Cuộc sống quá bất công với em, nhiều khi cảm thấy muốn buông bỏ, xin lời khuyên từ các cao nhân

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cuộc sống quá bất công với em, nhiều khi cảm thấy muốn buông bỏ, xin lời khuyên từ các cao nhân

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Thuylink.161 đã viết: 14:55, 11/05/21
Như bản thân mình không sợ lấy chồng nghèo, duyên số thì chấp nhận, hai vợ chồng tay trắng đi lên. Nhưng điều kiện là luôn luôn cố gắng phấn đấu cùng với vợ, luôn chia sẻ mọi việc cùng với vợ, tâm sự để tìm ra tiếng nói chung. Có thế thì mới bền vững, khắc phục khuyết điểm, phát huy ưu điểm lẫn nhau, bỏ hết cái tôi và tự ái của nhau đi, dù hoàn cảnh nào thì cũng hướng về phía nhau phần nào để đối phương không thấy lạc lòng cô đơn trong căn nhà mà không phải nơi mình sinh ra và lớn lên. Nếu điều kiện bị phá vỡ thì tất nhiên mọi thứ khác cũng tan tác theo ngay.
Phụ nữ mình nhịn chịu thiệt tí cũng chẳng chết, nhưng đừng để vượt quá giới hạn, cái gì cũng vừa phải thì phụ nữ mình vẫn nhịn cho êm nhà êm cửa.
Mình cũng hiểu đàn ông họ có cái áp lực riêng, nhiều người đàn ông thích thể hiện bản lĩnh kiểu họ phải lo được cho bố mẹ, cho vợ con. Nhưng kiểu này lại không tôn trọng vợ, coi thường vợ và ỷ làm ra tiền. Không bao giờ hỏi ý kiến mình trong mọi việc, gia trưởng.
Còn kiểu chả lo được mà để vợ phải lo ngược lại xong còn sĩ diện hão, lý sự, ghen tuông thì thôi ôi dời vớ phải loại tuồng chèo rồi. 8->
Đầu trang

Thuylink.161
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Cuộc sống quá bất công với em, nhiều khi cảm thấy muốn buông bỏ, xin lời khuyên từ các cao nhân

Gửi bài gửi bởi Thuylink.161 »

MinhBich đã viết: 15:25, 11/05/21
Thuylink.161 đã viết: 14:55, 11/05/21
Như bản thân mình không sợ lấy chồng nghèo, duyên số thì chấp nhận, hai vợ chồng tay trắng đi lên. Nhưng điều kiện là luôn luôn cố gắng phấn đấu cùng với vợ, luôn chia sẻ mọi việc cùng với vợ, tâm sự để tìm ra tiếng nói chung. Có thế thì mới bền vững, khắc phục khuyết điểm, phát huy ưu điểm lẫn nhau, bỏ hết cái tôi và tự ái của nhau đi, dù hoàn cảnh nào thì cũng hướng về phía nhau phần nào để đối phương không thấy lạc lòng cô đơn trong căn nhà mà không phải nơi mình sinh ra và lớn lên. Nếu điều kiện bị phá vỡ thì tất nhiên mọi thứ khác cũng tan tác theo ngay.
Phụ nữ mình nhịn chịu thiệt tí cũng chẳng chết, nhưng đừng để vượt quá giới hạn, cái gì cũng vừa phải thì phụ nữ mình vẫn nhịn cho êm nhà êm cửa.
Mình cũng hiểu đàn ông họ có cái áp lực riêng, nhiều người đàn ông thích thể hiện bản lĩnh kiểu họ phải lo được cho bố mẹ, cho vợ con. Nhưng kiểu này lại không tôn trọng vợ, coi thường vợ và ỷ làm ra tiền. Không bao giờ hỏi ý kiến mình trong mọi việc, gia trưởng.
Còn kiểu chả lo được mà để vợ phải lo ngược lại xong còn sĩ diện hão, lý sự, ghen tuông thì thôi ôi dời vớ phải loại tuồng chèo rồi. 8->
Mình thì cũng ko phải là mẫu phụ nữ quanh quần ở nhà. Mình có thu nhập dù ko làm giàu được nhưng đủ 2 mẹ con sống bình thường. Chồng mình ko lo được cho vợ con hay nói đúng ra là ko muốn lo cho vợ con. Nhất nhất nghe theo bố mẹ. Nếu li hôn mình cũng đủ tài chính để lo cho con. Chỉ là thương thẳng bé từ nhỏ đã thiếu thốn tình cảm. Chỉ sợ lớn lên con sẽ trách mẹ sao ngày trước ko nhẫn nhịn để con có bố có mẹ.
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

MinhBich đã viết: 15:10, 11/05/21 Người chồng hiểu chuyện thì sẽ nhìn thấy những hi sinh và sự nhẫn nhịn của người vợ, nhưng đàn ông thì không nói ra mà đáp lại sẽ hành động bằng cách làm vợ vui vẻ hơn, khiến gia đình hạnh phúc ấm áp, người vợ tinh tế sẽ nhận ra ngay.
Người chồng không hiểu chuyện thì cho rằng mình lấy vợ về, xuất giá tòng phu, những hi sinh và nhẫn nhịn của người vợ là điều đương nhiên, là trách nhiệm của phụ nữ khi lấy chồng. Còn ngược lại, trách nhiệm làm chồng là do đàn ông họ hứng thì trách nhiệm, không thì kệ.
Còn về nhà chồng ý, mẹ chồng hay chị chồng, em gái chồng cũng là phụ nữ đi lấy chồng mà không những không thương con dâu mà còn đày đọa, cho là trách nhiệm của người làm dâu. Sau những năm kết hôn, con trai họ ngoan và giỏi là họ bảo do họ chỉ dạy giáo dục tốt, còn con trai họ không ra gì là do mình làm nghĩa vụ người vợ không tốt. Đổ lên đầu người vợ hết.
Cháu đẹp cháu ngoan là gen họ nội tốt, cái gì xấu là gen ngoại :))
Nếu ly hôn thì còn bắt cháu không cho mẹ nuôi con.
Cho nên bạn muốn bứt phá thì phải có tiền, có tài chính kinh tế thì làm gì cũng mạnh bạo được.
Thời đại ngày nay, con dâu quanh quẩn ở nhà vs bếp không được yêu chiều như con dâu làm ra tiền. Thực trạng phổ biến đa số ngày nay ý bạn ạ. 8->
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Dokhoavan »

Thuylink.161 đã viết: 09:01, 11/05/21 Em năm nay 31, đã lập gia đình và có 1 con trai. Vợ chồng em kết hôn đc 5 năm. Xa nhau tới 4 năm. Công danh trắc trở mặc dù em học hành cũng thuộc dạng thông minh, có bằng cấp tử tế. Vợ chồng lục đục. Mối quan hệ với gia đình chồng ko tốt đẹp. Nhiều khi em cảm thấy cô độc và ko biết mình sống vì mục tiêu là gì. Thật sự hiện tại em rất bế tắc. Mong các cao nhân bớt chút thời gian chỉ giáo cho em ạ!
Em gửi lá số của 2 mẹ con em ạ!
Mệnh em chủ về bị ck bỏ rơi, hoặc bản thân bị nạn tai bệnh tật khiến hôn nhân giữa chừng gãy gánh!
Đầu trang

Thuylink.161
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Thuylink.161 »

Dokhoavan đã viết: 16:03, 11/05/21
Thuylink.161 đã viết: 09:01, 11/05/21 Em năm nay 31, đã lập gia đình và có 1 con trai. Vợ chồng em kết hôn đc 5 năm. Xa nhau tới 4 năm. Công danh trắc trở mặc dù em học hành cũng thuộc dạng thông minh, có bằng cấp tử tế. Vợ chồng lục đục. Mối quan hệ với gia đình chồng ko tốt đẹp. Nhiều khi em cảm thấy cô độc và ko biết mình sống vì mục tiêu là gì. Thật sự hiện tại em rất bế tắc. Mong các cao nhân bớt chút thời gian chỉ giáo cho em ạ!
Mệnh em chủ về bị ck bỏ rơi, hoặc bản thân bị nạn tai bệnh tật khiến hôn nhân giữa chừng gãy gánh!
Hiện tại thì cũng ko khác bị bỏ rơi là mấy ạ! Cung phu thê của e lành ít dữ nhiều đúng ko ạ?
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dokhoavan đã viết: 16:03, 11/05/21 Mệnh em chủ về bị ck bỏ rơi, hoặc bản thân bị nạn tai bệnh tật khiến hôn nhân giữa chừng gãy gánh!
Chủ top cho mình hỏi anh DoKhoavan ké tí nhé.
Em cũng đang kiểu tương tự như bạn Thuylink.161
Anh xem mệnh thân cư Phu này của em chủ về như thế nào được không?
Sửa lần cuối bởi MinhBich vào lúc 16:31, 11/05/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: Dokhoavan
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

Thuylink.161 đã viết: 16:05, 11/05/21
Dokhoavan đã viết: 16:03, 11/05/21
Hiện tại thì cũng ko khác bị bỏ rơi là mấy ạ! Cung phu thê của e lành ít dữ nhiều đúng ko ạ?
Đúng vậy, Phu này chủ về hình khắc, li hôn hoặc ck tử vong! Lưu ý Hoả tinh an ở Tí là cung Phu, em xem an sao trên trang tuvibacphai.com sẽ thấy
Điều tốt là sẽ làm Thân của em đắc Hoả Tham, sau cũng có thể gặp cơ hội phát đạt, nhưng cẩn thận vì có thêm Địa không nên sau khi phát đạt phải phòng thủ kẻo lại sụp đổ nhanh chóng nhé!

Mệnh gặp Vũ Linh, cẩn thận bị cướp (theo nghĩa đen hoặc bị cướp đoạt quyền lợi) mà nguy đến tính mạng!
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Dokhoavan
Lục đẳng
Lục đẳng

MinhBich đã viết: 16:09, 11/05/21
Dokhoavan đã viết: 16:03, 11/05/21 Mệnh em chủ về bị ck bỏ rơi, hoặc bản thân bị nạn tai bệnh tật khiến hôn nhân giữa chừng gãy gánh!
Hình ảnh
Em cứ lập top riêng, tường thuật điều nan giải đang gặp phải. Hữu duyên sẽ bỏ thời gian luận giải!
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Dokhoavan đã viết: 16:18, 11/05/21
MinhBich đã viết: 16:09, 11/05/21
Hình ảnh
Em cứ lập top riêng, tường thuật điều nan giải đang gặp phải. Hữu duyên sẽ bỏ thời gian luận giải!
Mời anh vào topic em lượn vài vòng ạ :) hữu duyên luận giúp em với ạ 8->
topic116876.html
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
phèo văn chí
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phèo văn chí »

Thuylink.161 đã viết: 13:07, 11/05/21
phèo văn chí đã viết: 11:35, 11/05/21
Lâu rồi mình k chém gió mấy món này. Hnay rảnh 1 chút chém vài câu vs bạn vì nhìn qua hoàn cảnh bạn cũng có chút đặc biệt . Mình chém tứ trụ cho nhanh . Nhìn bát tự bạn 1 chút nhé , can chi nhiều thổ, hàng chi có tuất , sửu về cơ bản ở đây miêu tả 1 người phụ nữ hay u sầu ủ rũ, nhiều than thở , cũng thể hiện bạn có sự trì trệ và k dc nhanh nhẹn, khả năng ngôn ngữ k tốt nên cũng dễ kéo theo thị phi. Bát tự thương quan quá vượng , khắc quan, quan tinh yếu lại bị cái đầu, tài bị ngăn cách quá xa, k sinh trợ dc, đồng thời cũng thiếu ấn trợ , bạn đang vào đại vận phục ngâm nên về cơ bản tâm tình của bạn sẽ k tốt, hôn nhân sẽ k thuận lợi, chồng làm xa, công việc thường sẽ gặp cảnh trái ý và sẽ dễ rơi vào cảnh tự làm tự hưởng, nên bản thân mình phải tìm cách khắc phục 1 chút và phải có kế hoạch cụ thể.

Bính chủ hướng lên, hy vọng, mạnh mẽ, bản thân bạn phải tự có niềm tin vào mình, mình phải cởi mở vs gia đình nhà chồng , lắng nghe và thông cảm vs họ 1 chút thì tự khắc mọi người sẽ yêu quý bạn hơn. Vợ chồng mình cũng vậy, cũng vì công việc nên nhiều lúc phải cách xa 1 time, đó là chuyện bình thường mà . Bát tự bạn thì cơ bản khí yếu thần khô nên bản thân mình càng phải tự lạc quan và có nhiều động lực thì mọi chuyện mới ok dc , thế nhé, chúc bạn sớm ổn định , sang năm tới chuyện gia đình của bạn sẽ vui hơn ! Vài dòng đọc vui , chủ yếu bạn nên cố gắng thay đổi bản thân .
Cám ơn bạn! Mình cũng đã và đang thay đổi bản thân. Hi vọng mọi chuyện sẽ tốt lên. Chỉ là hiện tại mình cảm thấy vai trò của mình cả với gia đình và xã hội đều không được ghi nhận dù mình đã phải cố gắng phấn đấu và luôn đặt chữ nhẫn lên hàng đầu. Mình ko còn hi vọng vào hôn nhân bởi thực tâm chồng mình từ lâu đã ko còn coi trọng vợ và con. Chỉ là cố gắng duy trì vì thương con còn nhỏ quá mặc dù cháu chưa được sống cùng bố ngày nào kể từ khi sinh ra. Với gia đình chồng thì họ luôn mặc định họ có quyền còn mình chỉ có nghĩa vụ. Rất khó để thông cảm cho nhau đc. Mình có một thắc mắc là nếu ly hôn thì những người thân cư phu như mình có bị ảnh hưởng đến vận mệnh ko? Nếu bạn biết thì giải đáp giúp mình nhé! Cám ơn bạn một lần nữa vì đã chia sẻ với mình!
Bạn có lá số của chồng bạn k , và bạn liệt kê tuổi những người bên nhà chồng bạn nhé, mình xem qua thử thôi xem có vấn đề gì k nhé .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”