Đàn ông cần gì

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Đàn ông cần gì

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Ngày xưa em với thằng bạn em đi đòi nợ, người ta không trả. Em và nó không tiền, không quen ai nên không thể đòi bằng cách thông thường.

Em với nó đem chiếu, bếp, chén bát, dọn vào công ty họ ở. Nấu mì lên vừa ăn, vừa nói chuyện với khách của họ. Nói với khách là em đòi nợ không được nên vô ở nhờ, lấy tiền nhà trừ vô

Họ đánh Chửi, đuổi cỡ nào cũng không đi. Họ buộc phải ói tiền ra

Trong khi chủ nợ chính từng thuê giang hồ đến đòi mà họ còn không trả :>

Họ là chó bạch Giê, Pitbull, chó nhà
Còn em là chó điên đây
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Ra đời làm ăn bương chải, thằng nào cũng hổ báo cáo chồn cho tới khi đeo cái còng số 8

Chuyện tiền bạc thì phải học luật pháp cho kỹ, cái gì không có trong luật pháp thì đừng làm, không có luật pháp bảo vệ thì anh em cc gì, chúng nó giật tiền mình ngay. Lúc đó đánh nhau với nó cũng không lấy lại được tiền.

Nhiều thằng lỳ tới mức đánh chết cũng không trả đâu, nói chung tiền vào tay nó rồi là bó tay luôn. Nó chỉ sợ công an thôi
Muốn dùng công an thì phải học luật, làm đúng luật

Thái tuế tại sao quan trọng ?
Vì có hổ báo cỡ nào, lỳ cỡ nào, gặp cái còng số 8 thì cũng xanh mặt hết

Thái tuế là luật
Quan phù là quan toà
Bạch hổ là công an

Người đắc tuế hổ phù mà không bị phá cách nghĩa là người sống ' chuẩn '. Đã chuẩn thì còn sợ bị ai hại ?
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Học nhân tướng học để làm gì ?

Để dù nó có giàu, có quyền cỡ nào cũng không sợ nó

Vì biết nó là thằng sống sai luật pháp, thuê thám tử và hacker điều tra, sau cầm bằng chứng quăng cho phòng hình sự, chơi là chơi cho nó chết luôn

Để xem sói đầu đàn lỳ cỡ nào, gặp mình có teo dái không ?

Áp dụng nhân tướng học, nhìn cái mặt nó là biết điểm yếu của nó ở đâu rồi, cứ nhắm vào 1 chỗ đó mà phang.

Huyền học áp dụng với công nghệ và luật pháp thì khi muốn giết người, ai mà né nổi

Chiêu kiếm xuất quỷ nhập thần và tàn độc.

Tuy nhiên vì nó đứng về phía luật pháp nên vẫn là chiêu thức của chánh phái.

Hahahahaha
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Cậu hiểu tinh thần sói đầu đàn trần trụi quá!
Các doanh nhân lớn đều có nó
Cậu chỉ nói lên cái hung ác, mà quên mất tinh thần trách nhiệm
Sói đầu đàn không săn mồi cho bản thân, mà cho cả đàn, trong đó có cả đối thủ tiềm năng
Kd vừa có hợp tác vừa có cạnh tranh. Hợp tác là xu thé chính
Nếu lấy cạnh tranh là chính, như hai bên đều hạ giá để dìm nhau, cuối cùng cả hai đều chết

Cậu chưa hiểu tinh thần sói đầu đàn là gì, xem ra mục tiêu kiếm 10 tỷ trước khi lấy vợ của cậu thật là mông lung!

Hoặc giả các nam thanh niên khác vui mừng vì bớt đi một đối thủ cạnh tranh lấy vợ, vì nữ càng ngày càng thiếu! :))
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, 12010277, Phuc8569
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dokhoavan đã viết: 08:00, 16/11/20 Cậu hiểu tinh thần sói đầu đàn trần trụi quá!
Sói đầu đàn không săn mồi cho bản thân, mà cho cả đàn, trong đó có cả đối thủ tiềm năng
Nếu lấy cạnh tranh là chính, như hai bên đều hạ giá để dìm nhau, cuối cùng cả hai đều chết

Cậu chưa hiểu tinh thần sói đầu đàn là gì, xem ra mục tiêu kiếm 10 tỷ trước khi lấy vợ của cậu thật là mông lung!

Hoặc giả các nam thanh niên khác vui mừng vì bớt đi một đối thủ cạnh tranh lấy vợ, vì nữ càng ngày càng thiếu! :))
Nếu em chỉ biết ăn của người khác thì giờ em giàu rồi, chính vì cái tinh thần muốn chia sẻ ăn chung mà em giàu chậm. Em chấp nhận điều đó.

Tính em thích giúp người, nhiều khi tốt tính đến ngờ ngệch đấy.

Em không ác, người ta lừa em ngay, em từng bị lừa nhiều lần rồi chứ không phải không.

Anh nên lấy lá số giờ ngọ và canh theo lá số để nhìn nhận con người em, đừng lung tung qua giờ khác làm gì. Vì từ khi bắt đầu nói chuyện cho đến bây giờ, anh vẫn không hiểu gì về em, phán hạn cũng sai. Vậy lấy giờ khác làm gì ?

Sai 1-3 hạn thì còn tạm chấp nhận, chứ sai tới 5-7 hạn thì còn lấy lá giờ Tị làm gì ? Quá cảm tính sao ?

Em cao 1m75, tướng người to xương, to thịt, khuôn mắt tròn, lông mày rồng. Anh phán ăn vào Đồng Cự là thấy vớ vẩn rồi.

Hình tướng cũng sai nốt
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dân chơi lành mạnh đã viết: 08:08, 16/11/20
Dokhoavan đã viết: 08:00, 16/11/20 Cậu hiểu tinh thần sói đầu đàn trần trụi quá!

Nếu em chỉ biết ăn của người khác thì giờ em giàu rồi, chính vì cái tinh thần muốn chia sẻ ăn chung mà em giàu chậm. Em chấp nhận điều đó.

Tính em thích giúp người, nhiều khi tốt tính đến ngờ ngệch đấy.

Em không ác, người ta lừa em ngay, em từng bị lừa nhiều lần rồi chứ không phải không.

Anh nên lấy lá số giờ ngọ và canh theo lá số để nhìn nhận con người em, đừng lung tung qua giờ khác làm gì. Vì từ khi bắt đầu nói chuyện cho đến bây giờ, anh vẫn không hiểu gì về em, phán hạn cũng sai. Vậy lấy giờ khác làm gì ?

Sai 1-3 hạn thì còn tạm chấp nhận, chứ sai tới 5-7 hạn thì còn lấy lá giờ Tị làm gì ? Quá cảm tính sao ?

Em cao 1m75, tướng người to xương, to thịt, khuôn mắt tròn, lông mày rồng. Anh phán ăn vào Đồng Cự là thấy vớ vẩn rồi.

Hình tướng cũng sai nốt
Không có nhà cửa, không có tiền để lo cho vợ sung sướng. Nó sẽ liên tục nhìn ra bên ngoài để so sánh anh với những thằng khác, liên tục chì chiết anh. Sống với nhau mà khổ hơn chó luôn.

Đây là bản năng Hypergamy của phụ nữ. Bản năng mà tất cả phụ nữ đều có.

Anh có tuổi và đã từng trải. Chắc chắn biết rằng em nói không sai

Còn những thằng khác mang cái tư tưởng đội vợ lên đầu, một túp lều tranh hai trái tim vàng, chúng nó không có tư cách nói chuyện với em về phụ nữ.
Đầu trang

Tieu Ngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tieu Ngoc »

Tieu Ngoc đã viết: 06:22, 15/11/20
Tieu Ngoc đã viết: 12:22, 14/11/20
Tieu Ngoc đã viết: 14:12, 13/11/20 chủ đề này hay, tớ cũng từng có nhiều ngày suy tư suy nghĩ đàn ông cần gì thì tới giờ tớ cũng chả biết đàn ông họ cần gì ? có lẽ là tùy thời điểm gì mà họ cần gì, không cố định.
Bên cạnh đó thì tớ cũng có nhiều ngày suy tư suy nghĩ đàn bà cần gì thì tớ thấy có người thì cần tiền tài, có người danh , có người cần 1 bờ vai vững chãi để họ nương tựa .... có dạo tớ hỏi một số bạn xem sau này lấy ck, sẽ mong muốn lấy ai .. thật bất ngờ, đa số họ trả lời sẽ lấy cầu thủ bởi vì cầu thủ thật là sung sức :D
Tớ bổ sung thêm ý viết dở hôm qua.
Sau khi đa số các bạn tớ trả lời muốn lấy cầu thủ, tớ hỏi tiếp :
- Thế thầy bói thì sao?
Cũng thật bất ngờ, đa số đều chặc lưỡi rồi lắc đầu nhẹ.
Trong số này, có 1 đứa thân, thường hay đi phượt chung. Tớ hỏi nó sao ko thích lấy thầy bói, trong khi hay thích xem bói.
Nó mới kể dạo trước có người yêu là thầy bói, cái gì cũng áp dụng theo lá số, riết rồi nó muốn khùng.
Tới ngày sinh nhật thì anh ta ko tổ chức vào ngày đó, dời lại ngày hôm sau bảo ngày đó là ngày tam nương. Rồi bàn làm việc phải quay mặt về hướng nào để đón tài lộc, có những ngày thì bắt cô ta không được chạy xe, có muốn đi đâu thì phải đi xe bus hay taxi vì những ngày đó có mã đà , mã hình ...
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Suy nghĩ nnãy giờ thấy chiến lược trên ác quá. Thôi bỏ bỏ, nghiệp nặng lắm.

Đang không biết kiếm cái gì để đe dọa kẻ thù bây giờ ?
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

12010277 đã viết: 23:17, 14/11/20 Các bạn comment đều có lí cả (trừ anh Poly :)) ). Nhưng có vẻ theo tại hạ hiểu thì mỗi bạn đòi 1 vẻ ở người mình thương? Bài toán rối quá đi, ko có mẫu số chung.
Hóa ra zai còn zin lúc xấu hổ họ cư xử dễ thương như đệ vậy

Thú nhận đi, đệ cười đến đỏ mặt lúc vào links ca post có phải hem :))

Hồng Hạnh đã viết: 17:54, 15/11/20

Cháu sắp 28 chú ơi haha nhưng không đúng với case của cháu thì phải . Tình yêu bản thân của cháu càng ngày càng to
Béo điu à. Anh nhớ em :(
Được cảm ơn bởi: 12010277
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Polyrhythm đã viết: 14:12, 16/11/20
12010277 đã viết: 23:17, 14/11/20 Các bạn comment đều có lí cả (trừ anh Poly :)) ). Nhưng có vẻ theo tại hạ hiểu thì mỗi bạn đòi 1 vẻ ở người mình thương? Bài toán rối quá đi, ko có mẫu số chung.
Hóa ra zai còn zin lúc xấu hổ họ cư xử dễ thương như đệ vậy

Thú nhận đi, đệ cười đến đỏ mặt lúc vào links ca post có phải hem :))

Hồng Hạnh đã viết: 17:54, 15/11/20

Cháu sắp 28 chú ơi haha nhưng không đúng với case của cháu thì phải . Tình yêu bản thân của cháu càng ngày càng to
Béo điu à. Anh nhớ em :(
Em chỉ cần một người phụ nữ thật bình thường, làm công nhân cũng được, nhà nghèo cũng được. Miễn là gái ngoan, mặt mũi gây thiện cảm, không cần xinh luôn.

Em sợ vợ đẹp lắm, sợ xanh mặt luôn

Nhà cửa tất cả em sẽ tự tay xây dựng lên hết, vợ chỉ mỗi việc vào hưởng thụ thôi
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”