Số cháu CÔ QUẢ - KHÔNG LẤY ĐƯỢC CHỒNG cả đời phải không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Số cháu CÔ QUẢ - KHÔNG LẤY ĐƯỢC CHỒNG cả đời phải không ạ?

Gửi bài gửi bởi koollee »

Vân Quý đã viết: 23:47, 17/09/20 mẹ tớ sinh thường. Sinh xong, bác tớ xé lịch, ghi giờ sinh luôn sau tờ lịch. Bây giờ tờ lịch đó, nhà tớ vẫn giữ. Chắc chắn giờ sinh.
Trong quá trình mang thai tớ, mẹ tớ giữ thai khá vất vả. Trước tớ, mẹ tớ từng sẩy 2-3 đốt. Tớ là con cả của bố mẹ tớ. Bố mẹ tớ 33-34t mới sinh tớ.

Chưa ai xét tổng quan cho tớ vì tớ chỉ hỏi từng khía cạnh nhỏ nhỏ.

Tớ cũng biết lá xấu nên ít người luận cho tớ :(
Từ khi tốt nghiệp đại học xong, làm gì cũng gẫy đổ, chả được cái nết gì cả. :(
Sao lại không được cái nết gì, gì chứ nết thì Vân Quý có thừa.
Mình hỏi để chắc chắn thêm về thông tin ngày giờ sinh của Vân Quý thôi, chứ sinh giữa giờ tị rồi thì không lo về lệch giờ sinh.
Theo lá số, thì Vân Quý có số đoạt trưởng. Anh chị đầu đoản mệnh, nếu mất 3 đốt rồi thì Vân Quý còn 1 người em nữa, mất 2 đốt thì Vân Quý có 2 người em.
Vân Quý cao tầm 1m63, da hơi ngăm đen, lông tóc tốt nhưng hơi xoăn hoặc không được mướt mượt, mặt hơi vuông dài, 3 vòng tạm ổn. Mắt bị cận nhẹ. Tính tình mạnh mẽ, hào sảng nhưng hơi nóng tính, bình thường sẽ khá vui vẻ hòa đồng, dễ làm cuộc nói chuyện trở nên vui vẻ hơn.
Vân Quý dễ bị bệnh về tuyến tiêu hóa nhẹ, bệnh nhiều về đường hô hấp, máu huyết không tốt.
Bố mẹ của Vân Quý thường làm về kinh doanh, vận tải, các nghành nghề liên quan đến biến động nhiều. Bố mẹ là người có tiếng tăm. Kinh tế gia đình ở mức khá giả.
Vân Quý học lực rất tốt, hẳn là trước đây đã từng đạt nhiều danh hiệu, nhất là khoảng tuổi trong đại vận 14 - 23 tuổi. Vân Quý sẽ làm thiên về tài chính, tiền tệ, hoặc về mảng giáo dục đào tạo.

Tạm thế đã.
Trong 3 năm 17, 18, 19 tuổi âm, Vân Quý có mối tình đầu trong năm nào?
Vân Quý phản hồi giúp mình với nhé, mình cảm ơn nhiều!
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Tớ xin được phản hồi.
koollee đã viết: 00:36, 18/09/20 Sao lại không được cái nết gì, gì chứ nết thì Vân Quý có thừa.
Mình hỏi để chắc chắn thêm về thông tin ngày giờ sinh của Vân Quý thôi, chứ sinh giữa giờ tị rồi thì không lo về lệch giờ sinh.
Theo lá số, thì Vân Quý có số đoạt trưởng. Anh chị đầu đoản mệnh, nếu mất 3 đốt rồi thì Vân Quý còn 1 người em nữa, mất 2 đốt thì Vân Quý có 2 người em.
Tớ có 1 em gái sn93. Bây giờ nó đang ở Nhật. Chi tiết về em gái tớ, ở link này: hoi-tu-vi/nho-cac-bac-tu-van-nghe-nghie ... 13732.html
Vậy là mẹ tớ mất 3 đốt rồi.
Vân Quý cao tầm 1m63, da hơi ngăm đen, lông tóc tốt nhưng hơi xoăn hoặc không được mướt mượt, mặt hơi vuông dài, 3 vòng tạm ổn. Mắt bị cận nhẹ.
Chuẩn 80% nè:
- Tớ cao m50 thui. Bị theo gen bà nội nên nấm lùn nhất mà. :(
- Da trắng toàn thân, mặt thì da hơi ngăm 1 tí.
- Tóc dầy, hơi cứng, thẳng, ko được mượt nên phải dùng dầu xả nhiều. Ko xoăn.
- Mặt bầu vuông ở trên, và cằm dài thật.
- 3 vòng chắc đúng :D
- Mặt cận từ lớp 12 tới giờ.
Tính tình mạnh mẽ, hào sảng nhưng hơi nóng tính, bình thường sẽ khá vui vẻ hòa đồng, dễ làm cuộc nói chuyện trở nên vui vẻ hơn.
Chuẩn luôn. Nhiều người thích nói chuyện với tớ, họ bảo khi nc với tớ thấy có năng lượng tích cực từ tớ. Kiểu nhiều khi tớ chán cuộc đời lắm nên tớ hay nói nhảm cho đỡ buồn, cũng là 1 cách phông bạt cuộc đời, che dấu muộn phiền ý #-o
Vân Quý dễ bị bệnh về tuyến tiêu hóa nhẹ, bệnh nhiều về đường hô hấp, máu huyết không tốt.
Chuẩn 100%.
Bố mẹ của Vân Quý thường làm về kinh doanh, vận tải, các nghành nghề liên quan đến biến động nhiều. Bố mẹ là người có tiếng tăm. Kinh tế gia đình ở mức khá giả.
Bố t bố đội về hưu. Bố tớ làm thuyền trưởng chạy tàu vận tải của tổng cục hậu cần, chắc cũng ứng với cái gọi là "kinh doanh, vận tải, nghề biến động". Xa nhà suốt ngày. Từ khi cụ về hưu mới ở nhà, nhưng cụ lại đi làm thêm suốt cho vui tay chân. Ở nhà ko chịu đc buồn chán.
Mẹ dậy học về hưu.
Lương hưu của bố mẹ tớ cũng khá khá. Các cụ lại tiết kiệm nên cũng lo được cho con cái.
Vân Quý học lực rất tốt, hẳn là trước đây đã từng đạt nhiều danh hiệu, nhất là khoảng tuổi trong đại vận 14 - 23 tuổi.
Đúng rồi ạ. Lớp 9-10-11-12 tớ học đội tuyển, đi thi lúc nào cũng đạt giải.
Vân Quý sẽ làm thiên về tài chính, tiền tệ, hoặc về mảng giáo dục đào tạo.

- Nghề chính: tớ dậy học
- Nghề phụ: tớ từng làm 1 cty tài chính nửa năm 2013. Nghỉ. Năm nay 2020 dịch covit, tớ bị giảm giờ dạy giảm lương nên tớ lại làm thêm cho 1 công ty tài chính. Mà chưa thấy ra tiền. Ko biết là thời gian tới, lá số tớ có thể hiện làm thêm cho cái công ty tài chính tiền tệ này có ra được đồng nào ko bạn?!
Trong 3 năm 17, 18, 19 tuổi âm, Vân Quý có mối tình đầu trong năm nào?
Vân Quý phản hồi giúp mình với nhé, mình cảm ơn nhiều!
2004 có mối tình đầu. Tính tuổi âm là 17t là đúng đó ạ. Người đó tuổi Mão - 87. Tớ thấy cung Phúc Đức của tớ ở Mão, tớ thấy tớ có cảm tình với người tuổi Mão lắm.

Tớ cảm ơn rất rất nhiều vì bạn đã dành thời gian nghiệm lý lá số của tớ.
Mong nhận được phản hồi tiếp theo của bạn.
>:D<
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Thanh333 »

Vân Quý đã viết: 19:32, 17/09/20
Dokhoavan đã viết: 19:19, 17/09/20
Vân Quý đã viết: 10:52, 09/06/14

Mình có xem cho Vân Quý rồi chứ nhỉ!
Xem lại nhé! Trước hết, Hoả tinh an ở Mùi, không phải ở Dậu, tạo nên cách cục Tham Hoả mà Tham lang Hoá lộc, đắc toạ Quý hướng Quý do Khôi Việt. Vân Quý ơi số này giàu sang mà! Tuy nhiên Hoả Linh lại ảnh hưởng Thiên Phủ ở cung Phu, gây nên tính chất chẳng lành. Tuy rằng chồng là người tinh tế, có đức có tài nhưng dễ làm kế thất lắm em ơi! Sang năm hạn hỉ nhé!
Em cảm ơn bác.
Bác từng xem cho em ở topic của 1 bạn khác, nó bị trôi comment ko tìm thấy, nên em đào cái topic của em lên để các bác thấy xem lại cho em [-O< Sau tìm đọc lại cho dễ ah.
Hello Vân Quý.

Hình như topic mà bạn nói là của mình ý. Giờ mình mới xem được lá số của bạn. Mình thấy giống của mình lắm luôn. Giờ mình vẫn thẾ. :)) . Mình giờ thì nản chuyện chồng con rồi, cố mãi mà ko được gì rồi ảnh hưởng tới công việc, sức khỏe nữa.

Lá số của mình đây.
Hình ảnh
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Thanh333 đã viết: 10:45, 18/09/20
Hello Vân Quý.

Hình như topic mà bạn nói là của mình ý. Giờ mình mới xem được lá số của bạn. Mình thấy giống của mình lắm luôn. Giờ mình vẫn thẾ. :)) . Mình giờ thì nản chuyện chồng con rồi, cố mãi mà ko được gì rồi ảnh hưởng tới công việc, sức khỏe nữa.

Lá số của mình đây.
Hình ảnh
:)) =))
Hê lô nàng. :))
Topic này t mở từ 2014 hồi 26-27t ý, mà giờ vẫn ế nên t đào nó lên :))
Dạo này nhiều bạn trẻ hơn mình mà đăng bài xin nhờ hạn hỷ nên t cũng muốn đc xem hạn hỷ =P~
Bao giờ hết ế, phải báo nhau 1 tiếng cho phấn khởi nhé \:D/
Được cảm ơn bởi: Thanh333
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Vân Quý đã viết: 12:29, 18/09/20
Thanh333 đã viết: 10:45, 18/09/20
Hello Vân Quý.

Lá số của mình đây.
Hình ảnh
:)) =))
Hê lô nàng. :))
Topic này t mở từ 2014 hồi 26-27t ý, mà giờ vẫn ế nên t đào nó lên :))
Dạo này nhiều bạn trẻ hơn mình mà đăng bài xin nhờ hạn hỷ nên t cũng muốn đc xem hạn hỷ =P~
Bao giờ hết ế, phải báo nhau 1 tiếng cho phấn khởi nhé \:D/
Rồi cũng báo cho thầy một tiếng để thầy phấn khởi nhé! :))
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, Thanh333
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

Nữ Sát Phá Liêm Tham dễ bị không chồng, nếu tam hợp cung Di Phúc Phu không có Tả Hữu và Xương Khúc thì càng rõ ràng.
Tả Hữu nhiều người nữ xem chê là có người thứ 3 chen vào hôn nhân, nhưng thực ra khi kém duyên quá người thứ 3 chen vào này đôi khi là người may mối cho làm quen để kết hôn.
Đầu trang

Rosie307
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Rosie307 »

Vân Quý đã viết: 18:58, 17/09/20 Hôm nay 1/8/2020 âm lịch.
Cháu đào lại cái topic này.
Mong các thầy các bác vào bắn cho cháu cái hạn hỷ với ạ.

Cháu cảm ơn!
Em cũng nữ mệnh Vũ Tham, năm nay 30 tuổi âm và cũng chưa quen ai ạ :)) Không biết có phải đây là đặc tính của Vũ Tham không mà em cảm thấy mình rất rất cô đơn. Mặc dù có khá nhiều bạn bè thân sơ các kiểu nhưng mà em thấy mình như là người duy nhất đứng bên lề nhìn cuộc sống vận động vậy.
Không biết các chị/ bạn ở đây có thấy như thế ko ạ?
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Dokhoavan đã viết: 13:06, 18/09/20 Rồi cũng báo cho thầy một tiếng để thầy phấn khởi nhé! :))
:x vâng ạ, lúc ý là em sẽ báo ngay đó thầy ơi >:D<
Em tìm được bài thầy luận cho em rồi ạ.
Em copy để vào đây lưu trữ luôn :D
Dokhoavan đã viết: 21:22, 22/07/20
Vân Quý đã viết: 20:58, 22/07/20
Dokhoavan đã viết: 19:48, 22/07/20 Sang năm em cũng gặp hạn hỉ nhé!
Chào bác Dokhoavan.
Sang năm em có hạn hỉ thôi chứ chưa cưới được ạ? Tín hiệu hạn hỷ của em có mạnh lắm ko bác?
Bác có thể cho em đôi lời về ông chồng đang tắc đường của em như nào không ạ?
Em cảm ơn ạ.
Hạn hỷ là lúc các sao tình duyên tụ tập nên dễ cưới, chứ không hẳn 100% em ạ! Tín hiệu hạn hỉ mạnh nhưng sao kỵ cũng xuất hiện ở Quan, do đó em phải cẩn thận hợp đồng giấy tờ sai lầm mà gây nên tổn thất, ảnh hưởng đến việc hôn nhân, vì Quan đối với Phu.

Cung Phu em có những tính chất vừa tốt vừa
không tốt. Do đó nên lấy chồng lớn tuổi, chồng có kinh tế vững vàng, mình cũng rất ái ngại nhưng cũng phải nói cho em biết số này có khi lại phải làm kế thất.
Sửa lần cuối bởi Vân Quý vào lúc 16:01, 18/09/20 với 3 lần sửa.
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

PhucBinh đã viết: 14:21, 18/09/20 Nữ Sát Phá Liêm Tham dễ bị không chồng, nếu tam hợp cung Di Phúc Phu không có Tả Hữu và Xương Khúc thì càng rõ ràng.
Tả Hữu nhiều người nữ xem chê là có người thứ 3 chen vào hôn nhân, nhưng thực ra khi kém duyên quá người thứ 3 chen vào này đôi khi là người may mối cho làm quen để kết hôn.
:D cảm ơn bác ạ.
Tả Hữu Xương Khúc chiếu Phối Di Phúc có tính là có hy vọng bớt ế ko bác? :(
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Rosie307 đã viết: 14:36, 18/09/20
Vân Quý đã viết: 18:58, 17/09/20 Hôm nay 1/8/2020 âm lịch.
Cháu đào lại cái topic này.
Mong các thầy các bác vào bắn cho cháu cái hạn hỷ với ạ.

Cháu cảm ơn!
Em cũng nữ mệnh Vũ Tham, năm nay 30 tuổi âm và cũng chưa quen ai ạ :)) Không biết có phải đây là đặc tính của Vũ Tham không mà em cảm thấy mình rất rất cô đơn. Mặc dù có khá nhiều bạn bè thân sơ các kiểu nhưng mà em thấy mình như là người duy nhất đứng bên lề nhìn cuộc sống vận động vậy.
Không biết các chị/ bạn ở đây có thấy như thế ko ạ?
Chị nhớ là từng đọc topic của em rồi :D
Vũ Tham thôi thì chưa đủ. Vũ Khúc chị đọc nó cũng chủ về cô đơn. Nhưng mà lại thêm combo Cô Quả nữa nên nó càng tăng thêm cái ế :( 3 con này nó đuổi hết duyên đi rồi
Trong cuộc sống chị cũng thấy cô đơn cô độc như em vậy đó.
Chị nói chuyện với nhiều nữ Vũ Tham Cô Quả như mình rồi, đều chung cảm nhận vậy đó nàng ơi. :-S
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”