Góc than

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Góc than

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Quyen lee đã viết: 16:43, 24/05/21
Rainbowlight đã viết: 15:50, 24/05/21 Mấy năm nay lãi được đúng 2 đứa con, còn lại chả có j, nhà thì chưa xây được, công việc giậm chân tại chỗ, tiền thì ko có, trong khi tuổi tác ngày một cao, huhuhu
Chị mới 30 tuổi thôi mà cố lên chị. Nhớ tích tiền già thời nay không giống phong kiến đâu đừng mong con cái báo Hiếu.
Ai em cũng nói vậy nhưng bị người ta chửi con tao mà bỏ tao blabla
Người già chăm sóc cực hơn trẻ con khó kiếm một đứa lo cho mình.
về già chị vào viện dưỡng lão chứ ko ở với các con cũng ko ở 1 mình, tầm trung tuổi 54- thì đi bế cháu rồi 80t vào viện dưỡng lão, lúc đấy tiền bảo hiểm chi trả ko thì con cái nó trả, lo cái gì :-j
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Rainbowlight đã viết: 17:56, 24/05/21
Rainbowlight đã viết: 15:50, 24/05/21 Mấy năm nay lãi được đúng 2 đứa con, còn lại chả có j, nhà thì chưa xây được, công việc giậm chân tại chỗ, tiền thì ko có, trong khi tuổi tác ngày một cao, huhuhu
Chị mới 30 tuổi thôi mà cố lên chị. Nhớ tích tiền già thời nay không giống phong kiến đâu đừng mong con cái báo Hiếu.
về già chị vào viện dưỡng lão chứ ko ở với các con cũng ko ở 1 mình, tầm trung tuổi 54- thì đi bế cháu rồi 80t vào viện dưỡng lão, lúc đấy tiền bảo hiểm chi trả ko thì con cái nó trả, lo cái gì :-j
Thôi em nói vậy thôi vì em thấy tận mắt có những gia đình con cái giàu lắm nó không bỏ đồng nào ra.
Nhưng cũng có những người già được hưởng phúc.
Em chúc chị may mắn
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Quyen lee đã viết: 18:14, 24/05/21
Rainbowlight đã viết: 17:56, 24/05/21

Thôi em nói vậy thôi vì em thấy tận mắt có những gia đình con cái giàu lắm nó không bỏ đồng nào ra.
Nhưng cũng có những người già được hưởng phúc.
Em chúc chị may mắn
Bảo hiểm xh tự nguyện bây giờ đầy ra mà, 40t chị mí đóng, đóng mức cao cho lương hưu cao ko thì để hẳn 55t con nó đóng bảo hiểm cho cũng được :))
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Quyen lee đã viết: 17:14, 23/05/21
siunhan92dn đã viết: 17:03, 23/05/21 Bạn bè thân thiết ai cũng bảo mình sống vì gia đình ít thôi, phải biết sống vì mình trước. Năm nay mình 28t rồi, gia đình mình thì mong muốn mình kết hôn, sợ mình già ế. Bạn thân mình thì bảo cứ từ từ, bạn mình muốn mình nâng cấp bản thân lên trước, vững chuyện kinh tế rồi hãy lo kết hôn. Bao năm mình đi làm được bao tiền đem cho gia đình hết, gần đây em gái mình phá 60tr trong tích tắc vì nó nghĩ bố mẹ mình có tiền, trong khi mình ăn không dám ăn, mặc không dám mặc. Không dám bỏ tiền ra mua cho bản thân thứ gì. Thâm tâm mình vẫn muốn gồng cho gia đình mình 2 năm nữa. Nhưng như vậy có phải là nhiều quá...
Duyên nợ thật sự khó nói.
Dì mình dữ ơi là dữ, giàu ơi là giàu, bằng thạc sĩ đại học stanford.
Không biết sao bả đi lấy phải thằng chồng mắc dịch. Ổng cũng giàu nhưng Suốt ngày chỉ biết chơi gái, Bồ bịch thấy ớn.
Cưới chồng thấy hên xui sao đấy 😂
Từ từ lựa nha
Thôi chúc bạn may mắn.
😂😂😂😂😂🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Lấy chồng thì hên xui mà, mình nghĩ kĩ rồi, sẽ không lấy ck nếu chuyện công việc chưa vững, chưa vững kinh tế, mình đang sợ viễn cảnh khi lấy ck nghèo, lỡ có con ngoài kế hoạch, ko có tiền tiêu, chạy về nhà xin mẹ tiền thì bị mẹ chửi, hắt hủi, mày có chồng rồi sao không kêu chồng mày lo cho mày. Vậy đó nên chắc vài năm nữa mình mới lấy ck.
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

siunhan92dn đã viết: 18:52, 24/05/21
Quyen lee đã viết: 17:14, 23/05/21
siunhan92dn đã viết: 17:03, 23/05/21 Bạn bè thân thiết ai cũng bảo mình sống vì gia đình ít thôi, phải biết sống vì mình trước. Năm nay mình 28t rồi, gia đình mình thì mong muốn mình kết hôn, sợ mình già ế. Bạn thân mình thì bảo cứ từ từ, bạn mình muốn mình nâng cấp bản thân lên trước, vững chuyện kinh tế rồi hãy lo kết hôn. Bao năm mình đi làm được bao tiền đem cho gia đình hết, gần đây em gái mình phá 60tr trong tích tắc vì nó nghĩ bố mẹ mình có tiền, trong khi mình ăn không dám ăn, mặc không dám mặc. Không dám bỏ tiền ra mua cho bản thân thứ gì. Thâm tâm mình vẫn muốn gồng cho gia đình mình 2 năm nữa. Nhưng như vậy có phải là nhiều quá...
Duyên nợ thật sự khó nói.
Dì mình dữ ơi là dữ, giàu ơi là giàu, bằng thạc sĩ đại học stanford.
Không biết sao bả đi lấy phải thằng chồng mắc dịch. Ổng cũng giàu nhưng Suốt ngày chỉ biết chơi gái, Bồ bịch thấy ớn.
Cưới chồng thấy hên xui sao đấy 😂
Từ từ lựa nha
Thôi chúc bạn may mắn.
😂😂😂😂😂🤣🤣🤣🤣🤣🤣
Lấy chồng thì hên xui mà, mình nghĩ kĩ rồi, sẽ không lấy ck nếu chuyện công việc chưa vững, chưa vững kinh tế, mình đang sợ viễn cảnh khi lấy ck nghèo, lỡ có con ngoài kế hoạch, ko có tiền tiêu, chạy về nhà xin mẹ tiền thì bị mẹ chửi, hắt hủi, mày có chồng rồi sao không kêu chồng mày lo cho mày. Vậy đó nên chắc vài năm nữa mình mới lấy ck.
Thấy thằng nào tốt với bạn mà giàu chụp liền đừng bỏ lỡ
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

phaisongdencuoidoi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi phaisongdencuoidoi »

Bạn hãy thành thật với trái tim mình và sống đúng như những gì bạn muốn ý.
Theo mình đoán thì bạn chưa muốn kết hôn và muốn tập trung để nâng cấp bản thân lên trước. Thì bạn hãy cứ làm điều đó.
Nồi nào úp vung nấy. Muốn anh nào giàu thì mình hãy cố gắng để trở nên giàu có.
Mình cũng thân cư quan lộc đây. Chắc mình và bạn giống nhau ở điểm. Muốn có nghề nghiệp ổn định để cả cuộc đời không phải sống dựa dẫm hay lệ thuộc vào người chồng. Có tiền thì mình mới có quyền và tiếng nói trong gia đình.
Bạn muốn kiếm tiền để gồng giúp đỡ gia đình bạn thì bạn cứ làm vậy. Ở đây là bạn làm vậy vì bạn muốn, chứ không phải vì bạn bị ép. Bạn cứ làm điều bạn muốn thì bạn sẽ vui.
Còn em gái bạn. Nên nhẹ nhàng góp ý để em gái bạn thầu hiểu bạn và sửa sai đi.
Là phụ nữ. Nên yêu thương bản thân mình trước. Khi bạn yêu chính bạn, thì người khác mới yêu bạn. Dù bạn tiết kiệm nhưng mỗi tháng cũng nên chi ra một khoản tiền nhỏ xíu thôi để chi tiêu cho bản thân. Như làm đẹp, học,..
Bạn lấy muộn, nhưng bạn có công việc ổn định, kinh tế chắc chắn. Có thời gian tìm hiểu và đầu tư vào những mối quan hệ tình cảm chất lượng. Sau đó kết hôn sống hạnh phúc.
Còn hơn là lấy sớm mà hôn nhân lại không đâu vào đâu. Công việc của mình thì lại chưa ổn định và phát triển.
Gia đình bạn dục bạn lấy chồng là vì lo cho bạn thôi. Kệ mọi người đi. Bạn cứ làm những gì bạn mong muốn là cố gắng trong công việc và chọn anh nào Ok, kết hôn sống hạnh phúc.
Khi đó, gia đình bạn thấy bạn có công việc ổn định, có tiền, có nhà và chồng ngon lành cành đào lại sống hạnh phúc thì mọi người sẽ yên tâm và không còn lo lắng nhiều về bạn nữa
Được cảm ơn bởi: siunhan92dn
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Giờ chỉ mong xây nhà riêng :((
Được cảm ơn bởi: phaisongdencuoidoi
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Polyrhythm đã viết: 18:03, 16/05/21 Bạn Đỗ khoa văn luận đúng bài nhưng thực tế thì sai? Vì sao? Đừng đổ cho tử vi chợ với hàn lâm gì. Tử vi chỉ có đúng và sai chứ ko có hàn lâm hay tử vi chợ.

Số phận là tổng hòa của Thiên + Địa + Nhân. Thiên là ls. Địa là môi trường sống học tập làm việc. Nhân là cói gắng nghị lực của con người.

Lộ số đẹp nhưng ko biết phấn đấu. Chỉ lười nhác chờ sung rụng nên giờ nát rồi. Nó cứ vin vào con thiên không để đổ lỗi cho số phận thôi. Thực ra là do ko cố gắng. Yếu tố nhân =0. Địa chọn sai. Bảo sang mấy diễn đàn IT hoặc bán hàng mà nằm vùng thì nó toàn ở trên này. Suốt chục năm nay, điều duy nhất nó cố gâng chỉ là bán than trên mấy forum huyền học để đc xem số free :))

Giờ Cũng ko phải là sai số. Các hạn chủ chốt đều vẫn ứng nghiệm nhưng chỉ là ở tầng đáy. Ví dụ người khác ở tầm này thu nhập tầm 20_30 tr / tháng thì nó chỉ 2 tr. Đến hạn có tiền người khác đc 500 tr thì nó đc 500k.
Ko rõ đến hạn xấu người khác ốm 1 trận mất 1 tỷ thì nó ntn

Tóm lại ví dụ ls đó ở độ cao tương tự chung cư tầng 6 thì thực tế cs của nó ở mái nhà của tầng 5.

Ko thay đổi thì có mà giàu. 30 hay 70 tuổi cũng thế thôi
Con Lô chỉ há miệng chờ sung rụng nên giờ nát rồi, tháng kiếm được 2m + 1m bonus từ hợp đồng + tiền lãi gửi bank + tiền lương ck đưa, tất cả chỉ đủ cho sinh hoạt phí hàng tháng, không dư 1 đồng nào, nghĩ nó chán, huhuhu
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chồng chị đưa chị bao nhiêu tiền lương 1 tháng còn tiền gì ngoài lương không, một tháng chị có bao nhiêu tiền ?
Em hỏi để xem nuôi 2 con thì cần bao nhiêu tiền?
Em mong sau này sinh song sinh để tụi nó tự chơi với nhau.
Cảm ơn chị
Đầu trang

Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Quyen lee đã viết: 18:14, 25/05/21 Chồng chị đưa chị bao nhiêu tiền lương 1 tháng còn tiền gì ngoài lương không, một tháng chị có bao nhiêu tiền ?
Em hỏi để xem nuôi 2 con thì cần bao nhiêu tiền?
Em mong sau này sinh song sinh để tụi nó tự chơi với nhau.
Cảm ơn chị
Sắp bấm cancel đến nơi rồi còn hỏi 😐
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”