Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Tealightdalat
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Dạ cho em hỏi năm nay khi nào em được chuyển nơi ở và bắt đầu chương mới ạ?

Gửi bài gửi bởi Tealightdalat »

Đang mùa đá banh nên chắc ai cũng thiếu ngủ, ban ngày bận ngủ bù, nên ít lời luận. :)). Ôi cái kiếp dịch mã của c. Cái cảm giác tâm lý treo ngược cành cây mong nhanh tới nhày bỏ hết mà lên ĐL c vẫn nhớ như in. Lên lỡ sớm thì hít gió hít sương ĐL cho quen dần cs cũng dc mà e. Khoảng cách ĐL-SG cũng có 300km thôi mà. :))

"Vì lỡ nơi đây nặng tình
Từ đó tôi chìm giữa mênh mông" :))
Được cảm ơn bởi: minhquang369, phèo văn chí
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi Suỵt Suỵt »

minhquang369 đã viết: 23:48, 04/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 23:31, 04/07/21
minhquang369 đã viết: 23:05, 04/07/21 Đại vận sát phá tham mã hội thiên hình, tuần triệt nên kiểu gì cũng di chuyển. Chúc em thành công nhé. Năm ngoái anh cũng bỏ HN vào đà lạt sống 3 tháng, khí hậu mát mẻ thích mê, mùa đông hơi lạnh chút nhưng vẫn ok. Sau này có dịp nhất định sẽ quay lại.
Dạ em biết kiểu gì cũng di chuyển nhưng mà em muốn biết tháng mấy đấy ạ, vì thực tình là có ảnh hưởng một chút đến một vài việc lẻ tẻ em cần giải quyết và cách ly covid nữa. =P~ =P~
Đà Lạt thì toẹt vời rồi, nơi em sắp đến là một đồi thông vùng ngoại ô, nhìn xuống mây trôi hững hờ đẹp xỉu. >:D< >:D<
Tầm tháng 8 hoặc tháng 9 âm là em đi được thôi. Tháng sau cũng muốn đi lắm rồi này nhưng con Hó kỵ nó giữ lại :))
Khủng khíp, tháng 8 tháng 9 âm nghĩa là tháng 10 tháng 11 dương. Đúng là lẽ ra tháng sau phải đi thật, thôi em chắc là bung hết mấy thứ đóng gói để mà sài tiếp. Giờ chỉ việc chờ mail hoãn lịch học. *đổ lệ*
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:48, 04/07/21
MinhBich đã viết: 23:44, 04/07/21
Suỵt Suỵt đã viết: 23:41, 04/07/21
Thôi tranh thủ dịch này để quay vào bên trong sống chậm soi mình chị ạ,dịch cũng có cái hay của nó ấy chớ. Khi nào hết thì chỉ biết phó thác cho trời, theo em thấy thì tình hình phức tạp vầy sẽ không nhanh được. [-O<
Thì cũng không còn cách nào cả ngoài cách đó :)) chán quá đâm ra kệ muốn tới đâu thì tới, phó thác cho thiên thời địa lợi, nhân hoà thì có tin cái là xách vali đi thôi :))
Em hay quan niệm mọi chuyện xảy ra đều có lý do, lý do cơ bản của chúng mình là tận sâu bên trong tiềm thức (mình hông nhận ra cái này thôi) chưa thực sẵn sàng để đi ấy, nên có sự cản trở một chút để mình giải quyết nó. Hẳn là chị còn việc gì đó hơi khúc mắc suy tư đúng hơm? 8->
Chị không biết nữa em ạ 8-> chẳng biết ntn haiz
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi minhquang369 »

Suỵt Suỵt đã viết: 23:41, 04/07/21
Thôi tranh thủ dịch này để quay vào bên trong sống chậm soi mình chị ạ,dịch cũng có cái hay của nó ấy chớ. Khi nào hết thì chỉ biết phó thác cho trời, theo em thấy thì tình hình phức tạp vầy sẽ không nhanh được. [-O<
Thì cũng không còn cách nào cả ngoài cách đó :)) chán quá đâm ra kệ muốn tới đâu thì tới, phó thác cho thiên thời địa lợi, nhân hoà thì có tin cái là xách vali đi thôi :))
Em hay quan niệm mọi chuyện xảy ra đều có lý do, lý do cơ bản của chúng mình là tận sâu bên trong tiềm thức (mình hông nhận ra cái này thôi) chưa thực sẵn sàng để đi ấy, nên có sự cản trở một chút để mình giải quyết nó. Hẳn là chị còn việc gì đó hơi khúc mắc suy tư đúng hơm? 8->
Đồng quan điểm với em chỗ này. Mọi sự xảy ra trong đời có lẽ là do tiềm thức của ta muốn nó là như thế. Nên việc của mình là ngồi quan sát xem đời nó đưa đẩy về đâu :))
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

MinhBich
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhBich »

minhquang369 đã viết: 23:05, 04/07/21
Xin phép em Suỵt chủ topic và anh Minhquang369 đây, có thể xem vận di của em có đi được trong năm nay không?
Em chủ topic và anh đồng ý thì em mới up lá số, vì không muốn bị vô duyên :D
Được cảm ơn bởi: minhquang369
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

Tealightdalat đã viết: 23:52, 04/07/21 Đang mùa đá banh nên chắc ai cũng thiếu ngủ, ban ngày bận ngủ bù, nên ít lời luận. :)). Ôi cái kiếp dịch mã của c. Cái cảm giác tâm lý treo ngược cành cây mong nhanh tới nhày bỏ hết mà lên ĐL c vẫn nhớ như in. Lên lỡ sớm thì hít gió hít sương ĐL cho quen dần cs cũng dc mà e. Khoảng cách ĐL-SG cũng có 300km thôi mà. :))

"Vì lỡ nơi đây nặng tình
Có người luận hổng đi được tháng sau rồi chị ới. Chị nói em mới nhận ra đang mùa đá banh, thảo nào hổng ai coi ngó, mà nếu hông phải mùa đá banh cũng hổng ai coi ngó gì cho em đâu, xưa nay trên này em kém duyên dữ lắm. =)) =))
Giờ chị chễm chệ sống ở ĐL rồi đấy, hoài cổ làm chi cho hao hụt năng lượng. :))
Cách 1 km mà hông có chỗ tá túc cũng là vấn đề chớ nói chi 300km, hổng lẽ mướn nhà 1 tháng rồi trả, người ta hận chết. ^:)^
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, phèo văn chí
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tealightdalat đã viết: 23:52, 04/07/21 Đang mùa đá banh nên chắc ai cũng thiếu ngủ, ban ngày bận ngủ bù, nên ít lời luận. :)). Ôi cái kiếp dịch mã của c. Cái cảm giác tâm lý treo ngược cành cây mong nhanh tới nhày bỏ hết mà lên ĐL c vẫn nhớ như in. Lên lỡ sớm thì hít gió hít sương ĐL cho quen dần cs cũng dc mà e. Khoảng cách ĐL-SG cũng có 300km thôi mà. :))

"Vì lỡ nơi đây nặng tình
Có lẽ con người ai cũng muốn về được nguồn, kết nối được với thiên nhiên, chốn phồn hoa đô thị của cải vật chất cũng chỉ là phù du. Mà ở đà lạt mọi thứ lại cứ hiền hoà nên thơ như thế. Chậc, lại nhớ đà lạt quá rồi.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

MinhBich đã viết: 23:56, 04/07/21
minhquang369 đã viết: 23:05, 04/07/21
Xin phép em Suỵt chủ topic và anh Minhquang369 đây, có thể xem vận di của em có đi được trong năm nay không?
Em chủ topic và anh đồng ý thì em mới up lá số, vì không muốn bị vô duyên :D
Em thấy chị có một top riêng đúng hông? chị quote ảnh sang topic của chị cho tiện trao đổi lê thê. Chị không biết quote như thế nào thì up bên này ạ. Vì em cũng không biết quote như nào để chỉ luôn. :))
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

minhquang369
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Suỵt Suỵt đã viết: 00:00, 05/07/21

"Vì lỡ nơi đây nặng tình
Có người luận hổng đi được tháng sau rồi chị ới. Chị nói em mới nhận ra đang mùa đá banh, thảo nào hổng ai coi ngó, mà nếu hông phải mùa đá banh cũng hổng ai coi ngó gì cho em đâu, xưa nay trên này em kém duyên dữ lắm. =)) =))
Giờ chị chễm chệ sống ở ĐL rồi đấy, hoài cổ làm chi cho hao hụt năng lượng. :))
Cách 1 km mà hông có chỗ tá túc cũng là vấn đề chớ nói chi 300km, hổng lẽ mướn nhà 1 tháng rồi trả, người ta hận chết. ^:)^
Nếu luận thật kỹ ra thì có thể em đi được sau ngày 21 tháng 7 âm, có nghĩa là tầm 10 ngày cuối tháng 7 âm là đi. Còn không để sang tháng 8 là chắc cú.
Đầu trang

Suỵt Suỵt
Tam đẳng
Tam đẳng

MinhBich đã viết: 23:53, 04/07/21

Chị không biết nữa em ạ 8-> chẳng biết ntn haiz
Chị không biết là nó hoãn càng lâu á, quy luật vũ trụ nó vận hành hay lắm. Em đã lắng lại và nghĩ cũng lờ mờ nhận ra vấn đề mình cần săm soi, cơ mà vì nôn quá nên... =P~ Bảo đảm chị mổ sẻ chỗ chị suy tư xong là tự nhiên đi cái vèo. :-bd
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”