Vũ Tham giầu có

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Vũ Tham giầu có

Gửi bài gửi bởi hysshu »

chodien đã viết: 13:09, 12/05/21 Bạn thử kể sơ qua từ đầu năm đến giờ tiểu hạn nó ứng như thế nào nhé
Nói chung của đi thay người bạn ơi,để xem sau 30 có gì hok lên đây nói tiếp....
[/quote]

Mệnh của bạn có Quang Quý đồng cung và Thai tọa.Quang Quý đồng cung hiệu lực hóa giải rất mạnh.Bạn nên " kích hoạt" 2 sao này,năng làm nhiều điều thiện thì khi gặp tiểu hạn xấu,đại vận xấu sẽ đỡ đi nhiều,hóa giải nhiều hạn xấu,gặp hung hóa cát,gặp nhiều may mắn bất ngờ.
Được cảm ơn bởi: chodien
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dannguyenvo »

Dannguyenvo đã viết: 00:01, 12/05/21
hysshu đã viết: 11:04, 11/05/21
Nhìn bát tự của em thấy có 6 Thổ,1 Hỏa;1 Kim.Tỉ kiếp ( Thổ) rất vượng.Người có tỉ kiếp vượng thường hay cố chấp,khăng khăng quan điểm,cô độc,ít bạn bè,cao ngạo,khó phục người khác,khi cãi nhau thì cãi tới cùng,nhưng khi lâm sự,cần phải đưa ra quyết định việc rất trọng đại thì thường thận trọng.Số em lấy chồng muộn ( 32 tuổi trở đi) thì tốt.36 tuổi trở đi khá đấy.
Em chào anh Hysshu ạ.

Bát tự của em là: Đinh Sửu - Kỷ Dậu - Mậu Thìn - Kỷ Mùi. Bát tự cũng có đủ 6 thổ, 1 hoả, 1 kim. Tỉ Kiếp rất vượng, nhưng không hiểu sao trong những điều anh miêu tả tính cách ở trên, em không giống một điểm nào cả. Có phải là do em sinh tháng Dậu, Kim mạnh nên Thổ yếu đi. Mong anh giải đáp và cho em ý kiến ạ. Em cảm ơn anh.
Thưa anh Hysshu,

Nhật chủ của em là Mậu thổ, nhưng sinh tháng Dậu, kim vượng, không biết có hoá thành cách Giá Sắc không ạ? Em cảm ơn anh, mong anh cho em ý kiến.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dannguyenvo đã viết: 17:12, 12/05/21
Dannguyenvo đã viết: 00:01, 12/05/21
hysshu đã viết: 11:04, 11/05/21
Nhìn bát tự của em thấy có 6 Thổ,1 Hỏa;1 Kim.Tỉ kiếp ( Thổ) rất vượng.Người có tỉ kiếp vượng thường hay cố chấp,khăng khăng quan điểm,cô độc,ít bạn bè,cao ngạo,khó phục người khác,khi cãi nhau thì cãi tới cùng,nhưng khi lâm sự,cần phải đưa ra quyết định việc rất trọng đại thì thường thận trọng.Số em lấy chồng muộn ( 32 tuổi trở đi) thì tốt.36 tuổi trở đi khá đấy.
Em chào anh Hysshu ạ.

Bát tự của em là: Đinh Sửu - Kỷ Dậu - Mậu Thìn - Kỷ Mùi. Bát tự cũng có đủ 6 thổ, 1 hoả, 1 kim. Tỉ Kiếp rất vượng, nhưng không hiểu sao trong những điều anh miêu tả tính cách ở trên, em không giống một điểm nào cả. Có phải là do em sinh tháng Dậu, Kim mạnh nên Thổ yếu đi. Mong anh giải đáp và cho em ý kiến ạ. Em cảm ơn anh.
Thưa anh Hysshu,

Nhật chủ của em là Mậu thổ, nhưng sinh tháng Dậu, kim vượng, không biết có hoá thành cách Giá Sắc không ạ? Em cảm ơn anh, mong anh cho em ý kiến.
LS của em?
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 23:02, 12/05/21
LS của em?
Dạ tứ trụ của em đây ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dannguyenvo đã viết: 23:04, 12/05/21
hysshu đã viết: 23:02, 12/05/21
LS của em?
Dạ tứ trụ của em đây ạ.

Hình ảnh
Tứ trụ anh biết cũng sơ sơ thôi.Cái này em hỏi bác Vio xem.Với trụ năm,trụ ngày,trụ giờ như thế này của em,nếu sinh tháng tứ mộ thì có lẽ tạo thành Giá sắc cách,nhưng em sinh tháng Dậu,chưa đạt chuẩn.Về tử vi thì mệnh em VCD có triệt,có âm dương chiếu,LS tử vi cũng được,ko xấu.
Đầu trang

Dannguyenvo
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hysshu đã viết: 23:22, 12/05/21

Tứ trụ anh biết cũng sơ sơ thôi.Cái này em hỏi bác Vio xem.Với trụ năm,trụ ngày,trụ giờ như thế này của em,nếu sinh tháng tứ mộ thì có lẽ tạo thành Giá sắc cách,nhưng em sinh tháng Dậu,chưa đạt chuẩn.Về tử vi thì mệnh em VCD có triệt,có âm dương chiếu,LS tử vi cũng được,ko xấu.
Dạ em cảm ơn lời giải đáp của anh ạ,

Em chỉ thắc mắc vì điểm nào trong lá số tứ trụ toàn thổ, hoả kim sinh thổ, mà tính cách và bản thân em lại không mang nhiều tính chất của thổ, có phải do dụng thần của em là Hoả.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

MinhBich đã viết: 12:32, 12/05/21
Anh bắt đầu chán tử vi rồi.Cũng học hỏi được khá nhiều từ anh Long Đức và đến lúc phải dừng lại.

Cuộc đời phải có KHÁT VỌNG,ĐAM MÊ,HY VỌNG và có nhiều điều thú vị,hấp dẫn,cần khám phá hơn TỬ VI.

Ta đã đi qua những năm tháng không ngờ

Vô tư quá để bây giờ xao xuyến

Bèo lục bình mênh mang màu mực tím

Nét chữ thiếu thời trôi nhanh như dòng sông...

Ta lớn lên bối rối một sắc hồng

Phượng cứ nở hoài như đếm tuổi

Như chiều nay, một buổi chiều dữ dội

Ta nhận ra mình đang lớn khôn...

Chào em.
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

hysshu đã viết: 01:06, 13/05/21
MinhBich đã viết: 12:32, 12/05/21
Anh bắt đầu chán tử vi rồi.Cũng học hỏi được khá nhiều từ anh Long Đức và đến lúc phải dừng lại.

Cuộc đời phải có KHÁT VỌNG,ĐAM MÊ,HY VỌNG và có nhiều điều thú vị,hấp dẫn,cần khám phá hơn TỬ VI.

Ta đã đi qua những năm tháng không ngờ

Vô tư quá để bây giờ xao xuyến

Bèo lục bình mênh mang màu mực tím

Nét chữ thiếu thời trôi nhanh như dòng sông...

Ta lớn lên bối rối một sắc hồng

Phượng cứ nở hoài như đếm tuổi

Như chiều nay, một buổi chiều dữ dội

Ta nhận ra mình đang lớn khôn...

Chào em.
Hihi anh văn thơ lai láng thế...
Đấy là em gửi lá số tử vi kèm theo nếu anh cần thui.
Em đã gửi cả tứ trụ ở trên nhờ anh xem giúp chồng sắp cưới của em đó, chứ không hỏi hộ người ngoài đâu anh ạ. Vì năm 2020 anh ấy có gặp cái hạn tiền bạc to, hậu quả kéo dài. Không biết khi nào kết thúc, liệu cái lá tứ trụ này có chuẩn hay không?
Em up lại đây ạ
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Dannguyenvo đã viết: 23:25, 12/05/21
hysshu đã viết: 23:22, 12/05/21

Dạ em cảm ơn lời giải đáp của anh ạ,

Em chỉ thắc mắc vì điểm nào trong lá số tứ trụ toàn thổ, hoả kim sinh thổ, mà tính cách và bản thân em lại không mang nhiều tính chất của thổ, có phải do dụng thần của em là Hoả.
Cách cục Giá sắc cách chắc là Cách gia tường ( Thổ độc vượng).Trích theo sách của Thiệu Vĩ Hoa thì:
1.Nhật chủ là Mậu,Kỷ thổ.
2.Sinh ở các tháng Thìn,Tuất,Sửu,Mùi,Thổ khí nắm lệnh hoặc Tứ trụ thuần Thổ.
3.Có đầy đủ 4 kho của các địa chi Thìn,Tuất,Sửu,Mùi ( 3 kho cũng được)
4.Tứ trụ ko có giáp, ất,dần,mão mộc để phá cách

Cách Gia tường lấy Thổ làm dụng thần.

LS tứ trụ của em nhật nguyên là Mậu thổ;có 3 kho:Thìn,Sửu,Mùi;ko có giáp ất,dần,mão mộc phá;tuy ko sinh ở các tháng tứ mộ nhưng tứ trụ thuần Thổ.6 Thổ;1 Hỏa;1 Kim.

Theo anh tứ trụ của em thuộc cách Gia tường cách,dụng thần là Thổ.Để cẩn thận hơn,em có thể hỏi bác Vio xem thế nào.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

LS thằng em con chú ruột mệnh Vũ Tham,học hành tốt,chăm chỉ,có nhiều tham vọng,ý chí và đang du học bên nước ngoài, dự định sẽ học tiến sĩ :
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”