Sao ân quang thiên quý cung phu thê

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Sao ân quang thiên quý cung phu thê

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Dokhoavan đã viết: 17:28, 19/06/21
Vân Quý đã viết: 17:20, 19/06/21
nguyenhuong52 đã viết: 12:51, 18/06/21 Em cũng có Thiên Quý cư Phu, nhưng Ân Quang cư Tài thì có khác nhau không các bác? Em cũng ế bao năm đây ạ 😰😰😰

lasotuvi.php?lid=7PM4IOBN
Thôi em cứ ế tiếp đi cho chị có đồng minh.

Để chị kể chuyện cười cho em nghe về cái con Quang-Quý này. =))
Hàng xóm em gái chị có 1 đôi vợ chồng, vợ sn92. Chồng sn90. Chồng em này rất là yêu thương vợ con, chịu thương chịu khó làm việc luôn. Thế mà động tí em này lại cứ ca cẩm chồng này nọ với em gái chị. Chị mới lôi lá số của con bé ra ngắm xem làm sao mà lại hay chê chồng, ko hài lòng với ck thế???. Xong chị thấy có Quang-Quý ở cung Phu nó. Chị bảo là: "Bớt chê chồng mày đi. 2 vk chk chúng mài là duyên tiền định, hẹn thề từ những kiếp trước tới kiếp này yêu nhau rồi nên duyên vợ chồng. Chính 2 đứa mi tự chọn nhau nha, cấm kêu ka chê bai". Từ hôm đó, bớt hẳn. Cứ định kêu ka gì, em gái chị lại lôi 2 con Quang-Quý này ra =)) . Cứ nghĩ tới cái trình tử vi google phái của chị đi chém gió nó cũng có tác dụng phết đấy chứ ;))

Vợ chồng là nghĩa già đời
Ai ơi chớ nghĩ những lời thiệt hơn
Vợ chồng là nghĩa phu thê
Tay ấp má kề sinh tử có nhau.
-copy-
Em Vân Quý nói năng khéo léo, thơ tình như suối thu thế này mà các anh không rung động là sao ta! :))
Sao anh nói chị Vân quý xinh đẹp của em không có ai rung động. Tại chị có quá nhiều lựa chọn nên giờ vẫn chưa quyết định được thôi.
Khi nào làm đám cưới với em anh yêu 😘😘😘😘
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Quyen lee đã viết: 18:08, 19/06/21 Sao anh nói chị Vân quý xinh đẹp của em không có ai rung động. Tại chị có quá nhiều lựa chọn nên giờ vẫn chưa quyết định được thôi.
🤪 em ơi, em cứ tâng bốc chị lên giời thế, làm chị tưởng thật, rồi chị ngồi ảo tưởng rồi đi viện tâm thần đấy 😂
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, MinhBich
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vân Quý đã viết: 18:36, 19/06/21
Quyen lee đã viết: 18:08, 19/06/21 Sao anh nói chị Vân quý xinh đẹp của em không có ai rung động. Tại chị có quá nhiều lựa chọn nên giờ vẫn chưa quyết định được thôi.
🤪 em ơi, em cứ tâng bốc chị lên giời thế, làm chị tưởng thật, rồi chị ngồi ảo tưởng rồi đi viện tâm thần đấy 😂
Không phải tâng bốc là sự thật là người có tâm tốt lại hiểu biết nhiều đương nhiên phải có nhiều người theo rồi.
Chị yêu của em :x :x 😘😘
Được cảm ơn bởi: Vân Quý
Đầu trang

Vân Quý
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Vân Quý »

Quyen lee đã viết: 18:42, 19/06/21 Không phải tâng bốc là sự thật là người có tâm tốt lại hiểu biết nhiều đương nhiên phải có nhiều người theo rồi.
Yêu em 😘😘😘
Nhưng mà ai cũng nghĩ như em nên chị ế tới giờ này luôn đóóó
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vân Quý đã viết: 20:57, 19/06/21
Quyen lee đã viết: 18:42, 19/06/21 Không phải tâng bốc là sự thật là người có tâm tốt lại hiểu biết nhiều đương nhiên phải có nhiều người theo rồi.
Yêu em 😘😘😘
Nhưng mà ai cũng nghĩ như em nên chị ế tới giờ này luôn đóóó
=)) =))
Không sao đâu qua dịch hốt đi chị
Đầu trang

hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Phu thê nào mà chả là duyên tiền định hả các anh chị em? Cưới về thuận lợi, phu xướng phụ tuỳ thì là lương duyên, còn cưới về đánh chửi nhau, nhìn mặt là khó chịu thì đấy là nghiệt duyên.
Quang quý cư phu thê, có nghĩa người hôn phối đã từng là ân nhân của bản thân của người đó. Ví dụ đi xe gặp tai nạn, người đó đưa mình vào viện chẳng hạn, hoặc lúc khó khăn người đó giúp mình bằng vật chất hoặc tình cảm. Đại khái là ta phải nợ người đó chuyện gì đó, và từ ân nghĩa đó mà lên vợ chồng. Cũng nên cẩn thận quang quý mà gặp tam ám, các bộ sát tinh nhiều quá thì một là có duyên âm (tức ma theo nó phá), hai là lương duyên không lâu dài, hoặc phối ngẫu không thọ lâu nếu có tang mã khốc hư. Quang quý cư phu thê mà cung phu thê không bị sát tinh xâm phạm thì lương duyên rồi, không có gì để chê được.
Cũng không nên thần thánh hoá quang quý làm gì cả, nó cũng chỉ có nghĩa đó thôi, chứ làm gì có thánh với thần nào ở đây. Quang quý mà gặp tả hữu phu thê thì vẫn hai đò như thường, quang quý gặp không kiếp thì xa nhau xong vì ân tình lại quay lại, trường hợp này mà thấy cung tử tức tả hữu thì có nghĩa là lấy người "cũ", có con riêng của vợ/chồng. Thưa với các bác là em ghét nhất tả hữu ở cung Phu thê, có mặt sao này thì thôi, đừng có nói đến chuyện ăn đời ở kiếp làm gì cho nó mệt.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, nguyendieu, hysshu
Đầu trang

nguyendieu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyendieu »

hoalando đã viết: 22:28, 19/06/21 Phu thê nào mà chả là duyên tiền định hả các anh chị em? Cưới về thuận lợi, phu xướng phụ tuỳ thì là lương duyên, còn cưới về đánh chửi nhau, nhìn mặt là khó chịu thì đấy là nghiệt duyên.
Quang quý cư phu thê, có nghĩa người hôn phối đã từng là ân nhân của bản thân của người đó. Ví dụ đi xe gặp tai nạn, người đó đưa mình vào viện chẳng hạn, hoặc lúc khó khăn người đó giúp mình bằng vật chất hoặc tình cảm. Đại khái là ta phải nợ người đó chuyện gì đó, và từ ân nghĩa đó mà lên vợ chồng. Cũng nên cẩn thận quang quý mà gặp tam ám, các bộ sát tinh nhiều quá thì một là có duyên âm (tức ma theo nó phá), hai là lương duyên không lâu dài, hoặc phối ngẫu không thọ lâu nếu có tang mã khốc hư. Quang quý cư phu thê mà cung phu thê không bị sát tinh xâm phạm thì lương duyên rồi, không có gì để chê được.
Cũng không nên thần thánh hoá quang quý làm gì cả, nó cũng chỉ có nghĩa đó thôi, chứ làm gì có thánh với thần nào ở đây. Quang quý mà gặp tả hữu phu thê thì vẫn hai đò như thường, quang quý gặp không kiếp thì xa nhau xong vì ân tình lại quay lại, trường hợp này mà thấy cung tử tức tả hữu thì có nghĩa là lấy người "cũ", có con riêng của vợ/chồng. Thưa với các bác là em ghét nhất tả hữu ở cung Phu thê, có mặt sao này thì thôi, đừng có nói đến chuyện ăn đời ở kiếp làm gì cho nó mệt.
Cái đoạn đậm đậm quá tuyệt cú mèo, nên các cụ không khen khi thấy mặt của 1 trong 2 Tả/Hữu, hôn nhân không chia tay chia chân cũng dễ có người thứ 3 xen vào (trên diễn đàn các bác hay nói có người thứ 3 xen vào). Còn con 2 dòng cũng thấy sự hiện diện của bộ sao này ở cung Tử.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Ân quang , Thiên quý : - Ân quang là ân huệ đặc biệt , -Thiên quý là công doanh tài lộc .Quang Quý ở cung nào cung ấy được hưởng ân huệ , tốt lành và may mắn ...Ân quang - Thiên quý ở cung phu -thê thì : Vợ chồng vì ân tình mà lấy nhau , hôn nhân vì ân tình ,thương yêu , thuận hòa , ghung thủy ...nhưng còn phụ thuộc vào :phu -thê đóng ở cung nào , và hội với chính tinh , trung tinh và phụ tinh nào nữa . Thì ta mới biết được tốt xấu như thế nào . Ví dụ :Ở phu - thê có Ân quang , Thái dương hay thiên mã là có của hồi môn .
Đầu trang

vihoang51
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi vihoang51 »

Đây là lá số của mình, tuy có Ân Quang Thiên Quý, nhưng lại có Không Kiếp, vậy thì phải luận như thế nào mới đúng?
Hình ảnh
Đầu trang

Evenguyen
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Evenguyen »

Nếu đc, xin các cao nhân hữu duyện cung phu thê có ân quang của em với ạ?
Sao em tìm hoài mà chưa thấy chồng đâu:(
Tập tin đính kèm
A5A0C26F-7990-4FE7-B69F-57366BA7596A.png (371.36 KiB) Đã xem 980 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”