Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

MinhBich đã viết: 14:57, 05/05/21
SadayoLe đã viết: 14:33, 05/05/21
MinhBich đã viết: 13:31, 05/05/21 Xin lỗi chủ top bài viết trước tiên
Và xin phép được xưng hô mình - bạn với SadayoLe vì không biết tuổi tác thế nào xưng hô cho đúng, mong bỏ qua việc xưng hô.
Trên đời này trăm người bán vạn người mua
Thì cũng trăm hay vạn thầy xem tử vi, mỗi người có một phong cách xem, hữu duyên cho người cần xem
Nếu người cần xem họ không có ý kiến gì về phong cách của người xem tử vi cho họ thì mình thiết nghĩ bạn SadayoLe không nên can thiệp vào việc này đâu
Cho dù bạn SadayoLe đây có vấn đề gì với anh Lão thì đó cũng là vấn đề riêng thì vẫn nên giải quyết riêng, chứ đừng làm ảnh hưởng tới mọi người trong top nói riêng và diễn đàn nói chung.
Vì một môi trường diễn đàn vui vẻ, văn minh lịch sự của tất cả mọi người.
Cảm ơn.
Bạn chắc không onl lyso lâu hơn mình đâu, mình không biết bạn là ai, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý, nếu việc mình bất bình lên án cái xấu, cái không tốt là sai, không 1 ai ủng hộ việc mình làm, cho là phiền nhiễu thì mình tự nguyện ko bao giờ comment trên diễn đàn lyso 1 lần nào nữa.
Từ bao giờ mà việc truyền dạy kiến thức sai từ 1 người không hề có kiến thức lại được xem là bình thường thế nhỉ? Lại còn nói là không hại ai. Làm việc thất đức như vậy mà nói là không hại người.
Cái việc onl lâu hay không, nó không đánh giá là bạn ở thế trên hay mình ở thế dưới trong diễn đàn này và tất nhiên bạn là ai thì mình cũng không có nhu cầu biết, nên bạn nói điều đó thừa thãi rồi.
Việc bạn muốn góp ý thì mình không ý kiến nếu như bạn có thể góp ý 1 cách thiện cảm hơn. Dù sao chúng ta đều là con người với nhau, không nên quá gắt trong việc góp ý. Những người xem tử vi trên đây ai cũng có cái "tôi" cá nhân, nếu có vấn đề chưa chính xác thì góp ý nhẹ nhàng, không được thì thôi, bỏ qua lờ nhau đi. Dù sao cũng đâu ảnh hưởng đến bản thân bạn đúng không?
Đã đăng lá số lên đây thì chấp nhận nhiều chiều hướng tốt hoặc xấu đều có thể xảy ra.
Bạn cũng không phải đại diện cho ai đó, tổ chức nào để lên án gì ở đây, đây là diễn đàn thảo luận tử vi, không phải tòa án hay gì đó, tự do ngôn luận nhưng cũng không nên quá gay gắt như vậy. Có rất nhiều người biết xem tử vi ở đây nhưng số ít lên tiếng động chạm tới nhau.
Cho dù bạn làm điều tốt đi chăng nhưng lại không được chào đón, làm điều tốt không đúng lúc đúng chỗ há tất dở ra không?
Điều bạn nói tự nguyện không comment bao giờ nữa khiến mình không đánh giá cao bạn (tất nhiên mình biết bạn cũng chẳng cần mình hay ai đánh giá bạn), cái "tôi" của bạn cũng lớn, nên tự ái nói vậy. Cho nên bạn làm gì là quyền ở bạn. Bạn vẫn comment cũng được, không comment cũng được. Vắng mợ thì chợ vẫn đông.

Hãy tập trung chủ yếu và quan trọng nhất là người được xem lá số, tự bản thân họ chiêm nghiệm ra đúng hay sai khi được ai xem cho họ, người được xem thấy ok thì mọi chuyện khác cũng ok theo, không cần nói thêm gì nữa. Đúng hay sai mà người được xem mà không biết về chính bản thân họ thì thử hỏi còn biết gì khác không?
Dĩ hòa vi quý, chấm hết tại đây để vui vẻ, để nhẹ lòng.
Cảm ơn đã phản hồi comment của mình.
Nếu bạn onl ở đây đủ lâu thì sẽ biết những người có kiến thức tử vi thật sự, những comment luận giải của họ nó có hình dáng màu sắc như thế nào, không phải thích là nói, nói mà không cần biết liệu người được luận đoán có quá thần tượng những gì mình nói và làm theo, để rồi sai lầm nối tiếp sai lầm không, cái đó là ý mình muốn nói khi nhắc đến vấn đề onl lâu hay là mới đây, mình chẳng muốn hơn thua gì với bạn, hơn bạn có khiến mình đẹp ra không, hay có nhiều tiền hơn không, thua bạn có khiến mình xấu đi không, nghèo đi không, bạn đừng lấy bụng mình mà soi bụng người khác nhé.

Bạn nên chịu khó để ý 1 chút hay lội lại những topic trước của mình để biết đây không phải lần đầu mình ý kiến Lão Tử Số nói bậy bạ, linh tinh, lần trước mình đã góp ý, nhưng mà anh ta có nghe đâu, vẫn tiếp tục truyền dạy những kiến thức tử vi không biết là ở đâu ra nữa, đã góp ý nhẹ nhàng mà không hề suy nghĩ lại 1 chút nào, thì việc gì mình phải nghĩ đến cái tôi cá nhân của họ vậy? Bạn sợ họ tổn thương vì bị công khai lên án, còn những người nghe và làm theo họ, hỏng cả 1 đời thì không tổn thương, không thiệt hại à? Suy nghĩ của bạn lạ lùng nhỉ. Bạn có bao giờ tự hỏi tại sao bao nhiêu topic mình không lên tiếng mà anh ta vừa comment nữ mệnh Tham Lang hội đào hoa thai vượng diêu cái là xác quyết được chồng thương thì mình bất bình không, nó chính xác là có liên quan đến mình, nên mình mới lên tiếng, bạn biết gì mà nói như đúng rồi thế. Lại nữa, mình không phải là bạn, để mà nhìn thấy cái sai cái xấu sợ tiểu nhân, sợ mất lòng, rồi không lên tiếng, bạn hèn nhát sợ gì đó thì kệ bạn, đừng buộc người khác phải im lặng trước những gì họ thấy là không đúng. Bạn xin lỗi chủ top này kia, làm như rất có hiểu biết nhưng cũng đâu vừa, cũng viết 1 tràn tấu sớ đấy thôi, 2 mặt vậy có biết mệt không?
Mình ko comment nữa nếu cảm thấy làm phiền mọi người hay việc mình lên tiếng là vô ích vì muốn bình yên thôi, trên đây người quân tử thật sự có nhưng rất ít, còn chó điên vô tri lại còn hùa nhiều lắm, chẳng phải vì không hơn thua được với bạn mà chọn im lặng đâu, bạn nên động não tí đi, hay não bạn lại có vấn đề rồi, hơn thua trên thế giới ảo chẳng tạo ra được thu nhập gì đâu bạn à. Lại còn đánh giá cao hay không cao, nghe có vẻ trịch thượng quá nhỉ, bạn có đánh giá cao mình cũng vậy thôi, không giúp đỡ được gì thì có đánh giá cao cũng chả ai thèm cần đến. Thực tế lên chút đi mà sống, cứ mộng mị như con điên thế kia mà được à.
Được cảm ơn bởi: chephoarong
Đầu trang

LÃO TỬ SỐ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi LÃO TỬ SỐ »

MinhBich đã viết: 13:31, 05/05/21 Xin lỗi chủ top bài viết trước tiên
Và xin phép được xưng hô mình - bạn với SadayoLe vì không biết tuổi tác thế nào xưng hô cho đúng, mong bỏ qua việc xưng hô.
Trên đời này trăm người bán vạn người mua
Thì cũng trăm hay vạn thầy xem tử vi, mỗi người có một phong cách xem, hữu duyên cho người cần xem
Nếu người cần xem họ không có ý kiến gì về phong cách của người xem tử vi cho họ thì mình thiết nghĩ bạn SadayoLe không nên can thiệp vào việc này đâu
Cho dù bạn SadayoLe đây có vấn đề gì với anh Lão thì đó cũng là vấn đề riêng thì vẫn nên giải quyết riêng, chứ đừng làm ảnh hưởng tới mọi người trong top nói riêng và diễn đàn nói chung.
Vì một môi trường diễn đàn vui vẻ, văn minh lịch sự của tất cả mọi người.
Cảm ơn.
Bạn chắc không onl lyso lâu hơn mình đâu, mình không biết bạn là ai, nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn đã góp ý, nếu việc mình bất bình lên án cái xấu, cái không tốt là sai, không 1 ai ủng hộ việc mình làm, cho là phiền nhiễu thì mình tự nguyện ko bao giờ comment trên diễn đàn lyso 1 lần nào nữa.
Từ bao giờ mà việc truyền dạy kiến thức sai từ 1 người không hề có kiến thức lại được xem là bình thường thế nhỉ? Lại còn nói là không hại ai. Làm việc thất đức như vậy mà nói là không hại người.
Cái việc onl lâu hay không, nó không đánh giá là bạn ở thế trên hay mình ở thế dưới trong diễn đàn này và tất nhiên bạn là ai thì mình cũng không có nhu cầu biết, nên bạn nói điều đó thừa thãi rồi.
Việc bạn muốn góp ý thì mình không ý kiến nếu như bạn có thể góp ý 1 cách thiện cảm hơn. Dù sao chúng ta đều là con người với nhau, không nên quá gắt trong việc góp ý. Những người xem tử vi trên đây ai cũng có cái "tôi" cá nhân, nếu có vấn đề chưa chính xác thì góp ý nhẹ nhàng, không được thì thôi, bỏ qua lờ nhau đi. Dù sao cũng đâu ảnh hưởng đến bản thân bạn đúng không?
Đã đăng lá số lên đây thì chấp nhận nhiều chiều hướng tốt hoặc xấu đều có thể xảy ra.
Bạn cũng không phải đại diện cho ai đó, tổ chức nào để lên án gì ở đây, đây là diễn đàn thảo luận tử vi, không phải tòa án hay gì đó, tự do ngôn luận nhưng cũng không nên quá gay gắt như vậy. Có rất nhiều người biết xem tử vi ở đây nhưng số ít lên tiếng động chạm tới nhau.
Cho dù bạn làm điều tốt đi chăng nhưng lại không được chào đón, làm điều tốt không đúng lúc đúng chỗ há tất dở ra không?
Điều bạn nói tự nguyện không comment bao giờ nữa khiến mình không đánh giá cao bạn (tất nhiên mình biết bạn cũng chẳng cần mình hay ai đánh giá bạn), cái "tôi" của bạn cũng lớn, nên tự ái nói vậy. Cho nên bạn làm gì là quyền ở bạn. Bạn vẫn comment cũng được, không comment cũng được. Vắng mợ thì chợ vẫn đông.

Hãy tập trung chủ yếu và quan trọng nhất là người được xem lá số, tự bản thân họ chiêm nghiệm ra đúng hay sai khi được ai xem cho họ, người được xem thấy ok thì mọi chuyện khác cũng ok theo, không cần nói thêm gì nữa. Đúng hay sai mà người được xem mà không biết về chính bản thân họ thì thử hỏi còn biết gì khác không?
Cảm ơn em đã có bài phản biện rất là tinh tế và có sự hiểu biết rất sâu sắc..và anh đã không nhìn nhầm người cho dù anh chưa đc gặp em lần nào..nhưng cái thiện chí của anh như thế nào thì em cũng đc biết qua anh rồi đúng không.?..anh cũng có chút tuổi rồi hiện giờ cũng có thừa cơm ăn áo mặc rồi trong thời điểm này.còn sau này thì chưa thể biết trước đc cuộc đời nó sẽ đi về đâu.vì cuộc đời nó là vô thường mà em.!nhưng tại sao anh nói như vậy vì em là người đầu tiên trên diễn đàn này anh cho biết thông tin về anh.vì anh cũng biết trước sớm muộn cũng có người adc với anh.vì vậy nhân quả đã không phụ lòng anh khi anh đã đặt niềm tin vào đúng người..adidaphat.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, nguyenhuong52, chephoarong, 12010277, Mintleaf
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Thôi không cãi nữa. Tử vi chỉ để giải trí. Ai nói tử vi đúng đâu. Cuộc đời do tự bản thân quyết định. Không thích người nào thì không đọc người đó. Trên đời này đâu phải sống để vừa lòng tất cả mọi người.
Được cảm ơn bởi: 12010277, MinhBich
Đầu trang

LÃO TỬ SỐ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi LÃO TỬ SỐ »

Xin lỗi mọi người và xin lỗi long đức tôi là người có cái tôi rất là cao.thật lòng tôi ở ngoài đời ít khi tôi phục ai lắm.từ khi diễn đàn này mới thành lập tôi đã có mặt ở trong diễn đàn này rồi.thậm chí tôi còn nên hội quán của diễn đàn này từ ngày còn trên văn miếu quốc tử giám.sau này mới chuyển về phố mai anh tuấn.tôi nói như vậy ko phải là thể hiện gì cả mà chỉ muốn nói là ko phải ai ở lâu mới lên lão làng.từ ngày tử vi tự nhiên nó nhập vào bản thân tôi thì tôi xem cho rất nhiều người thập chí cấp cao lãnh đạo cũng có có thể nói các loại tầng lớp nhưng chưa có ai buồn lòng và thất vọng những gì tôi đã xem cho họ..vì vậy sau 10 đẫ có của ăn của để tôi quay lại diễn đàn và thấy ở trong diễn đàn này chủ top là người tôi rất có thiện cảm cho dù không biết tuổi tác là bao nhiêu. nhưng điều đó không quan trọng.quan trọng là người có lễ thì biết có lễ lại với nhau thôi...xin lỗi chủ top trước nhé...nếu ai muốn đàm đạo và muốn thảo luận với tôi về các bộ môn học thuật tâm linh nếu muốn kiểm chứng thì gặp trực tiếp tôi.tôi sẽ hoan hỉ cho địa chỉ tôi ở hà nội..còn nếu ko thì đừng buông lời cay nghiệt tạo khẩu nghiệp đối với người khác.trong khi người đó không đào mồ đào mả nhà mình lên..adidaphat.
Được cảm ơn bởi: chephoarong, Mintleaf
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

LÃO TỬ SỐ đã viết: 15:49, 05/05/21

Cảm ơn em đã có bài phản biện rất là tinh tế và có sự hiểu biết rất sâu sắc..và anh đã không nhìn nhầm người cho dù anh chưa đc gặp em lần nào..nhưng cái thiện chí của anh như thế nào thì em cũng đc biết qua anh rồi đúng không.?..anh cũng có chút tuổi rồi hiện giờ cũng có thừa cơm ăn áo mặc rồi trong thời điểm này.còn sau này thì chưa thể biết trước đc cuộc đời nó sẽ đi về đâu.vì cuộc đời nó là vô thường mà em.!nhưng tại sao anh nói như vậy vì em là người đầu tiên trên diễn đàn này anh cho biết thông tin về anh.vì anh cũng biết trước sớm muộn cũng có người adc với anh.vì vậy nhân quả đã không phụ lòng anh khi anh đã đặt niềm tin vào đúng người..adidaphat.
Nhiều fan cuồng bênh vực bất chấp phải trái đúng sai quá nhỉ. 1 lũ chó hùa mà làm như hay, hóa ra là giao hảo nảy sinh cảm mến nhau từ trước. Bản thân cũng chỉ là 1 đám tầm thường thôi mà cứ thích nói công tư phân minh như người cương trực. Nói năng xằng bậy ru lòng người để vuốt ve, thỏa mãn cái tôi, người khác nghe và làm theo, bị shock, tổn thương thì làm như bản thân là người vô tội, lại còn nói tin nhân quả. Nếu không ai lên tiếng không biết còn bao nhiêu người trở thành nạn nhân của sự thiếu hiểu biết nữa.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Quyen lee đã viết: 15:55, 05/05/21 Thôi không cãi nữa. Tử vi chỉ để giải trí. Ai nói tử vi đúng đâu. Cuộc đời do tự bản thân quyết định. Không thích người nào thì không đọc người đó. Trên đời này đâu phải sống để vừa lòng tất cả mọi người.
Đúng rồi. Chắc hai bên có chút câu từ buột miệng do mệt mỏi thôi. Không có ý gì đâu. Nói nhiều dẫn tới thị phi. Dễ hiểu mà.

Đời mệt mỏi, nhiều áp lực. Nhiều kì vọng. Sống thật với bản thân là điều xa xỉ. Mọi người lên diễn đàn xài cái emo này :D cho nhau thêm động lực cuộc sống nào.
Được cảm ơn bởi: quách xảo què, Quyen lee
Đầu trang

nguyenhuong52
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuong52 »

SadayoLe đã viết: 16:44, 05/05/21
LÃO TỬ SỐ đã viết: 15:49, 05/05/21

Nhiều fan cuồng bênh vực bất chấp phải trái đúng sai quá nhỉ. 1 lũ chó hùa mà làm như hay, hóa ra là giao hảo nảy sinh cảm mến nhau từ trước. Bản thân cũng chỉ là 1 đám tầm thường thôi mà cứ thích nói công tư phân minh như người cương trực. Nói năng xằng bậy ru lòng người để vuốt ve, thỏa mãn cái tôi, người khác nghe và làm theo, bị shock, tổn thương thì làm như bản thân là người vô tội, lại còn nói tin nhân quả. Nếu không ai lên tiếng không biết còn bao nhiêu người trở thành nạn nhân của sự thiếu hiểu biết nữa.
Chị nói em gái này, nếu em chưa tìm được chồng như ý hay bức xúc vì những người bạn trai cũ không ra gì thì đừng lên đây trút giận lên người khác.
Em có biết thế nào là phải thế nào là trái không? Thế nào là góp ý và thế nào là xúc phạm người khác không?Em nhân danh những người mà em cho là bị lừa để bảo vệ họ bằng cái cách đi xúc phạm người khác như thế thì em có xứng đáng được tuyên dương không?
Chị nói em nghe này, con người chẳng có ai ngu để bị lừa đâu. Chính bản thân họ không lên tiếng thì thôi, hà cớ gì mà em phải nhảy dựng lên.
Người ta mới góp ý nhẹ nhàng với em mà em đã chửi người ta là “chó” rồi, thử hỏi người ta xúc phạm em thì em định đi giết người ta à? Trước khi nói thì nên đặt mình vào hoàn cảnh của người khác chứ.
Sửa lần cuối bởi nguyenhuong52 vào lúc 17:17, 05/05/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Ẹc ....

Nhìn chóng mặt, nhưng đọc không xuể nên không biết ngọn ngành.

Trước thì cho tui can nhé!

Mọi người cũng lớn rồi, dù có chuyện gì cũng không nên quá lời!
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

"Nếu bạn onl ở đây đủ lâu thì sẽ biết những người có kiến thức tử vi thật sự, những comment luận giải của họ nó có hình dáng màu sắc như thế nào, không phải thích là nói, nói mà không cần biết liệu người được luận đoán có quá thần tượng những gì mình nói và làm theo, để rồi sai lầm nối tiếp sai lầm không, cái đó là ý mình muốn nói khi nhắc đến vấn đề onl lâu hay là mới đây, mình chẳng muốn hơn thua gì với bạn, hơn bạn có khiến mình đẹp ra không, hay có nhiều tiền hơn không, thua bạn có khiến mình xấu đi không, nghèo đi không, bạn đừng lấy bụng mình mà soi bụng người khác nhé."

OK em, duyên số đẩy đưa chị biết tới diễn đàn này sau em, nên em hơn chị nhiều kinh nghiệm hiểu biết mọi người khi tương tác trên diễn đàn này.
Còn việc người được luận có nghe và làm theo lời được luận hay không là do họ quyết định, họ phải có sự chọn lọc chứ. Sau này lên đây đổ thừa vì tại ông này bà kia luận, thế thì còn vác lá số lên làm gì, đã bảo vác lá số lên thì sẽ vấp phải nhiều cái trái chiều nên làm ơn "CHỌN LỌC".

"Bạn nên chịu khó để ý 1 chút hay lội lại những topic trước của mình để biết đây không phải lần đầu mình ý kiến Lão Tử Số nói bậy bạ, linh tinh, lần trước mình đã góp ý, nhưng mà anh ta có nghe đâu, vẫn tiếp tục truyền dạy những kiến thức tử vi không biết là ở đâu ra nữa, đã góp ý nhẹ nhàng mà không hề suy nghĩ lại 1 chút nào, thì việc gì mình phải nghĩ đến cái tôi cá nhân của họ vậy? Bạn sợ họ tổn thương vì bị công khai lên án, còn những người nghe và làm theo họ, hỏng cả 1 đời thì không tổn thương, không thiệt hại à? Suy nghĩ của bạn lạ lùng nhỉ. Bạn có bao giờ tự hỏi tại sao bao nhiêu topic mình không lên tiếng mà anh ta vừa comment nữ mệnh Tham Lang hội đào hoa thai vượng diêu cái là xác quyết được chồng thương thì mình bất bình không, nó chính xác là có liên quan đến mình, nên mình mới lên tiếng, bạn biết gì mà nói như đúng rồi thế. Lại nữa, mình không phải là bạn, để mà nhìn thấy cái sai cái xấu sợ tiểu nhân, sợ mất lòng, rồi không lên tiếng, bạn hèn nhát sợ gì đó thì kệ bạn, đừng buộc người khác phải im lặng trước những gì họ thấy là không đúng. Bạn xin lỗi chủ top này kia, làm như rất có hiểu biết nhưng cũng đâu vừa, cũng viết 1 tràn tấu sớ đấy thôi, 2 mặt vậy có biết mệt không?"

Tức là em gái 1994 đây cũng am hiểu về Tử vi, sự am hiểu của em bao la đến mức để biết kiến thức của ai đó là bậy bạ, là linh tinh. Đã góp ý "nhẹ nhàng" nhưng không được như mong muốn nên bực mình thâm thù đến giờ. Chị không có nhu cầu "lội lại" mấy bài viết của em, chỉ biết anh Lão Tử Số trả lời bạn td1946 chứ chưa đã động gì đến tên em trong comment đó. Khi nào tag nhắc lại comment của em, nêu tên em thì hẵng nói. Trên đời đâu phải một mình em hay người quen của em có lá số nữ mệnh Tham Lang. Chỉ vì em và người quen của em gặp chuyện tình cảm không tốt thì quy chụp hết cho những ai nữ mệnh Tham Lang là khổ vì tình. Em và người quen của em là đại diện đa số cho nữ mệnh Tham Lang à, chức này chưa ai phong và công nhận cho cả.
Chị đây có đến chục cái mặt cơ nên em phán chị 2 mặt là không đúng rồi. Chị cũng đâu có nhận mình vừa hay không, đó là phép lịch sự tối thiểu, nếu làm phiền anh Long Đức chủ top thì em xin lỗi anh, anh có thể lên tiếng. Anh can thì em cũng thôi, sau cái comment dài nhất lần đầu tiên của em từ khi vào diễn đàn. Chứ em SadayoLe cũng đâu có quyền hành gì?

"Mình ko comment nữa nếu cảm thấy làm phiền mọi người hay việc mình lên tiếng là vô ích vì muốn bình yên thôi, trên đây người quân tử thật sự có nhưng rất ít, còn chó điên vô tri lại còn hùa nhiều lắm, chẳng phải vì không hơn thua được với bạn mà chọn im lặng đâu, bạn nên động não tí đi, hay não bạn lại có vấn đề rồi, hơn thua trên thế giới ảo chẳng tạo ra được thu nhập gì đâu bạn à. Lại còn đánh giá cao hay không cao, nghe có vẻ trịch thượng quá nhỉ, bạn có đánh giá cao mình cũng vậy thôi, không giúp đỡ được gì thì có đánh giá cao cũng chả ai thèm cần đến. Thực tế lên chút đi mà sống, cứ mộng mị như con điên thế kia mà được à."

Chim khôn kêu tiếng rảnh rang
Người khôn nói tiếng dịu dàng dễ nghe
Đấy, con người với nhau nói chuyện chẳng thích. Thích thể hiện mình có học thức "rõ ràng" đến thế à.
Em biết động não còn người khác thì không, người khác mộng mị chỉ có em tỉnh, thế mà em vẫn còn loay hoay mãi trong cái "mộng mị" của bản thân em mà vác thân lên diễn đàn này để hỏi với han.
Chị lại cứ thích "trịch thượng" với em đấy, ai thì chị cũng có thể khiêm tốn nhưng riêng em thì không. Con người sống "thực tế" lại cứ lên diễn đàn Tử Vi coi số, còn riêng kiểu cứ mở miệng nói ra 1 câu khinh người, 2 câu coi thường bất chấp đối phương là ai thì đừng dạy người khác sống thế nào em ơi.

"Nhiều fan cuồng bênh vực bất chấp phải trái đúng sai quá nhỉ. 1 lũ chó hùa mà làm như hay, hóa ra là giao hảo nảy sinh cảm mến nhau từ trước. Bản thân cũng chỉ là 1 đám tầm thường thôi mà cứ thích nói công tư phân minh như người cương trực. Nói năng xằng bậy ru lòng người để vuốt ve, thỏa mãn cái tôi, người khác nghe và làm theo, bị shock, tổn thương thì làm như bản thân là người vô tội, lại còn nói tin nhân quả. Nếu không ai lên tiếng không biết còn bao nhiêu người trở thành nạn nhân của sự thiếu hiểu biết nữa."

Đầu nghĩ, tay đánh máy "Mình ko comment nữa nếu cảm thấy làm phiền mọi người hay việc mình lên tiếng là vô ích vì muốn bình yên thôi" nhưng lại không chịu được ngứa ngáy nên lại comment tiếp. Hẳn em gái đây là người "dị" thường nên mới nói người khác đi hùa và tầm thường, nhằm nâng cao giá trị bản thân và độ hiểu biết của em. Em đang đóng vai Phật Bà Quan Âm Bồ Tát đi cứu khổ cứu nạn trần gian à.

"Tao muốn cười vào mặt mày quá, thằng ngu học và cả 1 lũ thiếu hiểu biết hùa vào bênh vực mày nữa. Nhân quả là có thật đấy cả lũ chó à. Để xem đến khi người thân của tụi mày nghe lời 1 tên thầy tử vi vô lại, thiếu hiểu biết, thích thể hiện rồi làm theo đến mức hủy hoại cả đời mình thì tụi mày còn hùa được nữa không. Tao chống mắt chờ xem đấy."

Mượn lại câu của em để nói về 4 dòng comment trên khi em trù ẻo người khác để nói với em nè.
"hơn thua trên thế giới ảo chẳng tạo ra được thu nhập gì đâu, thực tế lên chút đi mà sống"
"Nhân quả là có thật đấy"
[-O<
Sửa lần cuối bởi MinhBich vào lúc 17:38, 05/05/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Mintleaf
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Mình lấy danh nghĩa là chủ topic, yêu cầu mọi người không đôi co thêm gì nữa nha! X(

Mình biết có thể là bạn SadayoLe muốn hồi đáp/reply lại mấy bài sau cùng, Nhưng cho mình can nha, hoặc vì topic mà thông cảm nha!
Được cảm ơn bởi: SadayoLe
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”