Ân Quang Thiên Quý ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Ân Quang Thiên Quý ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

Người có âm quang hay thiên quý hiền lắm nghe lời và Hiếu thảo.
Em ruột mình có thiên quý ở mệnh rất nghe lời học rất giỏi.
Được cảm ơn bởi: xuongcavoloailann
Đầu trang

xuongcavoloailann
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi xuongcavoloailann »

Quyen lee đã viết: 10:19, 02/07/21 Người có âm quang hay thiên quý hiền lắm nghe lời và Hiếu thảo.
hic chắc em là trường hợp ngoại lệ rùi, em có thiên quý ở mệnh mà kém cỏi lắm :((
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

xuongcavoloailann đã viết: 10:29, 02/07/21
Quyen lee đã viết: 10:19, 02/07/21 Người có âm quang hay thiên quý hiền lắm nghe lời và Hiếu thảo.
hic chắc em là trường hợp ngoại lệ rùi, em có thiên quý ở mệnh mà kém cỏi lắm :((
Không có ai kém cỏi đâu em còn nhỏ có thể chưa tìm ra mục đích sống.
Nhỏ ngoan chứ lớn không biết sao em chị còn nhỏ lắm năm sau mới thi đại học.
Nó học giỏi chỉ vì thích đi du lịch nhiều nước ngắm nhiều gái đây là mục đích chính trong đời nó 😂
Được cảm ơn bởi: xuongcavoloailann
Đầu trang

Baongoc13
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Baongoc13 »

hysshu đã viết: 22:44, 01/07/21
Baongoc13 đã viết: 00:40, 01/07/21 Ân quang ở mệnh gặp triệt, thiên quý ở di. Nghiệm bản thân e thấy đúng là nhiều lúc gặp những điều tưởng chừng vô vọng nhưng đều được hóa giải ạ
Hình ảnh
Em đang làm nghề gì? Trình độ? Cung Thân Thiên đồng hãm nhưng được Hóa Lộc, Hóa quyền chiếu,quang quý, long phượng.
E hiện là dược sĩ đại học. Công việc thì người ngoài nhìn vào sẽ thấy may mắn, nhưng bản thân thấy luôn tồn tại những cái ko suôn sẻ . Nhiều lúc chán nản muốn bỏ cuộc nhưng lại được hóa giải phần nhỏ để có động lực tiếp tục. Dạ cho e hỏi những năm tới công việc của e ổn ko ạ ? E muốn phấn đấu học cao hơn nữa ạ
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Minh289 »

dunglanchin đã viết: 09:55, 02/07/21 Ân Quang - Thiên Quý , thì ta phải xem thế đứng của Quang - Quý . 1- tốt nhất Quang - Quý đồng cung ở Sửu -MÙI , 2 xung chiếu , 3 hợp chiếu , 4- giáp . Ở lá số trên thì Quang ở mệnh , quý ở phúc đều có tuần - triệt nên bị ảnh hưởng ... chỉ có Phụ mẫu là có lợi nhất vì : giáp Quang - quý , nhưng cũng bị ảnh hưởng bởi tuần- triệt . Ta cũng xét Quang - Quý két hợp với sao nào , tốt xấu ra sao , ví dụ : - Ân Quang + Thai đồng cung ở cung nào thì cung ấy chịu ơn kiếp trước , kiếp này trả ơn cho mình , - Ân Quang đồng cung với HỒNG LOAN là được vua ban ân huệ có chiếu chi , v .v ...
Vậy lá số em k ăn được ân quang thiên quý, cung phúc lại còn xấu nữa. Buồn thật đấy
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Cung phúc của bạn có Thiên Quý , thì không đủ bộ , lại bị TUẦN án ngữ nữa , nên không hóa giải được . Phúc bị giảm dần nên mọi sự không toại ý , họ hàng từ khá giả trở thành suy ... nhất là ngành trưởng, ai xa quê mới có thể không bị ảnh hưởng nhiều .
Được cảm ơn bởi: Minh289
Đầu trang

abiabu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi abiabu »

Anh cho em hỏi ân quang ở phúc thiên quý ở di như trong lá số này thì có tác dụng gì không ạ? Em cảm ơn!
Hình ảnh
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

dunglanchin đã viết: 18:23, 02/07/21 Cung phúc của bạn có Thiên Quý , thì không đủ bộ , lại bị TUẦN án ngữ nữa , nên không hóa giải được . Phúc bị giảm dần nên mọi sự không toại ý , họ hàng từ khá giả trở thành suy ... nhất là ngành trưởng, ai xa quê mới có thể không bị ảnh hưởng nhiều .
Vậy lá số của em có cung nào khá không ạ? Em nhìn lá số em được mỗi cung phu thê là đỡ nhất chứ các cung khác đều không sáng sủa. Buồn lắm ạ :(
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Cung phúc xấu thì bạn phải xa quê thì mới không bị ảnh hưởng {đó là cách hóa giải phúc xấu rồi , còn ở quê thì khó làm được gì } , cung thiên di {cung mệnh thứ hai của mình } tốt , báo hiệu cho bạn biết nên đi xa , rời khỏi quê hương để phát triển . Có thiên cơ đi xa , xuất ngoại gặp quý nhân , ở nhà thì thị phi . Ra ngoài tuy có thua thiệt hơn người , nhưng có quý nhân giúp đỡ . Bạn phải lập gia đình muộn , lấy vợ , sinh con hợp thì mọi việc trở thành tốt đẹp .Đó là cách hóa giải tốt nhất của lá số trên của bạn , đừng buồn , hãy tự tin , cố gắng vượt qua , để thành công , chúc bạn may mắn .
Được cảm ơn bởi: Minh289
Đầu trang

Minh289
Nhị đẳng
Nhị đẳng

dunglanchin đã viết: 21:06, 02/07/21 Cung phúc xấu thì bạn phải xa quê thì mới không bị ảnh hưởng {đó là cách hóa giải phúc xấu rồi , còn ở quê thì khó làm được gì } , cung thiên di {cung mệnh thứ hai của mình } tốt , báo hiệu cho bạn biết nên đi xa , rời khỏi quê hương để phát triển . Có thiên cơ đi xa , xuất ngoại gặp quý nhân , ở nhà thì thị phi . Ra ngoài tuy có thua thiệt hơn người , nhưng có quý nhân giúp đỡ . Bạn phải lập gia đình muộn , lấy vợ , sinh con hợp thì mọi việc trở thành tốt đẹp .Đó là cách hóa giải tốt nhất của lá số trên của bạn , đừng buồn , hãy tự tin , cố gắng vượt qua , để thành công , chúc bạn may mắn .
Mình cảm ơn bạn nhiều ạ. Nhờ có đôi lời của bạn mà mình thấy ổn hơn nhiều rồi.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”