Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Re: Nhận nghiêm lý lá số tử vi

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

Vaccine đã viết: 09:48, 01/11/20 lá số của bác nếu nghiên cứu huyền học thì thật tuyệt vời
chỉ hiềm cung tật và bộ đào hồng tồn hội mệnh khiến em nghĩ nó sẽ khiến bác thích nghiêng về giao lưu huyền học nhiều hơn thực sự chuyên tâm nghiên cứu
Đúng vậy . Mình rất thích đọc các nghiệm lý của các thành viên khác . Ngoài đời mình là người thích tâm sự , nói chuyện chia sẻ về cuộc sống Bạn ạ .
Nhưng chỉ với 1, 2 người thôi . Chứ chỗ đông đúc mình cũng ko thích .
Đôi dòng chia sẻ . Chúc Bạn chủ nhật vui vẻ
Được cảm ơn bởi: Vaccine, ngopham, thien_quan
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi daihau2404 »

Vaccine đã viết: 09:48, 01/11/20
Quan Nguyen đã viết: 10:19, 18/10/20 Giờ mới thấy tầm ảnh hưởng của sao Thiên khốc ....
Sao thiên khốc của mình đóng cung Nô . Coi bộ ai thân thiết , gần gũi làm ăn có vẻ "căng" . Năm xưa ông Xếp người Nhật ( ông này thân thiết như Cha-Con chứ ko thuần túy là Chủ- Người làm công ) cũng bị ung thư mà ra đi .
Hình ảnh
lá số của bác nếu nghiên cứu huyền học thì thật tuyệt vời
chỉ hiềm cung tật và bộ đào hồng tồn hội mệnh khiến em nghĩ nó sẽ khiến bác thích nghiêng về giao lưu huyền học nhiều hơn thực sự chuyên tâm nghiên cứu
Lâu rồi mới thấy anh vaccine trở lại ,mấy tháng trước
em có gửi tin nhắn nhờ anh xem giúp lá số nhưng sau đó a k liên lạc được với anh ạ . Mong anh xem giúp em . Cám ơn anh vaccine
Được cảm ơn bởi: thien_quan
Đầu trang

May Mắn Mãi Mãi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi May Mắn Mãi Mãi »

Quan Nguyen đã viết: 11:41, 01/11/20
Vaccine đã viết: 09:48, 01/11/20 lá số của bác nếu nghiên cứu huyền học thì thật tuyệt vời
Đúng vậy . Mình rất thích đọc các nghiệm lý của các thành viên khác . Ngoài đời mình là người thích tâm sự , nói chuyện chia sẻ về cuộc sống Bạn ạ .
Nhưng chỉ với 1, 2 người thôi . Chứ chỗ đông đúc mình cũng ko thích .
Đôi dòng chia sẻ . Chúc Bạn chủ nhật vui vẻ
Xin chào, vì không biết được tuổi nên xin phép gọi là anh... tôi cũng có sở thích đọc những lý luận, những lời khuyên hay như anh nhưng mãi sau này mới tạo tài khoản trên đây... cũng mới vừa rồi là đọc được lời khuyên của anh ngay bên trên rất hay... tôi nghĩ rằng anh rất kiên trì và có tầm nhìn, rất hay!
Chúc anh một ngày tốt lành!
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, ngopham, thien_quan
Đầu trang

Vaccine
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vaccine »

daihau2404 đã viết: 13:42, 01/11/20
Quan Nguyen đã viết: 10:19, 18/10/20 Giờ mới thấy tầm ảnh hưởng của sao Thiên khốc ....
Sao thiên khốc của mình đóng cung Nô . Coi bộ ai thân thiết , gần gũi làm ăn có vẻ "căng" . Năm xưa ông Xếp người Nhật ( ông này thân thiết như Cha-Con chứ ko thuần túy là Chủ- Người làm công ) cũng bị ung thư mà ra đi .
Hình ảnh
em có gửi tin nhắn nhờ anh xem giúp lá số nhưng sau đó a k liên lạc được với anh ạ . Mong anh xem giúp em . Cám ơn anh vaccine
mình đã xem nhiều rồi , những định hướng của bạn mình thấy ổn rồi có gì đâu mà lăn tăn
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, thien_quan
Đầu trang

thichdulich
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thichdulich »

Em chào anh Thiên Quan,

Mong anh xem giúp lá số của em và cho em xin một vài lời khuyên ạ. Em cám ơn anh.
Hình ảnh
Đầu trang

Phuonganhdao
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Phuonganhdao »

Hình ảnh

Hữu duyên nhờ các a/c xem giúp e với ạ 😭
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi daihau2404 »

Vaccine đã viết: 16:22, 01/11/20
daihau2404 đã viết: 13:42, 01/11/20

mình đã xem nhiều rồi , những định hướng của bạn mình thấy ổn rồi có gì đâu mà lăn tăn
Giờ em đang phân vân nhiều cviec khác nhau nên lăn tăn lắm ạ , có chỗ đang offer em ra Phú Quốc làm , e lại mới xin được job sale cho thegioididong . Anh cho em hỏi lá số của em có tí công danh nào không anh , nhiều người nói với em là cung quan em xấu quá nên cviec lênh đênh và dẫn tới tình duyên trắc trở , yêu ai cũng k thành , ở với nhau cũng k bền . Em mong anh luận giải giúp ạ .
Đầu trang

thuhoa2102
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi thuhoa2102 »

Em chào anh Thiên Quan ạ. Cảm phiền anh nghiệm lá số của em với ạ. Thực sự là đến bây giờ về sự nghiệp,tình cảm của em đều rất mù mờ. Nhiều sự việc có kết quả không tốt là do em một phần. Nhưng có một phần em cảm thấy mình kém hơn so với mọi người cùng tuổi ạ. Còn lá số của mẹ em không nhớ giờ sinh nên em không có ạ,bố em thì mất rồi ạ.Em có người yêu rồi nhưng vì sự nghiệp cả 2 thực sự không tốt nên dù năm nay là năm đẹp để cưới mà em cũng không dám tiến xa.Mong rằng anh có thể nghiệm về lá số của em ạ. Em cảm ơn anh nhiều ạ
Hình ảnh
Đầu trang

thien_quan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thien_quan »

Quan Nguyen đã viết: 08:46, 01/11/20
thien_quan đã viết: 00:50, 01/11/20
Quan Nguyen đã viết: 03:09, 25/10/20

Bác Quan ơi bác cho em hẹn lại ls con trai bác vài bữa nữa nhé . Em muốn có thêm chút thời gian để nghiệm

Em cũng xin cảm ơn những phản hồi và chia sẻ của bác .
Cảm ơn bác đã lắng nghe .

Warmly

Thiên Quan.
Thiên Quan thân mến .

Mong bạn đừng áy náy về những gì mà bạn nghĩ rằng có thể gây phiền lòng mình .

Thú thật trong câu chữ của Bạn mình cảm thấy sự khiêm tốn cũng như cẩn thận về câu chữ . Mặc dù như bạn nói bạn sống xa Việt Nam cũng gần hai chục năm .

Giờ nói thêm chút về định hướng tương lai của bạn nha .

Hồi còn trẻ chắc mình cũng suy nghĩ như Bạn . Lúc nào cũng muốn phát triển thêm về công danh sự nghiệp .

Nhưng bây giờ khi đã già mình lại có suy nghĩ hơi khác đi một chút .

Mình vẫn sẽ làm thuê cho công ty của ông bác với tư cách 1 Advisor . Chỉ khi ông bác quá mệt mỏi trong việc điều hành và có lời nhờ thì mình mới tiếp quản công ty .

Tức là trong suy nghĩ của mình , Mình không muốn lụy người khác .

Một khi nói ra ý định mua lại cty thì mình nghĩ ông bác sẽ có những suy nghĩ ko như hiện tại . Mọi việc bạn làm sẽ bị ông ấy nghĩ là để phục vụ ý đồ thâu tóm cty của ông ấy . Phiền lắm đó Bạn ơi .

Dẫu sao trong thời điểm hiện tại mọi việc với Bạn đã quá hoàn hảo . Tiền vốn đã ko thiếu , trách nhiệm cũng vừa phải . Gồng gánh thêm thú thực chả sung sướng gì .

Tiền nhiều để làm gì . :)
Mọi việc vẫn ở phía trước và tùy thuộc vào bạn đấy . Chúc Bạn đạt được những thành công kế tiếp trong tương lai .

Chia sẻ thêm 1 chút để bạn cảm nhận được suy nghĩ của 1 người gần già ... hi hi .

Chúc mọi người một ngày chủ nhật vui vẻ

Chào bác Quan Nguyen

Cảm ơn bác đã góp ý . Mà bác này hình như em cũng có bảo chừng nào ông bạn em có ý hồi hưu thì em mới đề nghị bác ấy để công ty lại cho em thì phải . Như vậy là bác twisted my words bác ạ . Có lẽ vì bác vô tâm không để ý và hình như vài người ghé top từ đó cũng hiểu theo ý bác . Chuyện ai hiểu thế nào thì hiểu , em cũng không quan tâm lắm . Và em cũng chẳng lấy đó làm phiền như bác đã từng không thấy phiền hà gì về em . Nhưng em cũng không cảm ơn bác về điều này đâu nhé
Em nghĩ khi em đề nghị điều này với Richie , tên ông bạn em , với giao tình giữa em và bác ấy em tin rằng bác ấy sẽ chẳng nghĩ như vậy và chắc chắn sẽ giúp em hết lòng như em đang phụ giúp bác ấy bây giờ . Thú thật với bác , bạn bè sống với nhau mà có lòng nghi kị với nhau như vậy thì không phải là bạn thân của em , đã không để em bỏ hết tấm lòng ra phụ giúp.
Gia đình bác ấy và gia đình em rất thân .
Khi bác và em còn làm chung với nhau thỉnh thoảng em cũng hay đến nhà bác ấy và ngược lại . Nhà bác ấy có cây vải , đến mùa cây khá là sai trái . Bác thường kêu anh em của em qua hái ăn . Nhà em có trồng xoài và mãng cầu ( na ) , đến mùa em cũng hái biếu 2 vợ chồng bác . Hai vợ chồng thỉnh thoảng cũng được thưởng thức món ăn mẹ em nấu .
Có lẽ bác Quan chưa biết từ khi em gặp lại Richie , em đến công ty setup , bổ túc lại hệ thống sản xuất , huấn luyện thầy thợ , thức hôm thức khuya làm việc giúp bác hoàn thành đúng thời hạn những mặt hàng mãu khách hàng cần . Những chuyện này đã từ 2 năm qua bác, mướn biết bao nhiêu người nhưng chưa ai làm được ..nói chung em đã phụ bác ấy đủ mọi chuyện để công ty từ không có thu nhập cho đến bây giờ , em hầu như không lấy tiền mặc dù Richy muốn em cầm . Em chỉ lấy sau này khi biết công ty có thu nhập .mà chỉ là một số nhỏ khiêm nhường vì nghĩ bạn mình còn khó khăn . Phải chăng tất cả chỉ vì mục đích thu mua ? Không đâu bác ạ . Ý nghĩa thu mua chỉ xuất hiện sau này , khi em nghe Jessica , vợ của bác ấy than phiền là mùa dịch vẫn còn mà chồng Richy vẫn chưa chịu về hưu khiến bà lo lắng . ( tuy Jessica lớn tuổi nhưng bà rất thích em và gđ em gọi bà ấy là Jessica chứ không thích gọi là bà ta là quý bà này hay quý cô kia . Cũng như tên thật ông bạn em là Richard , em thường gọi ông là Richie) Jessica như em nói năm nay đã 66 tuổi , bà trước kia là giảng sư ở trường ĐH. Bà có bằng tiến sĩ về nursing và management , sau về làm trưởng phòng một bệnh viện , rồi sau vì thấy nghề có áp lực quá bỏ ra làm bà giáo và chỉ làm part time ở bệnh viện thôi . Và bà về hưu ở tuổi 60 . Hai vợ chồng lúc ấy về tài chánh cũng khá là dư dã . Khi Richie rời khỏi công ty cách đây 2 năm em nghĩ bác ấy sẽ về hưu nhưng vì có lẽ muốn thử thách bản thân nên Richie đã bỏ thêm vốn liếng phát triển vào cái xưởng hàn nhỏ của bác ấy thành một công ty lớn như bây giờ .

Công ty của bác ấy năm sau có lẽ là công ty bạc triệu . Vừa rồi em đã giúp bác ấy hoàn thành 6 mẫu thùng chỉ trong 2 tuần cho cho công ty Bosch , một công ty chuyên sản xuất máy điều hòa không khí lớn của Đức mà có nhiều chi nhánh tại khắp nơi. Một cái thùng mãu gồm khoảng 30 bộ phận bác ấy tính là 1200 đô . Khách hàng rất hài lòng . Họ đặt thêm 100 cái mỗi loại cho đến hết năm rồi sang năm là 3000 cái mỗi loại , năm tới nữa là 4000 ngàn cái . Em tính 1200 là giá bán lẻ , còn giá bán sỉ em nghỉ rẻ nhất là 300 . Bác lấy 300 x 6 loại thùng x 3000 cái thì bác cũng thấy là cũng hơn 5 triệu rồi . Đây chỉ là cho 1 công ty thôi và còn nhiều công ty khác nữa . Tình hình này Richie sẽ phải nhờ em phụ giúp cho đến lúc bác ấy về hưu . Công ty Richie mà không có Richie thì không xong , nhưng không có em phụ thì cũng chỉ là một cái xưởng nghèo nàn không lợi tức .

Không phải em không nghĩ cho người khác đâu bác , nếu sau này Richie thực sự có để công ty lại cho em và ở lại phụ giúp 1 hay 2 năm thì em cũng phải trả tiền cho bác ấy còn biếu thêm tiền hoa hồng . Và nếu được sau này em sẽ nhờ bác Richie ấy làm salesman cho công ty và trả huê hồng . Richie chỉ bỏ chút miệng lưỡi , không phải làm gì mà được 20%-30% lợi nhuận của công ty thì đâu phải là em không nghĩ cho người .

Em bây giờ không sợ Richie đổi thái độ mà sợ lúc đó không có đủ tiền để nghĩ chuyện sang lại . Khi một công ty có nhiều lợi tức thì giá trị nó càng cao.

Tiền nhiều thì em không cần lắm ,thực sự là vậy . Điều em cần là một nơi có nhiều việc làm để giá đình bên mẹ em có chỗ để mưu sinh thôi . Bên mẹ em còn đến những 2 gd nữa sẽ qua đây .

Cầu chúc bác và gia đình mọi điều an lành .

Warmly

Thiên Quan

@ Em Thanh Han và Daihau2404

Hôm nay chắc anh lại chém gió chứ chẳng nghiệm lý gì được . Em Thanh Han và Daihau2404 chịu khó nhé , 2 em đã lỡ chờ thì chờ anh thêm 1 chút nữa nhé . Cảm ơn 2 em . .. Sau hôm nay anh sẽ trở về lại với nghiệm lý nhất, định không linh tinh nữa .
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen, daihau2404, longmn94
Đầu trang

Quan Nguyen
Hội viên CLB
Hội viên CLB

Gửi bài gửi bởi Quan Nguyen »

thien_quan đã viết: 19:36, 04/11/20
Chào bác Quan Nguyen

Cảm ơn bác đã góp ý . Mà bác này hình như em cũng có bảo chừng nào ông bạn em có ý hồi hưu thì em mới đề nghị bác ấy để công ty lại cho em thì phải . Như vậy là bác twisted my words bác ạ . Có lẽ vì bác vô tâm không để ý và hình như vài người ghé top từ đó cũng hiểu theo ý bác . Chuyện ai hiểu thế nào thì hiểu , em cũng không quan tâm lắm . Và em cũng chẳng lấy đó làm phiền như bác đã từng không thấy phiền hà gì về em . Nhưng em cũng không cảm ơn bác về điều này đâu nhé
Em nghĩ khi em đề nghị điều này với Richie , tên ông bạn em , với giao tình giữa em và bác ấy em tin rằng bác ấy sẽ chẳng nghĩ như vậy và chắc chắn sẽ giúp em hết lòng như em đang phụ giúp bác ấy bây giờ . Thú thật với bác , bạn bè sống với nhau mà có lòng nghi kị với nhau như vậy thì không phải là bạn thân của em , đã không để em bỏ hết tấm lòng ra phụ giúp.
Gia đình bác ấy và gia đình em rất thân .
Khi bác và em còn làm chung với nhau thỉnh thoảng em cũng hay đến nhà bác ấy và ngược lại . Nhà bác ấy có cây vải , đến mùa cây khá là sai trái . Bác thường kêu anh em của em qua hái ăn . Nhà em có trồng xoài và mãng cầu ( na ) , đến mùa em cũng hái biếu 2 vợ chồng bác . Hai vợ chồng thỉnh thoảng cũng được thưởng thức món ăn mẹ em nấu .
Có lẽ bác Quan chưa biết từ khi em gặp lại Richie , em đến công ty setup , bổ túc lại hệ thống sản xuất , huấn luyện thầy thợ , thức hôm thức khuya làm việc giúp bác hoàn thành đúng thời hạn những mặt hàng mãu khách hàng cần . Những chuyện này đã từ 2 năm qua bác, mướn biết bao nhiêu người nhưng chưa ai làm được ..nói chung em đã phụ bác ấy đủ mọi chuyện để công ty từ không có thu nhập cho đến bây giờ , em hầu như không lấy tiền mặc dù Richy muốn em cầm . Em chỉ lấy sau này khi biết công ty có thu nhập .mà chỉ là một số nhỏ khiêm nhường vì nghĩ bạn mình còn khó khăn . Phải chăng tất cả chỉ vì mục đích thu mua ? Không đâu bác ạ . Ý nghĩa thu mua chỉ xuất hiện sau này , khi em nghe Jessica , vợ của bác ấy than phiền là mùa dịch vẫn còn mà chồng Richy vẫn chưa chịu về hưu khiến bà lo lắng . ( tuy Jessica lớn tuổi nhưng bà rất thích em và gđ em gọi bà ấy là Jessica chứ không thích gọi là bà ta là quý bà này hay quý cô kia . Cũng như tên thật ông bạn em là Richard , em thường gọi ông là Richie) Jessica như em nói năm nay đã 66 tuổi , bà trước kia là giảng sư ở trường ĐH. Bà có bằng tiến sĩ về nursing và management , sau về làm trưởng phòng một bệnh viện , rồi sau vì thấy nghề có áp lực quá bỏ ra làm bà giáo và chỉ làm part time ở bệnh viện thôi . Và bà về hưu ở tuổi 60 . Hai vợ chồng lúc ấy về tài chánh cũng khá là dư dã . Khi Richie rời khỏi công ty cách đây 2 năm em nghĩ bác ấy sẽ về hưu nhưng vì có lẽ muốn thử thách bản thân nên Richie đã bỏ thêm vốn liếng phát triển vào cái xưởng hàn nhỏ của bác ấy thành một công ty lớn như bây giờ .

Công ty của bác ấy năm sau có lẽ là công ty bạc triệu . Vừa rồi em đã giúp bác ấy hoàn thành 6 mẫu thùng chỉ trong 2 tuần cho cho công ty Bosch , một công ty chuyên sản xuất máy điều hòa không khí lớn của Đức mà có nhiều chi nhánh tại khắp nơi. Một cái thùng mãu gồm khoảng 30 bộ phận bác ấy tính là 1200 đô . Khách hàng rất hài lòng . Họ đặt thêm 100 cái mỗi loại cho đến hết năm rồi sang năm là 3000 cái mỗi loại , năm tới nữa là 4000 ngàn cái . Em tính 1200 là giá bán lẻ , còn giá bán sỉ em nghỉ rẻ nhất là 300 . Bác lấy 300 x 6 loại thùng x 3000 cái thì bác cũng thấy là cũng hơn 5 triệu rồi . Đây chỉ là cho 1 công ty thôi và còn nhiều công ty khác nữa . Tình hình này Richie sẽ phải nhờ em phụ giúp cho đến lúc bác ấy về hưu . Công ty Richie mà không có Richie thì không xong , nhưng không có em phụ thì cũng chỉ là một cái xưởng nghèo nàn không lợi tức .

Không phải em không nghĩ cho người khác đâu bác , nếu sau này Richie thực sự có để công ty lại cho em và ở lại phụ giúp 1 hay 2 năm thì em cũng phải trả tiền cho bác ấy còn biếu thêm tiền hoa hồng . Và nếu được sau này em sẽ nhờ bác Richie ấy làm salesman cho công ty và trả huê hồng . Richie chỉ bỏ chút miệng lưỡi , không phải làm gì mà được 20%-30% lợi nhuận của công ty thì đâu phải là em không nghĩ cho người .

Em bây giờ không sợ Richie đổi thái độ mà sợ lúc đó không có đủ tiền để nghĩ chuyện sang lại . Khi một công ty có nhiều lợi tức thì giá trị nó càng cao.

Tiền nhiều thì em không cần lắm ,thực sự là vậy . Điều em cần là một nơi có nhiều việc làm để giá đình bên mẹ em có chỗ để mưu sinh thôi . Bên mẹ em còn đến những 2 gd nữa sẽ qua đây .

Cầu chúc bác và gia đình mọi điều an lành .

Warmly

Thiên Quan

@ Em Thanh Han và Daihau2404

Hôm nay chắc anh lại chém gió chứ chẳng nghiệm lý gì được . Em Thanh Han và Daihau2404 chịu khó nhé , 2 em đã lỡ chờ thì chờ anh thêm 1 chút nữa nhé . Cảm ơn 2 em . .. Sau hôm nay anh sẽ trở về lại với nghiệm lý nhất, định không linh tinh nữa .
Chào Bạn Thiên Quan .

Như đã nói ở trên , với 1 sự việc thì mình sẽ suy nghĩ và hành động như vậy . Mình đã ghi rất rõ để có thể thông qua suy nghĩ ấy Bạn có thể hiểu thêm về tính cách của 1 con người đã có tuổi như mình . VIêc chia sẻ như vậy mình nghỉ có thể giúp Bạn có cái nhìn đa dạng đa chiều hơn về 1 sự việc mà Bạn DANG DỰ TÍNH cho tương lai .

Tuyệt nhiên mình không hề có ý định KHUYÊN BẢO , hay DẠY DỖ Bạn hay bất cứ ai trong diễn đàn này .

Vì 1 lý do đơn giản : mình đâu hề biết nội tình cũng như căn kẽ hoàn cảnh sống của bất kỳ ai đâu mà có thể đưa ra lời khuyên và chắc gì mình đã hơn họ mà lên mặt dạy bảo .

Dẫu sao cũng thành thật xin lỗi Bạn vì những gì lỡ lời làm Bạn hiểu lầm và phiền lòng .

Chúc Bạn mọi sự an lành và vui vẻ .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”