Lá số bạn em VCD nhưng đã có xe có nhà. Liệu câu phi yểu tắc bần có còn đúng ??

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hoodie
Chính thức
Chính thức

Re: Lá số bạn em VCD nhưng đã có xe có nhà. Liệu câu phi yểu tắc bần có còn đúng ??

Gửi bài gửi bởi Hoodie »

akas139 đã viết: 18:50, 19/01/21
Hoodie đã viết: 14:32, 18/01/21
Hình ảnh

Mình liếc qua lá số tứ trụ thì thấy bạn này hỏa nhiều thân vượng, trụ năm có thương quan, trụ tháng thiên tài thấu can lại gặp vận đẹp, thực thương sinh tài phú quý tự nhiên đến, vật liệu xây dựng thuộc thổ lại đúng ngành nghề.
Chỉ tiếc vận từ 2025 lại xấu, làm gì cũng nên cẩn thận kẻo danh lợi tiêu ma. Cũng nên đi kiểm tra sức khỏe thường xuyên, cẩn thận vấn đề về tim mạch, gan, ung thư đừng nghĩ còn trẻ mà coi thường kẻo tiền tài làm ra đấy lại ko có phúc mà hưởng. Cũng nên lo xa lúc về già.
Kiến thức mình sâu cũng ko có kinh nghiệm nên ko dám chắc 100%, co mấy lời khuyên thế thôi :D
Đúng là thằng bạn em có bệnh tim... Vậy cái phát của nó chỉ là tạm thời thôi ạ ? Sau năm 2025 có lẽ nào lụi tàn ?
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số bạn em VCD nhưng đã có xe có nhà. Liệu câu phi yểu tắc bần có còn đúng ??

Gửi bài gửi bởi akas139 »

Hoodie đã viết: 19:43, 19/01/21
Đúng là thằng bạn em có bệnh tim... Vậy cái phát của nó chỉ là tạm thời thôi ạ ? Sau năm 2025 có lẽ nào lụi tàn ?
Cái số cũng chỉ là 1 phần thôi bạn, nói sau năm 2025 sẽ lụi tàn thì mình nghĩ ko ai dám chắc, sông có khúc người có lúc mà, biết trước vận xấu thì cứ cẩn thận mà sống thôi, dù có mất mát thì cũng chỉ 1 phần tùy phúc duyên. Mà đã bị bệnh tim sẵn rồi thì càng nên giữ cho tinh thần thanh thản, sinh hoạt điều độ. Cứ lo lắng hãi hùng thì ko chết vì tiền cũng chết vì bệnh.
Muốn thêm 1 liều thuốc an thần thì mình chỉ khuyên ko nên mặc quần áo đỏ, cam, xanh lá (theo ngũ hành là mộc với hỏa đấy bạn). Thích hợp với các màu vàng, nâu, trắng (thổ, kim). Tâm hướng thiện, làm việc thiện :D
Đầu trang

Hoodie
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoodie »

akas139 đã viết: 20:07, 19/01/21
Hoodie đã viết: 19:43, 19/01/21
Cái số cũng chỉ là 1 phần thôi bạn, nói sau năm 2025 sẽ lụi tàn thì mình nghĩ ko ai dám chắc, sông có khúc người có lúc mà, biết trước vận xấu thì cứ cẩn thận mà sống thôi, dù có mất mát thì cũng chỉ 1 phần tùy phúc duyên. Mà đã bị bệnh tim sẵn rồi thì càng nên giữ cho tinh thần thanh thản, sinh hoạt điều độ. Cứ lo lắng hãi hùng thì ko chết vì tiền cũng chết vì bệnh.
Muốn thêm 1 liều thuốc an thần thì mình chỉ khuyên ko nên mặc quần áo đỏ, cam, xanh lá (theo ngũ hành là mộc với hỏa đấy bạn). Thích hợp với các màu vàng, nâu, trắng (thổ, kim). Tâm hướng thiện, làm việc thiện :D
Cảm ơn anh...e sẽ nhắc nhở bạn e
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhocvuive
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhocvuive »

Đúng là Phú quý tự nhiên đến nhưng không phải bền. Dạng hoạch phát hoạch tán. Nhìn số nhiều bệnh do lao tâm, lao lực nhiều. Tánh thường cực đoan, lúc nghi kỵ quá trớn, lúc tin quá đà dẫn tới cuồng tín.

Như vậy Đủ biết trái tim có ẩn tật, đầu coi chừng bị thần kinh. Xem chỉ tay coi bàn tay có nét chằng chịt thì đúng là hợp với lá số.

Lá số này có thể tạo nhà cửa, xe đầy đủ nhưng cũng trải qua quá trình lao động vất vả 1 thời gian. Về nghề nghiệp thì mình nói rồi vô mùa làm chơi ăn thật, qua mùa lật kèo khỏi chơi.

Tinh thần hoạt động nhiều, có tế bào nghệ thuật, biết thưởng thức cái đẹp, tin tâm linh, có hiếu với ông bà do đó mệnh chủ mới nhập lộc tồn.
Đầu trang

Hoodie
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoodie »

nhocvuive đã viết: 21:26, 19/01/21 Đúng là Phú quý tự nhiên đến nhưng không phải bền. Dạng hoạch phát hoạch tán. Nhìn số nhiều bệnh do lao tâm, lao lực nhiều. Tánh thường cực đoan, lúc nghi kỵ quá trớn, lúc tin quá đà dẫn tới cuồng tín.

Như vậy Đủ biết trái tim có ẩn tật, đầu coi chừng bị thần kinh. Xem chỉ tay coi bàn tay có nét chằng chịt thì đúng là hợp với lá số.

Lá số này có thể tạo nhà cửa, xe đầy đủ nhưng cũng trải qua quá trình lao động vất vả 1 thời gian. Về nghề nghiệp thì mình nói rồi vô mùa làm chơi ăn thật, qua mùa lật kèo khỏi chơi.

Tinh thần hoạt động nhiều, có tế bào nghệ thuật, biết thưởng thức cái đẹp, tin tâm linh, có hiếu với ông bà do đó mệnh chủ mới nhập lộc tồn.
Hoạch phát hoạch tàn thì cũng buồn anh nhỉ... Nhiều cô gái bám nó như sam nhưng em nghĩ đa phần là vì cái xe nó mới mua... Không biết sau này nó có tìm đc cô vợ yêu nó thật lòng ??
Được cảm ơn bởi: nhocvuive, công chúa mùa thu
Đầu trang

tmyn091
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi tmyn091 »

tui chạy con bwm với jeep mà có thấy mấy em đẹp gái bám đâu, toàn bắt tặng quà khi chẳng biết nó là ai, mà chẳng ai điên đâu mà tặng, số t không được như bạn kia, toàn gặp toàn loại dở hơi bác ạ
Đầu trang

Hoodie
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoodie »

tmyn091 đã viết: 22:00, 19/01/21 tui chạy con bwm với jeep mà có thấy mấy em đẹp gái bám đâu, toàn bắt tặng quà khi chẳng biết nó là ai, mà chẳng ai điên đâu mà tặng, số t không được như bạn kia, toàn gặp toàn loại dở hơi bác ạ
Haha
Đầu trang

nhocvuive
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhocvuive »

Tàn thì chưa đến nỗi nhưng theo lá số lúc ăn đậm, lúc nhàn hạ. Thua chắc không đâu vì gia đình có Phước lắm.
Đầu trang

Hoodie
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Hoodie »

nhocvuive đã viết: 23:26, 19/01/21 Tàn thì chưa đến nỗi nhưng theo lá số lúc ăn đậm, lúc nhàn hạ. Thua chắc không đâu vì gia đình có Phước lắm.
Cám ơn anh
Đầu trang

Kandy Đào
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kandy Đào »

Dạ cho em hỏi làm sao để biết được cung tàng ẩn của bản mệnh ạ. Em cũng mệnh VCD anh xem giúp e được không ạ? Em cảm ơn
[/quote]
Em tìm đọc cuốn "Nhân Mệnh trong Kinh dịch" của tác giả Nguyễn Văn Hoạt sẽ nêu rõ vấn đề này. Em đưa ls của em lên đây xem.
[/quote]

Dạ anh xem giúp em với ạ. Lstv của em đây ạ. Cung tàng ẩn mệnh của em là cung nào hả anh?
Tập tin đính kèm
F5D3D859-6131-45AD-9734-F9FB6018BCB0.jpeg (302.81 KiB) Đã xem 365 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”