Nhờ mọi người xác định giờ sinh giúp em/cháu ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Nhờ mọi người xác định giờ sinh giúp em/cháu ạ

Gửi bài gửi bởi Tôn Thất Học »

Mình mới học tứ trụ, tự học, mình thấy lá này nếu sinh giờ canh thìn thì sau giàu, chồng con được luôn, tình cảm ko dạt dào chứ số hơn nhiều người.
Được cảm ơn bởi: whoamI138
Đầu trang

whoamI138
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi whoamI138 »

Em cảm ơn anh ạ, chúc anh có con đường học thuật ngày càng rộng mở ạ 😊
Đầu trang

Tieu Ngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tieu Ngoc »

Tôn Thất Học đã viết: 19:51, 30/11/20 Mình mới học tứ trụ, tự học, mình thấy lá này nếu sinh giờ canh thìn thì sau giàu, chồng con được luôn, tình cảm ko dạt dào chứ số hơn nhiều người.
bạn thật thà quá, cứ nói là đã học và nghiên cứu cả trăm năm rồi cho nó oách >:D< , có chết thằng tây nào đâu

Cứ tự tin giống như các ông bà thày bói bây giờ, phải hết sức tự tin mới được. Đọc xong vài quyển sách là phất cờ, lao vào xem số liền, vừa nghiệm lý những điều mình đã học, vừa có tiền tiêu pha. Xem không đúng à ? mời xem thầy khác >:D<
Đầu trang

Sugarbaby
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Sugarbaby »

phèo văn chí đã viết: 21:20, 29/11/20
Sugarbaby đã viết: 01:11, 29/11/20
whoamI138 đã viết: 00:55, 29/11/20 .
.
Em cứ luận bình thường thôi, thấu ra tân là mộc này bị khắc cực nhược rồi em , cũng may là ất mão . Giờ sinh là để xem có trợ cứu k . 3 trụ đầu là có thể xem được phần nào xuất thân rồi
Vâng, em cảm ơn anh ạ. Em sẽ học hỏi thêm. ;;)
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Tieu Ngoc đã viết: 08:40, 02/12/20
Tôn Thất Học đã viết: 19:51, 30/11/20 Mình mới học tứ trụ, tự học, mình thấy lá này nếu sinh giờ canh thìn thì sau giàu, chồng con được luôn, tình cảm ko dạt dào chứ số hơn nhiều người.
bạn thật thà quá, cứ nói là đã học và nghiên cứu cả trăm năm rồi cho nó oách >:D< , có chết thằng tây nào đâu

Cứ tự tin giống như các ông bà thày bói bây giờ, phải hết sức tự tin mới được. Đọc xong vài quyển sách là phất cờ, lao vào xem số liền, vừa nghiệm lý những điều mình đã học, vừa có tiền tiêu pha. Xem không đúng à ? mời xem thầy khác >:D<
Bạn luân vài đường mình học hỏi bát tự đi
Đầu trang

Tieu Ngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tieu Ngoc »

Tôn Thất Học đã viết: 00:27, 03/12/20
Tieu Ngoc đã viết: 08:40, 02/12/20

Bạn luân vài đường mình học hỏi bát tự đi
Trong sách thì các đại sư, các vị thầy đã luận từ căn bản đến nâng cao … bạn đọc chán cả rồi. Giờ là lúc bạn bắt tay vào luận để biến những gì học được trong sách thành các đường luận của riêng mình >:D< .

Bạn có thể luận cho mình, cho người và cho tất cả những ai trong túi có money mà muốn tìm hiểu về số mệnh nếu bạn muốn. Phải tự tin lên mới được. Bạn hãy nhớ câu này, tuy nó đơn giản nhưng cốt lõi, thì bạn sẽ thấy không gì là không thể : Chỉ có sách sai (man thư >>> đổi sang đọc sách khác) hay lá số bị sai chứ thầy không bao giờ sai được.

Còn nếu bạn vẫn còn lo lắng, chưa an tâm nữa thì không nhận xác định giờ sinh cho ai cả, cũng không check các hạn đã xảy ra. Cứ dùng nhuần nhuyễn các thì Will/Shall cho an toàn. Bạn cứ phán sắp tới, năm bảy năm tới ông, bà, anh, chị, em, cháu sẽ bị / sẽ được …. Thậm chí phán xa hơn vài chục năm tới ….

Không gì là không thể, phải không nào ?
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

@tieungoc, thôi mệt quá bác ơi, bác không có cái gì hay ho sinh động thì thôi, cứ thể hiện tiêu cực làm gì cho mệt vậy.
Đầu trang

Lão Bản QN
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lão Bản QN »

Cho hỏi đương số sống khép kín ? ...nếu đúng thì sinh giờ thìn
Đầu trang

whoamI138
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi whoamI138 »

Lão Bản QN đã viết: 22:33, 03/12/20 Cho hỏi đương số sống khép kín ? ...nếu đúng thì sinh giờ thìn
Có thể nói là khá khép kín ạ, em chỉ hoà đồng thôi chứ thường thì khó để thân ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
HamanoRie
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi HamanoRie »

whoamI138 đã viết: 22:59, 10/11/20
Với các dữ kiện chị đã điểm ra, theo thiển ý cá nhân em, chị sinh giờ Thìn. Em thử dùng tứ trụ gọt lại hạn cho chị tham khảo nhé:

Khôn: Tân Mùi - Bính Thân - Ất Mão - Canh Thìn

Tứ trụ này Ất mộc sinh tháng Thân là không đắc lệnh. Toạ Mão đắc căn nhưng bị Thìn kề bên tương hình, Thân khắc. Bính Tân hợp nên Bính hoả không có lực chế kim. Hành sơ vận tây sang bắc:

Vì quan sát là kim hỗn tạp, thân mộc nhược nên sức khoẻ của chị kém về hô hấp. Mộc còn có gốc chứ nếu không gan, mật chị cũng có vấn đề. Sức khoẻ chị vào những năm thấy Canh, Tân là kém, năm sau là năm như vậy. Kim cũng chủ xương cốt, mộc là hệ thần kinh nên chị cũng hay đau dọc sống lưng, đau đầu ở hai bên thái dương. Chỉ riêng yếu tố bệnh thôi, em đã thấy giờ Thìn khớp với chị rồi! Mộc là tỉ kiếp, chỉ anh em nên khi nó nhược, bị khắc hại thì mẹ chị có sự sảy bỏ. Mệnh này với anh em trong nhà ít có sự chia sẻ, lại gần là hay cãi nhau!

Trong mệnh có thuỷ tàng trong Thân, nhưng không thấu lộ, mà kim vượng là kị thần nên chị tuy học khá nhưng thành tích khó mà cao. Năm 2012 2013 chị đi học lên cao được là nhờ có hai chữ Nhâm, Quý thấu lên hoá sát sinh trợ thân. Cũng do Mão Thìn tương hình làm hại tổn cả thuỷ, nên chị hành sự ban đầu tính toán cẩn thận, nhưng lúc làm thì cảm tính kiểu đầu voi đuôi chuột đấy.

Thấy Thìn, Mùi làm tài tinh, gặp các năm 2012 trở ra là thấy hoả thổ khô nóng, đại vận Mậu Tuất, thổ vừa hình vừa hại nên vượng động, làm cho chị rất đam mê với chuyện kinh doanh kiếm tiền. Nhưng thổ sinh kim nên cứ hễ chị có tiền là có chuyện ko lành, phải hao tán đi ko giữ lại được. Tài tinh là cha, thổ vượng cũng hại ấn nên quãng thời gian này chủ hao tán về gia đình. Năm 2018 em đoán chị hao tán tài dữ lắm?

Đồng thời ở vận Mậu Tuất chị mắc thêm các bệnh về tiêu hoá. Năm 2018 sức khoẻ cũng không tốt đâu! Chị dễ tốn kém tiền để đi bệnh viện lắm hoặc tốn cho sức khoẻ của bố?

Mệnh này tình duyên vượng, yêu nhiều nhưng toàn nước mắt thôi. Chị yêu ai cũng thắm thiết, lo cho họ cả về kinh tế nhưng người ta lại không vì mình. Chị cũng dễ quen những người gia trưởng, nóng nảy. Chị đã lập gia đình chưa? Em thấy năm 2017 Đinh Dậu chị có sự buồn phiền trong tình cảm đấy?
Được cảm ơn bởi: whoamI138, dongquang2198
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”