Xét lá số Tử Vi (mang tính tham khảo)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Xét lá số Tử Vi (mang tính tham khảo)

Gửi bài gửi bởi hysshu »

sunflower1924 đã viết: 20:55, 30/05/21
hysshu đã viết: 17:23, 30/05/21
sunflower1924 đã viết: 21:08, 28/05/21
Cung Phúc của e có phải xấu không ạ?

Hình ảnh
Em đang làm nghề gì?Trình độ?Từ 23 tuổi tới bây giờ em thấy thuận lợi,may mắn nhiều không?
Em làm kỹ thuật viên xét nghiệm trong bệnh viện, trình độ ĐH ạ. Đại hạn thiên không mn nói là te tua lên bờ xuống ruộng, nhưng với em em thấy nó bình bình đều đều, kiểu 5 điểm thì lên 6 xuống 4 ấy ạ, không đâu vào đâu. Năm 23t (2015) hụt học bổng vào phút cuối, ra trường xin được việc ngay nhưng việc cũng k ổn cho lắm. 3 lần du học hụt. Tổng kết từ 23 đến giờ chuyện em lên kế hoạch đều k thành.
Số em liệu xuất ngoại được k anh? 😭
Anh cũng nghĩ đại vận Thiên Không này ko xấu đối với em,hơi tốt về tài lộc nữa là khác vì vận này Phá quân đắc khống chế được không kiếp, đại vận này có Lộc, Quang Quý tứ mộ, long hà kỵ, nhưng đường công danh thì cũng khó được như ý.Vận này Nhâm Tuất Vũ Khúc cung quan hóa kỵ. Lại đang dịch bệnh chung cả thế giới nên xuất ngoại ở đại vận này cũng khó.

Nếu quyết tâm muốn xuất ngoại thì vận sau Thiên Đồng có thể xuất ngoại được.
Được cảm ơn bởi: sunflower1924
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Sao bây giờ ai cũng muốn xuất ngoại nhỉ!

Thấy nhiều cô muốn xuất ngoại. Hoàn cảnh khó khăn thì muốn xuất ngoại tìm kiếm cơ hội. Khá giả cũng muốn xuất ngoại. Giàu có thì đôi khi cũng muốn.

Ngược lại, các chàng trai thì ít lấy được vợ nước ngoài. Không thể bù lấp được.

Kiểu đấy các anh ế sặc máu.
Đầu trang

sunflower1924
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sunflower1924 »

hysshu đã viết: 21:20, 30/05/21
hysshu đã viết: 17:23, 30/05/21

Em đang làm nghề gì?Trình độ?Từ 23 tuổi tới bây giờ em thấy thuận lợi,may mắn nhiều không?
Em làm kỹ thuật viên xét nghiệm trong bệnh viện, trình độ ĐH ạ. Đại hạn thiên không mn nói là te tua lên bờ xuống ruộng, nhưng với em em thấy nó bình bình đều đều, kiểu 5 điểm thì lên 6 xuống 4 ấy ạ, không đâu vào đâu. Năm 23t (2015) hụt học bổng vào phút cuối, ra trường xin được việc ngay nhưng việc cũng k ổn cho lắm. 3 lần du học hụt. Tổng kết từ 23 đến giờ chuyện em lên kế hoạch đều k thành.
Anh cũng nghĩ đại vận Thiên Không này ko xấu đối với em,hơi tốt về tài lộc nữa là khác vì vận này Phá quân đắc khống chế được không kiếp, đại vận này có Lộc, Quang Quý tứ mộ, long hà kỵ, nhưng đường công danh thì cũng khó được như ý.Vận này Nhâm Tuất Vũ Khúc cung quan hóa kỵ. Lại đang dịch bệnh chung cả thế giới nên xuất ngoại ở đại vận này cũng khó.

Em cám ơn anh.
Năm ngoái em có việc làm thêm, thu nhập tăng lên thật.
Cung Phu của em theo anh đánh giá là tốt hay k ạ? Đào hồng +thiên không hoá kỵ thì mấy sao cứu giải kia có cứu được k anh?😳
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

hysshu đã viết: 21:04, 30/05/21 1.Theo anh cách cục Cự Cơ song hao Mão Dậu ( tuổi Đinh Kỷ Quý ) ở Mệnh Tài Quan và cách cục Cự Cơ song Lộc Mão Dậu tuổi ẤT TÂN, cách nào tốt hơn, hay là khó so sánh vì mỗi cái tốt 1 kiểu khác nhau ?

2. Em biết người này rất giầu có. Mong được anh đánh giá qua lá số này.

Em cảm ơn.
1. Nếu chỉ nói về Cự Cơ Song Hao và Cự Cơ Song Lộc thì Lộc ngon hơn nhiều. Thế Song Lộc chia ra đứng thế đối xung đẹp hơn.

Còn nếu xét toàn diện thì tùy, nhưng Cự Cơ Song Lộc thì nằm ở thế tốt vì được Song Lộc và tránh được Kình Đà, ngược lại thì Cự Cơ Song Hao dính phải Kình hoặc Đà hoặc cả 2.

Tuổi Kỷ kém thế.

2. Lá số này cung Tài tốt. Thân cư Tài. Mặc dù cung Quan bình thường nhưng có được Quyền Lộc chiếu. Cung Phúc cũng thế, có Quyền Lộc hội và còn thêm Lộc Tồn. Mệnh được Nhật Nguyệt xung chiếu, tốt hơn thủ.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Long Đức đã viết: 22:56, 30/05/21
hysshu đã viết: 21:04, 30/05/21 1.Theo anh cách cục Cự Cơ song hao Mão Dậu ( tuổi Đinh Kỷ Quý ) ở Mệnh Tài Quan và cách cục Cự Cơ song Lộc Mão Dậu tuổi ẤT TÂN, cách nào tốt hơn, hay là khó so sánh vì mỗi cái tốt 1 kiểu khác nhau ?

2. Em biết người này rất giầu có. Mong được anh đánh giá qua lá số này.

Em cảm ơn.
1. Nếu chỉ nói về Cự Cơ Song Hao và Cự Cơ Song Lộc thì Lộc ngon hơn nhiều. Thế Song Lộc chia ra đứng thế đối xung đẹp hơn.

Còn nếu xét toàn diện thì tùy, nhưng Cự Cơ Song Lộc thì nằm ở thế tốt vì được Song Lộc và tránh được Kình Đà, ngược lại thì Cự Cơ Song Hao dính phải Kình hoặc Đà hoặc cả 2.

Tuổi Kỷ kém thế.

2. Lá số này cung Tài tốt. Thân cư Tài. Mặc dù cung Quan bình thường nhưng có được Quyền Lộc chiếu. Cung Phúc cũng thế, có Quyền Lộc hội và còn thêm Lộc Tồn. Mệnh được Nhật Nguyệt xung chiếu, tốt hơn thủ.
Em quen nhiều người lớn tuổi ( 40 tuổi trở lên) mệnh VCD nhật nguyệt sửu mùi có tài bạch Cự Cơ Mão Dậu và người mệnh VCD Cự Cơ Mão dậu xung chiếu, thấy họ đều có học thức, trình độ. LS trên cũng là người có học thức. Đặc điểm chung: có đầu óc làm ăn lớn, đều rất giầu,kiếm tiền giỏi.
Sửa lần cuối bởi hysshu vào lúc 23:34, 30/05/21 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: OYAH
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

hysshu đã viết: 23:15, 30/05/21 Em quen nhiều người lớn tuổi ( 40 tuổi trở lên) mệnh VCD nhật nguyệt sửu mùi có tài bạch Cự Cơ Mão Dậu và người mệnh VCD Cự Cơ Mão dậu xung chiếu,thấy họ đều có học thức,trình độ.LS trên cũng là người có học thức.Đặc điểm chung: có đầu óc làm ăn lớn,đều rất giầu,kiếm tiền giỏi.
Cách Nhật Nguyệt xung chiếu được sách (sách Việt) ca ngợi cũng nhiều. Trường hợp này nếu được nhiều sao tốt, đặc biệt là Khoa Quyền Lộc và Lộc Tồn thì rất tốt.

Cách Cự Cơ + Lộc hoặc Song Hao thì khá hay và cũng giỏi về kiếm tiền.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

sunflower1924 đã viết: 21:50, 30/05/21
hysshu đã viết: 21:20, 30/05/21

Em cám ơn anh.
Năm ngoái em có việc làm thêm, thu nhập tăng lên thật.
Cung Phu của em theo anh đánh giá là tốt hay k ạ? Đào hồng +thiên không hoá kỵ thì mấy sao cứu giải kia có cứu được k anh?😳
Cung Phu của em cũng được. Phu có Thất sát miếu ở Ngọ, có song lộc, long hà kỵ. Đào hồng+thiên không +hóa kỵ+ không kiếp nhưng không kiếp bị Tuần,Triệt, cũng có nhiều sao cứu giải, hạn chế cái xấu đi nhiều. Em lấy chồng chưa? Nếu chưa thì nên lấy chồng muộn ( 31 tuổi trở đi ) sẽ tốt hơn .
Được cảm ơn bởi: sunflower1924
Đầu trang

sunflower1924
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sunflower1924 »

@a hysshu: Em chưa lấy chồng ạ, mệnh Liêm Trinh+ phu đào hồng mn còn bảo em đào hoa cơ, mà thực tế là 29t k 1 mảnh tình vắt vai 😭 chờ 1 zai đẹp đào hồng mà k có thấy 😆
Đầu trang

OYAH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi OYAH »

Long Đức đã viết: 23:31, 30/05/21
hysshu đã viết: 23:15, 30/05/21 Em quen nhiều người lớn tuổi ( 40 tuổi trở lên) mệnh VCD nhật nguyệt sửu mùi có tài bạch Cự Cơ Mão Dậu và người mệnh VCD Cự Cơ Mão dậu xung chiếu,thấy họ đều có học thức,trình độ.LS trên cũng là người có học thức.Đặc điểm chung: có đầu óc làm ăn lớn,đều rất giầu,kiếm tiền giỏi.
Cách Nhật Nguyệt xung chiếu được sách (sách Việt) ca ngợi cũng nhiều. Trường hợp này nếu được nhiều sao tốt, đặc biệt là Khoa Quyền Lộc và Lộc Tồn thì rất tốt.

Cách Cự Cơ + Lộc hoặc Song Hao thì khá hay và cũng giỏi về kiếm tiền.
Các anh cho em hỏi mệnh VCD tại Mão, cung Di có cự Cơ có được tính là đắc Cự Cơ Mão Dậu không ạ.

Hình ảnh

Đây là lá số của em gái em. Như vầy, có gọi là lá số chị em truyền tinh với lá số của em không nhỉ?
Đầu trang

OYAH
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi OYAH »

hysshu đã viết: 17:37, 30/05/21
OYAH đã viết: 13:59, 29/05/21
hysshu đã viết: 13:11, 29/05/21

ADSM điểm như thế là ngon rồi.Mệnh này có xương khúc đồng cung hoặc tam hợp chiếu hoặc giáp xương khúc thì còn rực rỡ hơn.
Đại vận Phá Quân có Xương Khúc Hóa Quyền thì có thể sáng hơn chút nào trong đại vận này không anh.

Đại vận Phá Quân tuy có Đà la đồng cung,nhưng đại vận này nhìn chung vẫn sáng hơn đấy,thuận lợi hơn.Theo tứ trụ đây là vận Sát Quý Mão cũng khá tốt.
Dạ cảm ơn anh hysshu và anh Long Đức đã xem cho em. Em hy vọng mình cũng sẽ làm được gì đó. Với lá ADSM thì em không không quá hy vọng gì quá nhiều, nhưng lỡ mình lập nên kỳ tích thì sao nhỉ :D.
Đã buồn nhiều, giờ buồn nhẹ rồi lại vui vẻ thôi :D .

PS, Em lại hỏi ạ. Với tuổi Nhâm thì mọi người an Tả Phụ Hóa Khoa hay là Thiên Phủ Hóa Khoa ạ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”