HỒI HỘP QUÁ. Giúp em xem có nhận được việc mới không ạ

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: HỒI HỘP QUÁ. Giúp em xem có nhận được việc mới không ạ

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

cmeo đã viết: 19:12, 29/05/21
Vân Quý đã viết: 15:51, 29/05/21
Em thua tuổi chị. Em sn 91 :D
Đọc topic chị sắp đi du học, cùng hướng với em. Haha.
🤣 vậy hả? Cũng phát xít Nhật hả em? Hay em đi phát xít Đức đấy?

Kiểu này đúng phải tụng kinh niệm Phật cho tâm an còn đợi chờ mòn mỏi bay đc em nhỉ 🤪
Được cảm ơn bởi: cmeo
Đầu trang

cmeo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cmeo »

Vân Quý đã viết: 11:38, 30/05/21
🤣 vậy hả? Cũng phát xít Nhật hả em? Hay em đi phát xít Đức đấy?

Kiểu này đúng phải tụng kinh niệm Phật cho tâm an còn đợi chờ mòn mỏi bay đc em nhỉ 🤪
Haha, em đang cày thi chứng chỉ, hoàn thiện profile xin học bổng á. Mà nhiều khi thấy nghi ngờ bản thân kinh.
Vậy nên em phải tìm đến tâm linh, nghe/tụng kinh chú cho tâm an.
Em đi phát xít Đức hoặc Ý. :D
Chị đi Nhật ạ?
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

cmeo đã viết: 19:25, 30/05/21 Haha, em đang cày thi chứng chỉ, hoàn thiện profile xin học bổng á. Mà nhiều khi thấy nghi ngờ bản thân kinh.
Vậy nên em phải tìm đến tâm linh, nghe/tụng kinh chú cho tâm an.
Em đi phát xít Đức hoặc Ý. :D
Chị đi Nhật ạ?
Yes.
Dính phải mấy thằng phát xít thế này thì tính cách cem cũng phát xít lắm đấy em nhỉ?.
Em có ăn chay ko? Ăn chay cũng bớt bớt cái tính phát xít đi đấy =))

Chị thích Đức, có chị bạn ở bên Đức bảo là đang chích vacxin cho dân Đức dần rồi. Sắp sẽ đi sớm đc rồi, em yên tâm, phải tin tưởng vào bản thân :x .
Được cảm ơn bởi: cmeo, Quyen lee
Đầu trang

cmeo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cmeo »

Vân Quý đã viết: 15:41, 31/05/21 Yes.
Dính phải mấy thằng phát xít thế này thì tính cách cem cũng phát xít lắm đấy em nhỉ?.
Em có ăn chay ko? Ăn chay cũng bớt bớt cái tính phát xít đi đấy =))

Chị thích Đức, có chị bạn ở bên Đức bảo là đang chích vacxin cho dân Đức dần rồi. Sắp sẽ đi sớm đc rồi, em yên tâm, phải tin tưởng vào bản thân :x .
Em chưa ăn chay trường nhưng rằm thì em ăn. Bữa ăn hàng ngày, em hạn chế thịt. :D
Ăn vào sân si nhiều mà hay nổi nóng nữa. Giờ thấy nhẹ người hơn chị ơi.
Khi nào chị đi Nhật thế ạ? Em chúc chị bình an, gặp nhiều may mắn nhé.
Hehe, sau chị có đi Europe chơi/làm thì ới em nhé :)))).
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

cmeo đã viết: 16:25, 31/05/21 Em chưa ăn chay trường nhưng rằm thì em ăn. Bữa ăn hàng ngày, em hạn chế thịt. :D
Ăn vào sân si nhiều mà hay nổi nóng nữa. Giờ thấy nhẹ người hơn chị ơi.
Khi nào chị đi Nhật thế ạ? Em chúc chị bình an, gặp nhiều may mắn nhé.
Hehe, sau chị có đi Europe chơi/làm thì ới em nhé :)))).
Tks em, bao giờ đi thì mình cùng báo cho nhao mừng nha.
Nhiều người hẹn c đi Europe quá rồi mà ko biết bao giờ c mới đi đc đây, rầu quá :((

C cũng giống em, ăn chay theo cữ thôi, cs thường ngày cũng ko thèm muốn thịt cá gà bò cho lắm... đi ăn nhà người ta là chẳng ăn mấy làm cho bị nói "chảnh". :-j
Đầu trang

cmeo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cmeo »

Vân Quý đã viết: 17:30, 31/05/21 Tks em, bao giờ đi thì mình cùng báo cho nhao mừng nha.
Nhiều người hẹn c đi Europe quá rồi mà ko biết bao giờ c mới đi đc đây, rầu quá :((

C cũng giống em, ăn chay theo cữ thôi, cs thường ngày cũng ko thèm muốn thịt cá gà bò cho lắm... đi ăn nhà người ta là chẳng ăn mấy làm cho bị nói "chảnh". :-j
Haha. Em đang cày ielts với gre. Chắc năm sau hay năm sau nữa em mới báo được.
Chị có khi đi sớm hơn em rồi. Haha.
Ra ngoài ăn ít em hay biện hộ là vì ăn nhiều khó ngủ :)).
Chị đi học ba mẹ chị hối lấy chồng không?
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

cmeo đã viết: 17:47, 31/05/21 Haha. Em đang cày ielts với gre. Chắc năm sau hay năm sau nữa em mới báo được.
Chị có khi đi sớm hơn em rồi. Haha.
Ra ngoài ăn ít em hay biện hộ là vì ăn nhiều khó ngủ :)).
Chị đi học ba mẹ chị hối lấy chồng không?
;)) chị ế bằng thực lực là có thật em ạ. Mẹ chị đuổi chị đi học cho vui đấy ;)) Em thì sao?

Bạn thân của chị cũng ế bằng thực lực, chị bảo nó tranh thủ ế thì sắm luôn cái bằng tiến sĩ, thế là nó cũng đang bục mặt học để thi ielts với gmat và chọn xem đi nước nào để kiếm cái tiến sĩ đây.
Đầu trang

cmeo
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi cmeo »

Vân Quý đã viết: 21:19, 31/05/21 ;)) chị ế bằng thực lực là có thật em ạ. Mẹ chị đuổi chị đi học cho vui đấy ;)) Em thì sao?

Bạn thân của chị cũng ế bằng thực lực, chị bảo nó tranh thủ ế thì sắm luôn cái bằng tiến sĩ, thế là nó cũng đang bục mặt học để thi ielts với gmat và chọn xem đi nước nào để kiếm cái tiến sĩ đây.
Haha, em thì có crush thôi. Ba mẹ em hồi xưa thì còn hi vọng em lấy chồng này kia, giờ thì kiểu sao cũng được.
Thời gian ế ưa làm gì thì làm cái nấy là nhất rồi. :D
Đầu trang

destiny
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi destiny »

Vân Quý đã viết: 15:51, 29/05/21
cmeo đã viết: 18:59, 28/05/21 Em cũng niệm phật giống chị. Tối cũng hay nghe nhạc Phật. Niệm để tâm bình an, thanh tịnh.
Tớ thường nghe nhạc này nè bạn, từ 2010 đã được sư thầy gửi cho nghe rồi https://www.youtube.com/watch?v=5FCcXCchXDk
destiny đã viết: 12:40, 29/05/21 Chị có nghe nhạc Phật và đọc chú đại bi nhưng cũng ko làm được thường xuyên lắm. Nhạc Phật thì vẫn nghe nhưng 4 tháng vừa rồi ko đọc chú, đang định cố gắng đọc lại đây :(
Em hôm nào cũng nghe nhạc Phật cho não nó dịu. Ngoài nghe nhạc Phật thì bật chú lên nghe người khác trì cũng được ạ.

Chị Destiny có thể trì Lục Tự Đại Minh Thần Chú https://www.youtube.com/watch?v=cRHlDBEM8Mo&t=8657s
Om Mani Padme Hum
mọi lúc mọi nơi thì chị sẽ không bị bỏ dở ngắt quãng. Lúc nào có thời gian thì chị ngồi trì "Chú đại bi".
Từ 2018 là em được sư thầy qui y cho em dậy cho câu chú này và niệm đó chị. Thầy dặn em bất kỳ lúc nào cũng niệm câu này cho thầy.

Những lúc em cực kỳ stress, em còn nghe cả Chú Lăng Nghiêm, vì em từng được sư thầy đọc cho nghe vào những thời điểm em stress cực điểm, nên em thấy nó uy lực giải toả stress cho em cực kỳ luôn, chia sẻ với chị: https://www.youtube.com/watch?v=k2T09vSqcG4&t=4000s

Cám ơn Vân Quý nhiều nhé :x :x
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”