Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Điền có Thiên Lương tại Tỵ Hợi thì không vượng, điền sản ít, cũng có chút khó khăn trong việc tạo dựng.
Hình như càng để tâm càng lo lắng cho cung nào nhiều thì cung đó càng có vấn đề phải k a? em luôn nghĩ về tiền bạc và nhà cửa.
Lá số NhuQuynh tài khí cũng không mạnh lắm (tuy cũng không tệ, Thân/Di có Lộc Mã), tính tụ tài cũng không cao.
Em cũng tự nhận em quản lý tiền không giỏi. Thân di lộc mã là đi lại kiếm tiền , nhưng tiền k giữ được thì cuối cùng vẫn hoàn tay trắng ạ? Em luôn nghĩ đến việc làm chủ nhưng chắc thời vận không ưu ái cho em
Như đã nói, Điền xấu thì phải xem xấu về điều gì (khó tạo dựng, ít nhà cửa, hao tổn vì điền sản, v.v... )
Song hao thì chắc là khó tạo dựng hoặc có rồi lại đi, không bền được phải không a?
Có cơ hội được ở nhà đẹp thì cứ việc ở thôi.
Vẫn kiếp nhà thuê thôi a ạ
Xe cũ người ta chê không thèm ấy :D
Chắc em chỉ dùng được đồ cũ, đồ mới là kiểu gì cũng mất
[/quote]
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

nhuquynhnd135 đã viết: 00:28, 01/05/21 Hình như càng để tâm càng lo lắng cho cung nào nhiều thì cung đó càng có vấn đề phải k a? em luôn nghĩ về tiền bạc và nhà cửa.
Thông thường khi vấn đề nào không được tốt, không được như ý thì người ta mới lo nghĩ về nó. Thế nên ở mặt nào đó thì cũng đúng.
Em cũng tự nhận em quản lý tiền không giỏi. Thân di lộc mã là đi lại kiếm tiền , nhưng tiền k giữ được thì cuối cùng vẫn hoàn tay trắng ạ? Em luôn nghĩ đến việc làm chủ nhưng chắc thời vận không ưu ái cho em
Tính tụ tài không cao thì ít tích trữ được.

Xòe tay ra mình coi thử tay có trắng không :D .
Song hao thì chắc là khó tạo dựng hoặc có rồi lại đi, không bền được phải không a?
Song Hao là hao tinh, có tính hao tán, lúc tốt cũng có tính lưu thông (ra vào vào ra, mua đi bán lại).
Đầu trang

Yip Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yip Vy »

Lá số bạn cũng có nhiều sao tốt đẹp ấy chứ, nào là Khoa Lộc Tả Hữu, nhưng chính tinh hãm và cách cục dính Kỵ Không Kiếp nên nó làm cho cuộc đời thăng trầm, trở ngại.
Hóa Lộc nằm tại cung huynh đệ thì mình có thể nhờ cậy được anh em ko ạ?
Mệnh bạn có Cô Quả Lộc Tồn nên tính hơi cô 1 chút. Cự Môn hãm thủ Mệnh, có Kỵ chiếu thì cũng dễ bị thị phi (ám tinh - đen đủi), tuy nhiên cũng đỡ là Kỵ chiếu chứ không đồng cung và trong cung thì có Khoa nên cũng giải được nhiều.
Tuy mình hay gặp nhiều chuyện ko may mắn nhưng bù lại luôn có ng khác (đa phần là những ng lớn tuổi hơn mình) giúp đỡ mình qua khó khăn. Đến nay mình đã bước qua cung thân, có phải sẽ ko còn chịu tác động nhiều từ cung mệnh? Mình cảm thấy mình lười hơn hẳn, nhiều khi ko còn ý chí phấn đấu, ko muốn làm gì và dễ bỏ cuộc.
Lá số của bạn tính ổn định không cao, nhất là cung Quan hơi bất ổn 1 chút nên có thể vì vậy mà sự nghiệp nó bập bềnh/dao động, khó cắm rễ.
Mình thân cư quan mà cung quan bất ổn, vậy có khi nào mình sẽ ko có được công việc ổn định? (Hay bị mất việc hoặc xin việc mãi ko được chẳng hạn? Hay là phải phụ thuộc vào vận tốt/ko tốt?). Và nếu như mình chuyển sang làm những công việc tự do thì có đỡ hơn ko?
Lá số bạn Vận đến sẽ thuận lợi hơn. Cũng thuận lợi cho việc học hành. Có sao Mã Phượng nên cũng có khả năng tốt cho việc đi lại/dịch chuyển. Còn việc lập nghiệp ở nước ngoài có tốt hơn không thì mình không rõ. Mình nghĩ cũng không khác biệt gì lắm, nếu có khác biệt thì do môi trường mang lại.
Hi vọng vận mới sẽ được thuận lợi như bạn chia sẻ.
Cung thiên di của mình bị tuần và ko có sao tốt hỗ trợ nên có khả năng ra ngoài hay phải chịu thiệt thòi ko? Mình có thời gian học tập và làm việc ở nước ngoài, sếp thì rất thương, thời gian đó mình kiếm được khá nhiều tiền nhưng lại lao tâm vì những đồng nghiệp ng VN làm chung (bị nói xấu, ganh tỵ, hiểu lầm rồi dẫn đến cô lập mình)
Lá số này cũng hơi mệt mỏi trong chuyện tình cảm (Đào Hoa ngộ Không Kiếp).
Ko biết sau những mệt mỏi mà mình đã phải trải qua trong chuyện tình cảm thì ông trời có bù lại cho mình 1 ông chồng tốt tính hay ko? 3 sao đó nó có làm ảnh hưởng gì đến hôn nhân (vd như ko hp hoặc đổ vỡ chẳng hạn?), và nó a/h 1 thời gian thôi hay a/h xuyên suốt vậy bạn?

Và cũng xin hỏi thêm 1 vấn đề, cung tài của mình có triệt, thì có phải tài chính của mình sau này ko tốt? đại/tiểu hạn vào cung đó thì mình sẽ có biến động lớn về tiền bạc? Bản thân mình tự thấy mình ko giữ đc tiền, kiếm được rồi lại hết. Nếu mình dùng tiền để đầu tư (mua nhà chẳng hạn) thì có cải thiện được tính ko quản lý được tài chính của mình ko?

Sr, mình hỏi hơi nhiều, mong bạn Long Đức ko phiền :D
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Yip Vy đã viết: 12:19, 01/05/21 Hóa Lộc nằm tại cung huynh đệ thì mình có thể nhờ cậy được anh em ko ạ?
Hóa Lộc là tài tinh, đóng tại cung nào thì thường là cung đó có tài khí (nhiều ít thì tùy). Chỉ đơn giản thế thôi. Chứ không nói lên mình có thể nhờ cậy được anh chị em hay không. Nhưng thông thường thì anh chị em khá giả thì mình cũng có thể cậy nhờ được.
Tuy mình hay gặp nhiều chuyện ko may mắn nhưng bù lại luôn có ng khác (đa phần là những ng lớn tuổi hơn mình) giúp đỡ mình qua khó khăn. Đến nay mình đã bước qua cung thân, có phải sẽ ko còn chịu tác động nhiều từ cung mệnh? Mình cảm thấy mình lười hơn hẳn, nhiều khi ko còn ý chí phấn đấu, ko muốn làm gì và dễ bỏ cuộc.
Mệnh ảnh hưởng cả đời. Còn Thân thì sau khi lớn lên thì nó dần ảnh hưởng, thường là nữa cuộc đời sau. Nó thay đổi thôi chứ không thể tách rời Mệnh. Như 1 cái cây vậy, Mệnh ví như cái gốc cây, còn Thân ví như thân cây, Phúc ví như rễ. Dù thế nào thì nó cũng không thể tách rời khỏi gốc.
Mình thân cư quan mà cung quan bất ổn, vậy có khi nào mình sẽ ko có được công việc ổn định? (Hay bị mất việc hoặc xin việc mãi ko được chẳng hạn? Hay là phải phụ thuộc vào vận tốt/ko tốt?). Và nếu như mình chuyển sang làm những công việc tự do thì có đỡ hơn ko?
Thông thường thì có tính chất như vậy. Hay thay đổi công việc hoặc không bền.

Lá số này không phải là khó cầu công danh, mà là nó không được ổn định. Nếu là khó cầu công danh thì mình không cầu công danh thì đỡ vất vả hơn. Nhưng cái này mang tính không ổn định, nên e rằng sang nghề tự do hoặc tự ra làm ăn riêng thì nó cũng vậy (với lại, cung Tài có Địa Kiếp cũng dễ bị thất thoát, hao tổn tiền tài).
Ko biết sau những mệt mỏi mà mình đã phải trải qua trong chuyện tình cảm thì ông trời có bù lại cho mình 1 ông chồng tốt tính hay ko? 3 sao đó nó có làm ảnh hưởng gì đến hôn nhân (vd như ko hp hoặc đổ vỡ chẳng hạn?), và nó a/h 1 thời gian thôi hay a/h xuyên suốt vậy bạn?
Cung Phu thì cũng có nhiều sao hiền lành đó!

Đào Hoa ngộ Không Kiếp, Kỵ thường thì ảnh hưởng đến chuyện ái tình, nặng thì gây ra những rắc rối trong tình cảm/hôn nhân.

Tùy vào nó đóng ở đâu mà định. Ví dụ như đóng ở Vận thì nó ảnh hưởng trong Vận đó. Đóng tại cung Phu Thê thì ảnh hưởng trong chuyện tình cảm/cuộc sống hôn nhân, v.v...

Mọi thứ trong Tử Vi nói lên tính chung quy thôi, chứ còn phải để cho người ta sống/yêu nữa chứ.
Và cũng xin hỏi thêm 1 vấn đề, cung tài của mình có triệt, thì có phải tài chính của mình sau này ko tốt? đại/tiểu hạn vào cung đó thì mình sẽ có biến động lớn về tiền bạc? Bản thân mình tự thấy mình ko giữ đc tiền, kiếm được rồi lại hết. Nếu mình dùng tiền để đầu tư (mua nhà chẳng hạn) thì có cải thiện được tính ko quản lý được tài chính của mình ko?
Cái chính không phải Triệt, mà là Địa Kiếp, như mình nói bên trên.

Thấy người ta nói nếu cung Tài xấu mà Điền tốt thì bỏ vào Điền cũng được. Cái này cũng là thường lý thôi.
Được cảm ơn bởi: hysshu, Yip Vy, nhuquynhnd135
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Hóa Lộc là tài tinh, đóng tại cung nào thì thường là cung đó có tài khí (nhiều ít thì tùy). Chỉ đơn giản thế thôi. Chứ không nói lên mình có thể nhờ cậy được anh chị em hay không. Nhưng thông thường thì anh chị em khá giả thì mình cũng có thể cậy nhờ đ
Em thấy em toàn hao tài vì anh em , tuy nhiên lúc cần thì anh trai vẫn nhờ cậy được, nhưng nhờ thì ít mà bị hao vì anh em thì nhiều.
Mặc dù cung huynh đệ rất đẹp. Khoa Lộc đều về đó cả.
Em thì nên vận dụng được cung gì ạ anh Long Đức? Vì mênh thân xấu, tài quan cũng tụ tán thất thường. Tính em xưa nay tự lập ít khi nhờ vả, tự làm tự chịu. mãi chưa yên ổn được, em cũng chỉ muốn có thể mua nhà rồi sống yên ổn thôi, không muốn ganh đua mệt mỏi nữa
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

nhuquynhnd135 đã viết: 22:59, 01/05/21 Em thì nên vận dụng được cung gì ạ anh Long Đức? Vì mênh thân xấu, tài quan cũng tụ tán thất thường. Tính em xưa nay tự lập ít khi nhờ vả, tự làm tự chịu. mãi chưa yên ổn được, em cũng chỉ muốn có thể mua nhà rồi sống yên ổn thôi, không muốn ganh đua mệt mỏi nữa
Cung Phu!

:D
Đầu trang

Yip Vy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Yip Vy »

Long Đức đã viết: 18:47, 01/05/21
Yip Vy đã viết: 12:19, 01/05/21 Hóa Lộc nằm tại cung huynh đệ thì mình có thể nhờ cậy được anh em ko ạ?
Hóa Lộc là tài tinh, đóng tại cung nào thì thường là cung đó có tài khí (nhiều ít thì tùy). Chỉ đơn giản thế thôi. Chứ không nói lên mình có thể nhờ cậy được anh chị em hay không. Nhưng thông thường thì anh chị em khá giả thì mình cũng có thể cậy nhờ được.
Mệnh ảnh hưởng cả đời. Còn Thân thì sau khi lớn lên thì nó dần ảnh hưởng, thường là nữa cuộc đời sau. Nó thay đổi thôi chứ không thể tách rời Mệnh. Như 1 cái cây vậy, Mệnh ví như cái gốc cây, còn Thân ví như thân cây, Phúc ví như rễ. Dù thế nào thì nó cũng không thể tách rời khỏi gốc.
Thông thường thì có tính chất như vậy. Hay thay đổi công việc hoặc không bền.

Lá số này không phải là khó cầu công danh, mà là nó không được ổn định. Nếu là khó cầu công danh thì mình không cầu công danh thì đỡ vất vả hơn. Nhưng cái này mang tính không ổn định, nên e rằng sang nghề tự do hoặc tự ra làm ăn riêng thì nó cũng vậy (với lại, cung Tài có Địa Kiếp cũng dễ bị thất thoát, hao tổn tiền tài).
Cung Phu thì cũng có nhiều sao hiền lành đó!

Đào Hoa ngộ Không Kiếp, Kỵ thường thì ảnh hưởng đến chuyện ái tình, nặng thì gây ra những rắc rối trong tình cảm/hôn nhân.

Tùy vào nó đóng ở đâu mà định. Ví dụ như đóng ở Vận thì nó ảnh hưởng trong Vận đó. Đóng tại cung Phu Thê thì ảnh hưởng trong chuyện tình cảm/cuộc sống hôn nhân, v.v...

Mọi thứ trong Tử Vi nói lên tính chung quy thôi, chứ còn phải để cho người ta sống/yêu nữa chứ.
Cái chính không phải Triệt, mà là Địa Kiếp, như mình nói bên trên.

Thấy người ta nói nếu cung Tài xấu mà Điền tốt thì bỏ vào Điền cũng được. Cái này cũng là thường lý thôi.
Xin cám ơn bạn Long Đức đã giải đáp, giúp mình hiểu thêm về ls của mình!
Dự định tặng bạn 1 tấm hình cảnh mình đã chụp vào mùa thu ở 1 vùng quê hẻo lánh nhưng ko thiếu những món ăn ngon mà mình đã có dịp đặt chân đến nhưng post hoài mà page cứ báo lỗi dung lượng ko cho phép. Thôi thì mình chúc bạn luôn gặp may mắn và yên vui trong cuộc sống, có thêm thời gian để chia sẻ kiến thức tử vi cho mng tham khảo, lâu lâu mình cũng đc đọc ké :D
Được cảm ơn bởi: Long Đức, Mintleaf
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Long Đức đã viết: 23:07, 01/05/21
nhuquynhnd135 đã viết: 22:59, 01/05/21 Em thì nên vận dụng được cung gì ạ anh Long Đức? Vì mênh thân xấu, tài quan cũng tụ tán thất thường. Tính em xưa nay tự lập ít khi nhờ vả, tự làm tự chịu. mãi chưa yên ổn được, em cũng chỉ muốn có thể mua nhà rồi sống yên ổn thôi, không muốn ganh đua mệt mỏi nữa
Cung Phu!

:D
=)) =)) =)) :)) :)) :)) số là được nhờ chồng hay là số vượng phu hử a =)) em k mua được nhà em không dám yêu đương chồng con gì đâu a .
cung phu nói về hình tượng người chồng trong ý niệm hay ntn a nhở?
Có anh Đỗ Văn Khoa bảo em là lấy chồng 1 lần đò , đại gia =)) =))
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 18:47, 01/05/21
1) Theo anh thì Hình riêu không kiếp ở đại vận thì nó ảnh hưởng như thế nào,nó ảnh hưởng thường ở các vấn đề gì?

2) Mệnh Thiên Lương đến đại vận phụ mẫu Liêm Sát có Hình riêu không kiếp và kình đà hỏa hình hội tụ.Đại vận này chắc xấu nhiều?
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

nhuquynhnd135 đã viết: 00:21, 02/05/21 =)) =)) =)) :)) :)) :)) số là được nhờ chồng hay là số vượng phu hử a =)) em k mua được nhà em không dám yêu đương chồng con gì đâu a .
cung phu nói về hình tượng người chồng trong ý niệm hay ntn a nhở?
Có anh Đỗ Văn Khoa bảo em là lấy chồng 1 lần đò , đại gia =)) =))
Có lẽ là được nhờ chồng hơn là vượng phu.

Một phần thì nó nói lên tâm thái (hình thái ý thức) của mình về người chồng. Từ cái "tâm thái" đó mà theo đuổi lấy và từ đó nó có thể thành hiện thực.

"Suy nghĩ tạo nên hành động, hành động tạo nên thói quen, thói quen tạo nên tính cách, tính cách tạo nên số phận”

Nhưng cái gì cũng có cái giá của nó. Phải nỗ lực, hoặc trao đổi, hoặc đánh đổi lấy. Cái càng cao xa thì phải bỏ ra càng nhiều.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”