Chán chồng ạ

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Chán chồng ạ

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Quyen lee đã viết: 09:29, 09/05/21 Đây là vấn đề mình sợ nhất khi lấy chồng phải ở chung nhà chồng. Mình ở nhà mẹ ruột luôn, mẹ ruột không phải mẹ ghẻ. Mình mới lau nhà xong bà lấy chổi quét kiểm tra. Ra mấy hạt bụi. Mình xin lỗi chứ quét một trăm lần vẫn phải có mới có câu quét nhà ra rác.
Mình cứ muốn tự sát Hoài ngày nào mình cũng phải làm tới bò lên giường(7/7 ngày).
Đôi khi mẹ cũng đối xử với mình rất tốt.
Bỏ nhà đi đi bạn, mẹ đẻ gì mà như mẹ ghẻ z, mình nghĩ bạn lớn rồi, tự lo cho bản thân được thì không việc gì phải chịu đựng.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, td1946
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

siunhan92dn đã viết: 13:47, 09/05/21
Quyen lee đã viết: 09:29, 09/05/21 Đây là vấn đề mình sợ nhất khi lấy chồng phải ở chung nhà chồng. Mình ở nhà mẹ ruột luôn, mẹ ruột không phải mẹ ghẻ. Mình mới lau nhà xong bà lấy chổi quét kiểm tra. Ra mấy hạt bụi. Mình xin lỗi chứ quét một trăm lần vẫn phải có mới có câu quét nhà ra rác.
Mình cứ muốn tự sát Hoài ngày nào mình cũng phải làm tới bò lên giường(7/7 ngày).
Bỏ nhà đi đi bạn, mẹ đẻ gì mà như mẹ ghẻ z, mình nghĩ bạn lớn rồi, tự lo cho bản thân được thì không việc gì phải chịu đựng.
Cảm ơn lời khuyên của bạn.
Đầu trang

td1946
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi td1946 »

Quyen lee đã viết: 12:35, 09/05/21 Lấy chồng kiếm được trên 20 triệu nha mấy cưng hông làm chết luôn đó. Như cách anh thaitam79 nói😛
trưa nay, em cãi nhau với chồng và bố mẹ chồng chị ạ.) Em trông con nhưng con hờn mẹ, cứ khóc hoài. Chồng em mở cửa quát trông con kiểu gì mà để nó khóc thế hả. Em mới điên em nói lại. Mẹ chồng trách em là làm vợ thì phải chăm con cho tốt. Cả nhà chồng xông vào chửi em. Em tức em bỏ đi ra ngoài. Chồng em chửi em điên.
Điên cái con khỉ nhà nó. Em thấy buồn em bỏ đi ra ngoài, em khóc một chút. Em không muốn ai thấy bộ dạng yếu đuối và nước mắt của mình. Xong rồi, em về em cười thật tươi.
Giờ em không thèm nói gì với chồng và nhà chồng nữa. Hỏi gì cũng vâng, hoặc không. Nói ngắn gọn nhất có thể.
Khi con được tròn 3 tháng tuổi. Em nói em ly thân với chồng luôn và đưa con về bên ngoại.
Sống suốt ngày bị mẹ chồng săm soi, xét nét và đi nói xấu con dâu, chia rẻ tình cảm vợ chồng thì ai mà chịu đựng được.
Chồng thì lại tin mẹ, không biết bảo vệ vợ thì thôi đường ai lấy đi cho gọn lẹ.
Vợ chồng ở cùng nhau mà hay cãi nhau thì tốt nhất là ly thân, ly hôn cho đỡ khổ con.
Mình nói lại bố mẹ chồng quan điểm của mình thì bị chửi là mất dạy. Thế tốt nhất, em để cho mấy người nhà chồng dương dương tự đắc ý. Em không nói lại nữa. Xem có nói được em là mất dạy không. Tính em không việc gì phải chịu khổ vậy, em ly thân luôn.
Con trai mẹ thì bị vợ bỏ, mà phải sống xa con. Đây là kết cục của mẹ chồng xứng đáng được nhận ạ.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Suy nghĩ kĩ chưa cưng nhiều khi giận không kiềm chế với lại vừa đẻ xong.
Mình không tận mắt chứng kiến nên mình không dám nói gì cả. Tội chia rẽ gia đình người khác là xuống 18 tầng địa ngục cũng không hết tội.
Bạn hít thở. Bình tâm, kiếm gì ngon ngon ăn.
Mình hay nói phụ nữ cần người chồng có sự nghiệp và kinh tế nhưng bản thân phụ nữ mình cũng phải có sự nghiệp và kinh tế. Cho dù được chồng nuôi cũng phải đi làm kiếm nhiêu cũng được đừng ở nhà làm nội trợ. Thời bây giờ khác với xưa nhiều lắm.
Con đủ cứng cáp kiếm việc làm.
Chúc bạn hạnh phúc
Được cảm ơn bởi: td1946, Vân Quý
Đầu trang

td1946
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi td1946 »

Quyen lee đã viết: 14:13, 09/05/21 Suy nghĩ kĩ chưa cưng nhiều khi giận không kiềm chế với lại vừa đẻ xong.
Mình không tận mắt chứng kiến nên mình không dám nói gì cả. Tội chia rẽ gia đình người khác là xuống 18 tầng địa ngục cũng không hết tội.
Bạn hít thở. Bình tâm, kiếm gì ngon ngon ăn.
Mình hay nói phụ nữ cần người chồng có sự nghiệp và kinh tế nhưng bản thân phụ nữ mình cũng phải có sự nghiệp và kinh tế. Cho dù được chồng nuôi cũng phải đi làm kiếm nhiêu cũng được đừng ở nhà làm nội trợ. Thời bây giờ khác với xưa nhiều lắm.
Con đủ cứng cáp kiếm việc làm.
Chúc bạn hạnh phúc
Mình cảm ơn bạn nhiều!
Mình thân cư quan, từ trước đến nay không có suy nghĩ sống phụ thuộc đàn ông. Luôn có tư tưởng độc lập.
Thuở yêu nhau, chồng cứ hay hỏi chuyện kết hôn. Mình toàn bảo em chưa muốn, em vẫn muốn cố gắng phấn đấu để có công việc ổn định, tài chính tốt.
Đùng cái có em bé thì phải kết hôn thôi.
Dù ly thân mình vẫn phải cố gắng sống thật tốt, bản thân phải xinh đẹp, lúc nào cũng phải vui. Sẽ có người đàn ông khác hợp với mình hơn. Phải cố gắng trong công việc, kiếm tiền nuôi con ăn học đàng hoàng.
Sống sao cho con mình sau này lớn lên còn tự hào về mẹ.
Mình chẳng nghĩ nhiều làm gì nữa. Chồng và nhà chồng nói gì thì kệ mẹ. Vẫn cứ ăn ngon ngủ tốt và phải ngáy O O suốt ngày. =))
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

td1946
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi td1946 »

siunhan92dn đã viết: 13:47, 09/05/21
Mình buồn Dung ơi.
Mình quyết định đưa con về bên ngoại và sống ly thân luôn.
Tổ bố tiên sư, chiều hôm nay con mình nó hờn mẹ cứ khóc chồng mình chửi mình ngu không biết chăm con, mình chửi lại luôn. Cả nhà chồng lại xông vào nói mình.
Dung chọn anh nào khi kết hôn không sống cùng mẹ chồng hoặc mẹ chồng chết rồi cho đỡ mệt mỏi căng thẳng Dung à. Đừng như mình.
Sửa lần cuối bởi td1946 vào lúc 18:12, 09/05/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thaitam79 đã viết: 12:20, 09/05/21
Quyen lee đã viết: 12:08, 09/05/21
thaitam79 đã viết: 12:02, 09/05/21 Td: cuộc chiến giữa ma cũ với ma mới, à không giữa mẹ ck với nàng dâu là chuyện ngàn đời rồi e ạ! Quan trọng kẻ ở giữa kia có khéo mà ăn ở hay k thôi 😚 thời đại giờ cũng k hiếm mẹ ck vơi con dâu con hơn cả mẹ con ruột mà. E cứ vui vẻ với bà, khéo cư xử là được. Kệ bà nghĩ gì thì nghĩ. Ck mình tin tưởng mình là dc
Lee: Đấy e thấy k? Năng lượng gì đó đã chi phối e quá nhiều khiến e nghĩ vậy? A cảm nhận e sẽ rất khó để " vùng lên và xé rào" . Hiện giờ e đang sống ở đâu? 😇
Bí mật. Lý do em không muốn lộ thông tin cá nhân. Tại em đang kể về gia đình tốt khoe xấu che.
Cảm ơn anh đã quan tâm giúp đỡ em tinh thần trong thời gian qua.
Bây giờ đỡ hơn xưa nhiều, hồi nhỏ đến 26 tuổi lôi em dậy tra tấn em. Cả ngủ cũng là thứ xa xỉ lắm
Em uống thuốc như ăn cơm vì chứng đau đầu
E là ng Hoa nhỉ, trong chuyện cổ tích của ng Việt có câu chuyện tấm cám. Sớm thôi, hoàng tử của e sẽ đến đón e về rửa bát......... tiếp =))
Hình như anh không thích người hoa tụi em. Không phải người hoa nào cũng xấu đâu anh. Tụi em cũng là con người có da có thịt có cảm xúc như người bình thường.
Những thứ độc hại của Trung Quốc làm ra, như thức ăn, đồ uống, sữa... ai làm thì người đó phải chịu trách nhiệm chứ sao gom hết người hoa trên cả thế giới này làm.
Việc Trung Quốc xâm phạm hoàng sa trường sa chúng em phản đối đến cùng. Khùng hay sao mà cho Trung Quốc nó chiếm.
Nói thiệt nước nào cũng sợ Trung Quốc.
Nhưng chúng em chỉ kiếm ăn qua ngày là công dân tuân thủ pháp luật tại sao lại ghét chúng em????
Chúng em là người hoa nhưng sinh ra ở Việt Nam.
Việc nhớ mình là người hoa chỉ như nhớ tổ tiên chúng em thôi không liên quan 1 chút gì đến chính trị cả.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cô chú em làm ở nước ngoài luôn nói hoàng sa trường sa là của việt Nam nói cho bạn bè thế giới biết.
Chúng em rất yêu nước việt Nam vì đây là nơi chúng em sinh ra và lớn lên.
Em tự hào và yêu nó.
Nói thiệt chính phủ việt Nam còn tốt hơn chính phủ Trung Quốc vaccine cho trẻ còn làm giả nữa thật đáng sợ.
Mong anh xem lại, chúng ta nên sống trong hoà bình. Có làm thì có ăn, của ai nấy giữ. Sống và tôn trọng pháp luật Việt Nam.
Được cảm ơn bởi: td1946, 12010277
Đầu trang

td1946
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi td1946 »

Quyen lee đã viết: 17:35, 09/05/21 Cô chú em làm ở nước ngoài luôn nói hoàng sa trường sa là của việt Nam nói cho bạn bè thế giới biết.
Em tự hào và yêu nó.
Nói thiệt chính phủ việt Nam còn tốt hơn chính phủ Trung Quốc vaccine cho trẻ còn làm giả nữa thật đáng sợ.
Mong anh xem lại, chúng ta nên sống trong hoà bình. Có làm thì có ăn, của ai nấy giữ. Sống và tôn trọng pháp luật Việt Nam.
Người Hoa thì có làm sao đâu bạn nhỉ. Ở đâu cũng có kẻ tốt người xấu mà.
Người Việt Nam còn hại lẫn nhau nữa là. Ahihi.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

td1946 đã viết: 18:14, 09/05/21
Quyen lee đã viết: 17:35, 09/05/21 Cô chú em làm ở nước ngoài luôn nói hoàng sa trường sa là của việt Nam nói cho bạn bè thế giới biết.
Em tự hào và yêu nó.
Người Hoa thì có làm sao đâu bạn nhỉ. Ở đâu cũng có kẻ tốt người xấu mà.
Người Việt Nam còn hại lẫn nhau nữa là. Ahihi.
Cảm ơn bạn
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”