Nghiệm lý lá số nữ thân cư quan lộc gặp triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
LiRuan
Chính thức
Chính thức

Re: Nghiệm lý lá số nữ thân cư quan lộc gặp triệt

Gửi bài gửi bởi LiRuan »

phucphucphucphuc đã viết: 14:37, 08/06/21 Xin phép nghiệm lý lá số nữ thân cư quan lộc gặp triệt ạ.
Đuơng số có thể đặt câu hỏi về đại vận mình muốn xem, em sẽ trả lời tuờng tận nhất có thể ạ. :-bd :-bd :-bd
Cảm ơn mọi nguời nhiều. :x :x :x
Chào bạn, lá số mình mệnh VCD thân cư quan gặp tuần, hi vọng bạn xem giúp lá số mình có gì đáng lưu ý ko?
Cảm ơn bạn nhiều!
Hình ảnh
Đầu trang

Nyna Pe
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nyna Pe »

phucphucphucphuc đã viết: 13:42, 09/06/21
Nyna Pe đã viết: 12:33, 09/06/21
Nyna Pe đã viết: 21:39, 08/06/21
Mình nhờ bạn xem qua lá số mình với nhé

Mình cảm ơn bạn nhiều

Hình ảnh
Nếu cần nghiệm lý thân cư quan gặp triệt bạn nhắn mình nha ^^
1. Mệnh VCD, bạn là nguời luôn đan xen giữa tình cảm và lý trí, lúc cần dùng lý thì lại dùng tình và nguợc lại. Mệnh ôm vòng âm ong trực là nguời biết nhẫn nhịn, trực phù thì tính bạn làm cái sự luôn có sự nghi ngờ. Mệnh cư nơi đất tuyệt làm gì nghĩ gì ko ai biết. Thai phụ cư mệnh là ngưòi rộng luợng chẳng để bụng ai bao giờ. Mệnh có văn xuơng, xung chiếu đồng luơng, tính hơi trẻ của sao thiên đồng, có cái sự thiện lành của sao thiên luơng, dáng người là da trắng hơi tròn, sở hữu nét đẹp học thức lẫn cái đẹp của sự đầy đặn. Thiên đồng là phúc tinh chủ hay thay đổi, bạn là nguời thích đi đây đó, ân quang nguyệt đức cư di ra ngoài tạo nhiều duyên chứ chẳng tạo nghiệp bao giờ. cung di-tài hóa kỵ lẫn nhau, ra ngoài là hay để quên đồ, hay mất đồ. ok thôi 1 nhân cách tốt.

2. Quan: cự môn, bạn làm những nghành liên quan đến ăn nói, làm sale, giáo viên??? Lộc tồn thì bạn có nhiều cách kiếm tiền. Thân cư quan ở thế thạch trung ẩn ngọc, mệnh chưa hảo nhưng thân đã hảo thì càng lớn bạn càng khá. do ảnh huởng của triệt, bạn phải đổi việc 1-2 lần.

3. Tài: Thái dưong, phong cáo kiếm tiền nhờ bằng cấp, biết sử dụng đồng tiền để tái đầu tư sinh lời.

5. Phụ mẫu: thiên phủ, địa không, thái tuế, song hao, bố mẹ kinh tế khá giả, có của ăn của để, dạy con khá là nguyên tắc. Đầu tư cho con cái ăn học nhiều thứ. Bố hoặc mẹ là truởng trong nhà.

6. Huynh: Tử phá cư đất mộ, thai tọa, nhà đông ae, khoảng 5-6 nguời, gái trai đủ cả, trai đông hơn gái. Ae có nguời đi xa lập nghiệp do sao phá quân, ae biết bảo ban nhau do sao hóa lộc.

5.Phu: Thiên cơ đào hồng, vợ chồng viễn phối tha phuơng đào hồng đối chiếu nhập làng thiên di, quen và cuới nguời ở xa. Chồng bạn có thế làm nhưng nghành liên quan đến kiến trúc, thiết kế.

6. Tử: VCD liêm tham chiếu hóa kỵ chiếu, lại ôm hỏa hình, tang hổ, bạn này nếu sinh con dễ sinh mổ cho cổ tử cung cao. khó sinh thuờng do khí huyết ko điều hòa.

8. Tật: Vũ sát, đế vựong, bạn lắm bệnh trong nguời, vũ sát là sao kim hình, dễ mắc những bệnh liên quan đến đuờng hô hấp. Tuế hư: bệnh răng miệng, song sao bệnh tiêu hóa. tài lục hại tật, hay tốn tiền để chữa bệnh vặt.

9. Nô: Thiên tướng, ôm vòng thái tuế đủ bộ tứ linh, bạn bè là tầng lớp tri thức, giàu có, nên bạn này không thể nghèo đuợc.
NGuời ta bảo giàu nhờ bạn mà sang nhờ vợ mà.

10. Điền: Liêm tham, mã ngộ tràng sinh thanh vân đắc lộ, bất động sản là lớn, là nhiều, giàu có phết đấy. :-O :-O :-O
vấn đề lo lắng nhất là công việc, thứ 2 là con cái nhỉ?? ;;) ;;)
Mình xin phản hồi những điểm chưa đúng nhé. Những điểm mình không đề cập. Tức bạn đã nghiệm đúng rồi

1/ Mình trắng, ốm, nhưng không gầy gò, ốm nhưng dáng vẫn đẹp (mọi người nói). Mặt mình rất trẻ so voi tuoi that chắc là do ảnh hưởng của sao thiên đồng.
2/ Mình làm về tư vấn, cũng có ý định theo nghiệp giảng viên, chắc vài năm tới mình sẽ đi dạy
4/ Bố mẹ mình bth, k nghèo chỉ đủ ăn thui, ba má đều con thứ k phải trưởng không phải út
5/ nhà có 2 anh trai, 1 anh đã mất từ nhỏ rồi mới tới mình
6/ mình chưa có con nên k nghiệm lý đc
7/ cái này chắc 1 thời gian sau mới nghiệm lý đc. Hiện tại mình chỉ ổn định thôi
Đúng vấn đề hàng đầu mình lo lắng cho công việc tuyệt đối, con cái mình chưa có nên chưa có lo
Về cung phu: mình chưa có lấy chồng, trc đây có quen 1 bạn kiến trúc đã ctay 8 năm rồi. Mà mình cũng k trong nghành kiến trúc k biết có duyên may không

Cam ơn bài chia sẻ của bạn rất nhiều
Được cảm ơn bởi: phucphucphucphuc
Đầu trang

Nyna Pe
Nhất đẳng
Nhất đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 13:42, 09/06/21
Nyna Pe đã viết: 12:33, 09/06/21
Nyna Pe đã viết: 21:39, 08/06/21
Mình nhờ bạn xem qua lá số mình với nhé

Mình cảm ơn bạn nhiều

Hình ảnh
Nếu cần nghiệm lý thân cư quan gặp triệt bạn nhắn mình nha ^^
1. Mệnh VCD, bạn là nguời luôn đan xen giữa tình cảm và lý trí, lúc cần dùng lý thì lại dùng tình và nguợc lại. Mệnh ôm vòng âm ong trực là nguời biết nhẫn nhịn, trực phù thì tính bạn làm cái sự luôn có sự nghi ngờ. Mệnh cư nơi đất tuyệt làm gì nghĩ gì ko ai biết. Thai phụ cư mệnh là ngưòi rộng luợng chẳng để bụng ai bao giờ. Mệnh có văn xuơng, xung chiếu đồng luơng, tính hơi trẻ của sao thiên đồng, có cái sự thiện lành của sao thiên luơng, dáng người là da trắng hơi tròn, sở hữu nét đẹp học thức lẫn cái đẹp của sự đầy đặn. Thiên đồng là phúc tinh chủ hay thay đổi, bạn là nguời thích đi đây đó, ân quang nguyệt đức cư di ra ngoài tạo nhiều duyên chứ chẳng tạo nghiệp bao giờ. cung di-tài hóa kỵ lẫn nhau, ra ngoài là hay để quên đồ, hay mất đồ. ok thôi 1 nhân cách tốt.

2. Quan: cự môn, bạn làm những nghành liên quan đến ăn nói, làm sale, giáo viên??? Lộc tồn thì bạn có nhiều cách kiếm tiền. Thân cư quan ở thế thạch trung ẩn ngọc, mệnh chưa hảo nhưng thân đã hảo thì càng lớn bạn càng khá. do ảnh huởng của triệt, bạn phải đổi việc 1-2 lần.

3. Tài: Thái dưong, phong cáo kiếm tiền nhờ bằng cấp, biết sử dụng đồng tiền để tái đầu tư sinh lời.

5. Phụ mẫu: thiên phủ, địa không, thái tuế, song hao, bố mẹ kinh tế khá giả, có của ăn của để, dạy con khá là nguyên tắc. Đầu tư cho con cái ăn học nhiều thứ. Bố hoặc mẹ là truởng trong nhà.

6. Huynh: Tử phá cư đất mộ, thai tọa, nhà đông ae, khoảng 5-6 nguời, gái trai đủ cả, trai đông hơn gái. Ae có nguời đi xa lập nghiệp do sao phá quân, ae biết bảo ban nhau do sao hóa lộc.

5.Phu: Thiên cơ đào hồng, vợ chồng viễn phối tha phuơng đào hồng đối chiếu nhập làng thiên di, quen và cuới nguời ở xa. Chồng bạn có thế làm nhưng nghành liên quan đến kiến trúc, thiết kế.

6. Tử: VCD liêm tham chiếu hóa kỵ chiếu, lại ôm hỏa hình, tang hổ, bạn này nếu sinh con dễ sinh mổ cho cổ tử cung cao. khó sinh thuờng do khí huyết ko điều hòa.

8. Tật: Vũ sát, đế vựong, bạn lắm bệnh trong nguời, vũ sát là sao kim hình, dễ mắc những bệnh liên quan đến đuờng hô hấp. Tuế hư: bệnh răng miệng, song sao bệnh tiêu hóa. tài lục hại tật, hay tốn tiền để chữa bệnh vặt.

9. Nô: Thiên tướng, ôm vòng thái tuế đủ bộ tứ linh, bạn bè là tầng lớp tri thức, giàu có, nên bạn này không thể nghèo đuợc.
NGuời ta bảo giàu nhờ bạn mà sang nhờ vợ mà.

10. Điền: Liêm tham, mã ngộ tràng sinh thanh vân đắc lộ, bất động sản là lớn, là nhiều, giàu có phết đấy. :-O :-O :-O
vấn đề lo lắng nhất là công việc, thứ 2 là con cái nhỉ?? ;;) ;;)
Theo nghiệm lý lá số của bạn thấy mình hơi bị tốt số nhỉ. Bạn có thấy những điểm chưa tốt trong lá số này không
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

@Nyna Pe

thực ra khi đánh giá một lá số, mình sẽ xem nhân cách của đương số trước. Xem mệnh để biết tính cách, xem di để biết cách bạn hành xử, theo nhận xét của mình trước hết bạn là người tốt biết cách ứng xử trước đã. Còn về những điểm chưa tốt mình sẽ liệt kê dưới đây.

Hoá kị đóng điền, bạn là người sẽ hơi lười, sẽ không thích làm việc nhà, nhà mình or sau về nhà chồng cũng vậy từ đây mình có thể sẽ xem sự tương tác giữa bạn và gia đình chồng. Gia đình bên đấy sẽ có một sự áp đặt, dễ xảy ra vấn đề mẹ chồng nàng dâu.

Tang hổ hoả hình- bạch hổ, bạn sẽ bị chậm muộn con, nuôi con khá là vất vả đấy. Tử điền ở thế xung đối, được và mất sẽ song hành với nhau. Được kinh tế chưa chắc đc con ngoan và ngược lại. Cuộc đời bạn sẽ luôn ở tình huống phải cân nhắc lựa chọn.

mệnh vcd mà thân có cự môn triệt lộ thì càng lớn tuổi bạn càng ít nói càng nhiều sự nhìn nhận tinh tế. Cự môn là sao ám tinh trong tổ hợp cự nhật có hoá quyền lộc tồn, bạn sẽ dễ bất mãn, việc ko theo ý mình là bất mãn ngay nhưng không nói ra, Bạn thích 1 mình mình 1 kiểu, càng lớn sự cô đơn trong bạn càng nhiều.

Cung thân can giáp phi hoá kỵ nhập cung tài, nói sao nhỉ??? nó hơi buồn cười ấy, thân-tài hoá kỵ lẫn nhau, bạn như kiểu trong cuộc việc, đánh giá nhìn nhận phán đoán rất tốt, nhìn ra được nhiều cơ hội để phát triển nhưng lại không nắm bắt được. #-o #-o #-o

Bạn tuổi dậu lại đang ở đại vận thiên không, 10 năm này lên bờ xuống ruộng nhỉ? :-?
Đầu trang

Nyna Pe
Nhất đẳng
Nhất đẳng

phucphucphucphuc đã viết: 05:28, 11/06/21 @Nyna Pe

thực ra khi đánh giá một lá số, mình sẽ xem nhân cách của đương số trước. Xem mệnh để biết tính cách, xem di để biết cách bạn hành xử, theo nhận xét của mình trước hết bạn là người tốt biết cách ứng xử trước đã. Còn về những điểm chưa tốt mình sẽ liệt kê dưới đây.

Hoá kị đóng điền, bạn là người sẽ hơi lười, sẽ không thích làm việc nhà, nhà mình or sau về nhà chồng cũng vậy từ đây mình có thể sẽ xem sự tương tác giữa bạn và gia đình chồng. Gia đình bên đấy sẽ có một sự áp đặt, dễ xảy ra vấn đề mẹ chồng nàng dâu.

Tang hổ hoả hình- bạch hổ, bạn sẽ bị chậm muộn con, nuôi con khá là vất vả đấy. Tử điền ở thế xung đối, được và mất sẽ song hành với nhau. Được kinh tế chưa chắc đc con ngoan và ngược lại. Cuộc đời bạn sẽ luôn ở tình huống phải cân nhắc lựa chọn.

mệnh vcd mà thân có cự môn triệt lộ thì càng lớn tuổi bạn càng ít nói càng nhiều sự nhìn nhận tinh tế. Cự môn là sao ám tinh trong tổ hợp cự nhật có hoá quyền lộc tồn, bạn sẽ dễ bất mãn, việc ko theo ý mình là bất mãn ngay nhưng không nói ra, Bạn thích 1 mình mình 1 kiểu, càng lớn sự cô đơn trong bạn càng nhiều.

Cung thân can giáp phi hoá kỵ nhập cung tài, nói sao nhỉ??? nó hơi buồn cười ấy, thân-tài hoá kỵ lẫn nhau, bạn như kiểu trong cuộc việc, đánh giá nhìn nhận phán đoán rất tốt, nhìn ra được nhiều cơ hội để phát triển nhưng lại không nắm bắt được. #-o #-o #-o

Bạn tuổi dậu lại đang ở đại vận thiên không, 10 năm này lên bờ xuống ruộng nhỉ? :-?
Câu cuối là đúng, vất vả chèo lái để đạt được cái mình muốn. Phải chông gai lắm mới đạt được. Mọi chuyện không được thuận buồng xuôi gió. Tới phút cuối hay có chuyện không may xảy ra
Được cảm ơn bởi: phucphucphucphuc
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

phucphucphucphuc đã viết: 16:28, 08/06/21
MinhBich đã viết: 15:40, 08/06/21
phucphucphucphuc đã viết: 15:37, 08/06/21 ok mình nghiệm lý luôn :-bd
Dạ mời anh nghiệm lý giùm ạ
Hình ảnh
1. Mệnh vũ phủ cư ngọ, ôm sinh vuợng mộ. Bạn nữ mệnh kim sẽ đuợc thiên phủ hành thổ sinh cho nên dáng nguời trắng tròn, có đế vuợng là nguời khá cao lớn, lưng dài, uớc tầm 1m6. Có đào hồng thì trời phú cho nhan sắc, khéo tay, cầm kỳ thi họa phải giỏi 1 môn. Phi liêm thì tóc dày. Vũ Phủ: kim-thổ, thích ai thì sẵn sàng hào phóng mà không thích là không cho luôn. Mệnh có quang quý, thiên quan, xuơng khúc đắc địa là nguời học cao hiểu rộng.
mệnh nhị hợp với cung phụ mẫu, các quyết định của bạn này phần nhiều sẽ bị chi phối bởi bố mẹ. đi xa về gần đều nghĩ đến ông bà. có hóa khoa, âm duơng điếu khách, làm công việc giao thuơng? âm duơng đồng cung, thọ truờng chỉ đc 1 nguời. cung huynh đệ có thiên đồng lâm- thiên việt, trên bạn naỳ còn có anh trai, nhà khoảng 4-5 ace. Thiên đồng, hỏa tinh, thiên phúc, bạch hổ có nguời làm thầy cúng???

2. Quan lộc: tử tuớng gặp tuần, thiên không, khúc xuơng ngộ kỵ, bằng cấp sau cũng không dùng đến, học 1 nghề làm 1 nghề là lá số này. thân cư vào đây có tử vi-thiên không- nguyệt đức, bạn này thích đạo phật, thích tìm hiểu về phật pháp??

3. Phúc: Tham lang, phát mộ 6 đời, có văn xuơng đắc địa, nhiều nguời học thành tài. Tham- quốc ấn: nhà ngày trc có nguời làm thầy cúng, thầy phù thủy. Linh tinh hóa kỵ, trong gia đình còn nhiều bất hòa.

4. Nô: luơng hãm - mã đà tang hổ, bạn này không nhiều bạn, tốt với nguời ta chưa chắc nguời ta tốt với mình. do ảnh huởng của tuần, bạn này cứ bị ràng buộc với bạn bè trong công việc.

5. Di: thất sát, triệt lộ: ra ngoài biết truớc biết sau, vui vẻ với mọi nguời.

đại vận 26-35 tại cung phúc có tham lang: buớc vào vận thì bạn này bỏ việc đi học 1 cái gì đó mới, có thể là học tử vi, phong thủy. Vận này có hóa kỵ: khó tránh khỏi tranh chấp thị phi. vận này can canh thiên đồng phi kỵ về cung huynh đệ, ace có ngưòi đi xa, có nguời vuớng vào thị phi tranh chấp? :D :D :D :D
bạn này kết hôn năm 26t??? :D
Có thể xem cho mình đc ko. Cảm ơn bạn :D
Hình ảnh
Đầu trang

Yeutanhuong
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Yeutanhuong »

Thathu đã viết: 08:35, 12/06/21
MinhBich đã viết: 15:40, 08/06/21

Dạ mời anh nghiệm lý giùm ạ
Hình ảnh
1. Mệnh vũ phủ cư ngọ, ôm sinh vuợng mộ. Bạn nữ mệnh kim sẽ đuợc thiên phủ hành thổ sinh cho nên dáng nguời trắng tròn, có đế vuợng là nguời khá cao lớn, lưng dài, uớc tầm 1m6. Có đào hồng thì trời phú cho nhan sắc, khéo tay, cầm kỳ thi họa phải giỏi 1 môn. Phi liêm thì tóc dày. Vũ Phủ: kim-thổ, thích ai thì sẵn sàng hào phóng mà không thích là không cho luôn. Mệnh có quang quý, thiên quan, xuơng khúc đắc địa là nguời học cao hiểu rộng.
mệnh nhị hợp với cung phụ mẫu, các quyết định của bạn này phần nhiều sẽ bị chi phối bởi bố mẹ. đi xa về gần đều nghĩ đến ông bà. có hóa khoa, âm duơng điếu khách, làm công việc giao thuơng? âm duơng đồng cung, thọ truờng chỉ đc 1 nguời. cung huynh đệ có thiên đồng lâm- thiên việt, trên bạn naỳ còn có anh trai, nhà khoảng 4-5 ace. Thiên đồng, hỏa tinh, thiên phúc, bạch hổ có nguời làm thầy cúng???

2. Quan lộc: tử tuớng gặp tuần, thiên không, khúc xuơng ngộ kỵ, bằng cấp sau cũng không dùng đến, học 1 nghề làm 1 nghề là lá số này. thân cư vào đây có tử vi-thiên không- nguyệt đức, bạn này thích đạo phật, thích tìm hiểu về phật pháp??

3. Phúc: Tham lang, phát mộ 6 đời, có văn xuơng đắc địa, nhiều nguời học thành tài. Tham- quốc ấn: nhà ngày trc có nguời làm thầy cúng, thầy phù thủy. Linh tinh hóa kỵ, trong gia đình còn nhiều bất hòa.

4. Nô: luơng hãm - mã đà tang hổ, bạn này không nhiều bạn, tốt với nguời ta chưa chắc nguời ta tốt với mình. do ảnh huởng của tuần, bạn này cứ bị ràng buộc với bạn bè trong công việc.

đại vận 26-35 tại cung phúc có tham lang: buớc vào vận thì bạn này bỏ việc đi học 1 cái gì đó mới, có thể là học tử vi, phong thủy. Vận này có hóa kỵ: khó tránh khỏi tranh chấp thị phi. vận này can canh thiên đồng phi kỵ về cung huynh đệ, ace có ngưòi đi xa, có nguời vuớng vào thị phi tranh chấp? :D :D :D :D
Hình ảnh
Anh này mà cưới vợ sợ vợ lắm nè 😂😂😂😂
Được cảm ơn bởi: Thathu
Đầu trang

Thathu
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thathu »

Yeutanhuong đã viết: 08:51, 12/06/21
Thathu đã viết: 08:35, 12/06/21

Hình ảnh
Anh này mà cưới vợ sợ vợ lắm nè 😂😂😂😂
Hhhhhh nể thui chứ ko phải sợ. Nói chứ mình đã xác định tư tưởng ngay từ đầu rồi, ngay khi chưa có cả ny cơ. Mình sẽ ko hơn thua với ny/vợ mình, nhường đc cái gì thì nhường đừng quá đáng quá là đc
Được cảm ơn bởi: MinhBich, Yeutanhuong
Đầu trang

phucphucphucphuc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi phucphucphucphuc »

LiRuan đã viết: 22:23, 10/06/21
phucphucphucphuc đã viết: 14:37, 08/06/21 Xin phép nghiệm lý lá số nữ thân cư quan lộc gặp triệt ạ.
Đuơng số có thể đặt câu hỏi về đại vận mình muốn xem, em sẽ trả lời tuờng tận nhất có thể ạ. :-bd :-bd :-bd
Cảm ơn mọi nguời nhiều. :x :x :x
Chào bạn, lá số mình mệnh VCD thân cư quan gặp tuần, hi vọng bạn xem giúp lá số mình có gì đáng lưu ý ko?
Cảm ơn bạn nhiều!
Hình ảnh
1.Mệnh: VCD có triệt âm dương chiếu mệnh đóng tại cung mùi, hưởng nhiều nét đẹp của sao thái âm, da trắng, mặt hơi tròn. Mệnh có đà la đắc địa lại ở đất đế vượng, mình đoán bạn cao tầm 1m6. Đà la thì trên người phải có tật, đà la đế vượng đi lưng sẽ hơi gù 1 tí, đà la thì tính tình sẽ thâm trầm. Địa kiếp ở mệnh vốn hành hoả, dễ viêm da cơ địa, dễ bị mụn. Lưc sĩ thì ăn uống khoẻ.

Mệnh VCD có thiên-triệt-địa không, đắc tam không thì nhi phú quý khả kỳ. Triệt lộ ở mệnh thì ít nói, gần như chẳng nói bao giờ. Ôm vòng đào không sát là mẫu người thích đấu tranh với cuộc sống, hay thích sự thắng thua và gần như chẳng chịu thua bao giờ. Mệnh thổ- thiên không hành hoả, ở thế tương sinh, con người này sẽ có một sự nhiệt huyết, một sự năng động, thích khám phá, thích tìm tòi nhiều thứ.

Đào hồng quang quý-thiên quan nguyệt đức chiếu mệnh, bạn có là có nhan sắc có sự khéo léo nhất định.

2. Di: âm dương, khoa lộc ra ngoài là người khéo léo đến mức người ta tưởng là thảo mai. long đức thì ra ngoài biết nhẫn nhịn, biết trước biết sau.
Thái dương- thiên tài, thiên tài ngộ nhật bất trung tính tình nhâng nháo để dưng vật thần, bạn là người ra ngoài sẽ không tin vào tâm linh, không tin vào phật giáo nếu không mắt thấy tai nghe.

Âm dương thì có số xuất ngoại.

3. Quan-thân: thiên đồng hoá kỵ, bạn học về những nghành kinh tế, ngoại thương, xuất nhập khẩu, sale, giáo viên, thiên đồng cư quan, tính chất công việc phải hay đi lại. Thiên đồng-hoá kỵ thì làm việc phải bon chen, làm gì cũng bị soi mói, làm ơn mà hay mắc oán. LN văn tinh thì giỏi học lỏm nghề, nhìn qua 1 cái là biết làm ngay.

4.Tài: thiên cơ-cự môn, biết cách quản lý tiền bạc, biết sử dụng đồng tiền. Đào hoa thì dễ và hay gặp may mắn chuyện tiền bạc. Đào hoa thì sẵn sàng bỏ tiền ra chăm sóc, mua đồ cho người yêu. Mộ cư tài thì kiếm tiền như thế nào, có bao nhiêu tiền không ai biết. Địa không thì bạn nhiều mưu mô kiếm tiền, có cái sự dám chi, dám bỏ con tép để bắt con tôm, dám làm lớn, sẵn sàng đầu tư quả lớn để ăn đậm. Tài nhị hợp với điền, bỏ tiền ra để đầu tư nhà đất là ok nè.

5. Huynh đệ: thất sát, thiên khôi thái tuế, văn xương nhà đông lắm đc 4 người, trên bạn có anh trai. mệnh- huynh đc triệt lộ nối lại thì khi bạn lớn lên, bạn còn thì ae sẽ có người mất.
Thanh long -thái tuế -khốc hư, ae trong nhà đều thành đạt cả có người nổi tiếng.
Mệnh-huynh nhị hợp, bạn là người quan tâm đến ae, thế nhưng ít khi nói chuyện với nhau do có thái tuế.

6. Điền: Phá quân, hành thuỷ, nhà gần ao hồ, long trì, nhà trước đây có cái giếng. Hoa cái thì trong nhà có người giúp việc, mộc dục thì thích chăm chút nhà cửa. Thiên Hình, nhà gần cơ quan công quyền, gần toà án, gần trại giam. Phục binh thì nhà cao cửa rộng, trộm siêng năng nhìn. Tuần nối cung quan với điền, bạn làm việc gần nhà or thuê nhà gần cơ quan công ty. Phong cáo, mua nhà hay dính vào đất đấu thầu, or đất dự án, đất sắp bị quy hoạch.

7. Phúc: VCD, cự cơ chiếu, hữu bật trong nhà nhiều người đi xa lập nghiệp. Hồng loan-kinh dương, nhà có người goá chồng, có người nữ trẻ mất sớm. Phúc giáp liêm-phá, 1 là tù tinh, 1 là hao tinh, gia đình bạn luôn có sự kìm kẹp, sự áp đặt ảnh hưởng lên cuộc sống của bạn.

8.Phu: Lương hãm-hoả hảo, phá toái, chồng là người khó tính, cục cằn, thích chống đối.

9.Tử: tử tướng: quả tú, trai gái đủ cả, sinh đc 4 người, con cái ngoan, sau đều thành công lớn cả.

10. Tật: tham lang-bạch hổ, dễ dính vào pháp luật, đi xe dễ bị cs giao thông ngoắc lại cho ăn biên bản. Bệnh về mắt.

:-S :-S :-S
Được cảm ơn bởi: LiRuan
Đầu trang

hoahong39
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi hoahong39 »

hoahong39 đã viết: 12:57, 09/06/21 Hey, chào bạn
Nếu bạn cần nghiệm lý thì liên hệ mình. Cuộc đời cứ đi lòng vòng cũng khá thú vị đó.
Quan lộc của mình gặp tuần. Công việc của mình cứ thay đổi liên tục. Bây giờ già rồi vẫn còn đi học tiếp.
Không biết khi nào lập gia đình luôn, với lại vẫn còn tâm lý chưa sẵn sàng lấy chồng.
Hình ảnh
huhu, bạn quên coi giúp mình rồi.
bạn thấy lá số thể hiện chồng mình là người như thế nào ạ. :D
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”