Anh Vaccine ơi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Anh Vaccine

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 15:40, 18/10/20
Vaccine đã viết: 13:20, 18/10/20 mình cũng khỏe lắm , nhưng thử bắt gió thì cứ thấy ban đen
tâm người ứng thì chuyện sẽ thành bạn à , dĩ nhiên sẽ có những " bàn tay " vô hình giúp đỡ khi bạn làm việc tốt đẹp
bàn chân luôn luôn cần vững , vì sao thì khi mama mia tập khí công cũng biết rồi đấy , nỗi đau chân ngoài đời thì buồn mà nỗi đau chân khi ngồi thiền thì vui , vì sao như vậy ? vì khi sống và làm một việc với một tâm thế tốt và hiểu sâu về nỗi đau đó thì bạn cũng thấy vui lòng , chỉ cần bạn hiểu hơn về nỗi đau ngoài đời cũng như trong đạo thì cũng chả còn đau mấy nữa
dạ anh. em cám ơn anh ạ. Anh bắt gió thấy ban đen hay là do anh Vaccine đi ngoài trời nhiều nên nhiễm lạnh phải không ạ?
nay cả ngày em chẳng đi đâu được vì chân còn đau quá, khi đá banh em lại chạy hết sức, đá hết mình nữa. may sao bị loại đến trận thứ 3 chứ không hôm nay đi đá bán kết cũng không đá nổi :D

ở trường trong lứa thanh niên thì có 1 mình em luôn nói kiểu như là ít giỡn, hơi hoa mỹ. em cảm nhận nhiều người thấy em như là kẻ giả tạo, không thì là kiểu ra vẻ văn chương, không thì kiểu như ngon ngọt lấy lòng cấp trên. nhưng giờ mà bảo em hùa theo nói những lời giỡn giỡn thì em không làm được. nhóm thanh niên trong trường bỏ nhóm cũ, lập 1 nhóm zalo riêng mà ko cho em tham gia vào. em biết mọi người không thích em.
đôi khi em cũng cảm thấy bản thân mình kiểu gì á. hic cả ngày nay em có nhiều suy nghĩ chán ghét bản thân mình :(

cảm giác " bị bỏ lại " đúng là không vui , nhưng không hợp với nhóm đó thì bạn vào làm gì cơ chứ ?
hãy tìm bạn đúng với sở vọng của bạn , hợp nhau , cùng tư tưởng , có duyên thì đến , không có duyên thì thôi , dù sao bạn cũng biết nhiều giáo lý rồi việc gì phải tự chán ghét , khổ quá :-S

tự dưng tìm được danh sách bài giảng trong học viện phật giáo , vừa biết thêm , bài giảng lại rất vui vẻ ;;)
https://www.youtube.com/playlist?list=P ... _pLqAG-64J
Được cảm ơn bởi: mama mia
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

Vaccine đã viết: 17:24, 18/10/20
cảm giác " bị bỏ lại " đúng là không vui , nhưng không hợp với nhóm đó thì bạn vào làm gì cơ chứ ?
hãy tìm bạn đúng với sở vọng của bạn , hợp nhau , cùng tư tưởng , có duyên thì đến , không có duyên thì thôi , dù sao bạn cũng biết nhiều giáo lý rồi việc gì phải tự chán ghét , khổ quá :-S

tự dưng tìm được danh sách bài giảng trong học viện phật giáo , vừa biết thêm , bài giảng lại rất vui vẻ ;;)
dạ em cám ơn anh Vaccine ạ. hihi em subcribe rồi. anh nhớ mặc áo ấm nhé :D
à đúng rồi. mấy ngày gần đây phòng em có sự xuất hiện của những con cóc hình dạng khác nhau.
em nên đuổi nó ra hay kệ nó ạ anh? không biết nó vào phòng em từ lúc nào
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

mama mia đã viết: 18:25, 18/10/20

à đúng rồi. mấy ngày gần đây phòng em có sự xuất hiện của những con cóc hình dạng khác nhau.
Chắc phòng em ẩm nên các bạn vào trú cho vui với em ấy mà, nếu em ko sợ thì để vài bữa lũ lụt qua đi rồi tiễn các bạn ấy về với thiên nhiên. Theo ý của chị là vậy.
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

mama mia đã viết: 18:25, 18/10/20

xưa nay người ta quan niệm con cóc là điềm lành , may mắn
nhưng nếu bạn sợ , hoặc ảnh hưởng nhiều thì bạn cứ " mời " nó đi
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 21:36, 18/10/20 xưa nay người ta quan niệm con cóc là điềm lành , may mắn
BTHAO đã viết: 20:53, 18/10/20
Chắc phòng em ẩm nên các bạn vào trú cho vui với em ấy mà, nếu em ko sợ thì để vài bữa lũ lụt qua đi rồi tiễn các bạn ấy về với thiên nhiên. Theo ý của chị là vậy.
dạ em cám ơn anh chị. hihi dạ em sợ mấy con cóc vào trong nhà không có gì ăn bị đói thui ạ. hihi cứ đi ra đi vào nó nhìn em, em nhìn nó :D
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

mama mia đã viết: 22:16, 18/10/20
Vaccine đã viết: 21:36, 18/10/20 xưa nay người ta quan niệm con cóc là điềm lành , may mắn
BTHAO đã viết: 20:53, 18/10/20
dạ em cám ơn anh chị. hihi dạ em sợ mấy con cóc vào trong nhà không có gì ăn bị đói thui ạ. hihi cứ đi ra đi vào nó nhìn em, em nhìn nó :D
Nay ngủ trễ vậy em? Ko đói đâu em, có khi nhờ các ấy mà phòng em ít côn trùng lại đó.
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

BTHAO đã viết: 22:35, 18/10/20
Nay ngủ trễ vậy em? Ko đói đâu em, có khi nhờ các ấy mà phòng em ít côn trùng lại đó.
hihi dạ chị cũng ngủ sao muộn thế ạ? đúng là các em ấy không đói thật hehe
Đầu trang

BTHAO
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BTHAO »

mama mia đã viết: 20:17, 19/10/20
BTHAO đã viết: 22:35, 18/10/20
hihi dạ chị cũng ngủ sao muộn thế ạ? đúng là các em ấy không đói thật hehe

Suy nghĩ về nước Mỹ em à, nhiều việc ko như ý nên cứ suy nghĩ và lại ko nghĩ ra dc gì. Mai chị lên xì phố giải ngố \:D/ đùa thôi. Ko biết có ai ở sg cafe cùng ko. >:D<
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

BTHAO đã viết: 20:28, 19/10/20
Suy nghĩ về nước Mỹ em à, nhiều việc ko như ý nên cứ suy nghĩ và lại ko nghĩ ra dc gì. Mai chị lên xì phố giải ngố \:D/ đùa thôi. Ko biết có ai ở sg cafe cùng ko. >:D<
Hihi nay 20.10 chúc chị và những chị em đọc được bài này đều gặp nhiều may mắn và quý nhân dẫn dắt đi đến con đường hạnh phúc :x
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Vaccine đã viết: 21:36, 18/10/20
Hi anh Vaccine. Em bị cảm sốt 2 đêm nay, tự giam mình trong phòng, tay chân bủn rủn. Em lại lì lợm chẳng chịu mua thuốc uống. Đầu đau như búa bổ. 2 mắt nặng trĩu. Ấy vậy mà sáng nay lại đỡ hơn nhiều. Hết sổ mũi, đầu đỡ đau. Chỉ còn tí viêm họng. Hay quá a nhỉ hihi
Cái này có thể hiện trong hạn của em không ạ anh?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”