Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Hôm nay một người tôi rất quý cũng đã khinh thường tôi.

À mà cũng đúng ! Một thằng thảm hại, không có tương lai thì sao đáng để được tôn trọng.

Tôi đã phạm quá nhiều sai lầm đến mức không biết tương lai của tôi sẽ thế nào nữa các bạn à ? Cơ hội cho Tương lai đã mất, ngày mai còn lại gì

Giờ đây, nằm trong căn phòng tối, tôi đang phải gặm nhấm từng sai lầm do sự ngu dốt của bản thân. Tôi đã đánh mất tương lai.

Tất cả, tất cả đều là do tôi ngu cả thôi các bạn à ! Tôi không biết liệu tôi sau này sẽ ra sao nữa ?

Tôi thấy mình quá kém cỏi, quá yếu ớt và chậm chạp giữa một thế giới đầy trí tuệ và nhanh như vũ bão.

Nếu lá số tử vi là ván cờ. Liệu ván cờ mà tôi đang bị thua áp đảo, còn có thể thắng nổi không ?

Tôi đang chìm đắm trong sự sỉ nhục và khinh bỉ. Họ nhìn tôi như nhìn cục c ứ t vậy

Tôi khóc đây. Từ khi lên lớp 1, tôi chưa bao giờ khóc nhưng hôm nay tôi đã khóc

P/S : tôi không muốn post lá số lên vì xem thì cũng thế
Đầu trang

thanhmai8558
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang trả giá cho sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi thanhmai8558 »

Dong doi dua day het anh ah...
Em cung vua cai lon voi em trai va bi thua toi ta, hai choi mot chi biet khoc thoi

Thoi thi coi day nhu mot bai hoc cho minh. Minh sa co lo van moi biet ai ben minh.
Nghi ngoi mot thoi gian, roi doi se lai dat minh di thoi aah.

Where sera sera,what ever will be will be.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi KMD »

Cụ Phan Bội Châu đã chỉ cho ta thấy rõ ràng, trí lực và năng lực đều có sẵn trong ta rồi. ;)

Thất bại là mẹ thành công

Tay ba lần gãy,
Mới biết thuốc tiên.
Đánh trăm trận quen,
Mới hay tướng giỏi.
Nếu không thất bại,
Sao có thành công.
Xưa nay anh hùng,
Từng thua mới được.
Cờ vì lỡ bước,
Bàn trước chịu thua.
Tính kỹ toan sâu,
Bàn sau chắc được.
Chông gai ngan ngác,
Sóng gió tơi bời.
Vượt núi qua vời,
Vẫn nhiều gian trở.
Vấp cây chạm đá,
Là thợ đem đường.
Lỗi hướng lầm phương,
Là thầy chỉ lối.
Càng nhiều thất bại,
Càng chắc thành công.
Xin chớ ngã lòng,
Xin càng bền chí.
Ngã rồi liền dậy,
Muôn dặm không xa.
Chèo mãi phải qua,
Bờ kia hẳn tới.
Trời đâu ta hỏi,
Xem thử gan già.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, nguoigiaochi
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang trả giá cho sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 21:15, 12/10/20 Hôm nay một người tôi rất quý cũng đã khinh thường tôi.

À mà cũng đúng ! Một thằng thảm hại, không có tương lai thì sao đáng để được tôn trọng.

Tôi đã phạm quá nhiều sai lầm đến mức không biết tương lai của tôi sẽ thế nào nữa các bạn à ?

Giờ đây, nằm trong căn phòng tối, tôi đang phải gặm nhấm từng sai lầm do sự ngu dốt của bản thân. Tôi đã đánh mất tương lai.

Tất cả, tất cả đều là do tôi ngu cả thôi các bạn à ! Tôi không biết liệu tôi sau này sẽ ra sao nữa ?

Tôi thấy mình quá kém cỏi, quá yếu ớt và chậm chạp giữa một thế giới đầy trí tuệ và nhanh như vũ bão.

Nếu lá số tử vi là ván cờ. Liệu ván cờ mà tôi đang bị thua áp đảo, còn có thể thắng nổi không ?

Tôi đang chìm đắm trong sự sỉ nhục và khinh bỉ
Chị đã từng sống ko bằng chết nữa kìa em, từng dc mọi người ngưỡng mộ, từng ăn trên ngồi trc bao nhiêu người dù là người trẻ tuổi nhất. Rồi chị từ trên đỉnh vinh quang tuột xuống tận cùng của cái đáy xh, chị phải trốn chui trốn lủi. Ko có tiền trả tiền phòng trọ, cái nhà và miếng đất cũng bán, đến mức độ tự nhốt mình trong phòng trọ cả tuần để suy ngẫm về mọi thứ, càng ngẫm càng bế tắt. Nhiều hôm còn ko có tiền mua cơm ăn, mua gạo nấu. Lúc đó chị hận những con người đã dồn chị vào đường cùng, bị tất cả kinh thường và chế nhạo, dựng đủ chuyen về chị, chị hứa với lòng là chị mà vượt qua cái ải này thì chị sẽ tính sổ với những con người đó, rồi chị biết dc 1 anh, anh bảo chị cái quan trọng giờ là em phải sống dc đã, rồi muốn làm gì thì làm. Chị ko biết chị phải sống sao đây vì tất cả cánh cửa đã đóng lại với chị, anh đó hỏi chị giờ có cách nhưng chị dám làm ko? Cái chị cần giờ là tồn tại nên cách gì chị cũng dám làm miễn đừng giết người và buôn mai thúy chị làm hết. Và thế là ảnh nói em lấy chồng đi, lấy chồng sẽ giải dc hạn này của em... Và sau đó là cả 1 quá trình kiếm chồng, lấy chồng của chị diễn ra trong vòng 1 tháng, hihi.
Em hỏi nếu lá số tử vi là ván cờ liệu em có thắng nổi hay ko? Em nghĩ với một người về số âm quá nhiều như chị liệu có lật ngược dc tình thế ko? Chị đã làm dc điều mà nhiều người ko ngờ tới, những con người trc kia chị nói sẽ phục thù họ giờ chị ko thèm để mắt tới vì trong mắt chị giờ họ chẳng là gì cả. Bài học chị rút ra dc từ lần thất bại đó là" khi bế tắt đừng tự nhốt mình gậm nhắm nỗi đau, càng tự kỷ thì sự khinh bỉ và sỉ nhục đó ko chuyển thành sức mạnh dc. Trong cuộc chơi này đứa nào sức khỏe tốt, ý chí bền, chịu nhục tốt đứa đó thắng. Như Tư Mã Ý là một vd điển hình.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, Tealightdalat
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Tôi ước gì mình thông minh hơn. Tôi đang gặm nhấm nỗi đau vì sự ngu ngốc của mình

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Vậy hả? - Dân chơi mà lại sợ mưa rơi... kiểu này không phải là mạnh rồi nói gì đến lành. Làm dân chơi khi gặp mưa rơi thì không được rách (vẫn phải lành) chứ mưa mấy hột mà đã toang, đã rách, đã nát thì đích thị là dân chơi giấy (= giống tiến sĩ giấy hay áo giấy). Mà để không rách thì phải mạnh nhưng nghe cụ này than thở có vẻ yếu đuối sao vậy. Như vậy, không thể là "dân chơi lành mạnh".

Danh chính thì ngôn thuận. Danh đã giả thì ngôn điêu ngoa = bất tín...

Từ việc phân tích tính danh và ngôn từ phát biểu ngắn gọn qua qua ở đây có thể kết luận con người này: BẤT NHẤT.

Bất nhất tức là không ổn định, hay thay đổi, có nhiều thay đổi => Con người cảm tính, thiếu lý trí, thiếu mục tiêu và con đường để kiên định.

Khi cái bên trong con người này có sự bất nhất nhưng lại thích chính danh "dân chơi lành mạnh" có nghĩa đầu người này tin rằng bản thân thuộc một tầng lớp có học thức và tri thức, không phải 1 người cam chịu.

Người này nghĩ rằng bản thân có học thức hay đầu óc nên ngẩng mặt tuyên ngôn (lời nói). Tiếc là, danh không chính nên ngôn không thuận => Bị nghẹn... => Uất ức! - Có nghĩa là có điều bất mãn.

...
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vothuong236 đã viết: 22:05, 12/10/20 Vậy hả? - Dân chơi mà lại sợ mưa rơi... kiểu này không phải là mạnh rồi nói gì đến lành. Làm dân chơi khi gặp mưa rơi thì không được rách (vẫn phải lành) chứ mưa mấy hột mà đã toang, đã rách, đã nát thì đích thị là dân chơi giấy (= giống tiến sĩ giấy hay áo giấy). Mà để không rách thì phải mạnh nhưng nghe cụ này than thở có vẻ yếu đuối sao vậy. Như vậy, không thể là "dân chơi lành mạnh".

Từ việc phân tích tính danh và ngôn từ phát biểu ngắn gọn qua qua ở đây có thể kết luận con người này: BẤT NHẤT.

Bất nhất tức là không ổn định, hay thay đổi, có nhiều thay đổi => Con người cảm tính, thiếu lý trí, thiếu mục tiêu và con đường để kiên định.

Khi cái bên trong con người này có sự bất nhất nhưng lại thích chính danh "dân chơi lành mạnh" có nghĩa đầu người này tin rằng bản thân thuộc một tầng lớp có học thức và tri thức, không phải 1 người cam chịu.

Người này nghĩ rằng bản thân có học thức hay đầu óc nên ngẩng mặt tuyên ngôn (lời nói). Tiếc là, danh không chính nên ngôn không thuận => Bị nghẹn... => Uất ức! - Có nghĩa là có điều bất mãn.

...
Giới chính đạo khinh thường em, giới tà đạo cũng khinh thường em. Người học cao cũng khinh mà đứa đầu đường xó chợ cũng khinh. Quý tộc không ra quý tộc, lưu manh không ra lưu manh.

Giờ không thuộc phe nào, cứ tự vẽ đường cho mình mà đi , đi một mình.
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:22, 12/10/20
vothuong236 đã viết: 22:05, 12/10/20 Vậy hả? - Dân chơi mà lại sợ mưa rơi... kiểu này không phải là mạnh rồi nói gì đến lành. Làm dân chơi khi gặp mưa rơi thì không được rách (vẫn phải lành) chứ mưa mấy hột mà đã toang, đã rách, đã nát thì đích thị là dân chơi giấy (= giống tiến sĩ giấy hay áo giấy). Mà để không rách thì phải mạnh nhưng nghe cụ này than thở có vẻ yếu đuối sao vậy. Như vậy, không thể là "dân chơi lành mạnh".

...
Giới chính đạo khinh thường em, giới tà đạo cũng khinh thường em. Người học cao cũng khinh mà đứa đầu đường xó chợ cũng khinh. Quý tộc không ra quý tộc, lưu manh không ra lưu manh.

Hơi nhiều chuyện 1 chút, em cho chị hỏi nếu em tự nhận xét em thì em xếp em vào giới chính hay tà?
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

BTHAO đã viết: 22:26, 12/10/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:22, 12/10/20

...

Hơi nhiều chuyện 1 chút, em cho chị hỏi nếu em tự nhận xét em thì em xếp em vào giới chính hay tà?
Em luôn tin mình là người của chánh đạo mà còn là đại diện cho sự trong sạch nhất, tốt đẹp nhất. Vậy nhưng người chánh đạo không tin em, coi em là thằng giẻ rách vô dụng.

Em có tiếp xúc với người tà đạo gian thương, chỉ là tiếp xúc cho biết thôi nhưng bọn này cũng không coi em ra gì, cho rằng em quá lành để chung thuyền với tụi nó. Tụi nó thường bảo em : " thằng này không đủ khôn "

Em không có ai dẫn dắt nên đành tự vẽ đường cho mình, vẽ đường theo chánh đạo nhé ! Khổ nỗi toàn vẽ ngu nên chẳng ai muốn theo, muốn giúp.

Đúng là em hành động theo cảm tính rất nhiều nên đời em mới toang.

Em biết mình sai nhưng không biết sao để thoát khỏi những mâu thuẫn cuộc đời.
Được cảm ơn bởi: Điên Điên
Đầu trang

dung1
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dung1 »

Cố lên em. Đứng dưới đáy của sự cùng cực và chịu sự khỉnh bỉ xa lánh của những người từng thân yêu nhất ta mới nhìn rõ sự đời, nhìn rõ lòng người. Anh đã từng trải qua và giờ đây A sống rất tốt. Cũng nhờ vậy mà mình mạnh mẽ hơn rất nhiều. Sau này sẽ biết sống tốt hơn, biết loại trừ những tật xấu, những người ko tốt. Hãy nghĩ về bản thân nhiều hơn và thời gian là liều thuốc an thần cho những tâm hồn đau khổ, tổn thương, sai lầm. Hy vọng suy nghĩ của em sẽ tốt hơn khi mặt trời hửng nắng. Xét cho cùng ngày mai trời lại sáng và cuộc đời em sẽ sang trang mới sau những giọt nước mắt cay đắng. Chúc Em may mắn.
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, Tealightdalat
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Phuc8569
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc8569 »

Kiếm việc làm đi . Rồi cứ điên cuồng với công việc như mình đây . Ngày 11-12h . Chả còn thời gian để mà suy nghĩ vớ vẩn :) . Kiếm thêm con bồ nữa , rồi bỏ khỏi đầu cái suy nghĩ có tiền mới có tình yêu đi , suy nghĩ như thế tự làm khổ mình chứ ai ;)
Sửa lần cuối bởi Phuc8569 vào lúc 22:45, 12/10/20 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”