Xin hỏi về việc hôn nhân, tử tức, tiền tài và hạn kết hôn.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Xin hỏi về việc hôn nhân, tử tức, tiền tài và hạn kết hôn.

Gửi bài gửi bởi Triệu Mặc Ngọc »

Qủa thật khi nghĩ về hạn kết hôn, em hơi có một chút stress.
Em suy nghĩ đủ thứ stress về hạn kết hôn. Thứ nhất là do lối sống phóng túng và có phần phóng khoáng của gái Miền Nam, em thay đổi tình nhân như thay áo lúc trước. Đối với em, đàn ông cho dù đẹp cách mấy, thì cũng chỉ như một bộ quần áo mà thôi. Và những tình nhân trước hết mực thương yêu chiều chuộng em. Năm 2020 nhờ người tình cũ của em, mà nhà em ko mất 2 tỷ 3 tiền vốn này, còn lời đc hơn 1 tỷ. thậm chí nếu em cần có vài người sẵn sàng đứng sau giúp cho chuyện làm ăn của em, ko chia chác lợi nhuận, ko cặp kè, chỉ vì người đàn ông đó thích em.
Thời gian vừa qua, em có cặp với 1 anh rất đẹp trai sinh năm 88, nhưng cũng nhanh chóng đổ vỡ. Vì bạn em có phát hiện ra vài thứ em đang làm, khuất tất, và có cãi vã. và đổ vỡ.
Cho đến khi em gặp chồng tương lai của em, 1 người nhỏ hơn em vài tuổi nhưng cũng khá hiểu chuyện. Một người em quyết định lấy, thực ra có 2 vấn đề để đi đến quyết định này, và em dự định đến năm 2022 hoặc 2023 sẽ lấy :
Vấn đề 1 em ko còn xuân sắc và tươi trẻ như thời em 16 tuổi, 26 tuổi sắc vóc đi xuống rất nhiều, nếu lớn quá kết hôn ảnh hưởng đến con cái, trễ quá khó có con, hoặc có mà nguy hiểm, hoặc nuôi con trễ rất cực trong khi sức khỏe em ngày một tàn phá và đi xuống theo từng năm. em lao đao vì vấn đề sức khỏe xuống dốc.
Vấn đề 2 là em bắt đầu dần thiếu kiên nhẫn. Em ko muốn bị thiệt thòi về vấn đề chia tài sản với anh em trong nhà. Khối tài sản phần em nếu đc chia công bằng lên tới 20. 30 tỷ cho nên em muốn nhanh chóng đc phần của mình. Em ko muốn nhận phần ít hơn hay bị thua thiệt vs anh em trong nhà, càng ko muốn bị anh em lấy hết tài sản.

Người yêu hiện tại của em là một người rất hiền hòa và dịu dàng. Nhưng cũng ko hẳn là hiền. Nhưng em nghĩ anh sẽ giúp em đc gì đó trong cuộc chiến đòi quyền lợi cho em. Và có thể nhường nhịn em trong cuộc sống gia đình hằng ngày và chăm sóc cho em. Hơn thế, em biết kiềm chế cảm xúc là một việc cực kỳ khó với em. Nhưng em muốn bày tỏ thành ý, nghĩa là em muốn gác lại những chuyện quá khứ đã qua, thay đổi tính cách và kiềm chế bản ngã của mình, để lập gia đình. Điều mà em rất suy nghĩ, là liệu em có thể thích ứng những khó khăn của csong hôn nhân. Và để cho 1 người thay đổi bản ngã, bản chất và hành động của mình, liệu có phải chuyện dễ dàng với người ấy hay ko ?
em ko biết. em hi vọng mọi thứ ko quá khó khăn và áp lực. em đã đủ mệt mỏi vs cuộc sống này quá. em tự hỏi có phải nếu ép khuôn vào sự thay đổi 1 cách tích cực hơn, sẽ là 1 gánh nặng lớn quá ko ?

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: vn007, Tên
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Xin hỏi về việc hôn nhân, tử tức, tiền tài và hạn kết hôn.

Nhiều khi em nghĩ mình là một người đàn bà rất cứng đầu và cũng rất ngang tàng. Cái chất ngang tàng của em thể hiện với người tình cũ rất quyết liệt. Cho dù gia đình có đi tù hết, hay tàn phế suốt đời, thân bại danh liệt, thì em vẫn bỏ nó. Và cuộc đời mà, một khi cô ta đã nhận quá nhiều, thì ko thể nhận phần ít hơn. Cũng nhờ người tình cũ nên em mới giữ đc hơn 2ty3 này mà còn lời được gần tỷ cho người nhà em. Nếu tháng 12 năm 2019 ko nhờ có người tình của em, em sẽ mất toàn bộ cả vốn lẫn lời số tiền này. Còn với chồng tương lai của em, mặc dù chồng em ko có gì cả nhưng có năng lực và trí tuệ, em muốn chồng em và mẹ em đứng về phía em trong việc phân chia tài sản. Nếu theo đúng thì mỗi người một nửa. Là phần em sẽ rơi vào khoảng 25 tỷ này, cả nhà lẫn đất. Vì đất đai bố em có rất nhiều, ở quận 7 và quận 9 này, ngoài căn biệt thự sân vườn ra: cũng cả chục miếng đất nền biệt thự. Nếu em có tiền trong tay, chồng em và mẹ và em đc hưởng lợi đầu tiên. Em còn làm ăn nữa chứ em ko lấy tiền để chơi hay hưởng một mình.

Lúc trước em định nhờ người tình cũ giúp đỡ trong cuộc chiến này. Một người là chủ một cty xây dựng, một người chủ cty nội thất, một người đi xkld bên nga về từng làm chủ 1 công xưởng gỗ (nhưng riêng ng tình này hiện anh ta đã phá sản), một người làm bên nghành dịch vụ du lịch và môi giới bds rất giỏi. Một người làm chủ kho bãi hay gì đó. Nhưng tất cả đều ko giúp mà ngược lại còn quay lại cắn lại, bảo em là một con người tham lam và đừng nghĩ ai cũng tham giống như mình. Em ko giữ lại những loại đàn ông đó trong cuộc đời em. Những quân cờ ko thể giúp em đạt được mục đích. Em cần lo cho cuộc sống trước mắt của em và lo việc mưu sinh kiếm sống chứ ko cần những loại đó.

Mà em đúng là người đàn bà có khẩu khí cứng rắn còn tính khí ngang tàng, dù em mệnh thiếu âm bị tuần triệt đấy nhé =)) Đêm hôm kia, anh em trong nhà quậy, la hét lên xong rồi phang bể cánh cửa, phang đồ mà trúng bố mẹ. Em điện thoại cho toàn bộ cô dì chú bác cậu mợ trong dòng họ qua để được chứng kiến cảnh nó đập đồ. Giờ cả họ nhà em ai cũng nói nó là đồ mất dạy. Chuyện xấu mà bố mẹ em muốn giấu đi vì nhục quá, em khui ra hết cho bể mặt hết luôn, giấy ko gói được lửa đâu. Xong em gọi điện thoại cho bảo vệ khu biệt thự xuống với em gọi điện cho công an khu vực trình báo sự việc quậy phá, còn quậy nữa là công an đi 4.5 người xuống đưa về phường tạm giam luôn. Giờ mà quậy đập đồ vs la hét nữa, là công an xuống còng đầu đưa lên phường tạm giam 3 ngày vs đóng phạt 3 triệu tội gây rối trật tự ngày tết.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ở diễn đàn lý số này, em biết nhiều con chó sủa em. Nhưng em ko chấp nhé. Diễn đàn mạng lý số này vốn nhiều chó hùa từ xưa. Dám đứng trước mặt tao sủa ko hay chỉ dám núp sau cái bàn phím kêu tam ám này kia nọ mà đéo dám chỉ đích danh tao. Láo nháo, bố láo là tao táng cho vỡ mõm ra :)))))

Duy Khánh, mày có muốn chuyện con gái mẹ mày phá thai với thằng trung quốc sau khi thằng cha mày bị tống vào viện tâm thần, và chuyện mày dâm tiện với con Châm Đĩ rồi chửi cả lò dòng họ bạn gái phố cổ 3.4 năm của mày được đem ra kể với toàn bộ bạn bè anh em khách hàng và cha mẹ của con bạn gái cũ mày ko ? Gọi mày là Khánh Kèn vì mồm mày chẳng khác gì mồm thợ kèn, trống đánh xuôi kèn thổi ngược. Gì mày cũng nói được. Chỉ có nói thằng con trai mày phát bệnh tâm thần như thằng bố mày với ra đường bị xe tông chết là mày chưa nói được :))))
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cám ơn bạn đã vào chia sẻ và luận cho mình nè.
Chồng mình thì nhỏ hơn mình tận 2 tuổi. Mình sinh đầu năm 94, còn chồng mình sinh gần cuối năm 95.
Chồng mình có thể ko bằng nhiều tình nhân, bạn bè của mình trước đây. Nhưng em ấy là người duy nhất cho mình được cảm giác bình yên trước cuộc đời đầy bão tố và những cơn sóng dữ. Em ấy là người hiền hoà, sống có phần cô đơn, khép kín, ít giao du và là một người làm việc chăm chỉ, có lối sống rất giản dị, tính cách nhẹ nhàng.
Nếu mình ko gặp em ấy, mình ko nghĩ là sẽ kết hôn. Cứ cặp chơi bời, sau này có con vs tình nhân thì cùng nuôi. Cơ bản, thì với mình, việc kết hôn mình ko nghĩ tới. Cũng còn tuỳ đến những yếu tố xung quanh và cả những quyết định cuối cùng của mình và em ấy.
Mình đang tìm một căn hộ có nội thất khang trang và hiện đại để thuê ở và đi làm. Nếu cuối năm 2022 mình lấy em ấy, thì nhà chính của mình sẽ để kinh doanh và cho thuê. Chuyển ra căn hộ sống cùng em ấy và làm việc.

Tên đã viết: 11:52, 11/02/21
Triệu Mặc Ngọc đã viết: 00:42, 11/02/21 Qủa thật khi nghĩ về hạn kết hôn, em hơi có một chút stress.
Em suy nghĩ đủ thứ stress về hạn kết hôn. Thứ nhất là do lối sống phóng túng và có phần phóng khoáng của gái Miền Nam, em thay đổi tình nhân như thay áo lúc trước. Đối với em, đàn ông cho dù đẹp cách mấy, thì cũng chỉ như một bộ quần áo mà thôi. Và những tình nhân trước hết mực thương yêu chiều chuộng em. Năm 2020 nhờ người tình cũ của em, mà nhà em ko mất 2 tỷ 3 tiền vốn này, còn lời đc hơn 1 tỷ. thậm chí nếu em cần có vài người sẵn sàng đứng sau giúp cho chuyện làm ăn của em, ko chia chác lợi nhuận, ko cặp kè, chỉ vì người đàn ông đó thích em.
Thời gian vừa qua, em có cặp với 1 anh rất đẹp trai sinh năm 88, nhưng cũng nhanh chóng đổ vỡ. Vì bạn em có phát hiện ra vài thứ em đang làm, khuất tất, và có cãi vã. và đổ vỡ.
Cho đến khi em gặp chồng tương lai của em, 1 người nhỏ hơn em vài tuổi nhưng cũng khá hiểu chuyện. Một người em quyết định lấy, thực ra có 2 vấn đề để đi đến quyết định này, và em dự định đến năm 2022 hoặc 2023 sẽ lấy :
Vấn đề 1 em ko còn xuân sắc và tươi trẻ như thời em 16 tuổi, 26 tuổi sắc vóc đi xuống rất nhiều, nếu lớn quá kết hôn ảnh hưởng đến con cái, trễ quá khó có con, hoặc có mà nguy hiểm, hoặc nuôi con trễ rất cực trong khi sức khỏe em ngày một tàn phá và đi xuống theo từng năm. em lao đao vì vấn đề sức khỏe xuống dốc.
Vấn đề 2 là em bắt đầu dần thiếu kiên nhẫn. Em ko muốn bị thiệt thòi về vấn đề chia tài sản với anh em trong nhà. Khối tài sản phần em nếu đc chia công bằng lên tới 20. 30 tỷ cho nên em muốn nhanh chóng đc phần của mình. Em ko muốn nhận phần ít hơn hay bị thua thiệt vs anh em trong nhà, càng ko muốn bị anh em lấy hết tài sản.

Người yêu hiện tại của em là một người rất hiền hòa và dịu dàng. Nhưng cũng ko hẳn là hiền. Nhưng em nghĩ anh sẽ giúp em đc gì đó trong cuộc chiến đòi quyền lợi cho em. Và có thể nhường nhịn em trong cuộc sống gia đình hằng ngày và chăm sóc cho em. Hơn thế, em biết kiềm chế cảm xúc là một việc cực kỳ khó với em. Nhưng em muốn bày tỏ thành ý, nghĩa là em muốn gác lại những chuyện quá khứ đã qua, thay đổi tính cách và kiềm chế bản ngã của mình, để lập gia đình. Điều mà em rất suy nghĩ, là liệu em có thể thích ứng những khó khăn của csong hôn nhân. Và để cho 1 người thay đổi bản ngã, bản chất và hành động của mình, liệu có phải chuyện dễ dàng với người ấy hay ko ?
em ko biết. em hi vọng mọi thứ ko quá khó khăn và áp lực. em đã đủ mệt mỏi vs cuộc sống này quá. em tự hỏi có phải nếu ép khuôn vào sự thay đổi 1 cách tích cực hơn, sẽ là 1 gánh nặng lớn quá ko ?

Hình ảnh
sang năm vận tốt :-? :-?
đạu vận nắm cung phu quân , cung này mình trải qua hồi bé , hối đó mình là người khép kín cô độc, nhưng ai thấy cũng đều khen đẹp trai , nhận được rất nhiều lời khen từ những người xung quanh :-? :-? mình chia sẽ thật sự

tiểu hạn cung mệnh nhận được nhiều cái tốt :-? :-?
Đầu trang

Lavender91
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Lavender91 »

Chúc mừng em Ngọc đã lấy được chồng, theo chị lấy chồng là tốt nhé, giúp mình sửa sai và hoàn thiện hơn, như chị hồi tiểu học cũng đanh đá láo loét lắm nhưng càng lớn càng thuần và giờ thì đỡ nhiều rồi :-< như lá số chị đáng ra còn bê bết đến 34t vì dính thiên không nhưng nhờ vận chồng con nên đỡ đi nhiều rồi, có chồng con là có chỗ dựa dẫm em ạ, mặc dù đôi lúc vợ chồng mâu thuẫn nhưng so tổng thể là tốt hơn độc thân nhé.
Được cảm ơn bởi: Triệu Mặc Ngọc
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lavender91 đã viết: 15:25, 11/02/21 Chúc mừng em Ngọc đã lấy được chồng, theo chị lấy chồng là tốt nhé, giúp mình sửa sai và hoàn thiện hơn, như chị hồi tiểu học cũng đanh đá láo loét lắm nhưng càng lớn càng thuần và giờ thì đỡ nhiều rồi :-< như lá số chị đáng ra còn bê bết đến 34t vì dính thiên không nhưng nhờ vận chồng con nên đỡ đi nhiều rồi, có chồng con là có chỗ dựa dẫm em ạ, mặc dù đôi lúc vợ chồng mâu thuẫn nhưng so tổng thể là tốt hơn độc thân nhé.

Vâng chị. Bọn em chỉ dự định thế thôi chị ạ. Chứ cuộc sống và tình cảm còn nhiều thử thách và trở ngại lắm. Nếu vượt qua dc hết thì bọn em sẽ lấy.
Lúc trước em cũng quen nhiều thằng lắm, tài năng, giỏi giang, xông xáo lắm, có tiền nữa, nhưng duyên số thế nào cũng tan hết. Nhưng cá tính mạnh quá chắc ko tồn tại và ko sống đc với nhau đâu chị. Người sinh cuối năm 95 này, bình thường thì rất hiền hòa, nhưng lúc cần quyết đoán thì thấy quyết đoán. Nhưng em thấy bạn này tính hiền hòa, dịu dàng, em nghĩ sống đc nên em mới lấy. Nhưng đó là tính vậy, từ đây đến quyết định chính thức cũng còn 1-2 năm nữa ạ.
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TonNgoKhong9999 »

Có chồng, có tiền tỷ. Cuộc đời hơn 99% số đông rồi. Thôi quên mấy đứa cũ đi mà tận hưởng hạnh phúc.
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Em ko hối tiếc gì với tất cả những tình nhân cũ đã từng qua trong cuộc đời, chỉ có sự khinh ghét là vô hạn thôi. Năm ngoái em đã cho thằng tình nhân 2 năm thân bại danh liệt, tàn phế vĩnh viễn, vợ con mãi mãi sống trong sự khinh bỉ của toàn bộ dòng họ nó. Còn một thằng nữa, em có chút dây dưa vs nhà thằng này, yêu cầu thằng cha con mẹ nó hãy ký tên trả lại đất cho em. Để em còn có chút vốn làm ăn mà lấy chồng. Nếu nó ko trả lại, thì sau này có bất cứ chuyện gì xảy ra cũng đừng trách.

Nếu được anh xem giúp em chuyện công ăn việc làm của em trong mấy năm tới ra sao. Năm nào em có thể thuận lợi để lấy được ? Liệu em có thể chung sống lâu dài vs chồng tương lai ko ? Liệu có thuận lợi lấy đc ko và liệu có bị trở ngại gì ko ?
TonNgoKhong9999 đã viết: 18:46, 11/02/21 Có chồng, có tiền tỷ. Cuộc đời hơn 99% số đông rồi. Thôi quên mấy đứa cũ đi mà tận hưởng hạnh phúc.
Đầu trang

Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

Triệu Mặc Ngọc đã viết: 16:48, 11/02/21
Lavender91 đã viết: 15:25, 11/02/21 Chúc mừng em Ngọc đã lấy được chồng, theo chị lấy chồng là tốt nhé, giúp mình sửa sai và hoàn thiện hơn, như chị hồi tiểu học cũng đanh đá láo loét lắm nhưng càng lớn càng thuần và giờ thì đỡ nhiều rồi :-< như lá số chị đáng ra còn bê bết đến 34t vì dính thiên không nhưng nhờ vận chồng con nên đỡ đi nhiều rồi, có chồng con là có chỗ dựa dẫm em ạ, mặc dù đôi lúc vợ chồng mâu thuẫn nhưng so tổng thể là tốt hơn độc thân nhé.

Vâng chị. Bọn em chỉ dự định thế thôi chị ạ. Chứ cuộc sống và tình cảm còn nhiều thử thách và trở ngại lắm. Nếu vượt qua dc hết thì bọn em sẽ lấy.
Lúc trước em cũng quen nhiều thằng lắm, tài năng, giỏi giang, xông xáo lắm, có tiền nữa, nhưng duyên số thế nào cũng tan hết. Nhưng cá tính mạnh quá chắc ko tồn tại và ko sống đc với nhau đâu chị. Người sinh cuối năm 95 này, bình thường thì rất hiền hòa, nhưng lúc cần quyết đoán thì thấy quyết đoán. Nhưng em thấy bạn này tính hiền hòa, dịu dàng, em nghĩ sống đc nên em mới lấy. Nhưng đó là tính vậy, từ đây đến quyết định chính thức cũng còn 1-2 năm nữa ạ.
Thấy hợp thì cưới thôi ^^ Tuổi tác đâu có quan trọng, chồng chị cũng nhỏ hơn chị. \:D/ Nhỏ hơn nên ngoan, dễ bảo eheeeee Chúc Ngọc hạnh phúc nhé!
Đầu trang

Triệu Mặc Ngọc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TonNgoKhong9999 đã viết: 18:46, 11/02/21 Có chồng, có tiền tỷ. Cuộc đời hơn 99% số đông rồi. Thôi quên mấy đứa cũ đi mà tận hưởng hạnh phúc.

Người tốt nào cũng có một quá khứ, kẻ xấu nào cũng có một tương lai.
Em sẽ ko bao giờ quên được quá khứ. Bàn tay em đã ko còn sạch sẽ, khi nhuốm máu quá nhiều. Cái ngày em cho bạn bè thời đi học ko bằng một con chó, phải cúi đầu nhục nhã bước chân ra khỏi cánh cửa trường đại học. Hay ngày mà tình nhân cũ của em cả nhà đi tù hết, em lạnh lùng quay đi. Hay cho thằng súc vật tình nhân 2 năm, con súc vật hạ đẳng thấp kém có bộ mặt giống y hệt thằng Khánh duy tâm thần, thân bại danh liệt, tàn phế vĩnh viễn, vợ con sống trong sự khinh miệt vĩnh viễn của cả dòng họ, hay đến ngày hôm nay, em bị cuốn vào vòng xoáy tranh đoạt quyền lợi vs thằng chó mà em vô cùng khinh ghét cả lò nhà nó, chỉ để có chút tiền làm ăn sinh sống. Em hận cha mẹ vì gây ra rắc rối để con cái lãnh đủ, làm ăn ko rõ ràng, đối xử thiên vị bất công, em hận cuộc đời đồi xử bạc bẽo khắc nghiệt với em, em hận mình luôn ở thế yếu và bản thân lúc nào cũng bị thiệt thòi, thua thiệt đủ đường, em hận cuộc đời chà đạp em. Em buồn vì cuộc sống ko một người nào ở bên cạnh an ủi, động viên em. Cho đến khi gặp người hiện tại, một người mang đến cho em cảm giác bình yên và nhẹ nhàng. Em hi vọng, em ảo tưởng, em mơ mộng, em cầu nguyện ko ngừng, biết đâu đó, mình sẽ tìm thấy sự bình yên trong cuộc đời mình. một nơi để quay về, nhỏ bé và ấm áp. Buông bỏ cũng như quên đi quá khứ. Em cảm thấy vô cùng tự ti, em tự ti lắm ạ.

Còn để nói về tình yêu thì... rất khó nói. Em 95 này ko phải là gu đàn ông của em. Nên khó nói lắm, nhưng em nghĩ nếu lựa chọn, biết đâu mình sẽ có một cuộc sống bình thường, và bình an.Nên em quyết định toàn tâm toàn ý, mở lòng ra để ko ích kỷ như trước nữa, và thay đổi. Nhưng cuộc sống còn nhiều thử thách lắm anh ạ. Tình cảm nào cũng sẽ có những thử thách của nó.Em thấy.. áp lực lắm ạ. Còn cuộc sống trước đây... em nói thật em thấy nó.. hỗn độn, kỳ quặc và bất thương lắm luôn ý. khiến cho tâm lý em bị ảnh hưởng nhiều lắm. nên em chỉ muốn đc sống bình thường vui vẻ như bao nhiêu người. là mong mỏi lớn nhất của em.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”