Số cháu CÔ QUẢ - KHÔNG LẤY ĐƯỢC CHỒNG cả đời phải không ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Thanh333
Chính thức
Chính thức

Re: Số cháu CÔ QUẢ - KHÔNG LẤY ĐƯỢC CHỒNG cả đời phải không ạ?

Gửi bài gửi bởi Thanh333 »

Dokhoavan đã viết: 13:06, 18/09/20
Vân Quý đã viết: 12:29, 18/09/20
Thanh333 đã viết: 10:45, 18/09/20
Hello Vân Quý.

Hình như topic mà bạn nói là của mình ý. Giờ mình mới xem được lá số của bạn. Mình thấy giống của mình lắm luôn. Giờ mình vẫn thẾ. :)) . Mình giờ thì nản chuyện chồng con rồi, cố mãi mà ko được gì rồi ảnh hưởng tới công việc, sức khỏe nữa.

Lá số của mình đây.
Hình ảnh
:)) =))
Hê lô nàng. :))
Topic này t mở từ 2014 hồi 26-27t ý, mà giờ vẫn ế nên t đào nó lên :))
Dạo này nhiều bạn trẻ hơn mình mà đăng bài xin nhờ hạn hỷ nên t cũng muốn đc xem hạn hỷ =P~
Bao giờ hết ế, phải báo nhau 1 tiếng cho phấn khởi nhé \:D/
Rồi cũng báo cho thầy một tiếng để thầy phấn khởi nhé! :))
Dạ, nhất định sẽ báo lại để mọi người chia vui cùng ạ :))
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

Vân Quý đã viết: 12:29, 18/09/20
Hê lô nàng. :))
Topic này t mở từ 2014 hồi 26-27t ý, mà giờ vẫn ế nên t đào nó lên :))
Dạo này nhiều bạn trẻ hơn mình mà đăng bài xin nhờ hạn hỷ nên t cũng muốn đc xem hạn hỷ =P~
Bao giờ hết ế, phải báo nhau 1 tiếng cho phấn khởi nhé \:D/

Ừa, mong là hết dịch thì bọn mình cũng hết ế. :D
Được thì năm sau cưới luôn :))

Mà xem lá số của b thấy có vẻ ổn hơn của mình í. Mình nghe bảo là cung phu có Ân quang, thiên quý, có thiên quan thiên phúc trong tam hợp thì là có duyên nợ tiền kiếp, nên quen ko đúng người nợ/mắc nợ cũng sẽ ko đi đến đâu.

Mình thấy goôgle bảo là thân cư phu thì chắc chắn sẽ có kết hôn á nên mình đoán mò là b sẽ lấy chồng. Chứ lá số của mình, có người bảo là mình sẽ ở vậy hết đời í :((
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Thanh333 đã viết: 16:32, 18/09/20 Mình nghe bảo là cung phu có Ân quang, thiên quý, có thiên quan thiên phúc trong tam hợp thì là có duyên nợ tiền kiếp, nên quen ko đúng người nợ/mắc nợ cũng sẽ ko đi đến đâu.
Ơ, thế thì càng đáng mừng chứ? Vì người định trước của mình chắc chắn phải va vào mình rồi ;;)
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

Vân Quý đã viết: 16:52, 18/09/20
Ơ, thế thì càng đáng mừng chứ? Vì người định trước của mình chắc chắn phải va vào mình rồi ;;)
Giờ 33 tuổi rồi mà còn chưa gặp, để đến năm 40 mới va vào nhau thì mệt lắm :)) . Thật, đó giờ mình mới gặp được 1 người có lá số giống mình nhiều như vậy :D
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Rosie307
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Rosie307 »

Vân Quý đã viết: 15:55, 18/09/20
Rosie307 đã viết: 14:36, 18/09/20
Vân Quý đã viết: 18:58, 17/09/20 Hôm nay 1/8/2020 âm lịch.
Cháu đào lại cái topic này.
Mong các thầy các bác vào bắn cho cháu cái hạn hỷ với ạ.

Cháu cảm ơn!
Em cũng nữ mệnh Vũ Tham, năm nay 30 tuổi âm và cũng chưa quen ai ạ :)) Không biết có phải đây là đặc tính của Vũ Tham không mà em cảm thấy mình rất rất cô đơn. Mặc dù có khá nhiều bạn bè thân sơ các kiểu nhưng mà em thấy mình như là người duy nhất đứng bên lề nhìn cuộc sống vận động vậy.
Không biết các chị/ bạn ở đây có thấy như thế ko ạ?
Chị nhớ là từng đọc topic của em rồi :D
Vũ Tham thôi thì chưa đủ. Vũ Khúc chị đọc nó cũng chủ về cô đơn. Nhưng mà lại thêm combo Cô Quả nữa nên nó càng tăng thêm cái ế :( 3 con này nó đuổi hết duyên đi rồi
Trong cuộc sống chị cũng thấy cô đơn cô độc như em vậy đó.
Chị nói chuyện với nhiều nữ Vũ Tham Cô Quả như mình rồi, đều chung cảm nhận vậy đó nàng ơi. :-S
Vâng em cũng nghĩ là do em có Vũ Khúc chủ mệnh nên luôn thấy vậy. Đôi khi em cảm giác là dù mình có yêu ai lấy ai thì cũng ko thể nào hoàn toàn ko cảm thấy cô đơn đc. Càng như vậy em lại càng sợ mất mát người quan trọng, mà càng sợ trc sợ sau em lại càng khép mình, ko muốn vội vàng trước những mối duyên kéo đến. Vô hình chung càng cô đơn 😂
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
koollee
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi koollee »

Vân Quý đã viết: 01:04, 18/09/20 Tớ xin được phản hồi.
Tớ có 1 em gái sn93. Bây giờ nó đang ở Nhật. Chi tiết về em gái tớ, ở link này: hoi-tu-vi/nho-cac-bac-tu-van-nghe-nghie ... 13732.html
Vậy là mẹ tớ mất 3 đốt rồi.
Chuẩn 80% nè:
- Tớ cao m50 thui. Bị theo gen bà nội nên nấm lùn nhất mà. :(
- Da trắng toàn thân, mặt thì da hơi ngăm 1 tí.
- Tóc dầy, hơi cứng, thẳng, ko được mượt nên phải dùng dầu xả nhiều. Ko xoăn.
- Mặt bầu vuông ở trên, và cằm dài thật.
- 3 vòng chắc đúng :D
- Mặt cận từ lớp 12 tới giờ.
Chuẩn luôn. Nhiều người thích nói chuyện với tớ, họ bảo khi nc với tớ thấy có năng lượng tích cực từ tớ. Kiểu nhiều khi tớ chán cuộc đời lắm nên tớ hay nói nhảm cho đỡ buồn, cũng là 1 cách phông bạt cuộc đời, che dấu muộn phiền ý #-o
Vân Quý dễ bị bệnh về tuyến tiêu hóa nhẹ, bệnh nhiều về đường hô hấp, máu huyết không tốt.
Chuẩn 100%.
Bố t bố đội về hưu. Bố tớ làm thuyền trưởng chạy tàu vận tải của tổng cục hậu cần, chắc cũng ứng với cái gọi là "kinh doanh, vận tải, nghề biến động". Xa nhà suốt ngày. Từ khi cụ về hưu mới ở nhà, nhưng cụ lại đi làm thêm suốt cho vui tay chân. Ở nhà ko chịu đc buồn chán.
Mẹ dậy học về hưu.
Lương hưu của bố mẹ tớ cũng khá khá. Các cụ lại tiết kiệm nên cũng lo được cho con cái.
Đúng rồi ạ. Lớp 9-10-11-12 tớ học đội tuyển, đi thi lúc nào cũng đạt giải.
- Nghề chính: tớ dậy học
- Nghề phụ: tớ từng làm 1 cty tài chính nửa năm 2013. Nghỉ. Năm nay 2020 dịch covit, tớ bị giảm giờ dạy giảm lương nên tớ lại làm thêm cho 1 công ty tài chính. Mà chưa thấy ra tiền. Ko biết là thời gian tới, lá số tớ có thể hiện làm thêm cho cái công ty tài chính tiền tệ này có ra được đồng nào ko bạn?!
2004 có mối tình đầu. Tính tuổi âm là 17t là đúng đó ạ. Người đó tuổi Mão - 87. Tớ thấy cung Phúc Đức của tớ ở Mão, tớ thấy tớ có cảm tình với người tuổi Mão lắm.

Tớ cảm ơn rất rất nhiều vì bạn đã dành thời gian nghiệm lý lá số của tớ.
Mong nhận được phản hồi tiếp theo của bạn.
>:D<
Cảm ơn Vân Quý đã phản hồi rất chi tiết nhé :-bd
Về em gái Vân Quý thì mình xin không bàn luận đến, vì không phải chính chủ.

Thật là tiếc vì mình mới nói về chút da lông trên lá số của Vân Quý mà đã sai quá nhiều.
Bố mẹ Vân Quý cao ráo thế mà Vân Quý lại theo gen bà nội :-S
Thì ra Vân Quý cũng được nhiều người xem cho rồi, mình không biết nên lại bì bõm vào bình loạn lung tung :))
Vân Quý hỏi về việc có làm ra tiền cho công ty tài chính trong thời gian sắp tới hay không là 1, và khi nào sẽ lấy chồng là 2. Dưới đây là ý kiến theo cá nhân của mình, Vân Quý cũng đã lớn tuổi rồi, mình sẽ nói đúng trọng tâm, không nói giảm nói tránh:
1. Công việc tài chính của Vân Quý, nó là chỗ cứu cánh tạm thời của Vân Quý, là một nghề tay trái giúp Vân Quý vượt qua thời kỳ khó khăn. Không phải nghề chính để Vân Quý gắn bó và làm được nhiều tiền. Nhưng với lá số của Vân Quý thì VQ khá là muốn đầu tư tài chính, ưa mạo hiểm để làm ăn, thích đầu cơ, muốn làm gì đó bứt phá hơn trong tiền bạc, làm dòng tiền sống chứ không muốn để tiền chết. Ấy vậy mà tréo ngoe ở chỗ, công việc chính của VQ là làm trong môi trường công chức nhà nước, và tích lũy tiền bạc thì lại mới có tiền để ra, chứ cái việc đầu tư tài chính kia thì lại không bằng.
Thời gian tới(năm sau) thì có thể VQ sẽ không làm về tài chính nhiều nữa, mà làm về nghề chính là chủ yếu.

2. Về hạn hỷ. Mình có hỏi hạn tình duyên của VQ trong mấy năm đó là có lý do, và nó cũng khá quan trọng trong việc kết hôn của VQ. Sang năm VQ có thể sẽ vướng vào một mối không hay cho lắm, nhưng sẽ không tiến đến đâu cả. Hạn hỷ khả quan nhất là trong 2 năm 2022(nhâm dần - 35 tuổi âm) và 2023(quý mão - 36 tuổi âm). Khả năng sẽ là cuối 2022 đầu 2023. VQ dễ lấy người lớn tuổi hơn, đã từng đổ vỡ trong hôn nhân, có con riêng. Vì cung tử tức của VQ thể hiện có con khác giòng/con nuôi.

Chỉ là ý kiến của cá nhân mình, Vân Quý đọc cho vui chứ đừng đặt nặng tâm tư mà khổ cho Vân Quý mà cũng tội cả cho mình. Hoan hỷ nhé :-bd
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, Thanh333
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi daihau2404 »

Em cũng cô thần quả tú , liệu có lấy được vợ không ạ . Hiện tại em và ny vẫn còn giữ liên lạc nhưng đứa sg đứa ở quê , còn yêu lắm nhưng vì nhiều hiểu lầm mà xa cách nhau , k biết liệu có nên duyên được với người này không ạ .

Hình ảnh
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

koollee đã viết: 20:23, 18/09/20 Thật là tiếc vì mình mới nói về chút da lông trên lá số của Vân Quý mà đã sai quá nhiều.
Thì ra Vân Quý cũng được nhiều người xem cho rồi, mình không biết nên lại bì bõm vào bình loạn lung tung :))
Bạn luận đúng 80-90% quá khứ của tớ mà. Sai có ngoại hình thôi. Còn sự kiện đúng hết mà. Quan trọng sự kiện ý chứ \:D/
Tớ đã nói ở comment trên là tớ chỉ được trả lời về các chi tiết nhỏ trong lá số thôi. Được bạn bình loạn này, tớ mừng quá ý >:D<
Tớ cảm ơn lắm lắm nha :x
1. Công việc tài chính của Vân Quý, nó là chỗ cứu cánh tạm thời của Vân Quý, là một nghề tay trái giúp Vân Quý vượt qua thời kỳ khó khăn. Không phải nghề chính để Vân Quý gắn bó và làm được nhiều tiền. Nhưng với lá số của Vân Quý thì VQ khá là muốn đầu tư tài chính, ưa mạo hiểm để làm ăn, thích đầu cơ, muốn làm gì đó bứt phá hơn trong tiền bạc, làm dòng tiền sống chứ không muốn để tiền chết. Ấy vậy mà tréo ngoe ở chỗ, công việc chính của VQ là làm trong môi trường công chức nhà nước, và tích lũy tiền bạc thì lại mới có tiền để ra, chứ cái việc đầu tư tài chính kia thì lại không bằng.
Thời gian tới(năm sau) thì có thể VQ sẽ không làm về tài chính nhiều nữa, mà làm về nghề chính là chủ yếu.
Bạn nói đúng. Cảm ơn bạn vì đã thẳng thắn :x
Tớ cũng chỉ làm tạm công việc này thôi. Sau tết 2021 là chắc chắn dịch covit bớt thì công việc của tớ sẽ phục hồi.
Tớ muốn theo đuổi về giáo dục. À, tớ dậy ngoại ngữ trung tâm thôi, ko phải làm nhà nước. Tớ đang làm hồ sơ đi Nhật nữa. Đang chờ xem từ giờ tới đầu 2021 có bay được không. Sốt ruột quá.
Tớ lúc nào cũng bận tâm đến "đất đai nhà cửa" và muốn có nhiều tiền. Bạn bè, họ hàng, lúc nào cũng bảo tớ là " nghèo bền vững". Buồn ghê. Không có tiền để làm này làm kia cũng bức bối lắm. #-o Tớ ko ham giàu sang nhưng phải có tiền một chút nên tớ mới mạo hiểm quyết định lại làm thêm cho mảng tài chính này, kiểu mong ăn may xem thế nào.... Bây giờ còn ko biết là có bị mất tiền ko đây 8->
Từ hồi sinh viên, tớ cứ thấy có cái gì buôn được hay hay là tớ lại lao vào, xong lại mất tiền :-S nhưng mà thấy người ta kiếm được, mình ko kiếm được, nó ham :((
2. Về hạn hỷ. Mình có hỏi hạn tình duyên của VQ trong mấy năm đó là có lý do, và nó cũng khá quan trọng trong việc kết hôn của VQ. Sang năm VQ có thể sẽ vướng vào một mối không hay cho lắm, nhưng sẽ không tiến đến đâu cả. Hạn hỷ khả quan nhất là trong 2 năm 2022(nhâm dần - 35 tuổi âm) và 2023(quý mão - 36 tuổi âm). Khả năng sẽ là cuối 2022 đầu 2023. VQ dễ lấy người lớn tuổi hơn, đã từng đổ vỡ trong hôn nhân, có con riêng. Vì cung tử tức của VQ thể hiện có con khác giòng/con nuôi.

Chỉ là ý kiến của cá nhân mình, Vân Quý đọc cho vui chứ đừng đặt nặng tâm tư mà khổ cho Vân Quý mà cũng tội cả cho mình. Hoan hỷ nhé :-bd
Không sao đâu, tớ ko nghĩ gì đâu vì bây giờ già rồi, trải qua đau thương nhiều, chai lì nhiều rồi. Vì kiểu trước giờ cũng từng dính phải mấy anh từng gãy đổ, hơn nhiều tuổi rồi. Nên tớ tập xác định tinh thần được.
Topic này có gì đến những sự kiện kia, tớ sẽ phản hồi lại cho bạn nghiệm lý nhé.
Việc hạn hỷ này, nó có liên quan đến việc tớ sẽ đi Nhật. Bạn có thấy lá số của tớ có di chuyển xa gần được không?
Vì kiểu nếu tớ ko đi Nhật được là tớ sẽ từ HN vào Nha Trang làm ở trung tâm ngoại ngữ mới mở trong đó. Nên tớ nghĩ là cái chuyện tình duyên này nó gắn liền với việc di chuyển của tớ.
Liệu tớ di chuyển đi Nhật - hướng Đông Bắc?
Hay tớ đi Nha Trang - hướng Nam?
Lá số của tớ có thể hiện không bạn?
Mong hồi âm nha!!!
Sửa lần cuối bởi Vân Quý vào lúc 22:26, 18/09/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: koollee
Đầu trang

PhucBinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi PhucBinh »

daihau2404 đã viết: 20:35, 18/09/20 Em cũng cô thần quả tú , liệu có lấy được vợ không ạ . Hiện tại em và ny vẫn còn giữ liên lạc nhưng đứa sg đứa ở quê , còn yêu lắm nhưng vì nhiều hiểu lầm mà xa cách nhau , k biết liệu có nên duyên được với người này không ạ .

Hình ảnh
Sát Phá Liêm Tham mà ở nam dễ đa thê, còn ở nữ khó lấy chồng. Ở nam thì không sao, tốt.
Vì Sát Phá Liêm Tham thì Di Phúc Phu Thê là Thiên Phủ Thiên Tướng không có phi tứ hoá ở cách hạn nên khó có chồng.
Còn nam xem vợ nhiều khi không cần xem cung Phu Thê mà xem cung Nô cũng được.
Sửa lần cuối bởi PhucBinh vào lúc 22:28, 18/09/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Thanh333
Chính thức
Chính thức

koollee đã viết: 20:23, 18/09/20

Thật là tiếc vì mình mới nói về chút da lông trên lá số của Vân Quý mà đã sai quá nhiều.
Bố mẹ Vân Quý cao ráo thế mà Vân Quý lại theo gen bà nội :-S
Vân Quý hỏi về việc có làm ra tiền cho công ty tài chính trong thời gian sắp tới hay không là 1, và khi nào sẽ lấy chồng là 2. Dưới đây là ý kiến theo cá nhân của mình, Vân Quý cũng đã lớn tuổi rồi, mình sẽ nói đúng trọng tâm, không nói giảm nói tránh:

Xin chào Koollee.

Mình thấy bạn luận rất có tâm, giải thích và diễn đạt dễ hiểu, logic và chi tiết =D> :-bd
Xem như là có duyên, mình xin nhờ bạn xem giúp lá số của mình với. Vân Quý và mình bằng tuổi, cũng vũ tham, cũng lận đận chuyện chồng con :D. Mình cảm ơn bạn trước nha.

P/s: Vân Quý cho mình ké với nha :D, đọc cái comment của bạn này thấy thích quá :D

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, koollee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”