Ân Quang Thiên Quý ( Sưu tầm)

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
hoalando
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Ân Quang Thiên Quý ( Sưu tầm)

Gửi bài gửi bởi hoalando »

Không hiểu các thầy xem tử vi lấy Chính tinh làm trọng hay Phụ tinh làm trọng nữa? Quang quý nó chỉ là phụ tinh, còn xấu hay đẹp thì phải xem đi với chính tinh nào nữa chứ.
Đi với cơ nguyệt đồng lương, tốt, tính thiện tâm của bộ này rất hợp với quang quý.
Đi với cự nhật cũng ổn
Duy chỉ có đi với sát phá liêm tham thì chán rồi, ông cầm quân ra trận mà lại mang thêm cái tính thương người của quang quý thì làm ăn gì nữa? Đánh không đánh, lui không lui, ở một chỗ thủ thành thì sớm muộn gì cũng bại.
Mặc dù ý nghĩa chung thì Quang Quý là tốt, vì những cái đức tính của nó. Nhưng nhiều khi nó vô dụng trong một số trường hợp.
Ai có quang quý cư mệnh thân thì sẽ có tính cách điển hình "ban phát ân điển cho kẻ khác", thích từ thiện
Được cảm ơn bởi: nguyendieu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

abiabu đã viết: 19:03, 02/07/21 Anh cho em hỏi ân quang ở phúc thiên quý ở di như trong lá số này thì có tác dụng gì không ạ? Em cảm ơn!
Hình ảnh
Mệnh, Phúc, Thân có đủ quang quý, thai tọa. Phúc rất đẹp.
Em đang làm nghề gì vậy? Trình độ? Đường học hành ở phổ thông chắc bình thường, lận đận?
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Xin lỗi bạn Minh 289 , mình nhầm <lấy vợ > , phải viết : lấy chồng mới phải .
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunglanchin đã viết: 09:55, 02/07/21 Ân Quang - Thiên Quý , thì ta phải xem thế đứng của Quang - Quý . 1- tốt nhất Quang - Quý đồng cung ở Sửu -MÙI , 2 xung chiếu , 3 hợp chiếu , 4- giáp . Ở lá số trên thì Quang ở mệnh , quý ở phúc đều có tuần - triệt nên bị ảnh hưởng ... chỉ có Phụ mẫu là có lợi nhất vì : giáp Quang - quý , nhưng cũng bị ảnh hưởng bởi tuần- triệt . Ta cũng xét Quang - Quý két hợp với sao nào , tốt xấu ra sao , ví dụ : - Ân Quang + Thai đồng cung ở cung nào thì cung ấy chịu ơn kiếp trước , kiếp này trả ơn cho mình , - Ân Quang đồng cung với HỒNG LOAN là được vua ban ân huệ có chiếu chi , v .v ...
Lá này cung Điền có Quang Quý Sửu Mùi. Điền khá hoành tráng, rực rỡ. Vận Điền trạch chắc chắn sẽ rất tốt.
Hình ảnh
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Ân QUANG - THIÊN QUÝ đồng cung ở mùi - cung điền trạch thì : được hưởng di sản , hoặc quý nhân cho nhà đất , mặt khác có di sản , có nhà cửa sang đẹp nhờ mả phát .
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hacvt9a
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hacvt9a »

dunglanchin đã viết: 10:12, 03/07/21 Ân QUANG - THIÊN QUÝ đồng cung ở mùi - cung điền trạch thì : được hưởng di sản , hoặc quý nhân cho nhà đất , mặt khác có di sản , có nhà cửa sang đẹp nhờ mả phát .
Ân quang thiên quý ở thìn tuất chieu cung điền trạch và tử tức.
Ân quang thiên quý ở tử tức, có con là thánh thần?
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Quyen lee đã viết: 10:19, 02/07/21 Người có âm quang hay thiên quý hiền lắm nghe lời và Hiếu thảo.
Em ruột mình có thiên quý ở mệnh rất nghe lời học rất giỏi.
Em thử đăng lá số em ruột của em xem thế nào?
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

hysshu đã viết: 11:46, 03/07/21
Quyen lee đã viết: 10:19, 02/07/21 Người có âm quang hay thiên quý hiền lắm nghe lời và Hiếu thảo.
Sinh mổ, em không biết còn chính xác không, nên không đăng sợ làm phiền các anh.
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Quyen lee đã viết: 11:49, 03/07/21
Sinh mổ, em không biết còn chính xác không, nên không đăng sợ làm phiền các anh.
Sinh mổ theo anh vẫn ứng số. Hiện tại trên 53% người dưới 24 tuổi là sinh mổ, nên nếu không ứng số thì hóa ra họ không có lá số.
Được cảm ơn bởi: Quyen lee
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

hysshu đã viết: 11:58, 03/07/21
Quyen lee đã viết: 11:49, 03/07/21

Sinh mổ theo anh vẫn ứng số. Hiện tại trên 53% người dưới 24 tuổi là sinh mổ, nên nếu không ứng số thì hóa ra họ không có lá số.
Dạ năm sau em nó thi đại học, muốn học xong đại học sẽ làm tiếp viên hàng không
Cực kì đẹp trai học tốt đi học trường nào cũng có fan girl
Tập tin đính kèm
8FCC7472-FE6A-472A-A65D-45D0D027F921.jpeg (315.44 KiB) Đã xem 925 lần
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”