Vũ Tham giầu có

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chodien
Chính thức
Chính thức

Re: Vũ Tham giầu có

Gửi bài gửi bởi chodien »

....................
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

thaitam79 đã viết: 22:15, 10/05/21
Đây anh ơi, 2 vợ chồng thu nhập trung bình, đang khó khăn về vấn đề con cái, lấy nhau năm 2020
Hình ảnh
[/quote]

Mới lấy nhau năm 2020,thì cũng ko nên lo lắng về vấn đề con cái.Lấy nhau hơn 3 năm mà chưa có con thì mới đáng lo.
Được cảm ơn bởi: thaitam79
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MinhBich đã viết: 00:26, 11/05/21
hysshu đã viết: 00:17, 11/05/21 Chỉ xét về tuổi thì 2 tuổi Canh Ngọ và Tân Mùi cũng đc đấy.Mới xem qua bát tự thì trụ ngày cả 2 tuổi này không phải ÂM DƯƠNG LỆCH.
Đúng là khi bắt đầu đến với nhau và ra mắt gia đình thì hai bên đều đồng ý cho lấy/gả con nhà mình cho nhà kia, thuận theo tình cảm của 2 con. Nhưng hiện tại thì % hàn gắn lại rất mỏng manh, rất khó quay lại anh ạ và gia đình đôi bên không còn vui vẻ đồng ý như lúc đầu nữa.
Với lá số người nữ tuy thân cư Phu mà không chồng thì sao hả anh?
Nhìn bát tự của em thấy có 6 Thổ,1 Hỏa;1 Kim.Tỉ kiếp ( Thổ) rất vượng.Người có tỉ kiếp vượng thường hay cố chấp,khăng khăng quan điểm,cô độc,ít bạn bè,cao ngạo,khó phục người khác,khi cãi nhau thì cãi tới cùng,nhưng khi lâm sự,cần phải đưa ra quyết định việc rất trọng đại thì thường thận trọng.Số em lấy chồng muộn ( 32 tuổi trở đi) thì tốt.36 tuổi trở đi khá đấy.
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

hysshu đã viết: 11:04, 11/05/21
hysshu đã viết: 00:17, 11/05/21 Chỉ xét về tuổi thì 2 tuổi Canh Ngọ và Tân Mùi cũng đc đấy.Mới xem qua bát tự thì trụ ngày cả 2 tuổi này không phải ÂM DƯƠNG LỆCH.
Đúng là khi bắt đầu đến với nhau và ra mắt gia đình thì hai bên đều đồng ý cho lấy/gả con nhà mình cho nhà kia, thuận theo tình cảm của 2 con. Nhưng hiện tại thì % hàn gắn lại rất mỏng manh, rất khó quay lại anh ạ và gia đình đôi bên không còn vui vẻ đồng ý như lúc đầu nữa.
Nhìn bát tự của em thấy có 6 Thổ,1 Hỏa;1 Kim.Tỉ kiếp ( Thổ) rất vượng.Người có tỉ kiếp vượng thường hay cố chấp,khăng khăng quan điểm,cãi tới cùng,cô độc,ít bạn bè,cao ngạo,khó phục người khác,nhưng khi lâm sự,cần phải đưa ra quyết định việc rất trọng đại thì thường thận trọng.Số em lấy chồng muộn ( 32 tuổi trở đi) thì tốt.36 tuổi trở đi khá đấy.
Dạ em cảm ơn ạ.
Với bát tự của người nam kia thì thế nào hả anh?
Người nam đó sau này có tiền đồ, sự nghiệp gì không ạ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MinhBich đã viết: 11:07, 11/05/21

Nhìn bát tự của em thấy có 6 Thổ,1 Hỏa;1 Kim.Tỉ kiếp ( Thổ) rất vượng.Người có tỉ kiếp vượng thường hay cố chấp,khăng khăng quan điểm,cãi tới cùng,cô độc,ít bạn bè,cao ngạo,khó phục người khác,nhưng khi lâm sự,cần phải đưa ra quyết định việc rất trọng đại thì thường thận trọng.Số em lấy chồng muộn ( 32 tuổi trở đi) thì tốt.36 tuổi trở đi khá đấy.
Dạ em cảm ơn ạ.
Em ngẫm thấy tính cách của em có nhiều nét giống anh nói ở trên không?
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 11:09, 11/05/21
MinhBich đã viết: 11:07, 11/05/21
Dạ em cảm ơn ạ.
Em ngẫm thấy tính cách của em có nhiều nét giống anh nói ở trên không?
Dưới 25 tuổi thì đúng chính xác là vậy anh ạ, ngoài 25 tuổi em bớt dần sự cố chấp, việc cãi... vì dần trưởng thành thấy ai không cùng quan điểm, chí hướng thì hạn chế tiếp xúc với người đó luôn, lười nói giải thích trình bày và việc mình mình làm ạ.
Khi đưa ra quyết định gì thì e cẩn thận, suy nghĩ nhiều chiều hướng có thể xảy ra, nhiều khi thận trọng quá lại nhỡ hỏng việc #-o
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Mac Lee
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mac Lee »

hysshu đã viết: 22:04, 10/05/21
thaitam79 đã viết: 21:48, 10/05/21
coco87 đã viết: 21:27, 10/05/21 Mình thấy ai mang mệnh Vũ Tham sướng thiệt. Ai cũng giàu. Mình chưa thấy ai Vũ Tham nghèo.

Bởi vậy ai mệnh Vũ Tham mà than nghèo, than ko tiền là mình chửi liền á. =))
ck nó mệnh vũ tham tại sửa thêm con triệt, sao mà lành hiền nhu nhược lắm, nhà cũng hơi khó khăn. :(
Chắc người chồng tuổi Quý Dậu hoặc Quý Hợi,nếu được em post lá số lên xem thế nào.
em cũng có lá số đứa em vũ tham mà em thấy nó lơ tơ mơ lắm, nhờ anh xem dùm lá số đứa em sau này giàu nổi ko?
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mac Lee đã viết: 11:33, 11/05/21
hysshu đã viết: 22:04, 10/05/21
thaitam79 đã viết: 21:48, 10/05/21
ck nó mệnh vũ tham tại sửa thêm con triệt, sao mà lành hiền nhu nhược lắm, nhà cũng hơi khó khăn. :(
Chắc người chồng tuổi Quý Dậu hoặc Quý Hợi,nếu được em post lá số lên xem thế nào.
em cũng có lá số đứa em vũ tham mà em thấy nó lơ tơ mơ lắm, nhờ anh xem dùm lá số đứa em sau này giàu nổi ko?
Hình ảnh
LS cũng khá tốt đó.LS này cũng như 70% các LS Vũ Tham khác,thành đạt muộn.Em của em đang học đại học hay đang làm nghề gì?Hồi phổ thông học hành chắc cũng khá?
Đầu trang

thaitam79
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thaitam79 »

hysshu đã viết: 10:41, 11/05/21
thaitam79 đã viết: 22:15, 10/05/21
Đây anh ơi, 2 vợ chồng thu nhập trung bình, đang khó khăn về vấn đề con cái, lấy nhau năm 2020
Hình ảnh
Mới lấy nhau năm 2020,thì cũng ko nên lo lắng về vấn đề con cái.Lấy nhau hơn 3 năm mà chưa có con thì mới đáng lo.
[/quote]
Dạ vâng, tại gia đình nhà chồng ai cũng nhiều tuổi, bố mẹ già, 2 vk ck này lấy nhau cũng muộn. Nhiều thứ dồn lại áp lực lên việc sinh đẻ.
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hysshu đã viết: 11:09, 11/05/21
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”