Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Linh_Đan
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Bàn về Mệnh VÔ CHÍNH DIỆU!!!

Gửi bài gửi bởi Linh_Đan »

hieupham87 đã viết: 14:56, 13/04/21 lasotuvi/1/KUSIY76W.jpg
Của e cung mệnh có chính tinh ko rơi vào trường hợp nào. Tuổi trẻ nhiều vất vả, không hợp tính cha mẹ, học hành thi cử không thuận lợi. Đại vận 24-33 đi xa lập nghiệp. Cung phu VCD có Thiên không phục binh vốn xấu nhưng có tuần thì lại tốt lên nhiều, thành ra từ khi e lấy chồng thì cuộc sống sẽ dễ chịu hơn. Cung thân vô chính diệu nhị hợp với cung tật cũng vô chính diệu là cách không hay, dễ bị bệnh mãn tính không chữa trị dứt điểm được, sức khỏe sức đề kháng kém. Nhưng dù sao cung thân và cung tài có âm dương chiếu về được soi đường chỉ lối về sau tài vận sẽ hanh thông hơn, điền sản khá. Hay được bạn bè quan tâm giúp đỡ, tư vấn, có những người bạn rất thân thiết, thích tán dóc với bạn bè. Cung thân nhật nguyệt chiếu, cung tử ở nơi đế vượng có thái tuế, nhìn chung hậu vận cũng khá.
Em cảm ơn anh đã trả lời ạ. Em lại hiểu thêm 1 chút nữa về lá số của em rồi :D

Em xác nhận 1 chút, đúng là ở Đại vận 24-33: e đi xa VN, hiện tại em đang ở Nhật a ạ.
Anh cho e hỏi, liệu đại vận kế tiếp 34-43 lá số của em có còn các dấu hiệu lập nghiệp phương xa nữa ko ạ?

Em cảm ơn a trước ạ :x :x
Đầu trang

Hungnguyen30
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungnguyen30 »

Hình ảnh
Nếu mệnh vô chính diệu,có sát tinh độc thủ đắc địa.
Nhưng ngũ hành của sát tinh lại khắc với bản mệnh thì như thế nào ạ?
Đầu trang

nhozbaod
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhozbaod »

lá số của em như này thì ổn không các bác ?
Hình ảnh
Đầu trang

khanhlinh93
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi khanhlinh93 »

Hình ảnh
Xin chào anh, với lá số của em mệnh Địa Không, thân Địa Kiếp, thân cư Di có Cự Nhật chiếu và cung Quan có Đồng Âm tam hợp nhưng lại dính Triệt Không thì liệu có thuộc vào cách nào trong các cách anh đã liệt kê không ạ? Em xin cảm ơn.
Đầu trang

gkkill
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gkkill »

Lá số mệnh VCD của e chỉ có 2 sao là thanh long và tang môn thì có ổn ko a ?
Hình ảnh
Sửa lần cuối bởi gkkill vào lúc 00:16, 15/04/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 09:22, 13/04/21
Không biết Tam Không là 3 sao nào?
Qua tìm hiểu nhiều lá số VCD và đọc các bài viết của anh Long Đức,em thấy
Một số cách cục tốt của mệnh VCD:
1.Mệnh VCd có nhật nguyệt xung chiếu hay hội chiếu.Nhật Nguyệt dù hãm địa chiếu thì vẫn khá.
2.Mệnh VCD phủ tướng triều viên và cung thiên di là Vũ Tham.
3.Mệnh VCD ở Thân có Thái dương ở Thìn chiếu và Cự Môn vượng địa ở Tý chiếu,Đồng Lương miếu xung chiếu.
4.Mệnh VCD ở Dậu có Dương Lương xung chiếu.
5.Mệnh VCD có sát tinh đắc địa ( Kình,Đà,Hỏa tinh,Linh Tinh,Địa Không,Địa Kiếp,Bạch Hổ) độc thủ và tam phương tứ chính có nhiều cát tinh chiếu ( Nếu Đà đắc địa độc thủ thì Đà ở Sửu,Mùi;ở cung La Võng Thìn Tuất nhiều trì trệ,không hay).
6.Mệnh VCD ở Tuất có Cơ Lương miếu xung chiếu,quan Lộc Cự Nhật đắc địa ở Dần.
7.Mệnh VCD mà tam phương tứ chính hoặc chính cung có nhiều sát tinh hãm thì cần có Tuần,có Tuần thì tốt hơn Triệt.
8.Mệnh VCd song hao,có Cự Cơ đồng cung xung chiếu.

.....
Còn VCd đắc tam không hay tứ không hay nhị không,cũng ko quá quan trọng.Mà cách cục đắc tam không hiện tại nhiều sách tử vi định nghĩa có vẻ không khớp nhau,mỗi sách định nghĩa 1 kiểu,không thống nhất chuẩn mực.Đắc tam không,lại còn kiến tam không...lắm lý thuyết.Nhiều lá số VCD chỉ có nhất không hoặc nhị không mà khá thành đạt.
Mong được anh góp ý thêm.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 00:55, 15/04/21 với 2 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Ngocha.3011
Đầu trang

hieupham87
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hieupham87 »

13188A48 đã viết: 18:20, 13/04/21 Cho e hỏi như thế này thì là gì ạ?
Như này là Nhật Nguyệt hợp chiếu, thông minh sáng dạ, tiếp thu nhanh, có khả năng lãnh đạo. Âm dương sáng quá đẹp rồi, cuộc sống thuận lợi, cha mẹ khá giả. Đại vận từ 46 thì phát mạnh lắm, làm kinh doanh với bất động sản được, điền sản cũng được kế thừa. Cung phu và cung tử thì hơi trục trặc chút, muộn chồng con, ít con.
Được cảm ơn bởi: 13188A48
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

gkkill đã viết: 00:16, 15/04/21 Lá số mệnh VCD của e chỉ có 2 sao là thanh long và tang môn thì có ổn ko a ?
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì?Trình độ?Em ra ngoài đời cũng hay gặp nhiều quý nhân,bề trên giúp đỡ.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 01:02, 15/04/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

gkkill
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi gkkill »

hysshu đã viết: 00:45, 15/04/21
gkkill đã viết: 00:16, 15/04/21 Lá số mệnh VCD của e chỉ có 2 sao là thanh long và tang môn thì có ổn ko a ?
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì?Trình độ?Em ra ngoài đời cũng hay gặp may mắn,nhiều quý nhân,bề trên giúp đỡ?
Em từng làm ngân hàng vs chứng khoán nhưng lại thấy ko phù hợp và thấy yêu thích những công việc liên quan đến mỹ thuật, hội hoạ dù ngày trước e học khối tự nhiên. Trình độ học vấn của e dều tốt, thi cử hay học tập đều ko gặp nhiều trở ngại, khó khăn. Tính của e thì khá cầu toàn nên thường thích tự mình hoàn thành công việc nên cũng ít nhận sự giúp đỡ của người khác.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

gkkill đã viết: 01:01, 15/04/21
hysshu đã viết: 00:45, 15/04/21
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì?Trình độ?Em ra ngoài đời cũng hay gặp may mắn,nhiều quý nhân,bề trên giúp đỡ?
Em từng làm ngân hàng vs chứng khoán nhưng lại thấy ko phù hợp và thấy yêu thích những công việc liên quan đến mỹ thuật, hội hoạ dù ngày trước e học khối tự nhiên. Trình độ học vấn của e dều tốt, thi cử hay học tập đều ko gặp nhiều trở ngại, khó khăn. Tính của e thì khá cầu toàn nên thường thích tự mình hoàn thành công việc nên cũng ít nhận sự giúp đỡ của người khác.
Mệnh VCD Phủ tướng triều viên,có thai tọa quang quý tả hữu.Cung Thiên di của em khá mạnh,có lẽ do bị Triệt nên giai đoạn 16 tới 25 chưa ảnh hưởng mạnh.
Vận 26 tới 35 đắc thái tuế có nhiều cơ hội biến chuyển tốt,thuận lợi và lúc này ảnh hưởng của Triệt ở cung Thiên di giảm dần. Vận này Xấu cũng có nhưng may mắn,thuận lợi nhiều hơn,nhiều quý nhân bề trên giúp đỡ.
Được cảm ơn bởi: gkkill, nhondoan
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”