Xin nhờ mọi người xem giúp khi nào mới hết bế tắc tìm việc

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Xin nhờ mọi người xem giúp khi nào mới hết bế tắc tìm việc

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Suốt 2 năm gần đây đương số đã tìm việc rất nhiều. Đã khá nhiều lần rơi vào tình trạng tưởng mọi việc ok, mai đi làm luôn nhưng lại bị từ chối ở phút 89 vì lý do dịch. Cũng có tình trạng đương số từ chối các offer khá tốt vì nghĩ rằng có offer khác (khá chắc chắn về khả năng được nhận) phù hợp hơn. Xong rồi lại bị tình trạng từ chối phút 89.
Hiện tại đương số đang phỏng vấn vào 1 nơi mà đương số đã luôn rất mong được vào làm từ lâu. Nói thật là đương số không cảm thấy cơ hội được nhận tốt lắm, nhưng vẫn giữ chút hi vọng nào đó.
Cộng thêm việc suốt 2 năm qua quá bế tắc trong việc đi xin việc, thực sự là đương số đang cảm thấy càng lúc càng bế tắc. Xin nhờ mọi người xem giúp liệu trong năm nay đương số có thoát được tình cảnh này không, khi nào xin được việc, công việc có đúng như mình mong đợi ko hay lại làm 1 công việc tạm thời nào đó rồi lại nghỉ.
Xin cảm ơn mọi người.
Hình ảnh
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin nhờ mọi người xem giúp khi nào mới hết bế tắc tìm việc

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

SPT85 đã viết: 12:54, 28/03/21
Hiện tại đương số đang phỏng vấn vào 1 nơi mà đương số đã luôn rất mong được vào làm từ lâu. Nói thật là đương số không cảm thấy cơ hội được nhận tốt lắm, nhưng vẫn giữ chút hi vọng nào đó.
Cộng thêm việc suốt 2 năm qua quá bế tắc trong việc đi xin việc, thực sự là đương số đang cảm thấy càng lúc càng bế tắc. Xin nhờ mọi người xem giúp liệu trong năm nay đương số có thoát được tình cảnh này không, khi nào xin được việc, công việc có đúng như mình mong đợi ko hay lại làm 1 công việc tạm thời nào đó rồi lại nghỉ.
Xin cảm ơn mọi người.
Số tốt . Năm nay tốt . Cứ vin vào đó đi . Được hết 90% . Cuối năm báo cáo tôi biết.
Được cảm ơn bởi: SPT85
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

CHUONGZKHUE đã viết: 14:34, 28/03/21
SPT85 đã viết: 12:54, 28/03/21
Xin cảm ơn mọi người.
Số tốt . Năm nay tốt . Cứ vin vào đó đi . Được hết 90% . Cuối năm báo cáo tôi biết.
Cảm ơn bác đã xem giúp. Bác có thể xem thêm giúp là tháng mấy đương số sẽ có tin tốt về công việc ko ạ? Thực ra đương số trong tình trạng quá bế tắc đã nhờ xem tử vi thì được nói là năm nay công việc của đương số cũng vẫn tiếp tục bế tắc, nếu có xin được việc cũng chỉ làm tạm rồi lại nghỉ. Nên nghe bác nói vậy đương số cũng có thêm hi vọng để tiếp tục cố gắng chờ đợi.
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Khi tôi viết bài thì SPT85 có ở đó . Cứ yên trí, tử bình chính xác hơn tử vi . Cuối năm báo cáo tôi biết .
Được cảm ơn bởi: SPT85
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

CHUONGZKHUE đã viết: 19:18, 28/03/21 Khi tôi viết bài thì SPT85 có ở đó . Cứ yên trí, tử bình chính xác hơn tử vi . Cuối năm báo cáo tôi biết .
Vâng cảm ơn bác. Nhất định đương số sẽ update báo cáo bác tình hình công việc ngay khi có tin ạ.
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

Xin nhờ mọi người xem giúp tháng mấy năm nay đương số mới thoát được tình trạng bế tắc như hiện tại ạ? Bác CHUONGZKHUE đã tốt bụng xem giúp nói đương số năm nay công việc sẽ tốt hơn mà do đương số đã chờ đợi gần 2 năm trời, hiện tại đã quá sốt ruột và nản lòng nên nhờ mọi người xem giúp cụ thể tháng mấy công việc đương số sẽ có lối thoát ạ.
Xin cảm ơn mọi người.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

SPT85 đã viết: 20:45, 31/03/21 Xin nhờ mọi người xem giúp tháng mấy năm nay đương số mới thoát được tình trạng bế tắc như hiện tại ạ? Bác CHUONGZKHUE đã tốt bụng xem giúp nói đương số năm nay công việc sẽ tốt hơn mà do đương số đã chờ đợi gần 2 năm trời, hiện tại đã quá sốt ruột và nản lòng nên nhờ mọi người xem giúp cụ thể tháng mấy công việc đương số sẽ có lối thoát ạ.
Xin cảm ơn mọi người.
Bạn tìm việc ngành gì ?
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

yesterday2016 đã viết: 23:19, 31/03/21
SPT85 đã viết: 20:45, 31/03/21 Xin nhờ mọi người xem giúp tháng mấy năm nay đương số mới thoát được tình trạng bế tắc như hiện tại ạ? Bác CHUONGZKHUE đã tốt bụng xem giúp nói đương số năm nay công việc sẽ tốt hơn mà do đương số đã chờ đợi gần 2 năm trời, hiện tại đã quá sốt ruột và nản lòng nên nhờ mọi người xem giúp cụ thể tháng mấy công việc đương số sẽ có lối thoát ạ.
Xin cảm ơn mọi người.
Bạn tìm việc ngành gì ?
Mình background là tài chính đầu tư nên hiện đang tìm việc trong ngành này. Cảm ơn bạn.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

SPT85 đã viết: 09:42, 01/04/21
yesterday2016 đã viết: 23:19, 31/03/21
Xin cảm ơn mọi người.
Bạn tìm việc ngành gì ?
Mình background là tài chính đầu tư nên hiện đang tìm việc trong ngành này. Cảm ơn bạn.
Bạn làm dự phóng dòng tiền cho doanh nghiệp có thạo không ? Kiến thức về quản lý danh mục đầu tư đa dạng loại hình tài sản của bạn tốt không ?
Đầu trang

SPT85
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi SPT85 »

[/quote]

Bạn làm dự phóng dòng tiền cho doanh nghiệp có thạo không ? Kiến thức về quản lý danh mục đầu tư đa dạng loại hình tài sản của bạn tốt không ?
[/quote]

Mình chuyên làm kiểu dự án M&A, project financing, etc nên cũng hay làm forecasting. Còn quản lý danh mục đầu tư cho quỹ thì mình có kiến thức (hồi học thi CFA) nhưng hầu như ko hay làm. Cảm ơn bạn.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”