Số phận không có thật. Vĩnh biệt tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Số phận không có thật. Vĩnh biệt tử vi

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 20:28, 17/11/20 Em dùng từ "xem" chứ không dùng từ " học " anh nhé
"Học" còn không thể được thì nói chi chỉ là "xem"!

-----------------------------

Những việc đấy không liên quan gì với nhau cả.

Mình hiểu ý bạn muốn nói trong chủ đề này. Vấn đề là bạn lập luận và so sánh không những không liên quan gì với nhau mà còn trái ngược nhau. Nó không những không hỗ trợ và dẫn dắt vững chắc cho điều bạn muốn nói mà ngược lại còn tự hủy hoại nó.

Nói ngoài lề:

Bạn nói nước Mỹ nói riêng, Tây Phương nói chung, không có huyền học là không đúng. Trải qua mấy ngàn năm lịch sử, nền văn minh nào cũng có các môn dự đoán, tìm hiểu về tương lai/về những điều sẽ xảy ra cả.

Như Phương Tây cũng có Tử Vi Tây Phương vậy, coi chỉ tay, Tướng học, v.v... . Cũng không khác gì so với Phương Đông đâu, còn có nhiều và đa dạng hơn. Chẳng qua là thế giới Phương Tây họ đa phần theo Đạo Chúa (Thiên Chúa Giáo, Cơ Đốc Giáo, ... ) nên nó không được phổ biến ra bên ngoài thôi.

Ngay cả trong CIA (cục trình báo của Hoa Kỳ) hoặc ngành điều tra tội phạm, người ta cũng áp dụng nhân tướng học, hành vi học (body language) để hiểu về tâm lý tội phạm hoặc đối thủ mà.

Xa hơn còn có khoa nhân văn, thống kê, xác suất, v.v... cũng là để dự đoán. Nó được áp dụng rất nhiều trong nhiều lãnh vực, từ tài chính đến y khoa, thời tiết, bảo hiểm, chính trị, v.v... .

Tùy vào khả năng và mức độ của nó mà người ta áp dụng vào phạm vi có thể. Như Tử Vi thì người ta có thể tìm hiểu thêm về tính cách, khả năng, cái ưu cái khuyết, v.v... . Còn việc dùng nó quá mức hoặc áp dụng sai phạm vi, hoặc cuồng tín với nó thì không nói đến.
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Dân chơi lành mạnh »

Long Đức đã viết: 21:58, 17/11/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 20:28, 17/11/20 Em dùng từ "xem" chứ không dùng từ " học " anh nhé
"Học" còn không thể được thì nói chi chỉ là "xem"!

-----------------------------

Những việc đấy không liên quan gì với nhau cả.

Mình hiểu ý bạn muốn nói trong chủ đề này. Vấn đề là bạn lập luận và so sánh không những không liên quan gì với nhau mà còn trái ngược nhau. Nó không những không hỗ trợ và dẫn dắt vững chắc cho điều bạn muốn nói mà ngược lại còn tự hủy hoại nó.

Nói ngoài lề:

Bạn nói nước Mỹ nói riêng, Tây Phương nói chung, không có huyền học là không đúng. Trải qua mấy ngàn năm lịch sử, nền văn minh nào cũng có các môn dự đoán, tìm hiểu về tương lai/về những điều sẽ xảy ra cả.

Như Phương Tây cũng có Tử Vi Tây Phương vậy, coi chỉ tay, Tướng học, v.v... . Cũng không khác gì so với Phương Đông đâu, còn có nhiều và đa dạng hơn. Chẳng qua là thế giới Phương Tây họ đa phần theo Đạo Chúa (Thiên Chúa Giáo, Cơ Đốc Giáo, ... ) nên nó không được phổ biến ra bên ngoài thôi.

Ngay cả trong CIA (cục trình báo của Hoa Kỳ) hoặc ngành điều tra tội phạm, người ta cũng áp dụng nhân tướng học, hành vi học (body language) để hiểu về tâm lý tội phạm hoặc đối thủ mà.

Xa hơn còn có khoa nhân văn, thống kê, xác suất, v.v... cũng là để dự đoán. Nó được áp dụng rất nhiều trong nhiều lãnh vực, từ tài chính đến y khoa, thời tiết, bảo hiểm, chính trị, v.v... .
Nội dung trên anh đã giúp em giải thích về nghĩa của từ " học " rồi đấy. Trừ việc anh đánh đồng khoa học tâm lý của Mỹ với huyền học thôi

Từ " Xem " ở đây theo góc nhìn của em là một sự bị động trong cuộc sống. Không giải quyết được vấn đề gì hết.

" Chúng ta trở thành ai là do chúng ta muốn trở thành. Thậm chí, trở thành kẻ tiêu cực nghèo khổ cũng do chính chúng ta tự muốn vậy "
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tử vi của bạn là người bệnh tật hoặc ốm yếu ?
Mai bạn ra ngay gym. Ăn uống nặng lên 70-80kg, xem còn ứng số nữa không ?

Tử vi của bạn nghèo ?
Hãy chọn lấy một lĩnh vực và liên tục đào sâu vào nó, dùng nó để kiếm tiền để xem còn ứng số nữa không ?

Tử vi nói bạn giao tiếp kém ?
Tham gia các lớp học về giao tiếp, đứng trước gương thuyết trình 5-6h một ngày. Xem sau 1 tháng còn ứng số không ?

3 ví dụ trên để giải thích thêm về việc " bạn làm chủ số phận " của bạn.

Hãy quên tử vi của bạn đi. Tập trung vào bản thân

Tử vi chỉ dành cho mấy ông già rảnh rỗi ngồi nghiệm lý thôi

Vĩnh biệt tử vi , vĩnh biệt huyền học :>
Đầu trang

vtsinh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vtsinh »

Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:30, 17/11/20 Tử vi của bạn là người bệnh tật hoặc ốm yếu ?

Tử vi của bạn nghèo ?
Hãy chọn lấy một lĩnh vực và liên tục đào sâu vào nó, dùng nó để kiếm tiền để xem còn ứng số nữa không ?

Tham gia các lớp học về giao tiếp, đứng trước gương thuyết trình 5-6h một ngày. Xem sau 1 tháng còn ứng số không ?

Thấy e ở diễn đàn lâu rồi, mà vẫn có những suy nghĩ quá thiếu sót về tử vi như vậy. Tử vi là môn huyền học dự đoán, giúp con người tìm cát tránh hung, phát hiện khả năng và nhược điểm để cố gắng sửa đổi, định cách cục cao thấp chứ k phải định giàu nghèo, việc đánh đồng rất nhiều quan điểm khác vào làm e suy nghĩ chỉ 1 chiều thôi.
Cứ thử đại vận xấu, đầu tư tất tay xem có mất trắng ra không, đến vận tốt ngồi không hưởng thụ xem có giàu không ^:)^ Tử vi như tấm bản đồ, giúp mình tỏ đường để trở thành người mình mong muốn chứ k phải để mình trở thành cái lá số ^:)^
Được cảm ơn bởi: Dân chơi lành mạnh, kaist_20, KENT, MarlinNguyen
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

vtsinh đã viết: 12:54, 18/11/20
Dân chơi lành mạnh đã viết: 22:30, 17/11/20 Tử vi của bạn là người bệnh tật hoặc ốm yếu ?

Tử vi của bạn nghèo ?

Thấy e ở diễn đàn lâu rồi, mà vẫn có những suy nghĩ quá thiếu sót về tử vi như vậy. Tử vi là môn huyền học dự đoán, giúp con người tìm cát tránh hung, phát hiện khả năng và nhược điểm để cố gắng sửa đổi, định cách cục cao thấp chứ k phải định giàu nghèo, việc đánh đồng rất nhiều quan điểm khác vào làm e suy nghĩ chỉ 1 chiều thôi.
Cứ thử đại vận xấu, đầu tư tất tay xem có mất trắng ra không, đến vận tốt ngồi không hưởng thụ xem có giàu không ^:)^ Tử vi như tấm bản đồ, giúp mình tỏ đường để trở thành người mình mong muốn chứ k phải để mình trở thành cái lá số ^:)^
Trời ơi ! Đã không hiểu em nói gì còn chê em nông cạn.

Em sẽ làm giàu ngay trong đại vận xấu, số xấu. Sau đó cười vào cái trò bói toán vớ vẩn này.

Để cho thiên hạ thấy có thực mới vực được gạo.

Em không quên cái topic này đâu. 8-9 năm sau, nghĩa là sau khi kết thúc đại vận xấu. Em sẽ đăng lá số lên đây nghe các thầy gọt số, nghe từ chính cái mồm các thầy bây giờ đang chê bai.

Nghe xong rồi cười vào mặt
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Dân chơi lành mạnh đã viết: 13:03, 18/11/20
vtsinh đã viết: 12:54, 18/11/20

Tử vi của bạn nghèo ?

Trời ơi ! Đã không hiểu em nói gì còn chê em nông cạn.

Em sẽ làm giàu ngay trong đại vận xấu, số xấu. Sau đó cười vào cái trò bói toán vớ vẩn này.

Để cho thiên hạ thấy có thực mới vực được gạo.

Em không quên cái topic này đâu. 8-9 năm sau, nghĩa là sau khi kết thúc đại vận xấu. Em sẽ đăng lá số lên đây nghe các thầy gọt số, nghe từ chính cái mồm các thầy bây giờ đang chê bai.

Nghe xong rồi cười vào mặt
À thôi vĩnh biệt luôn đi. Tuyệt giao rồi, không cần trả đuã nữa.

Xin rút lại hết những tình cảm dành cho lyso và vài người trên đây. Tất cả đã về số 0
Đầu trang

Dân chơi lành mạnh
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Phuc8569 đã viết: 21:56, 17/11/20 Bạn này bị bệnh tự ái . Tự đề cao bản thân quá mức . Sức người có hạn nhưng mong muốn của con người là vô tận . Tốt nhất bạn lượn thì lượn nhanh đi cho nước nó trong . Tốt cho cả bạn và diễn đàn
Trước khi đi, mình muốn nói bạn hạ cái giọng thượng đẳng của bạn xuống đi bạn

Vĩnh biệt bạn
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

Việc anh không tin vào tử vi và các môn bói toán, quyết định “làm chủ số phận” và có ý chí kiên quyết với nó - theo em cũng nằm trong vận trình đến lúc anh phải thế đấy! Như thế cũng tốt, vì động lực để chiến đấu mỗi ngày sẽ rất lớn, thay vì chấp bám vào những lá số để than vãn hoặc ảo vọng mong chờ tương lai chưa xảy đến!

Diễn đàn này rất nhiều người nói bỏ, chào lên chào xuống vẫn chưa thấy đi. Cũng nhiều người sau 1 quãng thời gian dài tuyệt vọng đem lá số đi hỏi 4 phương 8 hướng, quay qua từ chối tử vi và số mệnh - rồi em vẫn thấy tiếp tục ở chỗ nào đó, không phải ở đây vẫn u mê không dứt được!

Như em quan sát người nói càng nhiều, phủ định càng nhiều thì càng khó bỏ, oái oăm lạ đời thế chứ! Hy vọng là anh vĩnh biệt rồi ko quay lại thấy cái comment này của em, vì em ko tag anh vào mà anh còn vẫn thấy, vẫn da diết trả lời tất cả người khác thì con đường vĩnh biệt hãy dài lắm!

Vì topic của anh là mục đích kiên quyết phủ định tử vi và các môn lý số, nên em không chia sẻ 1 năm qua em nhìn nhận và tìm hiểu lý số như thế nào nữa. Chúc anh dứt bỏ hoàn toàn với bộ môn này!
Được cảm ơn bởi: 12010277, Sugarbaby, vtsinh, MarlinNguyen, Lethuctrinh, koollee
Đầu trang

dongthai1991
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi dongthai1991 »

HamanoRie đã viết: 18:27, 18/11/20 Việc anh không tin vào tử vi và các môn bói toán, quyết định “làm chủ số phận” và có ý chí kiên quyết với nó - theo em cũng nằm trong vận trình đến lúc anh phải thế đấy! Như thế cũng tốt, vì động lực để chiến đấu mỗi ngày sẽ rất lớn, thay vì chấp bám vào những lá số để than vãn hoặc ảo vọng mong chờ tương lai chưa xảy đến!

Diễn đàn này rất nhiều người nói bỏ, chào lên chào xuống vẫn chưa thấy đi. Cũng nhiều người sau 1 quãng thời gian dài tuyệt vọng đem lá số đi hỏi 4 phương 8 hướng, quay qua từ chối tử vi và số mệnh - rồi em vẫn thấy tiếp tục ở chỗ nào đó, không phải ở đây vẫn u mê không dứt được!

Như em quan sát người nói càng nhiều, phủ định càng nhiều thì càng khó bỏ, oái oăm lạ đời thế chứ! Hy vọng là anh vĩnh biệt rồi ko quay lại thấy cái comment này của em, vì em ko tag anh vào mà anh còn vẫn thấy, vẫn da diết trả lời tất cả người khác thì con đường vĩnh biệt hãy dài lắm!

Vì topic của anh là mục đích kiên quyết phủ định tử vi và các môn lý số, nên em không chia sẻ 1 năm qua em nhìn nhận và tìm hiểu lý số như thế nào nữa. Chúc anh dứt bỏ hoàn toàn với bộ môn này!
Anh thấy em có cai hình đại diện thật đẹp
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

HamanoRie đã viết: 18:27, 18/11/20
nên em không chia sẻ 1 năm qua em nhìn nhận và tìm hiểu lý số như thế nào nữa.
Éc. Người đẹp có lòng thì lập topic share về những tìm hiểu quan sát về số mệnh cho mình và mọi người nghe với. 8-> 8->

Thật sự mình rất thích mệnh lý học nhưng khả năng và kinh nghiệm sống có hạn nên rất muốn đc học hỏi. >:D< :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”