Khi tôi mất phương hướng, tôi tìm đến tử vi

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Khi tôi mất phương hướng, tôi tìm đến tử vi

Gửi bài gửi bởi Anh Salem »

Trong cq nhà nước, tuy được đánh giá cao về năng lực nhưng vẫn lận đận. Có khi tưởng đã nắm trong tay all thì đến khi "đòn bẩy" đột ngột ra đi. Em lại trở về tay trắng và mọi sự cố gắng trong công việc tan tành mây khói. Mqh trong nhà nươcs khá tế nhị. E ngại nói ra nhiều. Nhưng ở nhà nước tài ko bằng thời, ko bằng ng có thế lực và tiền.
E đã từng là cocc, thế nhưng em cũng mất all khi lần lượt từng người rời đi khỏi thế gian. Bố em mất năm em mới sinh con đc 1 năm. Ng hỗ trợ em để em có thể tiến xa trong cv vừa mất vì u não... và dù có năng lực bao nhiêu, thế lực khác lên, hiển nhiên em bị ném xuống vực sâu. E đã dùng tiền của mình có được từ kd ngoài đêr tự cứu lấy mình. Và vì thế em cũg mệt mỏi. Thế lực khác lên và họ ghanh ghét thế lực cũ. Thế nên em là nạn nhân của buôir giao thời. Đi ko đc, ở lại k xong... em stress hoàn toàn về mọi thứ. Công việc, tiền tài, chồng...thế nên em tìm lên đây để hỏi bao giờ em mới tai qua nạn khỏi?
Em có thành tựu gì ko?
Em có thăng tiến được không?
Đến đại vận 35-45 em thấy có nhiều sao xấu, vòng đv vẫn lậnn đận, lại có cách linh xương đà vũ... k biết có bị j ko? Em đi xem bói thầy phán số em chết sớm... Tính em thì hay lo xa, suy nghĩ rất nhiều...
Mong anh xem giùm em với ạ
Sửa lần cuối bởi Anh Salem vào lúc 23:15, 02/07/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Ngày xanh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ngày xanh »

Anh Salem đã viết: 09:20, 01/07/21 Cuộc sống của mình khá khắc nghiệt, mọi thứ mình có được thật quá khó khăn, phải nỗ lực gấp 3-4 lần người khác. Trong khi người ta đang ngủ, bản thân còn p động não chất xám làm việc.
Tuổi trẻ ngoan ngoãn không đem lại được kết quả khả quan, từ khi lập gia đình, mình như một con người khác. Đòi hỏi cao ở đối phương, cầu toàn với cuộc sống gia đình...và luôn phải gắn mô tơ sau mông để cố gắng rất nhiều lần.
Năm nay 33, hôn nhân đã qua 8 năm, cuộc sống khó khăn cũng đã vượt qua được rồi.

Mình không có điểm tựa như bao bạn bè, mỗi điểm tựa mình có lần lượt ra đi (chết vì bệnh, ba mình, cậu ruột của mình...), bố mẹ ck cũng mất từ sớm.
Đúng như một ng đã từng nói, "số cháu phải tự lực cánh sinh". vc mình mồ côi bố mẹ, anh chị e bên ck cũng ko yêu thương nhau, nên nói chung đúng nghĩa "cô độc".
Anh chị em bên mình thì đỡ hơn, em gái cũng là người tự lực cánh sinh và may mắn hơn nên có thể nói là giàu có hơn chị gái. Em gái cũng giúp đỡ m khá nhiều. m còn 1 ng mẹ nhưng mình không phiền đến bà. Không bao giờ xin tiền hay là nhờ vả gì. Cs của m không liên quan, ko phiền lụy đến ai cả.

Nay m cảm thấy mệt mỏi vì nhiều thứ, hôn nhân, chồng, công việc, cuộc sống....Và m không biết đến bao giờ mới đạt được mục tiêu mà mình đề ra?
Có ai có thể xem giùm mình lá số ko?
Hình ảnh
và ls của chồng

Hình ảnh

hôm trước đi xem bói ở một bà đồng, bà ấy bảo mình là Con Thiên đế (mẹ mình sinh mình năm 33 tuổi). và điều quan trọng là trong bàn tay mình không xuất hiện chồng mình. Không hiểu vì sao?
Vc mình khá khác nhau trong lối sống.
Mình là người tham vọng, có đường lối trong cuộc sống để nhằm đạt mục tiêu đề ra.
Chồng mình là ng sn đơn giản, thích hưởng thụ và tính khá ngây thơ, được cái đảm đang như phụ nữ, đứng đắn, tính nhân hậu, luôn suy nghĩ kiểu ai cũng tốt...nên thỉnh thoảng ra xh bị lừa ấy. :).
=> Còn mình thì chưa bao giờ để ai dắt mũi, ko bh bị lừa. Vì tính tự vệ mình cao, cũng có chút đa nghi, phải kiểm chứng xong mới tin ấy....
Hai vc mình đều nóng tính, mình nóng hơn vì tính mình kiểu ăn Thất Sát ấy.
Thế nên trong cuộc sống mâu thuẫn nhiều lắm.
Mệnh Liêm Sát + kình tang thì suốt đời phải tranh đấu chứ làm gì có chuyện an nhàn.
Chồng Liêm Tướng thì thê cung sẽ có Tham lang, a ck này tính cũng dễ thương đấy chứ, nhưng Tham lang tại thê nhiều tham vọng sẽ gây áp lực lên mệnh Liêm tướng. Số trời định vậy bit thế nào được.
Được cảm ơn bởi: Anh Salem
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chồng em có thành tựu gì ko ạ? Đúng là em luôn áp lực về việc làm ăn kinh tế đv chồng. Muốn ck cũng phải luôn nỗ lực vì tương lai gđ.
Đầu trang

taolao
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi taolao »

Anh Salem đã viết: 23:14, 02/07/21 Trong cq nhà nước, tuy được đánh giá cao về năng lực nhưng vẫn lận đận. Có khi tưởng đã nắm trong tay all thì đến khi "đòn bẩy" đột ngột ra đi. Em lại trở về tay trắng và mọi sự cố gắng trong công việc tan tành mây khói. Mqh trong nhà nươcs khá tế nhị. E ngại nói ra nhiều. Nhưng ở nhà nước tài ko bằng thời, ko bằng ng có thế lực và tiền.
E đã từng là cocc, thế nhưng em cũng mất all khi lần lượt từng người rời đi khỏi thế gian. Bố em mất năm em mới sinh con đc 1 năm. Ng hỗ trợ em để em có thể tiến xa trong cv vừa mất vì u não... và dù có năng lực bao nhiêu, thế lực khác lên, hiển nhiên em bị ném xuống vực sâu. E đã dùng tiền của mình có được từ kd ngoài đêr tự cứu lấy mình. Và vì thế em cũg mệt mỏi. Thế lực khác lên và họ ghanh ghét thế lực cũ. Thế nên em là nạn nhân của buôir giao thời. Đi ko đc, ở lại k xong... em stress hoàn toàn về mọi thứ. Công việc, tiền tài, chồng...thế nên em tìm lên đây để hỏi bao giờ em mới tai qua nạn khỏi?
Em có thành tựu gì ko?
Em có thăng tiến được không?
Đến đại vận 35-45 em thấy có nhiều sao xấu, vòng đv vẫn lậnn đận, lại có cách linh xương đà vũ... k biết có bị j ko? Em đi xem bói thầy phán số em chết sớm... Tính em thì hay lo xa, suy nghĩ rất nhiều...
Mong anh xem giùm em với ạ
A khuyên e trước hết lên bình tâm lại để suy nghĩ mọi thứ,ở đời đúng là phải cần tiền nhưng đừng vì nó quá,bây giờ làm ra tiền để lo đủ cho gia đình mình đã,xã hội bây giờ là xã hội vì đồng tiền quá đó là mặt trái của kinh tế thị trường vì hầu như ai cũng chạy theo tiền tài danh vọng,e thì đúng là người có năng lực vì kình dương lực sĩ ở mệnh,là người sẽ luôn nghĩ tới tiền vì Hóa Quyền rất mạnh ở Tài bạch nhưng chính tinh thì ko đủ mạnh đề kiếm thật nhiều tiền,nói chung bây giờ a ko muốn luận về lá số của e nữa vì những gì nó trải qua là nó đã ứng với lá số rồi
E hỏi a e có thành tựu gì ko,thăng tiến đc ko,nếu a biết a cũng ko trả lời,và có thể a cũng ko trả lời đc,đại vận 35,45 e xấu thì e hãy nhìn tới tuần ở đó thì e sẽ hiểu tại sao a nói tới đó e sẽ ổn hơn. Tóm lại e phải bình tĩnh lại,con người sinh ra đã có số phận rồi có xem hay không xem từ vi hay các loại bói toán gí đó thí mọi thứ nó củng sẽ diễn ra,do đó có rất nhiều người họ ko bao giờ coi bói là như vậy vì có biết trước tương lai thì cũng chả để làm gì do đó họ bình tĩnh tỉnh táo để đối mặt với tất cả đắng cay ngọt bùi của cuộc sống,nếu số phận họ tốt thì coi như họ may mắn,còn số họ ko tốt thì họ phải chấp nhận và đối mặt,con người thì ko ai ko mong muốn mọi thứ tốt đẹp đến với mình nhưng ở đời thì ko vậy vì số phận đã an bài ai như thế này như thế kia rồi,ở đời được mất là chuyện bình thường,tiền tài danh vọng đôi khi như gió thổi bay qua do đó tại sao có những người họ sống an nhàn tự tại,kiểu người ta hay nói họ sống vừa đủ là vậy,nói gì thì nói thì e phải bình tĩnh tỉnh táo lại,nếu số phận bắt e phải tranh đấu vì tiền thì mình cũng phải lao vào kiếm tiền nhưng phải biết lúc nào là đủ nữa hay số phận bắt e phải đi theo con đường tranh đấu danh vọng thì cũng phải tỉnh táo đề hiểu ko phải bất chấp để có nó đôi khi phải nhẩn nhịn để chờ thời,nhiều khi như đại gia Trung Nguyên nói tiền nhiều để làm gì là vậy
Được cảm ơn bởi: Quyen lee, thanhmai8558, Anh Salem, ducnm131
Đầu trang

Anh Salem
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Vâng, e cảm ơn anh rất nhiều vì đã nói đúng với hiện trạng, tâm lý thực tế và những thứ hiển nhiên trong cuộc sống. Đại vận tới có tuần, xấu biến thành tốt. Tuy nhiên vì tuần nên vẫn có những lận đận khó nói. Em đoán vậy
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”