Làm thế nào để lạc quan trong đại dịch cô vít đây

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Làm thế nào để lạc quan trong đại dịch cô vít đây

Gửi bài gửi bởi cherry1123 »

Cứ mỗi lần buồn chán, em lại lê la trên diễn đàn. Nhất là thời điểm dịch bệnh hoành hành thế này, ngày ngày đọc tin Covid mà não hết cả lòng mề. Mọi dự định bỗng dưng vì cả lí do chủ quan và khách quan mà bị hoãn lại. Sức khỏe và tâm lý theo đó cũng bất an, ăn ko ngon ngủ ko yên, chưa bị covid hỏi thăm thì cũng tự biến thành zombie. Riêng công việc thì không ảnh hưởng gì :)). Vì thất nghiệp sẵn rồi nên covid đến thời điểm này cũng thế thôi. Chồng thì ở xa, đang trong vùng dịch nên tâm trạng em như lửa đốt. Nghĩ ló chán các bác ạ. Cố giữ lạc quan nhưng nhiều thứ trước mắt em lạc quan không nổi. Nhân tiện, qua lá số tử vi, bộ cách nào thể hiện đương số là người vui vẻ, lạc quan ạ? Nhiều lúc em cũng ảo tưởng mình AQ lắm cơ nhưng té ra như viên ngói khô, gồng là gãy :((
Đại vận Tử Phủ mà em thấy em ăn hành hơi bị nhiều, tâm sinh lý hao tổn không ít. Nhìn qua đv Thiên Không cũng hết hồn. Các bác vào đây cho em xin lời vàng ngọc đi. Đến bao nhiêu tuổi em mới có tí ổn định đây? Ko luận số thì chém gió gì cũng được. >:D<

P.S : mong hữu duyên với anh StormySword >:D<

Hình ảnh
Đầu trang

Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Làm thế nào để lạc quan trong đại dịch cô vít đây

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

Chị này vòng vận 25 đến 34 ngon quá. Toàn các sao lộc chiếu, chỉ có điều hơi lo nghĩ và buồn phiền thôi
Được cảm ơn bởi: thamvu88
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Nhung Hua đã viết: 13:18, 31/03/20 Chị này vòng vận 25 đến 34 ngon quá. Toàn các sao lộc chiếu, chỉ có điều hơi lo nghĩ và buồn phiền thôi
Eo ôi, chị 31 tuổi rồi mà chưa thấy cái gì lộc lá gì ở đại vận này cả. Toàn phiền não thôi. Hay chị tham quá nên ko thấy đv này ưu ái gì mình nhở? Đã thế cô vít còn xảy ra, kế hoạch dự định coi như chậm trễ, đổ bể hết. Đv "ngon" mà còn ko tận dụng cơ hội được thì qua vận Thiên Không chắc trầm cảm mất :)).
Đầu trang

rubytv
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi rubytv »

cherry1123 đã viết: 10:28, 31/03/20 Cứ mỗi lần buồn chán, em lại lê la trên diễn đàn. Nhất là thời điểm dịch bệnh hoành hành thế này, ngày ngày đọc tin Covid mà não hết cả lòng mề. Mọi dự định bỗng dưng vì cả lí do chủ quan và khách quan mà bị hoãn lại. Sức khỏe và tâm lý theo đó cũng bất an, ăn ko ngon ngủ ko yên, chưa bị covid hỏi thăm thì cũng tự biến thành zombie. Riêng công việc thì không ảnh hưởng gì :)). Vì thất nghiệp sẵn rồi nên covid đến thời điểm này cũng thế thôi. Chồng thì ở xa, đang trong vùng dịch nên tâm trạng em như lửa đốt. Nghĩ ló chán các bác ạ. Cố giữ lạc quan nhưng nhiều thứ trước mắt em lạc quan không nổi. Nhân tiện, qua lá số tử vi, bộ cách nào thể hiện đương số là người vui vẻ, lạc quan ạ? Nhiều lúc em cũng ảo tưởng mình AQ lắm cơ nhưng té ra như viên ngói khô, gồng là gãy :((
Đại vận Tử Phủ mà em thấy em ăn hành hơi bị nhiều, tâm sinh lý hao tổn không ít. Nhìn qua đv Thiên Không cũng hết hồn. Các bác vào đây cho em xin lời vàng ngọc đi. Đến bao nhiêu tuổi em mới có tí ổn định đây? Ko luận số thì chém gió gì cũng được. >:D<

P.S : mong hữu duyên với anh StormySword >:D<

Hình ảnh
Công việc chị thường làm cho nước ngoài, hoặc đi nước ngoài làm luôn càng tốt. Sự nghiệp tốt nhưng muộn.

Chồng chị là người nước ngoài, gặp online do liên quan tới project/công việc/bạn bè? Chồng làm công việc liên quan tới tài chính, kinh tế, di chuyển nhiều? Người cao to, tính tình hơi gia trưởng, khô khan nhưng đứng đắn.
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

rubytv đã viết: 12:52, 22/06/20
Công việc chị thường làm cho nước ngoài, hoặc đi nước ngoài làm luôn càng tốt. Sự nghiệp tốt nhưng muộn.

Chồng chị là người nước ngoài, gặp online do liên quan tới project/công việc/bạn bè? Chồng làm công việc liên quan tới tài chính, kinh tế, di chuyển nhiều? Người cao to, tính tình hơi gia trưởng, khô khan nhưng đứng đắn.
sorry em, chị rep quá muộn :P , covid căng thẳng quá nên chị rời diễn đàn 1 time, nay quay lại thì thấy thông báo, em nói đúng gần hết rồi đó. Cám ơn em nhé
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hơn nửa năm trôi qua mà covid thế giới ko có tí gì tiến triển. Nay nhờ các bác trên diễn đàn xem hộ em xem bao giờ mới kiếm được việc làm. Thất nghiệp hơn 1 năm rồi, em đang hoang mang ko biết có tìm được cơm ăn ko nữa 😑
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

"Làm thế nào để lạc quan trong đại dịch cô vít đây"

Ta có thể áp dụng phương pháp "Tùy duyên bất biến, bất biến tùy duyên". ;)

"Tùy duyên bất biến"
Có lúc cuộc sống quay cho thân ta ngất ngư nhưng tâm ta luôn bình thản.

"Bất biến tùy duyên"
Tâm ta rỗng lặng thì ta nhìn sự vật đúng như thật nên ta giải quyết vấn đề 1 cách nhẹ nhàng.
Được cảm ơn bởi: cherry1123, MarlinNguyen
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KMD đã viết: 06:03, 16/10/20 "Làm thế nào để lạc quan trong đại dịch cô vít đây"

"Tùy duyên bất biến"

"Bất biến tùy duyên"
Tâm ta rỗng lặng thì ta nhìn sự vật đúng như thật nên ta giải quyết vấn đề 1 cách nhẹ nhàng.
Làm thế nào để tâm rỗng lặng bình thản hả chú?
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

cherry1123 đã viết: 12:49, 16/10/20
KMD đã viết: 06:03, 16/10/20 "Làm thế nào để lạc quan trong đại dịch cô vít đây"

"Tùy duyên bất biến"

"Bất biến tùy duyên"
Nói ngắn gọn thì chỉ 1 chữ: buông.

Nếu cần minh họa thì cháu hãy xem đoạn phim dưới đây.
https://www.youtube.com/watch?v=YJAlTteds9c

Đọc kinh Kim Cang giảng giải sẽ giúp cháu hiểu rõ ràng về tâm.
Được cảm ơn bởi: cherry1123
Đầu trang

cherry1123
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KMD đã viết: 19:56, 16/10/20
cherry1123 đã viết: 12:49, 16/10/20

"Tùy duyên bất biến"

"Bất biến tùy duyên"
Nói ngắn gọn thì chỉ 1 chữ: buông.

Nếu cần minh họa thì cháu hãy xem đoạn phim dưới đây.
https://www.youtube.com/watch?v=YJAlTteds9c

Đọc kinh Kim Cang giảng giải sẽ giúp cháu hiểu rõ ràng về tâm.
Dạ vâng cháu cám ơn chú nhiều , giữ được tâm bình lặng giữa dòng xoáy cuộc đời đâu dễ chú nhỉ. Nói là buông đâu có thể buông ngay lập tức vì đám mây vô minh dày quá che lấp hết trí tuệ mất rồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”