Chào mọi người.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
pineappel 100
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Chào mọi người.

Gửi bài gửi bởi pineappel 100 »

Tấu Thư 13 đã viết: 10:14, 02/04/21
pineappel 100 đã viết: 14:55, 31/03/21 Nhờ anh xem giúp em hạn năm nay ạHình ảnh
Chào Pinenapple 100,
Năm ngoái là một năm may mắn về tài lộc với bạn. Cuối năm cũng dành dụm được một khoản dư dả.
Năm nay bạn có sự thay đổi theo hướng phát triển tốt trong công việc. Có thể là thăng chức, có thể là được cử đi học để nâng cao nghiệp vụ chuyên môn.
---
(Thời gian theo âm lịch)
Tháng 2: bạn có vài mâu thuẫn với đồng nghiệp.
Chú ý vào Tháng 3: cân nhắc về chi tiêu.
Tháng 4: về công việc sẽ nhàn nhã, chủ yếu giải quyết các công việc có tính rập khuôn trước đó.
Tháng 5: có may mắn về tài lộc. Nếu bạn còn đang độc thân thì năm nay bạn có tình duyên tốt.
Có gì báo lại để mình kiểm nghiệm nhá.
Dạ em cảm ơn anh đã xem giúp em, năm ngoái là 1 năm ko thuận lợi về tiền bạc do cuối năm vì lý do khách quan e bị tổn thất tiền cùng với ốm bệnh
Năm nay tháng 2 âl e đã kết hôn dẫn đến sẽ thay đổi cả công việc ,hiện tại đang phân vân nên vay mượn thêm để mở buôn bán hoặc đi làm thuê dù làm gì thì sang tháng 3 âl e vẫn phải chi ra 1 số tiền kha khá so với bản thân, hi vọng mấy tháng tiếp theo được thuận lợi như a nói , a cho em hỏi thêm năm nay e có hạn mang thai ko ạ :)
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mạc Thanh Long đã viết: 22:01, 03/04/21 Bé nhà mình mệnh VCD có nhật nguyệt song chiếu, có tam không xung quanh,Vậy có tốt không ạ?
có lá số đăng thử xem
Được cảm ơn bởi: Tấu Thư 13
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Tấu Thư 13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Tấu Thư 13 »

Tiểu Y Tiên đã viết: 22:19, 05/04/21
Tiểu Y Tiên đã viết: 13:26, 31/03/21
Tấu Thư 13 đã viết: 10:31, 31/03/21

Chào Tiểu Y Tiên,

Về công việc:
Năm nay có xu hướng phát triển, đổi mới về công việc. Sự thay đổi này rơi vào tháng 7 và đột phá vào tháng 12 âm lịch.

Về tiền bạc:
- Chú ý Tháng 3, 6 âm lịch sẽ tiếp tục hao tài
- Giữa Tháng 5, 10: bạn có may mắn vào tài lộc. Tháng 10 thu nhập tăng gấp đôi.

Có kết quả nhắn lại để mình kiểm nghiệm nhá.
Thanks Tấu Thư nha!
Tấu Thư xem có vẻ đúng hạn tài lộc tháng 5 10.
Chờ tháng 12 xem sao!
Cảm ơn!
Tấu Thư ơi cho tớ hỏi cái là có phải số tớ có nhiều vợ không ạ? Xin cảm ơn!
ở thời buổi hiện nay, có nhiều vợ hay không do lý của bạn chứ không quan trọng ở số nhá. ;)
Được cảm ơn bởi: Tiểu Y Tiên
Đầu trang

Tấu Thư 13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

pineappel 100 đã viết: 07:54, 06/04/21
pineappel 100 đã viết: 14:55, 31/03/21 Nhờ anh xem giúp em hạn năm nay ạHình ảnh
Chào Pinenapple 100,
Năm ngoái là một năm may mắn về tài lộc với bạn. Cuối năm cũng dành dụm được một khoản dư dả.
Năm nay bạn có sự thay đổi theo hướng phát triển tốt trong công việc. Có thể là thăng chức, có thể là được cử đi học để nâng cao nghiệp vụ chuyên môn.
---
(Thời gian theo âm lịch)
Tháng 4: về công việc sẽ nhàn nhã, chủ yếu giải quyết các công việc có tính rập khuôn trước đó.
Tháng 5: có may mắn về tài lộc. Nếu bạn còn đang độc thân thì năm nay bạn có tình duyên tốt.
Dạ em cảm ơn anh đã xem giúp em, năm ngoái là 1 năm ko thuận lợi về tiền bạc do cuối năm vì lý do khách quan e bị tổn thất tiền cùng với ốm bệnh
Năm nay tháng 2 âl e đã kết hôn dẫn đến sẽ thay đổi cả công việc ,hiện tại đang phân vân nên vay mượn thêm để mở buôn bán hoặc đi làm thuê dù làm gì thì sang tháng 3 âl e vẫn phải chi ra 1 số tiền kha khá so với bản thân, hi vọng mấy tháng tiếp theo được thuận lợi như a nói , a cho em hỏi thêm năm nay e có hạn mang thai ko ạ :)
Chào Pinenapple 100,

Thành thật xin lỗi bạn, mình xem không đúng cho bạn rồi. Quá khứ xem không đúng thì việc xem tiếp cũng sẽ sai thôi. Bạn có thể nhờ người khác xem giúp bạn.
Được cảm ơn bởi: pineappel 100
Đầu trang

Linh_Đan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Linh_Đan »

Tấu Thư 13 đã viết: 10:23, 29/03/21 Xin chào mọi người,

Mình vừa học xem Tử vi nên tập xem một chút. :-bd

Lưu ý:
1. Vui lòng cung cấp thông tin về: Giờ, Ngày, Tháng, Năm sinh, độ chính xác cao, kèm nơi sinh càng tốt.
2. Đặt câu hỏi cụ thể.
3. Mình sẽ tranh thủ trả lời sớm nhất. Còn lúc bị deadline đè thì... mọi người thông cảm. ~X( .
4. Mình là Nam. Đừng ai gọi là... chị Thư. Tội nghiệp
Chào anh. Anh giúp em lá số của em với ạ.
1 - Ngày tháng năm giờ sinh chính xác trên lá số. EM sinh ở Trung Du - Miền Bắc VN
2 - Câu hỏi là: Anh xem giúp em thời gian này có bầu cho tới lúc dự sinh ( đầu tháng 7 dương /2021) có bình an ko ạ?
Năm nay em có đăng ký kết hôn được không? ( em đang làm ở nước ngoài, xin giấy tờ ở VN để hoàn thiện hồ sơ kết hôn ở đại sứ quán rắc rối quá).

Em cảm ơn anh.
Hình ảnh
Đầu trang

Tấu Thư 13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

pineappel 100 đã viết: 07:54, 06/04/21
Chào Pinenapple 100,
---
(Thời gian theo âm lịch)
Chào bạn,
Dựa theo những gì bạn đã phản hồi.
Mình lập lại lá số cuối giờ Tý cho bạn thì thấy trùng khớp hơn.

Năm nay chỉ nên đi làm công ăn lương.
Đừng đi vay mượn làm ăn.
Tháng 3 al, bạn sẽ có môt khoản tiền. Nhưng rất hi vọng không phải tiền do bạn đi vay mượn. (không nên vì năm nay không phải năm làm ăn của bạn)
Số tiền khoảng chừng 8triệu - 20tr
Năm sau bạn có cơ hội làm ăn.

Năm nay và năm sau bạn có cơ hội có con lớn.
----
Cho hỏi bạn có đang ở quê hương không. Theo lá số này bạn đi xa quê hương để lập nghiệp.
Được cảm ơn bởi: pineappel 100
Đầu trang

pineappel 100
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi pineappel 100 »

Tấu Thư 13 đã viết: 21:03, 07/04/21
Chào bạn,
Dựa theo những gì bạn đã phản hồi.
Mình lập lại lá số cuối giờ Tý cho bạn thì thấy trùng khớp hơn.

Năm nay chỉ nên đi làm công ăn lương.
Đừng đi vay mượn làm ăn.
Tháng 3 al, bạn sẽ có môt khoản tiền. Nhưng rất hi vọng không phải tiền do bạn đi vay mượn. (không nên vì năm nay không phải năm làm ăn của bạn)
Số tiền khoảng chừng 8triệu - 20tr
Năm sau bạn có cơ hội làm ăn.

Năm nay và năm sau bạn có cơ hội có con lớn.
----
Cho hỏi bạn có đang ở quê hương không. Theo lá số này bạn đi xa quê hương để lập nghiệp.
[/quote]
Thanks anh Tấu Thư nhiều ạ , em trước giờ cũng lăn tăn về giờ sinh , sang tháng 3 âm lịch nếu có tiền em sẽ báo lại chắc ko phải vay nợ đâu ạ tại e cũng chưa dám vay nợ ai bao giờ. Em ít đi lại và chưa rời xa nơi chôn rau cắt rốn , thật lòng không muốn phải xa quê nên e cũng lấy ck gần nhà luôn , năm nào sinh được con em sẽ báo lại ạ ,hy vọng kinh tế sớm ổn định để nuôi được con 😂
Đầu trang

Lotus_Sam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lotus_Sam »

Tấu Thư 13 đã viết: 17:05, 05/04/21
Lotus_Sam đã viết: 17:00, 31/03/21 Xin chào các cao nhân! ^^
Em cũng yêu thích tử vi nên lâu lâu cũng lấy lá số của mình ra xem thế nào. Em quan tâm đến vấn đề chồng con nhưng khi luận giải thì em khá hoang mang, ko biết nên hiểu thế nào cho đúng. Vậy em gửi lá số lên đây, hi vọng mọi người bớt chút thời gian xem giúp em liệu cung Phu cũng như Chồng của em tương lai sẽ như thế nào ạ? Hiện tại em đang ở đại vận 23-33 Phá Quân tại Tuất, tiểu hạn tại Sửu, lưu niên đại hạn thì lại vào cung Dậu. Vậy thì năm nào em sẽ có người iu và lên xe bông ạ? @@ Tâm sự của 1 gái ế mong nhận được chia sẻ của mọi người! ^^

Hình ảnh
Chào bạn,

Năm 2023.

Bạn sẽ trải qua mối tình hơi bị thử thách, vượt qua sẽ được như ý nha.
Thank Tấu Thư nha! ^^ Bạn có thể cho mình chút mô tả về người ấy ko bạn?
Đầu trang

Tấu Thư 13
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Lotus_Sam đã viết: 11:52, 08/04/21
Tấu Thư 13 đã viết: 17:05, 05/04/21
Lotus_Sam đã viết: 17:00, 31/03/21 Xin chào các cao nhân! ^^
Em cũng yêu thích tử vi nên lâu lâu cũng lấy lá số của mình ra xem thế nào. Em quan tâm đến vấn đề chồng con nhưng khi luận giải thì em khá hoang mang, ko biết nên hiểu thế nào cho đúng. Vậy em gửi lá số lên đây, hi vọng mọi người bớt chút thời gian xem giúp em liệu cung Phu cũng như Chồng của em tương lai sẽ như thế nào ạ? Hiện tại em đang ở đại vận 23-33 Phá Quân tại Tuất, tiểu hạn tại Sửu, lưu niên đại hạn thì lại vào cung Dậu. Vậy thì năm nào em sẽ có người iu và lên xe bông ạ? @@ Tâm sự của 1 gái ế mong nhận được chia sẻ của mọi người! ^^

Hình ảnh
Chào bạn,

Năm 2023.

Bạn sẽ trải qua mối tình hơi bị thử thách, vượt qua sẽ được như ý nha.
Thank Tấu Thư nha! ^^ Bạn có thể cho mình chút mô tả về người ấy ko bạn?
Mình thấy việc có cơ hội gặp và thành đôi sẽ quan trọng hơn việc mô tả.
Cơ bản là
Người ấy của bạn sẽ là người đúng gu của bạn mà ;)
Được cảm ơn bởi: Lotus_Sam
Đầu trang

superpipi2606
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi superpipi2606 »

Tấu Thư 13 đã viết: 10:23, 29/03/21 Xin chào mọi người,

Mình vừa học xem Tử vi nên tập xem một chút. :-bd

Lưu ý:
1. Vui lòng cung cấp thông tin về: Giờ, Ngày, Tháng, Năm sinh, độ chính xác cao, kèm nơi sinh càng tốt.
2. Đặt câu hỏi cụ thể.
3. Mình sẽ tranh thủ trả lời sớm nhất. Còn lúc bị deadline đè thì... mọi người thông cảm. ~X( .
4. Mình là Nam. Đừng ai gọi là... chị Thư. Tội nghiệp
Chào bạn! Mình sinh ngày 26/6/1992, giở dậu ở hà nội. Mình muốn nhờ bạn xem giúp mình tình hình năm nay, đặc biệt là chuyện công việc. Mình đang muốn tìm công việc mới năm nay, liệu có tìm đc công việc thích hợp k?

Hình ảnh

Mình cảm ơn!!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”