Thân cư phu ko lấy chồng có bị ảnh hưởng đường công danh, tiền tài ko?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhuquynhnd135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Thân cư phu ko lấy chồng có bị ảnh hưởng đường công danh, tiền tài ko?

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Mình có yêu đương gì đâu, sống chung đã thấy mệt nói gì yêu hay có con. Ko cùng tư tưởng sống cùng mệt mỏi lắm thà giải tán sớm lúc chưa có ràng buộc, con cái đỡ khổ về sau, đỡ tạo ra 1 đứa trẻ nhìn cảnh ba mẹ ko thật sự hạnh phúc, tội con trẻ lắm.
[/quote]
Ừ , đứa trẻ nó có biết gì đâu. Mình cũng chán quá đành lên đây nghe mọi ng cho bớt buồn. Chứ k ngồi k chắc đang khóc 1 dòng sông rồi. Mọi thứ khó khăn, tình cảm thì k đến đâu cả. Buồn thối cả ruột.
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

nhuquynhnd135 đã viết:
22:04, 16/09/20
Mình có yêu đương gì đâu, sống chung đã thấy mệt nói gì yêu hay có con. Ko cùng tư tưởng sống cùng mệt mỏi lắm thà giải tán sớm lúc chưa có ràng buộc, con cái đỡ khổ về sau, đỡ tạo ra 1 đứa trẻ nhìn cảnh ba mẹ ko thật sự hạnh phúc, tội con trẻ lắm.
Ừ , đứa trẻ nó có biết gì đâu. Mình cũng chán quá đành lên đây nghe mọi ng cho bớt buồn. Chứ k ngồi k chắc đang khóc 1 dòng sông rồi. Mọi thứ khó khăn, tình cảm thì k đến đâu cả. Buồn thối cả ruột.
[/quote]
Khỏi lấy chồng sinh con là bớt 1 nỗi ưu phiền lớn rồi đấy. Cô nào may mắn lắm mới lấy được anh chồng vừa giỏi vừa có đức thôi. Còn ko thì chỉ được 1 trong 2. Ko ai cầu toàn dc cả.
Được cảm ơn bởi: nhuquynhnd135
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Thế bây giờ cho bạn chủ topic lấy 1 người sống tốt, có đạo đức nhưng mà nghèo, bạn chịu không?
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

siunhan92dn đã viết:
23:06, 16/09/20
Thế bây giờ cho bạn chủ topic lấy 1 người sống tốt, có đạo đức nhưng mà nghèo, bạn chịu không?
Nếu đồng ý cùng kế hoạch để ko sinh đứa con nào thì ok, với mình như thế là đủ.
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

nhuquynhnd135
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

SadayoLe đã viết:
22:16, 16/09/20
nhuquynhnd135 đã viết:
22:04, 16/09/20
Khỏi lấy chồng sinh con là bớt 1 nỗi ưu phiền lớn rồi đấy. Cô nào may mắn lắm mới lấy được anh chồng vừa giỏi vừa có đức thôi. Còn ko thì chỉ được 1 trong 2. Ko ai cầu toàn dc cả.
[/quote]
Chỉ cần có đức trước đã, có chí và có trí, thì cuộc sống chắc chắn k nghèo khổ đâu, nhưng khó quá 😂😂 nên đành bỏ qua,
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”