 1 đứa trẻ nhìn cảnh ba mẹ ko thật sự hạnh phúc, tội con trẻ lắm.
Khỏi lấy chồng sinh con là bớt 1 nỗi ưu phiền lớn rồi đấy. Cô nào may mắn lắm mới lấy được anh chồng vừa giỏi vừa có đức thôi. Còn ko thì chỉ được 1 trong 2. Ko ai cầu toàn dc cả.
[/quote]
Chỉ cần có đức trước đã, có chí và có trí, thì cuộc sống chắc chắn k nghèo khổ đâu, nhưng khó quá 😂😂 nên đành bỏ qua,
Đầu trang

shop.mingk
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi shop.mingk »

Mình là nữ, năm nay 37t âm, thân cư phu nhưng lại là Phu vô chính diệu, tuy là vô chính diệu tam không có xương khúc, song lộc, thai tọa, đào hồng hỷ, nhưng ko rõ kiểu tam không của mình là đắc, kiến hay ngộ tam không; nên mình không biết tốt xấu ntn. Nếu có chính tinh thì dễ luận hơn. Cục của mình là hỏa lục cục nên tuổi kết hôn mà gọi là trễ thì phải sau 36t. Cuối năm 36t (Tháng 11/2023) người iu cũ (nhỏ hơn 6t) đòi ctay sau 4 năm yêu nhau. Và tháng 12 mình lên Tinder quẹt chơi (mình like có 3-4 anh gì à), thì quẹt trúng 1 anh CEO rất đẹp trai (người châu Âu) của 1 quỹ đầu tư bên Mỹ, và chỉ mỗi ảnh trong số 3-4 anh đó like lại. Nên tụi mình match nhau. Mình có âm thầm xem tử vi của ảnh, ảnh hơn mình 10t, wa tử vi mình phát hiện đã từng có vợ con và siêu đào hoa, tính cách rất rộng rãi với bạn bè nhưng lại keo kiệt với vợ (có thể văn hóa châu âu châu mỹ là tiền ai ní xài). Nên sau khi mổ xẻ tử vi của ảnh và quá khứ yêu đương trước đây của mình (trước giờ những người cũ của mình toàn là những chàng trai tính cách rẻ tiền, keo kiệt và mộng cao, nên mình quen tầm 1-6 tháng là ctay, chỉ có chàng vừa rồi là lâu nhất, 4 năm, đỡ keo kiệt nhất thôi, chứ cũng gọi là keo kiệt, đi ăn vs bạn gái nhưng thik share tiền 😆), thì mình không biết anh hiện tại của mình là phúc hay họa. Trước đây mình nghĩ mình thân cư phu nên luôn ráng kiếm chồng cho cái thân có chỗ để cư. Mà thấy mấy anh ngừi cũ tính cách rẻ tiền quá nên lâu dần phát ngán. Giờ thì mình chỉ thích có nhiều tiền, sự nghiệp vững vàng, mua được nhiều nhà, du lịch khắp thế giới thôi. Chứ ko ham chồng con j hết.

Mong các cao nhân hoặc bạn bè gần xa mà có lá số thân cư phu vô chính diệu tam không dạng này thì viết vài dòng ý kiến giúp mình ạ. Do mình đang không biết sự xuất hiện của anh hiện tại là phúc hay họa 😆. Chức ảnh giàu nức vách mà ko cho vợ dc 1xu (hoặc do số mình ko dc lộc từ ngừi iu/chồng), ảnh lại ngoại tình lăng nhăng và bệnh tật đầy người, thì lấy về cũng bằng thừa. Chi bằng mình giải tán sớm cho khỏe thân ạ 🙂.
Lá số mình
Lá số mình
Mi.jpg (189.75 KiB) Đã xem 73 lần
Lá số ông ngừi iu
Lá số ông ngừi iu
Jim(1).jpg (191.25 KiB) Đã xem 73 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”