Mếnh hỏa VCD ĐẮC Tam Không

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Mếnh hỏa VCD ĐẮC Tam Không

Gửi bài gửi bởi hungton »

hungton đã viết: 09:23, 27/06/21 Cháu học nghành gì ? có bằng gì? hiện nay làm gì?Đã bao nhiêu lần bị tai nạn xe /có lần nào trúng số? có buôn bán liên quan Xuất nhập khẩu ? là con thứ gánh vai trưởng ?
Mến,
10 năm 22-31 tuổi có phát công danh , tiền bạc?
32-41 tuổi như thế nào? cháu gánh vai trưởng la ̀ đúng số.
Mến ,
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

viethahmuk112 đã viết: 21:39, 27/06/21 Bác Hungton xem giúp cháu lá số Mệnh VCD với ạ, cháu đang mất phương hướng quá ạ.
Cháu cảm ơn bác ạ.
Nhờ nói rõ về mình
1con trưởng ? có khắc với cha mẹ ?
2- Học ngành gì? bằng cấp gì?
Thế nào là mất phương hướng ?
3-Hiện nay làm gì?
Mến ,
Đầu trang

Tôn Thất Học
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Tôn Thất Học »

hungton đã viết: 05:48, 27/06/21
minhquang369 đã viết: 20:17, 26/06/21
hungton đã viết: 07:18, 24/06/21 QuýThành viên mến ,
Luận VCD đắc Tam Không Hỏa Mệnh là cái bẫy trong Tử vi. Nhiều người đã lầm như vậy.
1- Thái Dương , Lộc tồn Miếu Tuần án ngữ: Thì không có quan tước gì. Thái Âm Vượng Triệt án ngữ là không có tài lộc . Âm Dương miếu vượng bị Triệt Tuần phá nát́ thì kém thông minh trí óc không thông tuệ , có ̣Đào hoa Tuần về lớn tuổi dễ đau tim mạch.
Thực tế người này có lòng mộ đạo . Vợ không có bằng cấp gì. Ông này cố học trong Đại hạn 16-25 tuổi mà không đỗ tú tài . Làm Trung sĩ thủ kho , cấp phát quần áo , giày vớ < Lộc tồn ở quan >. Đại hạn 56-65 tuổi : có phát về tiền bạc . Đại hạn 66- 75 tuổi : Cơ Âm Triệt : Bị đụng xe tháng 10 năm Bính Thân , 2016, 68 tuổi
.Chết vì bịnh tim hoại thư Giờ Thân ngày 25/2 năm Đinh Dậu , 2017 thọ 69 tuổi .
Mến ,
Chỗ này về lý thuyết cháu thấy Âm Dương sáng gặp tuần triệt thì người đó vẫn thông minh bình thường, chỉ là công danh tài lộc có thể gặp trắc trở thôi, không tương xứng với tài năng. Cháu có người bạn tuổi Canh Ngọ, mệnh Cư môn ở Tuất gặp Tuần, thân cư Tài bạch tại Ngọ có Thái dương miếu gặp triệt. Học vị đã xong Thạc sỹ, đang làm công chức ở một Bộ, giỏi ngoại ngữ, hay làm phiên dịch cho các sếp. Tương lai thì chưa biết như nào, có thể làm lên đến đâu, nhưng hiện tại so với ngày xưa thì cũng có thể coi là đang có chức quan nhỏ trong triều rồi.
BạnminhQuangmến ,
Lá số sinh giờ Thìn .
Sao Thái Dương chủ về Quan Lộc mà đóng ở cung Thân cư Tài là không hợp vị . Thái Dương bị Triệt án ngữ nhờ có Hóa Lộc toạ thủ đồng cung nên giúp Dương sáng trở lại . Sau 30 tuổi Triệt giảm hiệu lực
Thái Dương Thiên Khôi Hóa Lộc: Hy vọng may ra sẽ vươn lên . Lá số VCD thì Thái Dương Tuần án ngữ sau 30 tuổi thì không vươn lên được nữa. Đại hạn 66-75 tuổi : Triệt vẫn còn hiệu lực phá nát Cơ Âm nên đương số bị tai nạn xe và binh tim hoại thư mà chết
Mến ,
Xin hỏi bác Hùng Tôn. Tại sao lá số vcd thái dương cư ngọ gặp tuần thì dở. Nếu theo bác thì sau 30 tuần siết mạnh làm đương số không vươn lên được thì trước 30 thì sao. Tại sao đương số mệnh vcd lại học hành thi không đỗ nổi trước 30. Trong khi cách thái dương cư ngọ theo cháu thì hỷ gặp tuần. Bởi vì ngọ là điểm cao nhất, đại diện cho đỉnh điểm tiết hạ chí. Mặt trời ở ngọ lên cao nhất là trước 30 đã phát tiết thì có tuần hậu vận mới vững được.

Thêm nữa, bác nhận xét ông này là kém thông minh ở ngoài đời. Trong lá số âm dương sáng là thông minh, có tuần triệt không có nghĩa là kém thông minh. Mà có tuần triệt có nghĩa là ngồi chưa đúng chỗ với năng lực của mình.

Vcd hỷ nhất vào vận hung tinh cát tinh quyền lộc, vậy mà vận này cố mãi thi không đỗ nổi.

Xin hỏi lấy giờ sinh có đúng.
Được cảm ơn bởi: hungton
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số NTNGiờ rất chuẩn
Mến
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

hoavan004 đã viết: 09:13, 27/06/21 Bác hungton cho em hỏi lá số của em Thân cư Di Thái Dương Không Kiếp thì sao ạ? Em cảm ơn!
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì thế? Trình độ? Lá số cũng khá đẹp, quan lộc mà không có Hóa kỵ thì quá tốt.
Được cảm ơn bởi: hoavan004
Đầu trang

hungton
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Đúng như vậy. Không có vấn đề Âm Dương gì cả.
Các sao Âm Dương Miếu địa , Vượng địa gặp Tuần Triệ̣t thì bị phá . Nếu có tam hóa, T̉ả Hữu, Xương Khúc ThiênTài , Thiên Không đồng cung thì sẽ giúp Âm Dương sáng trở lại. Hai cung Sửu Mùi Âm Dương đắc địa
gặp Tuần Triệt càng tốt , nếu không thì cần Hóa Kỵ̣ . Âm Dương hãm địa rất cần Triệt Tuần để sáng trở lại. Nếu không có TuầnTriệt thì cần Tam Hóa đồng cung , hoặc Tả Hữu đồng cung , hoặc Thiên tài , Thiên Không đồng cung với Âm Dương .
Mến,
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

viethahmuk112
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi viethahmuk112 »

hungton đã viết: 00:54, 28/06/21
viethahmuk112 đã viết: 21:39, 27/06/21 Bác Hungton xem giúp cháu lá số Mệnh VCD với ạ, cháu đang mất phương hướng quá ạ.
Cháu cảm ơn bác ạ.
Nhờ nói rõ về mình
1con trưởng ? có khắc với cha mẹ ?
2- Học ngành gì? bằng cấp gì?
Thế nào là mất phương hướng ?
3-Hiện nay làm gì?
Mến ,
Cháu chào bác Hungton ạ.
Cháu là con cả, sau cháu có 2 em trai thì 1 em đã mất từ nhỏ ạ, 1 em trai đang học đại học ạ. Hồi nhỏ cháu hay ốm đau dặt dẹo, hiện tại thì đã có sức khoẻ hơn ạ. Chắc là cháu có khắc bố mẹ ạ, lần nào cháu về quê thì y như rằng sẽ có chuyện ạ.
Cháu đã tốt nghiệp 1 năm bằng khá bác sĩ đa khoa, hiện cháu đang theo học lên thạc sĩ năm đầu tiên ạ, dự kiến là cháu sẽ hoàn thành chương trình học trong 2 năm nữa ạ.
Cháu rất băn khoăn về lựa chọn của mình ạ, liệu cháu có thể gắn bó với chuyên ngành cháu đã chọn-là một chuyên ngành thiên về nghiên cứu nhiều hơn là khám chữa bệnh ạ, tiếp tục đi học không hay cháu nên đi làm luôn ạ.
Mong nhận được hồi âm của bác ạ. Cháu cảm ơn bác ạ.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

nguyenhuy đã viết: 23:34, 26/06/21 Lá số vợ em có phải vcd đắc tam không ko ạ?
Tam không ko quan trọng lắm , ko cần thiết . Nhiều lá số mệnh VCD có nhị không hoặc Nhất không vẫn khá tốt, thậm chí có lá số mệnh VCD không có " Không" nào ở Mệnh và chiếu Mệnh, cũng ko có hung tinh độc thủ hay chiếu mệnh, nhưng lá số vẫn đẹp.

Mệnh VCD đắc Tam không phải hữu song lộc, mới có giá trị và phải mệnh Hỏa, mệnh Kim thì mới tốt.

Vợ em đang làm nghề gì? Trình độ?
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Lá số mệnh VCD này chẳng có " Không " nào ở Mệnh hay chiếu Mệnh:( Tuần không, Triệt không, Thiên không, Địa không), cũng chẳng có hung tinh độc thủ hay chiếu mệnh, vẫn rất đẹp.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

nguyenhuy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nguyenhuy »

hysshu đã viết: 12:55, 28/06/21
nguyenhuy đã viết: 23:34, 26/06/21 Lá số vợ em có phải vcd đắc tam không ko ạ?
Tam không ko quan trọng lắm , ko cần thiết . Nhiều lá số mệnh VCD có nhị không hoặc Nhất không vẫn khá tốt, thậm chí có lá số mệnh VCD không có " Không" nào ở Mệnh và chiếu Mệnh, cũng ko có hung tinh độc thủ hay chiếu mệnh, nhưng lá số vẫn đẹp.

Mệnh VCD đắc Tam không phải hữu song lộc, mới có giá trị và phải mệnh Hỏa, mệnh Kim thì mới tốt.

Vợ em đang làm nghề gì? Trình độ?
Vợ e làm kế toán và bán hàng bên cty dược, trình độ ,gia cảnh bình thường hết ạ, dc cái ăn ở với mọi người xung quanh khá tốt. Lá số vcd như vợ e có xấu lắm ko ạ? cung phu e thấy hơi xấu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”