Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Chính tinh nào đẹp nhất với nữ nhân ...

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

SadayoLe đã viết: 10:13, 05/05/21
Long Đức đã viết: 05:48, 05/05/21
nhuquynhnd135 đã viết: 21:02, 04/05/21 thế em nên làm đàn ông mới hợp lá số :))
Cung Phu đẹp nhưng mình k lấy ck thì liệu có hưởng được cách cục tốt của cung phu không a nhở? Cung phu em cũng k hẳn là đẹp,nhưng thôi có tiền là được rồi, =)) nhưng nếu k lấy ck hoặc rủi mà k lấy được thì ntn
Xuất gia thì dù cung Phu Thê có đẹp thì cũng không có tác dụng gì. Không lấy chồng thì không dụng được cung Phu. Tuy nhiên, cung Phu không chỉ nói về chồng mà còn nói về cuộc sống tình cảm, yêu đương. Nếu không chồng mà cặp bồ thì cũng có ảnh hưởng. Thời đại bây giờ cái ranh giới giữa chồng vs cặp bồ cũng không cách biệt gì lớn.
Có nhiều ý kiến cho rằng cặp bồ thì tương tác nằm ở cung Nô, chỉ khi dkkh cưới hỏi đàng hoàng tương tác mới ở cung Phu. Anh nghĩ thế nào về quan điểm này vậy anh Long Đức.
Người ta nói như vậy thì cũng đúng. Nhưng nó không hoàn toàn là như thế, mà chỉ là 1 phần của nó mà thôi.

Chuyện tình cảm, yêu đương thì nó nằm trên tất cả các cung trên lá số, đặc biệt là Mệnh/Thân Phu/Thê Nô, v.v... . Như Mệnh có nhiều sao ái tình thì là người yêu đương nhiều, đắt đào đắt kép, v.v... hoặc nói lên tính chất của yêu đương như nặng về nhục dục hoặc đau khổ vì tình, v.v... . Các cung khác cũng thế.

Cung Nô, thời nay nên gọi là cung Giao Hữu, nói lên các mối quan hệ của mình. Trong quan hệ mà dính đến ái tình thì là yêu đương, tình cảm, nói chung.

Khi chưa có gia đình, cặp bồ là qua lại tìm hiểu nhau. Sau 1 thời gian thấy ok thì đến với nhau. Trường hợp này, không ai bảo là tôi cặp bồ chỉ là cặp chơi thôi chứ không đi đến vợ chồng đâu. Nên mình cũng không phân rõ ràng như thế.

Còn khi đã có gia đình rồi mà cặp bồ thì nó khác. Cái này là có tình cảm trong mối quan hệ bên ngoài. Khi ấy mình mới phân biệt rõ ràng giữa hôn nhân vs bồ bịch.

Trường hợp bên trên mình nói với NhuQuynh là trường hợp không chồng và cặp bồ. Khi không chồng mà cặp bồ thì nó có sự khác biệt. Nó cũng như là người ta tìm hiểu nhau hoặc nếu rõ ràng chỉ là cặp với nhau thôi chứ không cưới thì cũng có thể coi như là chồng tạm. Trường hợp này và thời buổi này như mình nói bên trên là không có sự khác biệt gì lớn trong cái ranh giới giữa chồng vs cặp bồ.
Được cảm ơn bởi: LÃO TỬ SỐ, 12010277, FallDaisy, Mintleaf
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Long Đức đã viết: 17:29, 05/05/21
Mình lấy danh nghĩa là chủ topic, yêu cầu mọi người không đôi co thêm gì nữa nha!

Dạ đã rõ. :-bd
Sửa lần cuối bởi MinhBich vào lúc 17:34, 05/05/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

SadayoLe
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi SadayoLe »

Long Đức đã viết: 17:29, 05/05/21 Mình lấy danh nghĩa là chủ topic, yêu cầu mọi người không đôi co thêm gì nữa nha! X(

Mình biết có thể là bạn SadayoLe muốn hồi đáp/reply lại mấy bài sau cùng, Nhưng cho mình can nha, hoặc vì topic mà thông cảm nha!
Em tôn trọng ý kiến của anh, thật ra em đang mong chờ anh reply lại câu hỏi lúc sáng e có hỏi anh.
Sau khi anh reply câu hỏi đó, hoặc có thể anh không reply cũng được, em sẽ không bao giờ comment trên lyso nữa, bởi vì em thấy sai bất bình lên tiếng, nhưng cuối cùng chỉ nhận lại toàn những cái im lặng, có vẻ mọi người sợ phải động chạm, sợ bị tẩy chay hơn là để cái đúng lên tiếng, nên có nói lên sự thật cũng là vô ich.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

SadayoLe đã viết: 17:37, 05/05/21
Long Đức đã viết: 17:29, 05/05/21 Mình lấy danh nghĩa là chủ topic, yêu cầu mọi người không đôi co thêm gì nữa nha! X(

Mình biết có thể là bạn SadayoLe muốn hồi đáp/reply lại mấy bài sau cùng, Nhưng cho mình can nha, hoặc vì topic mà thông cảm nha!
Em tôn trọng ý kiến của anh, thật ra em đang mong chờ anh reply lại câu hỏi lúc sáng e có hỏi anh.
Sau khi anh reply câu hỏi đó, hoặc có thể anh không reply cũng được, em sẽ không bao giờ comment trên lyso nữa, bởi vì em thấy sai bất bình lên tiếng, nhưng cuối cùng chỉ nhận lại toàn những cái im lặng, có vẻ mọi người sợ phải động chạm, sợ bị tẩy chay hơn là để cái đúng lên tiếng, nên có nói lên sự thật cũng là vô ich.
Bạn không nên cải nhau trong này, không phải không lên tiếng, thật ra khái niệm đúng sai nhiều khi nó cũng chỉ tương đối.

Bạn thích thì cứ sinh hoạt trên này thôi, không việc gì phải bỏ đi cả nếu như bạn thích nơi đây.

Đối với tôi Lão Tử Số là 1 nick tôi không biết là ai nhưng mang hơi hướng trẻ con, kiến thức thì đối với tôi dạng trung bình, nhiều cái khá là ngô nghê, nhưng được cái nick này khá điềm tĩnh và vui tính, tôi có cảm giác nick này mệnh Thái dương!

Bạn SadayoLe dừng ở đây thôi.
Được cảm ơn bởi: coco87
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Mời các bác sang chơi với chị Violet hay chị Lavender chứ. Topic này 36 trang rồi. Bất công cho hai chị kia quá. :(
Được cảm ơn bởi: coco87, Quyen lee
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

quách xảo què đã viết: 17:40, 05/05/21
SadayoLe đã viết: 17:37, 05/05/21

Bạn không nên cải nhau trong này, không phải không lên tiếng, thật ra khái niệm đúng sai nhiều khi nó cũng chỉ tương đối.

Bạn thích thì cứ sinh hoạt trên này thôi, không việc gì phải bỏ đi cả nếu như bạn thích nơi đây.

Đối với tôi Lão Tử Số là 1 nick tôi không biết là ai nhưng mang hơi hướng trẻ con, kiến thức thì đối với tôi dạng trung bình, nhiều cái khá là ngô nghê, nhưng được cái nick này khá điềm tĩnh và vui tính, tôi có cảm giác nick này mệnh Thái dương!

Bạn SadayoLe dừng ở đây thôi.
Nick của anh Lão xuất hiện gần đây thôi, chưa ai biết lso anh ý. Anh toàn chém gió ấy mà, nên khi nói chuyện cần kẻ tung người hứng :))
Thôi nhân ngày mữa gió mà không ăn thịt chó, mong Long Đức close topic này! :D
Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉHoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉHoan hỉ hoan hỉHoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

thaitam79 đã viết: 17:48, 05/05/21 Thôi nhân ngày mữa gió mà không ăn thịt chó, mong Long Đức close topic này! :D
Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉHoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉHoan hỉ hoan hỉHoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ Hoan hỉ hoan hỉ >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<
X(

Cuối cùng lỗi là bởi cái Topic à ? Nói chính xác hơn là tại Tzui à ???

:D

--------------------------

Lên đây cũng là để vui chơi thôi. Bà con để cái đầu nóng quá!
Được cảm ơn bởi: chephoarong, thaitam79, MinhBich, td1946, Mintleaf
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

Long Đức đã viết: 18:11, 05/05/21
thaitam79 đã viết: 17:48, 05/05/21 Thôi nhân ngày mữa gió mà không ăn thịt chó, mong Long Đức close topic này! :D
X(

Cuối cùng lỗi là bởi cái Topic à ? Nói chính xác hơn là tại Tzui à ???

:D

--------------------------

Lên đây cũng là để vui chơi thôi. Bà con để cái đầu nóng quá!
Ai bảo tạo xới vật cho 2 con trâu chọi nhau 😂😂
Được cảm ơn bởi: Long Đức
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

SadayoLe đã viết: 17:37, 05/05/21 Em tôn trọng ý kiến của anh, thật ra em đang mong chờ anh reply lại câu hỏi lúc sáng e có hỏi anh.
Mình có reply câu hỏi của bạn rồi, không biết bạn có đọc được chưa?

--------------------

Mình thấy bạn có ý tốt, nhưng phản ứng và lời nói hơi mạnh. Như hôm trước bạn phản ứng lại mình ấy, tai mình cũng xì khói ( X( ) luôn ấy chứ :D .

Mình không dám nói là khuyên hay là gì, cũng không biết ở bên ngoài bạn như thế nào, chỉ đơn giản góp ý với bạn là lời nói và sự phản ứng nhẹ nhàng chút thì có lẽ sẽ tốt hơn.

Còn việc thiên hạ, nhiều người đôi khi họ không muốn nói, lười để ý, hoặc không phiền quan tâm đến, v.v...

Nói chung là thiên hạ có người này người kia, không cần phải để ý quá!
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Mintleaf
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Nmtuan93 đã viết: 14:49, 05/05/21
td1946 đã viết: 10:18, 05/05/21 Tham lang có đẹp với nữ nhân không mọi người ?
Sai cách hoặc một chút dâm tinh hội về là số truân chuyên ngay.

Con tham lang nữ mệnh nó không phải là tốt đâu, đào hoa tinh nhập nữ mệnh không phải là cách cục tốt.
Bạn Nmtuan93 nói đúng đấy!

Tham Lang là một trong các sao thuộc Sát Phá Tham, phụ nữ SPT thường thì có chút trắc trở trong cuộc sống (nếu cách cục tốt, tức lá số được sáng sủa, không gặp sao xấu thì không sao).

Tham Lang là sao đào hoa, nếu hội với sao ái tình nhiều hoặc bị sai cách (cũng rất dễ bị lệch cách lắm) thì dễ chuyên trân như bạn Nmtuan93 nói.

Còn nói về cái đẹp (dáng vóc, cái nhìn thoát ra bên ngoài) thì người Tham Lang nếu đẹp thì hút người khác (gợi cảm) lắm đấy.
Được cảm ơn bởi: td1946, FallDaisy, Mintleaf
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”